ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สงกรานต์ที่ผ่านมา อนาคตของชาติ...
  • เด็กเดี๋ยวนี้เป็นงี้เลยเหรอ เห็นแล้วหดหู่จริงๆ
    อนาคตของชาติ...
  • สิ่งที่เกิดขึ้นในปัจจุบันมันก็เกิดจากอดีตที่ผู้ใหญ่อย่างพวกเราได้เริ่มทำนี่แหละครับ...ไม่มีตัวอย่างแล้วเด็กจะเอามาจากไหน
  • ได้แต่มองดูอนาคตด้วยความเป็นห่วง :m11:
  • แก้ไขคงยากแล้วคับ เด็กสมัยนี้ไม่อายฟ้าอายดินกันแล้ว
  • เหรียญมี 2 ด้านคนเรามองต่างมุมเรามองว่าไม่เหมาะสำหรับเด็กวัยนี้และยังมองถึงอานาคตเด็กอีก แต่ดูผู้ใหญ่ที่เป็นผู้หญิงและผู้ชายที่อยู่ด้วยดิ ดูเขาจะชื่นชมด้วยดิ เด็กที่เต้นในนั้นอาจเป็นลูกหลานของเขาก็ได้ อย่าไปโทษเด็กเลยยยยย ผู้ใหญ่บางคนยังแยกไม่ออกเลยอะไรควรอะไรไม่ควรอะไรดีอะไรไม่ดี
  • ดูเขาสนุกดีนะครับเด็กมันไม่รูหรอกครับว่าทำไรมันจะถึงสิบปีหรือยังก็ไม่รู้แต่ผู้ใหญ่ยังไม้โตครับ
  • จบครับประเทศไทยสอนลูกกันแบบนี่
  • มีเสียงจาก บรรพบุรุษ บอกว่า "หมดกันสร้างมากับมือ" (--")