ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สงสัยอยู่เกี่ยวกับหมาแดง
  • คือ ผมเห็น เรสโนสน่ะ ทั่วไป มันจะมีสีแดงล้วนไม่ใช่หรอ แล้วพวกที่ มีบากขาวๆอยู่แต่จมูกแดงจะเรียกเรสโนสไหม
  • หมาแดงไม่จำเป็นต้องหมาล้วนก็ได้ครับ อาจมีสีขาวมาตรงน่า [น่าบาก]
  • หมาแดงไม่จำเป็นต้องแดงล้วนก็ได้ครับ อาจมีสีขาวมาตรงน่า หรือคอ
  • แล้วหมาแดงควรมีลักษณะอย่างไรอะ หมาที่บ้าน นอกจากยังมีสีขนขาวแล้ว ตัวยังสูงขาใหญ่น่าแหลม ปกติ น่าจะ ไม่แหลมไม่ใช่หรอ
  • อาจเป็นที่พ่อแม่ครับ ถ้ารู้ว่าพ่อแม่ พี่น้องเป็นอย่างไง ลูกก็ไม่น่าจะผิดกันครับ แต่สมมุติื หัวมันอาจจะเล็กเหมือนพวกสายกัด แสดงว่า หมาแอบมีชู้ครับ ฮ๋าๆ
  • เรดโนส แปลตรงตัวเลยครับ คือหมาจมูกแดง แค่นั้นครับ
  • เอารูปลงสิจะได้บอกได้ว่าของคุณเป็นอะไร...
  • มันก็คือหมาจมูกแดงครับ มีสีขาวยังไงถ้าจมูกแดกก็คือเรดโนสอยู่ดี
    image

ในรูปนี่ขาวจั๊ว แต่จมูกแดก มันก็ยังเป็นเรดโนสครับ
    ไฟล์แนบ
    PIULN12KF4FP4HZWS3.jpg 264K
  • เป็นไง.. ได้มาแล้วเหรอคะ แล้วไม่ถูกใจเหรอคะ?
  • สรุปได้มาแล้วใช่มั๊ยคะ เห็นบอกว่าหมาที่บ้าน. สรุปก็ยังไม่เข้าใจเหรอคะว่าเรดโน้สคืออะไร. แล้วหน้าแหลม สีแฟนซี แล้วจมูกมันแดงมั๊ย? ถ้าแดงก็แปลว่า จมูกสีแดง แปลได้ว่า เรดโน้สมั๊ย? เหอเหอเหอ
  • image
    image
    ตัวนี้เป็นหมาแดง จมูกแดง แต่โตมาจะเป็นอย่างไรก็คงบอกไม่ได้ แต่คิดว่าไม่เหมือนแม่ก็คงเหมือนพ่อ
    หรืออาจจะไปเหมือน ปู่ย่าตายายก็สุดที่จะคาดเดา แต่ที่แน่ๆ มันคือ เรด เรด โน๊ส

image
    ตัวนี้ก็หมาแดงเหมือนกัน แต่มีแฟนซีขาว จมูกแดงด้วย

image
    ตัวนี้ก็หมาแดง จมูกแดง แต่มาในแนวผอมบาง

image
    ส่วนตัวนี้ก็แดงจมูกแดง แต่มาในแบบหนาล่ำ

image
    นี่ก็หมาแดง สรุปคุณกำลังมองหาหมาแบบไหน
    ไฟล์แนบ
    Pitbullzone 1.jpg 123K
    DSC01243rs.jpg 140K
    bow2.jpg 4K
    182181.jpg 108K
    a402333.jpg 36K
    Q1160a.jpg 37K
  • ชอบแบบไหนก็ช่วยไม่ได้แล้วล่ะครับพี่มาร์ค ซื้อมาเลี้ยงแล้วหนิครับ

นี่แหละครับ มีแต่คนบอกศึกษาให้ดีๆก่อนจะซื้อมาเลี้ยง ตอนอยากได้ก็คิดว่าศึกษาพอแล้ว

แต่พอได้หมามาจริงๆ แล้วก็มาโพสถามต่อ ทั้งทีกระทู้เก่ามีอยู่แล้วทั้งนั้น

อยากรู้อะไรเพิ่งลองดูกระทู้เก่าๆดูครับ แทบทุกอย่างที่อยากรู้อยู่ในนี้หมดแล้ว

ขอให้มีความสุขกับพิทบูล แล้วคุณจะรู้มันทำอะไรได้มากกว่าที่คิด
  • RedNose ไม่จำเป็นต้องแดง ล้วนที่จะเรียกว่า RedNose นะครับ อาจมีสีขาวปะปนกันไปบนลำตัวได้

แต่ที่สำคัญ ต้องตรงตาม พันธุกรรม ของ สายนี้ด้วยครับ และที่สำคัญ คือ จมูกต้องแดง ครับ

(**สิ่งที่จะช่วยได้คือ พยายามดูบ่อยๆครับ ศึกษาในเวปนี้ พบปะ กับกลุ่ม แลกเปลีย่นความรู้ครับ )

สีขาว ที่เห็น มันเป็น ยีนส์เด่น ครับ

สีแดง ที่เห็น มันเป็น ยีนส์ด้อย ครับ

แต่ไม่ใช่ว่า ยีนส์ด้อย(สีแดง) จะหมายความว่า ไม่ดีนะครับ ไม่เกี่ยวกัน

จากที่ศึกษามานะครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ :)>-
  • แต่ผมชอรูปของคุณ QuATH มากๆเลยครับ

ขอโทษนะครับเป็น สุนัขของ คุณ QuATH เองรึเปล่าครับ
  • ที่อยากได้ ก็แบบ โตมา ตัวใหญ่ๆ หนักๆ เตี้ยหรือสูงก็ได้ [ที่เอาหนักๆเพราะความชอบส่วนตัว]
    ส่วนตัวก็เลี้ยงหมาไว้หลายตัว ทั้งบางแก้ว พิทบูล แต่มันก็อยู่รวมกันได้นะ บางแก้ว 1พิทบูล3ตอนนี้ พึงรับมาอีกตัววันนี้ ส่วนที่ผมถามไป ข้่างบนคืออยากได้เรสโนสโตมา แบบนั้น จะเลือกยังไง เพราะตอนมันเด็กดูไม่ค่อยออก
  • เอาง่ายๆ ชอบหนาๆ
    ตอนนี้เข้าใจแล้ว ว่าจะเอาแบบไหน ต้องดูที่ตะกูลมัน
  • ไม่ใช่หมาผมครับ เอาเห็นสีสวยดีเลยเซฟรูปไว้ครับ
  • คุณ benz คับถ้าคุณมีพิทอยู่แล้วคุณน่าจะรู้อะไรมากกว่านี้นะแต่นี่คุณโพสถามอะไรที่มันพื้นๆ
    เหมือนกับคุณไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับมันเลย เลี้ยงตั้ง 3 ตัวแน่ะ
  • บางแก้ว 1
    พิทบูล 1ตัว
    สายกัด อีก 2ตัวพูดถูกไหมค่ะ...
    มันเข้ากันได้ใช่ไหมค่ะ...
    จะเอา เรดโนสอีก...
    ทั้งๆที่คุณยังไม่รู้เลยว่าสรุปไอ้ตัวที่เอามานี้คืออะไร
    เห้อออไม่อยากจะนึกถึงวันนั้นเลย...
    ช่วงนี้มากันแบบนี้เยอะจริงๆ เป็นห่วงอนาคตพิทบูลจริงๆ
  • คุณบาลอง88 ตามที่เข้าใจ เขามีบางแก้วกี่ตัวไม่รู้เขาไม่ได้บอก. แล้วก็สายกัดสอง แล้วไอเรดโน้ส 2500ก็เพิ่งได้มาเป็นตัวที่สามในตระกูลพิตบูลค่ะ. คือน่าจะใช่ค่ะ ไอตัวที่หาเมื่อวาน3000 วันนี้ได้มาแล้วค่ะ 2500บาท. อิอิ
  • ปกติ ชอบอ่านอย่างเดียว แต่วันนี้...ขอให้benzhandsomeมีความสุขก็แล้วกัน
    บางแก้ว 1
    พิทบูล 1ตัว
    สายกัด อีก 2ตัวพูดถูกไหมค่ะ...
    มันเข้ากันได้ใช่ไหมค่ะ...
    จะเอา เรดโนสอีก...
    ทั้งๆที่คุณยังไม่รู้เลยว่าสรุปไอ้ตัวที่เอามานี้คืออะไร
    เห้อออไม่อยากจะนึกถึงวันนั้นเลย...
    ช่วงนี้มากันแบบนี้เยอะจริงๆ เป็นห่วงอนาคตพิทบูลจริงๆ
    ตามที่คุณBaleng88 ถูกต้องครับ

• REDNOSE ตรงตัวครับหมายความว่าจมูกแดง จะอ้วน ผอม สูง เตี้ยก็คือเรดโนสเหมือนกัน
  • เอาอีกมั้ยคับเจ๋งกว่าพิทฯอีกคับไม่ได้ขายนะคับแต่ต้องไปจับเองมีเป็นฝูงเลยแถวไร่ผม"รู้จักหมาจิ้งจอกมั้ยคับหรือหมาไน"
    แถวไร่ผมมีอยู่ประมาณ3ฝูงๆละ10-16ตัวคับเห็นคุณชอบเลี้ยงหมา.(แดงเหมือนกัน)