ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
  • หมาของผมเป็น เรดโน๊ต 5เดือน มันกินอาหารได้ปกติ แต่มันชอบอวกตอนกลางคืนมาเป็นอาหารที่กินเข้าไป ใครมีประสบการณ์เป็นอย่างผมยอความรู้หน่อยครับว่าเป็นเพราะอะไร ขอบคุณครับ
  • ให้กินมากไปหรือเปล่าครับ =P~
  • ในอ้วกมีพวกกระดูก หรืออะไรแข็งๆปนออกมากับอ้วกเปล่าครับ
  • ไม่มีครับมีแต่อาหารเม็ดครับ
  • สงสัยจะเลี้ยงดีเกินไปครับ(แซวขำๆ)
    ลองลดอาหารลงดูคับ
  • อ้อครับขอบคุณครับ
  • หมาของเราก็เคยเป็นเหมือนเพราะว่าออกกำลังกายน้อยให้อาหารเยอะทำให้ร่างกายเผาผาญไม่เต็มที (เห็นแฟนบอกว่างั้น)คุณต้องลองลดอาหารดูอ่ะให้อาหารแค่พอเหมาะ (ไม่รู้จะเป็นเหมือนกันหรือป่าว)
  • ลองดูนะคับว่าในอ๊วกมีพยาธิออกมาด้วยหรือเปล่า..ถ้ามีรีบถ่ายพยาธิเลยครับ
  • กินเสร็จแล้ววิ่งเยอะรึป่าว
  • ไม่มีพญาธิครับ กินแล้วชอบวิ่งเล่นนะครับ
  • อาจจะให้เยอะเกินบวกกับกินอิ่มจัดๆแล้วเล่นเลยอ๊วกออกมา น่าจะนะ เพราะของผมบางทีก็เป็น
  • พาไปหาหมอดีกว่าครับ
  • ผมว่านะครับ พอกินเส็รจแล้ว พี่ให้น้องหมา พักซักนิดอาจจะดีขึ้นนะครับ