ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำถามเรื่องน้องหมาครับ
  • เจ้าหมาน้อยของผมมันกินกระดูดก้อนสี่เหลี่ยมๆ แข็งๆขนาดเท่ากับ หัวนิ้วก้อยได้หมาผม จะ3เดือนแล้วมันท้องเสีย อึเป็นเสือดนิด อวก ขอคำตอบหน่อยครับ ไปหาหมอมาแล้วได้แค่ฉีดยา
  • อาจจเป็นโรคลำไส้นะครับ ยังไงต้องดูอาการอย่างใกล้ชิดครับ มีอ่ะไรรีบพาไปหาหมอเลยครับ
  • ถ้าเป็นโรคลำไส้อักเสบนะครับ บริเวณที่ ถ่าย หรือ อาเจียน ให้ใช้ ไฮเตอร์ผสมน้ำ ทำความสะอาดทุกครั้งเพื่อฆ่าเชื้อโรคครับ ถ้าไม่ทำความสะอาดเดี๋ยวน้องหมากำลังจะดีๆ อาจได้รับเชื้อเข้าไปใหม่ได้ครับ (ย้ำนะครับต้องไฮเตอร์เพราะเป็นน้ำยาชนิดเดียวที่ฆ่าเชื้อลำไส้ได้)
  • ลำไส้ครับแน่นอนภาไปฉีดวัคซีลลำไส้ด้วยนะครับ