ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กรณีลูกหมาดูดนมแม่เองไม่เป็น
  • อยากปรึกษาพี่ๆในเวปครับว่า ตอนนี้ผมเจอปัญหาลูกหมาดูดนมเองไม่เป็น จะแก้ด้วยวิธีใดได้บ้าง ซึ่งตอนนี้ผมใช้วิธีป้อนด้วยสลิ้งโดยใช้นมแม่หมา แต่ปัญหาตามมาคือ นมแม่หมาบีบเริ่มไม่ออก บีบยาก ผมเลยไปซื้อนมPrema Lac จากโรงพยาบาลสัตว์มาชงป้อน จะมีผลต่อลูกหมาแบบใดบ้าง ท่านใดที่ประสบปัญหาแบบนี้มาแล้ว หรือมีผู้รู้วิธี ผมขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ ^^
    ปล.ตอนนี้ลูกหมาอายุ1อาทิตย์พอดีครับ
  • นมแพะก็ได้ครับ ใส่ขวดนมเด็กป้อนเลยครับ พยายามสักพักเดี๋ยวมันก็ดูด
  • ตามนั้นเลยครับ

ถ้าลูกหมาไม่ยอมดูด เราก็ต้องป้อนช่วย ใช้ขวดนมหมา และนมสำหรับลูกหมาโดยเฉพาะที่มีขายตามเพ็ทชอปก็ได้ครับ
  • ขอบคุณพี่Mira กับพี่Mark มากครับ^^
  • ใจเย็นๆครับ หมาเด็กก็ยังงี้ละคับ
    เดี๋ยวรอให้โตเป็นวัยรุ่นก็ ดูดนม เลียหัวนม เขี่ยหัวนม เป็นเองละคับ
    นมผงนมแพะก็ใช้ได้คับ
    แต่นมใครจะดีและมีประโยชเท่านมแม่