ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับ พิทบูล เรสโนส [หมาแดงใหญ่]
  • รับพิทบูทเรสโนส ครับ ราคาขอกันเอง ไม่เกิน 3000ถ้าขายลงรูปกับเบอร์ไว้ครับ ไม่เกิน ราคานี้
  • เก็บเงินไว้ก่อนดีกว่าครับ สำหรับสเป็กใหญ่ๆ กับงบ 3000
  • แล้วราคามันควรเท่าไหร่อะครับ แล้ว เกรด 3000นี่จะได้แบบไหนบ้างเนี่ย
  • ราคานี้ถือว่าเป็นราคาเริ่มต้นมากๆๆ หมาแดงไซส์ใหญ่ราคาเป็นหมื่น
  • อ่อ ก็กะจะเอามาเลี้ยงเฉยๆ เหมื อนคนทั่วไป คงไม่ต้องการแพงขนาดนั้นหรอกครับ ฮ๋าๆ
  • ลองศึกษาเพิ่มเติมดูดีๆก่อนก็ดีค่ะ จะได้รู้ว่าชอบแบบไหน
  • ชอบแบบ เรสโนส จมูกแดง ตัวสีแดงน้ำตาล เกรดปกติก็ได้ แต่อยากให้มัน อ้วนปกติ ไม่ต้องมากก็ได้อะ เรื่องเตี้ยก็ไมไ่ด้สน เรื่องนี้ จะมีไหม แต่เคยเห็นมีขายอยู่ แต่มันหมดไปล่ะ เสียดายมาก
  • ทำความรู้จักกับพิตบูลให้ดีก่อนที่คิดจะซื้อน่าจะดีกว่าครับอย่ารีบร้อน
  • เห็นด้วยนะ เรียนรู้เพิ่มก่อนดีกว่าจากที่อ่านมาจากกระทู้ก่อนๆหน้านี้ของจขกท.
  • ขอโทษนะครับ ไม่ได้จะสอนหรอกครับ แต่ผมว่าเก็บเงิน 3000 ไว้ดีกว่าครับ
    คงไม่มีคนทั่วไปที่ไหนเค้าเอาพิทบลูมาเลี้ยงหรอกครับ เพราะมันไม่ใช่หมาที่คนทั่วไปอยากเลี้ยงก็เลี้ยงได้นะครับ พิทบลูไม่เหมือนสุนัขพันธุ์อื่นครับ มันมีสัญชาตญาณที่ค่อนข้างจะดุมากและมีพลังค่อนข้างสูงนะครับ เราต้องมีความพร้อมทั้งเรื่องเงิน เวลาในกับสุนัขพันธุ์นี้ และความรับผิดต่างๆนานที่จะตามมาอะครับ และก็ำม่ควรอย่างยิ่งก็คือเลี้ยงแบบ open หรือแบบปล่อย เพราะ เงิน 3000 ที่ซื้อมาคุณอาจต้องเสียเพิ่มอีกนับแสนก็ได้นะครับ
  • พีครับอย่าทำแบบนี่นะครับเดียวคนอืนเขาจะโกรธเอาที่นี้สังคมคนรักพิทนะครับทุก
    คนที่นี้รักพิทมาก จนถึงมากที่สุด ให้พีคอยดูที่ตลากซื้อขาย แล้วคุยกับคนขายตัวต่อตัวไปเลยครับ
    พีทำแบบนี้ไม่มีใครชอบ นะครับ
  • โพสต์.... ไปซื้ออาหารเก็บไว้ก่อนดีกว่าครับ
  • อะนะ พิทบูลผมก็เลี้ยงอยู่ครับ แต่เป็น สายกัด 8เดือนทั้ง 2ตัว อาหารที่ให้กิน ตั้งแต่เด็กคือ F1สูตรม่วง หมาหน่ะ ผมก็เลี้ยงเป็นน่ะ แต่อยากจะดูหมาแดงอย่างเนสโนสบ้าง ส่วนสายกัดผม ก็เลี้ยงปกติ ปล่อยไว้ในบ้าน พอออกนอกบ้าน ก็ใส่โซ่ล่าม พาไปเล่น ทั้ง2ตัว ส่วนอาหาร อย่างที่บอก [ไม่ใช่ไม่มีคิดซื้อ ไม่ใช่เลี้ยงไม่เป็น]แต่ที่ตั้งกระทู้ถามเพราะ อยากเลี้ยง พิทบูลแบบอืนเท่านั้นเอง
  • มีอยู่สองแล้ว ก็น่าจะเกินพอแล้ว ยังอยากหามาเลี้ยงเพิ่มอีกทำไม หรือเน้นเพียงปริมาณเท่านั้นครับ
  • อยากลองเลี้ยงแบบอืนบ้างอะครับ ส่วนเรื่องเวลา ผมมีให้หมาอยู่แล้ว พาไปเล่น สายสี่ ทุกอาทิตย์ รับรองหมาไม่เหงา
  • แล้ววันที่เหลือในอาทิตย์ล่ะ... แล้ววันที่พาไป จะจูงไปคนเดียวสามตัวเลยเหรอ? แล้วพอมันโตขึ้นล่ะ แรงมันล่ะ ถ้ามันไม่ถูกกันล่ะ. มีเวลาปล่อยแยกมั๊ย? มีสถานที่มั๊ย? มีงบจ่ายค่ารักษาพยาบาลเพียงพอมั๊ยถ้าเกิดไรขึ้น. ถ้ามันเริ่มโตแล้วดูไม่หนาใหญ่ ก็จะหาตัวต่อๆไปอีกรึเปล่า?
  • เห็นก่อนหน้านี้ถามอยู่ว่า สายกัดทำกิจกรรมได้มั๊ย. มันทำได้นะ ลองฝึกดูก่อนมั๊ย. ตัวเองก็พูดเองว่า เห็นแต่คนเล่นเรดโน้ส แล้วอยู่ดีๆวันต่อมาก็หาเรดโน้สเตี้ยหนาซะแล้ว ทั้งๆที่ยังไม่เข้าใจเลยว่าหมาลักษณะแบบไหนเหมาะกับกิจกรรมที่คุณอยากให้หมาคุณทำ. ใจเย็นก่อนมั๊ย ลองดูเรื่อยๆก่อน ว่าตัวเองชอบแบบไหนกันแน่ เพราะมาขอแบ่งซื้อ 3000 ราคาแบบนี้พอเจอปั๊บ จะกลายเป็นว่า เอาๆแบบไม่คิดเพราะมันเหมือนได้เปล่ามาก กับราคาชีวิตหนึ่งชีวิต. ให้เวลากับคุณค่าของมันหน่อยก่อนดีมั๊ย แล้วทำสองตัวที่มีอยู่ให้ได้ตามที่ต้องการก่อน แล้วค่อยมาหาตัวใหม่ดีมั๊ย. ตอนนี้คุณดูยังไม่รู้เลยด้วยซ้ำถึงความแตกต่างของแต่ละแบบ คุณแน่ใจแล้วเหรอว่าที่คุณหาอยู่เนี่ยมันจะถูกใจคุณไปได้นาน
  • เห็นด้วยกับคุณPEARRAWWR ทุกประการ
    สายกัดสองตัวก็เกินพอแล้ว ลองศึกษาเรียนรู้จากเว็ปนี้ไปเรื่อยๆก่อนดีกว่า ไม่ต้องรีบร้อน
  • เก็บตังส์อีกนิดครับผมคิดว่าให้ได้ซัก 8000 ก็น่าจะได้สวย ๆ ครับ แล้วค่อย ๆ หาดูครับ คอกเล็ก ๆ บางคอกหมาสวย ๆ ราคาไม่หนักมาก ก็พอหาได้ครับ
    แต่ถ้ารีบร้อนซื้ออาจได้ไม่ดังใจครับ