ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หา เรดโนส ไม่เกิน 4000
  • เพศผู้หรือเมียก็ได้นะครับ ไม่สะดวกเดินทางไปรับเองนะครับ (ห่มผ้าเหลืองอยู่) ผมอยู่ สองพี่น้อง-กาญจนบุรี ครับ ใครมีเอามาลงให้บ้างนะครับ
  • หน้าแรกนี้ก็มีอย่างน้อง 3 เจ้าแล้วครับหลวงพี่ ลองเปิดดู แล้วเป็นพระจะพาออกกำลังกายได้สะดวกมั้ยอ่าครับ
  • สบายคับ ผมไม่ค่อยได้ไปกิจนิมนต์หรอก ที่วัดมีบ่อน้ำ พื้นที่วิ่งเล่น 22 ไร่เศษๆคับ ฮ่าๆ
  • มันจะไม่เหมาะสมนะครับหลวงพี่ นิมนต์ท่านทำกิจของสงฆ์ก่อนเถาะ(รักษาศีล ปฎิบัติสมาธิ เจริญภาวนาเพื่อใ้ห้เกิดปัญญา) ลาสิกขาแล้วค่อยหามา
    เลี้ยงก็ได้ ยังไม่สายหรอกครับ
  • ปล.นะครับหลวงพี่ ถ้าบวชนานผมว่ายังไม่ควรรีบเลี้ยงนะครับผมว่า แต่ถ้า ใกล้ลาสิกขาแล้ว ก็ไม่ว่ากันครับเขาใจคนรักสัตน์ครับ กล้วว่าถ้าบวชนานแล้วเลี้ยงอยู่วัดจนโตพิตบูลจะเก็บหมาหมดวัดนะครับ ....^__^ :/
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ^^
  • โทรมาคุยครับหลวงพี่ 088-5144699
  • ถามว่าคนรักสัตว์ไหมดีไหม ตอบว่าดี แต่ถามว่าพระสงฆ์อยากเลี้ยงก็ไม่ใช้เรื่องแปลก แต่ถ้าจะซื้อหมาพิทบูลไปเลี้ยง แล้วเที่ยวเดินจูงหมาอยู่ มันคงไม่เหมาะสมเท่าไรเป็นแน่นะ แต่ถ้าซื้อแล้วฝากให้ใครเลี้ยงให้ก่อนๆจะสึกอะไรแบบนี้ ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าบวชตลอด ไม่สมควร เพราะรู้ๆกันอยู่หมาพิทบูลพอมันโตแล้ว มันอันตรายมากกว่าหมาพันธ์อื่น เดี่ยวหมาอื่นในวัดก็หมดพันธ์เลยและไม่น่าจะเหมาะสมนะ แต่ถ้าหมาญาติโยมเอามาให้หรือไม่รู้ของใครมาอยู่ที่วัด แล้วดูแลรักษาต่อนะคงพอได้ คิดดูให้ดี เดี่ยวมันจะกลายเป็น"สอนหนังสือธรรมะ ให้พระฟังอีก"ขอโทษด้วย ด้วยความเคารพ ผมว่าถ้าอีกไม่นานจะสึกแล้วละก็ไม่ว่านะ แต่ความเหมาะสมนะ ไม่ค่อยเท่าไรแน่นะครับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ(อัพเดท)