ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อัพเดทเรื่องหนังสือบทสวดมนต์
  • ขออัพเดทหนังสือสวดมนต์หน่อยครับ
    พอดีมีเพื่อนๆสอบถามมา ผมเองก็ไม่สบายใจ รับปากเพื่อนๆ
    เอาไว้ว่าหนังสือจะทำให้เสร็จก่อนตรุษจีน ตอนนี้เวลามันก็ล่วง
    เลยมานาน

หลายๆคนอาจจะเข้าใจผมผิดว่า ผมเอาเงินไปทำอะไรหรือเปล่า
    ทำไมตั้งนานแล้ว หลายคนอาจจะอึดอัด จะถามก็ไม่กล้าถาม
    ทำไมหนังสือยังไม่ถูกส่งมอบให้กับทางวัดอีก ผมเลยขออัพเดท
    เรื่องราวต่างๆ ที่ผ่านมาให้เพื่อนๆได้รับทราบกันนะครับ หากมีข้อ
    สงสัยตรงไหนให้โทรสอบถามได้เลย
  • หนังสือสวดมนต์ ฉบับดัมมี้ ผมได้ส่งให้พระอาจารย์ตรวจสอบ
    ความถูกต้องของบทสวดอยู่ คราวที่แล้วผิดเยอะมาก เลยต้อง
    กลับมาแก้แล้วทำใหม่ หนังสือเล่มนี้จะต้องเป็นเล่มประวัติศาสตร์
    แน่นอน ฟันธง อิอิ
  • หนังสือบทสวดมนต์นี้มีทั้งหมด 400 กว่าหน้า เป็นหนังสือ
    บทสวดมนต์ที่คุณจะต้องอึงและทึ่งว่า ใครเป็นคนทำ ทำได้
    ไง พิมพ์ใหม่ทั้งเล่ม ไม่มีไฟล์ต้นฉบับที่เป็นดิจิตอล ถ้าไม่
    ศัทธทาและไม่มีความตั้งใจ ฆราวาสอย่างเราๆท่านๆ ผมว่า
    เหนื่อยนะที่จะทำออกมาได้ บอกไว้แค่นี้ก่อนล่ะกัน
  • ทำทั้งที่ต้องทำให้ดี ช้าหน่อยแล้วทำแล้วได้ใช้ ดีกว่า
    ดีแต่ทำแต่ทำไม่ได้ดี ทำแล้วไม่ได้ใช้ พวกคุณคิดว่า
    จริงมัย

หลังจากนี้ก็เป็นหน้าที่ของพระอาจารย์ที่จะต้องตรวจสอบ
    ความถูกต้องอีกครั้งเพราะถ้าหากผิดพลาดประการใด จะ
    เสื่อมเสียถึงท่านได้ เพราะฉะนั้นจะต้องใช้เวลาในการตรวจทาน
  • ระหว่างที่ท่านตรวจทานอยู่นั้นเราก็จะเตรียมจัดทำหน้าปก
    หลังปก เมื่อตรวจสอบเสร็จเรียบร้อย เราก็จะพิมพ์ ซึ่งเป็น
    ขั้นตอนที่ง่ายที่สุด
  • กลับมาที่หนังสือบทสวดมนต์นี้ หนังสือบทสวดมนต์นี้
    พระอาจารย์ได้พิจารณาและให้ใช้ชื่อว่า "บทสวดวัดสุทัศน์
    ฉลองสมโภช์ 200ปี " แค่ชื่อหนังสือก็ขลังแล้วใช่ป่ะ 555

แล้วผมจะมาอัพเดทความคืบหน้าต่อไปนะครับ
  • การจัดทำหนังสือในครั้งนี้ผมได้บอกบุญกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ
    ของเว๊ป "พิทบูลโซน" เงินที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้โอนเข้ามา
    ยังคงอยู่ที่ผม ไม่ได้ถูกนำไปใช้อะไร มีเพียงแค่จ่ายค่าอาร์ท
    เวร์ค แม้ว่าหนังสือยังไม่เสร็จ สาเหตุเนื่องจากคุณแม่ของคน
    ทำอาร์คเวร์คไม่สบาย เข้าโรงพยาบาล ต้องใช้จ่าย ผมเลยโอน
    ให้ไปก่อน

ตอนนี้ผมปิดรับการโอนเงินเพื่อรวมกันทำหนังสือแล้วนะครับ หาก
    เพื่อนๆ ท่านใดที่สนใจอยากจะร่วมทำบุญในครั้้งนี้ หลังจากที่ผม
    ได้ส่งมอบหนังสือให้กับทางวัดแล้ว เพื่อนๆ สามารถไปหาซื้อกับ
    ทางวัดได้โดยตรงนะครับ

ขอชี้แจ้งเท่านี้ก่อน หากมีความคืบหน้าใดๆ ก็จะมาชี้แจ้งแถลงให้
    ทราบกันในคราวต่อไป

ขอบคุณครับ
  • สงสัยต้องเอามาเก็บไว้เป็นที่ระลึกประจำบ้านสักเล่มแล้ว :-D
  • พี่ครับอยากได้สักเล่มครับพี่ ติดรถมาฝากด้วยครับ
  • อยากได้ไว้สวดบูชาเหมือนกันครับ
  • เราจัดพิมพ์ 2,000 เล่ม ทำอย่างดี ใช้กระดาษถนอมสายตา ตัวอักษรใหญ่ คนแก่ก็อ่านได้ เดี๋ยวรายละเอียดเพิ่มเติมให้คุณมุ มาแถลงดีกว่า