ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลี้ยงแต่ไม่มีงบ
  • กลัวอะไรค่ะ
  • ฉันกับคุณdydyไปคบกันตั้งแต่เมื่อไำรค่ะ
  • เชื่อว่าทุกคนที่คิดว่าคุณควรใจเย็นเเละอดทนรออีกสักนิดไม่มีใครมีเจตนาดูถูกหรือคิดว่าตัวเองรู้ดีกว่าคนอื่นอย่างไรหรอกค่ะ เเต่เกิดจากความห่วงใยคุณด้วยความปรารถนาดีด้วยความบริสุทธิ์ใจจริงๆ ถ้าคุณติดตามเวปนี้มานานคุณน่าจะเห็นกระทู้ที่พิทบูลต้องการบ้านใหม่อยู่ตลอดเวลาด้วยเหตุผลยอดฮิตที่ว่า ไม่มีเวลา ต้องย้ายที่อยู่ มีลูกเล็ก หรือเพราะว่าตกงาน หรือไม่ก็เข้ากับสุนัขตัวอื่นไม่ได้ หรือเเม้กระทั่งไปกัดหมาข้างบ้าน ทุกคนที่เข้ามาเตือนสติคุณก็เพราะไม่มีใครอยากเห็นโพสเเบบนั้นในอนาคตอีกเพราะมันเกิดจากความอยากได้หมาไว้เฝ้าบ้านโดยไม่ตระหนักว่ามันคือพิตบูล บอกตรงๆว่าเศร้าค่ะเพราะไม่รู้ว่าอนาคตของพิตพวกนั้นจะเป็นอย่างไรคีอเราเองก็เป็นผู้หญิงเหมือนกันเลี้ยงพิตไว้สองตัวบอกตรงๆเลยว่าเหนื่อยมากกกก เพราะต้องมีเวลาให้เค้าอย่างสม่ําเสมอ เเละค่าใช้จ่ายที่จุกจิก เพื่อให้เค้าออกกำลังกายเช่นค่าว่ายนำ้สัปดาห์ละสองครั้ง สองตัวก็อาทิตย์ละ1600เเล้ว เเละค่าซื้อลู่ว่ิงไว้ให้เค้าถ้าไม่มีเวลาออกไปเดินข้างนอก ค่าวิตามินที่เราต้องรับผิดชอบอีกทุกเดือน สิ่งเหล่านี้เราเองไม่ได้ตระหนักก่อนหน้าที่จะรับเค้ามาอยู่ด้วยค่ะในกรณีของเราเลยต้องทำการบ้านอย่างหนักในตอนเเรกมากๆเพราะพิตเราค่อนข้างดื้อเเละก้าวร้าวในตอนเเรกๆเเต่ตอนนี้กลายเป็นขวัญใจของคนในบ้านเเละญาติๆเเล้วค่ะเพราะน่ารักมากกก เเต่ยังดื้อมึนเหมือนเดิมทั้งคู่ บอกได้เลยค่ะว่าทุกอย่างที่จ่ายไปเเพงกว่าพิตที่เราซื้ออีกค่ะ ทุกคนในบ้านเเละเรารักเค้าเหมือนลูกค่ะเเต่ไม่มีทางเลี้ยงเหมือนลูก เพราะต้องมีระเบียบกฏต่างๆที่ชัดเจนเเละเตรียมพร้อมทุกครั้งกับอุปกรณ์ต่างๆก่อนพาออกไปนอกบ้าน ทั้งโซ่ ตระกร้อครอบปาก ไม้ที่เอาไว้ขู่หมาจรจัดเเถวนั้น เพราะเคยมีชิวาว่าหลุดเข้ามาเเละกลายเป็นซากที่หัวกับตัวหลุดไปคนละข้างอ่ะค่ะ สิ่งเหล่านี้สร้างปัญหาพอสมควรกับทุกคนในบ้านในตอนเเรกๆเเต่โชคดีที่ทุกคนเข้าใจเลยอยู่ได้อย่างมีความสุข พอคุณตั้งกระทู้มาเเบบนี้ ย่อมมีคนที่เป็นห่วงมากเป็นธรรมดา พิตต้องการมากกว่าความรักค่ะ ต้องมีกฏระเบียบ ความรับผิดชอบ เวลา เเต่ยังไงก็ตาม ขอให้โชคดีนะคะคุณกัส เเน่ใจว่าเวปนี้ทุกคนพร้อมให้คำปรึกษาคุณเเน่ๆค่ะ ^_^
  • dydy เอาไป 100 กวนมากกกกก
  • อยู๋แถวไหนหรอครับแถวบ้านผมมีขายตัวเมีย อะครับเค้าจะขายให้ผม1500เองสวยด้วยครับ ผมอยู่พัทยา
    ถ้าอยากได้ผมช่วยครับ
  • สุรินทร์ค่ะ
  • ;-) :065: :m56: ขอให้ได้เลี้ยง
  • อ่านแล้วบายใจ
  • รักษาหน่อยก็โอนะครับ หมานิสัยดีด้วย
  • ไกลอ่า ขอโทษทีนะครับอยากให้เลี้ยง
  • ดีใจด้วยนะครับ ได้ลูกหมาแล้วนิ อิอิ :-D
  • tutie หิวรักหรอเดียวเสริฟให้
  • ล่อเล่นนะ tutie
  • สู้ๆคับ เอาเป็นว่า พร้อมแล้วค่อยลุยดีกว่าครับ
    พิตบูลแค่ตัวเดียวมันมีคุณค่า มากกว่าการเฝ้าบ้านแน่นอนครับ
    วันไหนที่คุณพร้อม แล้วเอาตัวเดียวที่เด็ดๆไปเลย รับรองว่ามันส์แน่นอนครับ
  • dydy ครับผม....... ฮา ดีครับ ทำบอร์ด ยิ้มได้จริงๆ เลยท่าน :-j
  • ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่คุณรักครับ :006:
  • ฮาฮานะ :p :038:
  • อ่านมาๆได้เห็นถึงบุคคลที่มีความหวังดีในการเลี้ยงสุนัขสายพันธ์พิเศษนี่เยอะขึ้นครับ. อยากให้มือใหม่ๆได้เข้ามาอ่านจัง. เป็นกระทู้ที่ดีจิงๆ. ครับ. พี่มาร์คครับเอาขึ้นแท่นไปเยย
  • dydy กวนได้ใจ55 ฮาดี.. :-D