ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ให้ฟรีแม่พันธุ์พิตบูลสายโช อายุ 4 ปี เคยมีลูกมาแล้ว 3 คอก หมาไม่มีปัญหาแต่เจ้าของไม่สามารถเลี้ยงต่อได้
    สาเหตุที่ให้
    ผมต้องอยู่ดูแลป้า ป้าเป็นคนที่ไม่ชอบหมามากๆๆ สามีป้าเสียท่านไม่มีเพื่อนผมเลยต้องไปอยู่ดูแลท่าน เพราะท่านเลี้ยงผมมาตั้งแต่เด็ก ผมเองก้ไม่ออยากให้แต่ด้วยความจำเป็นเลยอยากได้คนที่พร้อมและสามารถดูแลเขาได้ดีกว่าผม รูปผมลงไม่เป็นครับ
    โทร 0806731783
  • :-W ผมว่าคงไม่มีใครในที่นี้อยากได้หรอกคับ จะมีก็แต่คนที่อยากให้คุณเก็บสุนัขตัวนี้ไว้

เลี้ยงเค้ามาตั้ง4ปีแล้ว ไม่มีเหยื้อใยให้มันบ้างเลยหรอคับ อย่าปล่อยให้เป็นภาระของคนอื่นเลย

สงสารมัน ถ้าไม่เชื่อผมว่าไม่มีใครเอา ลองดูกระทู้ที่ให้หมา แจกหมา เก่าๆดู

ว่ามีใครสนับสนุนการทำแบบนี้บ้าง เผลอๆกระทู้นี้ของคุณอาจจะเป็นกระทู้ Hot ไปอีกกระทู้ก็ได้

• กรรม ของใคร เหอๆ
  • เก็บไว้ดีกว่าครับ ของผมก็เคยคิดขายพอเลี้ยงไปนานๆแล้วความผูกพันเลยตอนนี้ห่างไม่ได้เลยผมเคยโดนไล่ออกจากหอพักเพราะเลี้ยงหมาแต่ผมก็เลือกโดยการย้ายหอพัก
  • เลี้ยงมา4ปี แต่ต้องทิ้งเพราะป้าไม่ชอบหมา???? ไม่มีทางแก้เลยหรือ??? ของผมหอบหิ้วกันมาจากต่างภาคต่างจังหวัด ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าขนกันมาแล้วจะเจอกับอะไรแต่ก็อยู่กันมาจนทุกวันนี้คนแถวนี้รู้จักกันหมดในชื่อพม่าจูงหมา
    ค่อยๆคิดดีกว่า มันต้องมีตรงกลางระหว่างคนกับหมาสิ นอกจากว่าไม่ได้ผูกพันธ์อะไรกันเลย
  • หมาให้มา3คอกแล้วนี้ ใช้เต็มที่แล้วหมดความหมายรึเปล่า :m71:
  • อันนั้นแหละจุดที่อยากจะพูด
  • ปั๊มลูกได้เงินจนเกินคุ้มเเล้วก็มองว่าหมาเป็นภาระจนต้องให้คนอ่ืนฟรีๆเเบบนี้มันไม่เห็นเเก่ตัวไปหน่อยเหรอคุณ... ส่ีปีท่ีมันให้คุณใช้ประโยชน์น่ะมันไม่มีบุญคุณหรือความผูกพันต่อกันบ้างเลยหรือ เวรกรรมน่ะมันมีจริงนะ วันนึงมันจะย้อนกลับมา
  • ข้ออ้างรึป่าวอ่ะเห็นเหตุแบบแนวนี้กันเยอะ หมาไม่มีปัญหาแต่เจ้าของไม่สามารถเลี้ยงต่อได้
  • เพ่ิงไปอ่านกระทู้เก่าๆของคุณมาบอกได้คำเดียวเลยว่า มองคุณไม่ผิดจริงๆ :-q
  • Do you believe in SIN or not?
    I Promise Someday you'll Regret Losing her
  • ทีบหัวส่งเลยเปล่าคับ ส่งสารหมาจัง :o034:
  • มาอีกแล้วของฟรี เฮ้อ.. :o004: :064:
  • someday this will come back to you
  • คนเราบางทีก็จิกกัดเก่ง...โทรไปคุยกะเค้าดูเลยครับ
  • เป็นการมองคนละมุมมากกว่าครับไม่มีใครอยากจิกกัดใครหรอกครับ
    หาก จขกท จะตัดสินใจอย่างไรลงไปไม่มีใครห้ามเค้าได้หรอกครับ
    ผมมองว่าเป็นเพียงการสร้างมาตรฐานให้ผู้เลี้ยงรุ่นใหม่ๆมีจิตสำนึก "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ "มากกว่า

ขออนุญาตตารางวัฏจักรของ k. the_Door อีกครั้งนะครับ

1 ปีก่อน ตั้งกระทู้หาซื้อหมา (ราคาถูกๆ) บอกว่าชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ รักมานานแล้ว (แต่อย่าถามว่าทำไมนะ เพราะใครๆ เขาเลี้ยงกูก็อยากจะเลี้ยงมั่ง เท่ห์ดีอะ)
    10 เดือนก่อน เพิ่งได้หมาเลยตั้งกระทู้ อวดรูปลูกหมาที่ซื้อมา ใช้คำว่า "รบกวนติชม" (แต่ติหมากูๆ เคือง)
    9 เดือนก่อน ตั้งกระทู้เรื่องหมาไม่กินอาหาร กลัวหมาผอม ทรงจะไม่สวย
    8 เดือนก่อน ตั้งกระทู้เอาอะไรให้กินถึงจะตัวหนาๆ มีอาหารเสริมอะไรแนะ (กล้วยดีไหม โครงไก่เพียวๆ หรือ xtream ฯลฯ)
    7 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมามีขี้มูกป่วย ผิวหนัง ขี้เรื้อนเริ่มกิน ฯลฯ (ไม่รู้จักหรอกสัตว์แพทย์น่ะ มันแพงหมาก็ซื้อมาถูกๆ รักษาเดี๋ยวเปลือง)
    6 เดือนก่อน ตั้งกระทู้ทำไงดี หมากัดแทะ ขี้เลอะเทอะ ที่บ้านเริ่มบ่น พ่อ แม่ พี่ น้อง แฟน รวมหมาตัวเดิมด้วย
    5 เดือนก่อน ตั้งกระทู้อยากหาอีกตัวไปเป็นเพื่อนตัวที่บ้าน (กลัวเหงา) เผื่อมันจะหายซน
    4 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมาเริ่มหวงของ กลัวจะดุทำไงดี ข่าวยิ่งเยอะๆ ด้วยช่วงหลังมานี้
    3 เดือนก่อน ตั้งกระทู้ทำยังไงดี ที่บ้านเริ่มกลัวกว่าเดิมเพราะมันขู่
    2 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมาเริ่มไม่เชื่อคำสั่ง (จะกัดกูเหมือนในข่าวไหมเนี่ย?) ฝึกวันละตั้ง 15 วินาที
    1 เดือนก่อน ตั้งกระทู้พยายามลองฝึกแล้วก็ไม่หาย แถมช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา ต้องมีภารกิจทำเยอะ ดีไม่ดีจะย้ายไปอยู่คอนโด หรือที่อื่นที่เอาไปไม่ได้แล้ว
    เดือนปัจจุบัน ตั้งกระทู้ (จำใจ) แจกทั้งๆ ที่รักมากนะ แต่มันจำเป็นจริงๆ (แต่ถ้าใครซื้อก็ขายนะ ขอทุนคืนหน่อยก็ยังดี)
    .
    .
    อีกไม่กี่เดือนนับจากนี้ เริ่มตั้งกระทู้หาซื้อหมา (อีกครั้ง) และวนซ้ำไปเรื่อยๆ แบบนี้จนกว่ารอยหยักจะเพิ่ม

ผมอยากบอกว่านี่คือเหตุการณ์คร่าวๆ ที่เกิดขึ้นจริงในเว็บนี้ ถึงแม้ทุกเคสจะไม่เหมือนแบบเด๊ะๆ แต่ส่วนใหญ่ก็จะวนแบบนี้แหละครับ ไม่เชื่อลองเอาชื่อเจ้าของกระทู้ที่ประกาศแจก ขาย ให้ หมาโตในนี้ไปเสิร์ชดูย้อนหลังสิครับ มีหลายรายเลยที่ตรงกับวัฏจักร (วงจรอุบาทย์) นี้อยู่หลายข้อ

เลี้ยงพิทบูลมีอะไรมากกว่าผสมพันธุ์เพื่อเพาะขายครับ
    นำมาร่วมกิจกรรม แสดงความสามารถ เข้าสังคม มีพิท มีเพื่อน ครับ
  • อ่านแล้วก็เหนื่อยครับ มีลูกมา 3 คอกแล้ว ถ้าคิดจะให้ พามันไปทำหมันเถอะครับ

ให้เจ้าของใหม่เดี๋ยวก็กลับมาเป็นวงจรอุบาทว์แจกฟรีอีก

แต่ให้ดีเลี้ยงเค้าเถอะครับ สงสารเค้า
  • ขอถามตรงๆๆ นะครับลูกๆๆ ทั้ง 3 คอก ไปใหนหมดงะครับ ขายลูกไปหมดแล้ว ผมว่านะถ้าหมาตัวนี้ขายได้คงขายแล้ว น้องหมาคุณ ให้หมามา 3คอก น่าจะประมาณ 20 กว่าตัว เป็นเงินเท่าไรแล้ว ยังทิ้งมันได้ เล.............จิงๆๆนะครับ คุณรองคิดกับกันนะครับ ถ้ามีคนมีใช้ประโยดกันคุณ แล้วมาวันหนึ่ง คิดจะทิ้งคุณๆ จะรู้สึกยังไงบ่างครับ เก็บมันใวดีกว่านะครับ ถ้าไม่รักมันแล้ว อย่างน้อย ก็ให้ที่อยู่กับอาหารมัีนก็ยังดีนะ อย่าทำอย่างที่คิดเลย
  • ลองคลิ๊กที่ชื่อเขาแล้วไปดู หัวข้อกระทู้ที่เคยโพสต์ไว้สิครับ ยังมีหน้ามาโพสต์ว่าลงรูปไม่เป็นแต่ลงขายลูกหมาได้ แล้วยังอยากเลี้ยงสายกัดอีกเหรอครับ
  • คนยังงี้พูดไปก็เท่านั้นละคับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    mafia3.jpg 202K