ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาใครเคยเป็นลมบ้าง!?
  • เมื่อวานผมบังเอิญพาหมาไปวิ่งแต่อากาศมันร้อนมาก พอวิ่งได้ประมาณ 10 นาที พอกลับเข้าบ้านมันเดินเซเหมือนคนจะเป็นลมแล้วก็รีบเอามันไปตากพัดลมเลย :027: :027:
  • แต่ไม่เป็นอะไรนะครับ :-)) :-)) :-))
  • มันคือสัญญานที่ไม่ดี และอาจจะตามมาด้วยอาการ ฮีตสโต๊คได้ครับ
    คราวหน้าระวังไว้สักนิดก็จะดี เพราะบางตัวมาเร็วเคลมเร็ว ไปกันง่ายๆ ช่วยไม่ทันเลยครับ :-D
  • ขอบคุณครับ :-D :-D
  • ช่วงนี้อากาศร้อนมาก ระวังหน่อยนะครับ ตอนนี้เวลาผมพาขึ้นเครื่องวิ่งยังต้องเป่าพัดลมช่วยเลยกลัวน๊อค
    และต้องค่อยดูอาการตลอด เหนื่อยมากหรือหอบมากต้องรีบเอาลง เตรียมผ้าชุบน้ำค่อยเช็คหน้าเช็ดตารวมถึง
    เช็คบริเวณหน้าอกและขาหนีบเพื่อลดความร้อน
  • เวลาหมามันร้อนมากๆ เอาน้ำเย็นใส่ขันให้กิน + เอาเท้าทั้งสี่แช่ด้วยก็ได้คับ
  • พมรู้ครับว่ามันร้อนแต่มันยังไม่10นาทีเต็มเรยทำท่าจะเป็นลมพักนี่เรยเอาอยู่ห้องเเอร์ตลอดครับ(ดูมันมีความศสุขมาก55+)สงสารมัน :-D
  • หัวใจตกอยู่ที่ตาตุ่มเลยเรื่องของเรื่องคือว่าเมื่อวันที่14เม.ยที่ผ่านมาครับผมขับรถยนต์กลับมาจากบ้านย่าพร้อมกับครอบครัวรถยนต์ข้างหน้าเต็มเลยเอาหมาไว้ข้างหลังผูกไว้กับตะขอที่หลังรถกลัวมันกระโดดเสร็จแล้วขับรถกลับมาจากบ้านย่าที่อ.กระแสสินธุ์ เมื่อเวลาประมาณ11.30 น โดดมองดูหมาตลอดจนกระทั่งมาถึงอ.เทพาเพื่อที่จะหยุดซื้อของกลับบ้านเมื่อหยุดกะว่าจะเอาน้ำให้มันกินพอลงรถเห็นมันนอนหอบแรงมาตัวแดงหมดหายใจแรงหัวนี้บวมอาการเหมือนจะช๊อคผมรีบเอาน้ำราดตัวให้มันแล้วพ่อรีบวิ่งไปซื่อน้ำเย็นมาเกือบ10ขวดมาเทราดให้มันพร้อมกับให้มันกินด้วยช่วยกันใหญ่เลยพอประมาณสัก20นาทีได้อาการก็เรื่มดีขึ้นเรื่อยๆผมไม่รู้ทำงัยตอนนั้นตกใจมากบอกไม่ถูกเลยแต่โชคดีที่ผมเคยเรียนสัตวศาสตร์มาก่อนเลยรู้วิธีที่จะช่วยมันพอกลับมาถึงบ้านพาไปหาหมอเลยฉีดยาแก้บวม1เข็ม แก้ไข้ 1 เข็ม พากลับมาบ้านพักผมแต่มาถึงบ้านมันก็กินอาหารเลยน่ะทำให้มันฟื้นตัวเร็วขึ้นผมจำเป็นบทเรียนแล้วว่าจะไม่พาหมาอยู่หลังรถตอนอากาศร้อนๆตอนนี้หายเป็นปกติแล้วเหลือแต่หนังลอกนิดหน่อยเพราะโดนแดดเผาบทเรียนราคาแพง
  • สงสารมันครับของพมไม่เป็นอะไรมากแต่ของคุน dew นี่ นีดเดียวจรีงๆ ถึงกับหนังลอกเลยหรอครับโหดมากกก:-ss
  • ผมไม่ได้โหดแค่รู้เท่าไม่ถึงการณ์ครับหลาบแล้วเข็ดแล้ว
    ปกติจะเลี้ยงร๊อตไวเลอร์พิทบูลพักพวกให้มาเลยไม่ค่อยมีประสบการณ์ครับแนะนำด้วยยินดีเป็นอย่างยิ่งขอบคุณครับ เมลผม dew_2525@hotmail.com รับฟังทุกคำแน่ะนำเพื่อพัฒนาหมาของเรา :/
  • พมมายถึงแดดแรงโหดมากครับอย่าคิดไปไกล :)
  • ครับคุณ BadBreeder โทดทีที่เข้าใจความหมายผิดงัยก็ยอมรับคำแน่ะนำครับเพื่อพัฒนาหมาของผมให้มีประสิทธิภาพเพื่อคนอื่นจะได้ไม่มองพิทบูลในทางลบครับ
  • เอาconceptป๋าMafiaมาไช้ครับพนว่ามันดีสุดแล้ว แล้วพมว่าพีทไม่ตัดหูคนทั้วไปดูไม่ออกหรอกครับ :-))
    1man1dog พมชอบมากคำนี่ เอาไป5ครับป๋า