ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาเฟีย จอมสร้างภาพ
  • เป็นไงล่ะสร้างภาพจนงานเข้า ทำตัวเป็นฮีโร่ปกป้องวงการพิทบูล คิดจะหล่อคนเดียว เลยโดนแก๊งค์ เหี้ยหัวหงอกรุมยำ 555 ขำว่ะ เหี้ยตัวแรก หมอขี้อิจฉาผู้ไร้สมองโดนเค้าเลียหน่อยเคลิ้มด่าเกลียดตามเค้าไปด้วย แก่ไร้สมอง

Group: Members
    Member No.: 124

8 เม.ย. 52, 11:37:17 AM Reply #11

--------------------------------------------------------------------------------

เรียนคุณทรงพลที่เคารพ

อย่าช้านะครับ ผมกำลังใจจดใจจ่อรออ่านอยู่

สิ่งที่ผมได้จากคุณทรงพลก็คือประสพการณ์ในชีวิตจริงไม่ได้อิงนิยายจาก

ตำรา ไม่เหมือนเซียนบางท่านเป็นต้นตำนาน หมาแดง ผมแปลกใจว่าเวลา

ไปออกทีวีทำไมกลับไปยืมเอาBully ที่แสนเชื่องไปออกอากาศแทน

ผมพิจารณา แล้วท่านคงคิดล่วงหน้า กันพลาด เพราะหมาแดงมันจี๊ดกว่า

อาจผิดพลาดทำให้เกิดภาพลักษณ์ที่ไม่ดี โดยเฉพาะพิธีกรที่ทรงอิทธิพล

กับชาวบ้านผู้นี้ เพราะถ้าพิธีกรคนนี้สามารถสัมผัสลูบคลำ เจ้าพิทบูลได้

ปากต่อปากก็จะบอกต่อกันว่า พิทบูลมันเชื่องน่าเลี้ยงใครๆก็จับต้องได้

ไม่น่ากลัวไม่ใช่ "ฉายาหมาเพ็ชรฆาต" อย่างที่ใครๆเขากลัวกัน

แต่ผมกลับคิดว่า ควรทำให้คนที่อยากเลี้ยงพิทบูลรู้จักตัวตนที่แท้จริงของ

มันมากกว่า และพิจารณาว่า ตัวท่านเองเหมาะกับพิทบูลหรือไม่

ดังที่คุณทรงพลกำลังจะ "ผ่ากึ๋นเจ้าพิทบูล" ให้พี่น้องของเรารับรู้ ว่ามันมี

ความพิเศษมากมายนัก ท่านรับไหวไหม รับผิดชอบได้หรือเปล่า

ไม่ใช่เลี้ยงตามกระแสนิยม

ขอขอบคุณล่วงหน้า

ด้วยความเคารพครับ
  • สวัสดีตอนบ่ายครับ พี่หมอ พี่ทรงพล ท่านรองฯ และพี่ๆ น้องๆ ที่รู้จักพิทบูลอย่างถ่องแท้

ผมคงไม่กล้าวิจารณ์เพราะผมไม่ได้ดูรายการที่ว่า.. แต่เท่าที่อ่านจากที่พี่หมอหยิบมาให้เป็นวิทยาทานและรู้สันดานคนบางคน ผมคงจะพูดอย่างนี้..

ผมเคยพูดกับเพื่อนร่วมวงสนทนาหลายๆ ครั้งว่า ในวงการพิทบูลมีคนอยู่หลายกลุ่ม หลายประเภท (ผมขอละไว้) แต่ผมขอหยิบมาสองประเภทคือ พวกโง่และพวกแกล้งโง่

สองพวกนี้มีลักษณะคล้ายกันคือ พูดให้คนคนปัญญาอ่อนฟังแล้วเคลิ้ม พอได้สติก็สั่นหัวให้หายงง แล้วพูดด้วยถ้อยคำที่ชัดถ้อยชัดคำว่า "เยี่ยมครับพี่ ดีครับพี่"

ทั้งๆ ที่ไม่รู้เรื่อง ห่า อะไรเลย!!

อภิมหาฮีร่วย

ยิ่งนานวันเข้ายิ่งเห็นความเห็นแก่ได้ ของมัน พูดเข้าหาตัวเองหมด จะบอกว่า มันโง่หรือไม่รู้ รู้แต่รู้ไม่หมด รู้มากจนเอาตัวรอด (เห็นแก่ตัว) ก็สุดแล้วแต่จะคิด

หากมีคนถามว่า พิทบูลเป็นอย่างไร เหมาะสำหรับคนเลี้ยงแบบไหน ผมเชื่อว่า คำตอบที่ฟังแล้วชื่นใจน่าจะเป็น

พิทบูลเป็นหมาที่ไม่เหมือนหมาทั่วๆ ไป มันไม่เป็นมิตรกับหมา

พิทบูลไม่เหมาะที่จะเลี้ยงตามกระแสหรือแฟชั่น เบื่อแล้วยกให้คนนั้นคนนี้ โดยไม่คิดถึงผลที่จะตามมา

พิทบูลเหมาะสำหรับคนเลี้ยงที่เข้าใจถึงพฤติกรรม (ตามสายพันธุ์) ของมันอย่างถ่องแท้ เท่านั้น

คนเลี้ยงควรฝึกสอนมันบ้าง พามันไปเที่ยวบ้างเท่าที่เวลาและโอกาสจะอำนวย ในบริเวณบ้านก็ต้องมีที่ของมันโดยเฉพาะ..ออกนอกบ้านต้องควบคุมมันให้ดี

ทำไมเราไม่เห็นคำตอบเหล่านี้?

ง่ายมาก ผลประโยชน์ (แอบแฝง) ไงครับ ที่ปิดปากมันอยู่..

ผมไม่ได้กีดกันคนที่คิดจะเลี้ยงพิทบูลแต่จะบอกว่า

"ควรเข้าใจสายพันธุ์ของมันอย่างถ่องแท้ เลี้ยงมันแบบพิทบูลไม่ใช่เลี้ยงแบบหมาทั่วๆ ไป "

" อย่าเอาเปรียบหมาพิทบูลจนเกินไปแบบ กิน ขี้ ปี้ลูกขาย นอนตัวเน่าอยู่ในกรง"

มีคนถามก็พูดอย่างยืดอกว่า ผมเลี้ยงพิทบูล..

ด้วยความเคารพครับ

--------------------

We are TWPA.

เหี้ยตัวที่สอง ครูหัวขวดผู้มีความพยาบาทอยู่ในจิตใจ สงสารมาเฟียหน้าโง่ เสือกดันคบเป็นเพื่อน เลี้ยงดูปูเสื่อ เป็นไงโดนเผาบ้าน สมน้ำหน้าว่ะ 555
  • hally

Group: Members
    Member No.: 499

11 เม.ย. 52, 5:02:27 PM Reply #19

--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีครับคุณทรงพล รองทรงชัย อ.เพิ่ม น้าแอ๊ดและเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านที่เคารพ

๑๐เมษา ๑๑เมษา วันนี้มีภาค ต่อไหมครับ อ่านเพลินได้ความรู้

ผมกำลังรออ่านเพิ่มเติมอยู่ สงการน กรุงเทพรถว่างจังเลย

เข้ามาทักทายทุกๆท่าน

เมธี

สิ่งที่ผมได้จากคุณทรงพลก็คือประสพการณ์ในชีวิตจริงไม่ได้อิงนิยายจาก

ตำรา ไม่เหมือนเซียนบางท่านเป็นต้นตำนาน หมาแดง ผมแปลกใจว่าเวลา

ไปออกทีวีทำไมกลับไปยืมเอาBully ที่แสนเชื่องไปออกอากาศแทน

ผมพิจารณา แล้วท่านคงคิดล่วงหน้า กันพลาด เพราะหมาแดงมันจี๊ดกว่า

เหี้ยตัวที่สาม เหี้ยขนตูด อยากเกิดทำเลียกระโปกลูกพี่ระวังกลายเป็น ช้างซ่าสองน่ะ น้องเหี้ยตัวน้อย
  • Group: Members
    Member No.: 31

8 เม.ย. 52, 11:24:42 AM Reply #10

อย่างที่อาจารย์เพิ่ม ท่านเคยกล่าวไว้...( ความหมายคงใกล้เคียง กับที่พี่ทรงพลว่าไว้เหมือนกันเลย)

"พิทบูล เหมาะสำหรับนักปฏิบัติ ไม่ใช่นักพูด(ขี้โม้)"

--------------------

" ...LEARN THE TRUTH ? BEFORE YOU SPEAK THE LIES!!!...."

เหี้ยตัวสุดท้าย เหี้ยในคราบสีกากี เสียดายเสียใจเครื่องแบบที่มันใส่ จิตใจแบบนี้ น่าใส่ชุด รปภ มากกว่า ขี้อิจฉา เก่ง ปลุกปั่นให้คนทะเลาะกัน มาเฟียมึงโคตรซวยเลยว่ะ ที่รู้จักไอ้ เหี้ยพวกนี้ ดีนะกูไม่รูจักเป็นการสวนตัวได้แต่ติดตาม ไม่อยากเสือกหลอก แต่กูสงสารมึงว่ะมาเฟีย

ป.ล มาเฟียถ้าอยากจะล้าง พันธุ์เหี้ยก็เอาเลยตามสะดวก ผมไม่อยากเปิดตัวแต่บอกคร่าวๆว่า เหี้ยตัวที่เกาะเครื่องแบบหากินอยู่ แม่งตัวเขี่ยเลย ต้องยกให้เค้าเป็นหัวหน้าเหี้ยหางมันแดงผิดเหี้ยตัวอื่น
  • เดี๋ยวคืนนี้มาร่วมด้วยคนนะ อย่าหนีนะ ตอนนี้จะไปทำงานก่อน คืนนี้เจอกัน เย้!
  • เฮ้อ....คนเรา
    นี้ละครับมนุษย์...
    มีครบ...รักโลภ โกรธ หลง..และ.....
  • ไอ้พวกขี้อิจฉา เขาทำเพื่อวงการพิทบูลแท้ๆ ข้อคิดดีๆเขาก็มีให้แม่งดูไม่หมดนี่หว่า
    เอาประเด็นบูลลี่มาโจมตีไม่แฟร์เลย..สัตว์
    แล้วผลประโยชน์นี่มันคงหมายถึงรายได้จาก เอฟวัน ไอ้ควายเอ๊ยสมองมีแค่นั้นขี้อิจฉา
    กรูว่าพวกมันหลายๆคนก็ใช้อยู่นั่นแหละเอฟวัน ของมีคุณภาพราคายุติธรรมน่ะ

ไอ้ครูถ้วย......ไอ้หมอกระเด็น
  • เครื่องแบบ รปภ.ก้อไม่เหมาะสมกับพวกมันหรอกพวกมันต้องนุ่งผ้าถุง
    แม่งนิสัยแม่บ้านว่างงาน จับกลุ่มนินทากันยังงี้ต้องจับมาเย็ ส ตูดให้หมดแมนเหมือนนิสัยพวกมัน
  • ก็ไม่เห็นสร้างภาพอะไรนี่หว่า ออกรายการถือว่าปกติ

ไอ้ที่ไม่ได้ออกแล้วออกมาวิจารณ์กันเป็นปี่เป็นขลุ่ย

มีกลอง กลับ สลับด้วฉิ่ง ทำตาแดงด้วย เต้นเหยงๆ ออกแนวหมอรำ

ไอ่ที่ว่าควรตอบแบบนั้นแบบนี้ คนเรานี่หนอ สุมหัวรุมกันติ นินทา

ไม่ใช่พวกกูเลวไปหมด
  • พี่มาร์คก็ตอบแทนพวกเราทุกคนนี่ไม่เห็นมีอะไรเลย ก็ไม่ได้โฆษณาอาหารหมาซักหน่อย
    มันจะอะไรกันว้าพวกนี้อย่านี้บ้านเมืองจะเจริญได้ไง เรียนซะสูงๆกัน ทำตัวยั่งกะอนุบาล
  • ขอให้กำลังใจพี่มาร์คครับ
    อย่าไปถือสาพวกปัญญาอ่อน ขี้อิจฉา ตั้งหน้าตั้งตาทำเพื่อพิตบูลดีกว่าครับ
  • วันหยุด แต่ก็ไม่ได้ผักผ่อนเช่นเคยอีกแล้วตู มีเห็บหมัดมาเกาะตามง่ามตรีนให้คันอีกแว๊วววววววว

ฝากพี่น้องดูเอาเองนะครับ ว่ากลุ่มใครกันแน่ที่ เต็มไปด้วยความอิจฉาริษยา อาฆาตรมาตรร้าย ใครกันแน่ที่ไม่ยอมจบ ฮ่าๆๆๆ

งานนี้ทั้งหัวหงอกหัวดำ หมอไร้จรรยาบรรณปากพล่อย และผู้ที่ลูกศิษย์ให้ความเคารพกราบไหว้
    ต่างก็แข่งกันแสดงกำพืดที่แท้จริงออกมาให้เห็นเองเลย ผมอ่านแล้วรู้สึกอนาถใจจัง

ผมคงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก แต่เชื่อว่าผู้มีวิจารณญานคงสามารภแยกแยะได้ออกนะครับว่า ใครเป็นอย่างไร

แต่ผมว่าในทางกลับกันมันก็เป็นตัวอย่างที่ดี ที่จะแสดงให้เห็นว่า แท้จริงแล้วจิตใจมนุษย์นั้นยากแท้หยั่งถึงเพียงใด
    เพราะคนเหล่านี้ ล้วนมี ตำแหน่งหน้าที่การงานดี และการศึกษาสูง ต่อหน้าผู้คนวางตัวเป็นคนดี ทำตัวน่าเลื่อมใส
    เวลาพูดจา เต็มไปด้วยคำพูดหวานหู ยกยอป้อปั้น สรรเสริญเยินยอ มีสัมมาคาระวะ แต่จิตใจคับแคบสกปรกปานใด
    คนเหล่านี้ได้แสดงธาตุแท้ออกมาให้เห็นแล้วว่า มีความอาฆาตรมาตรร้าย
    มีพฤติกรรมหน้าไหว้หลังหลอกอยู่ตลอดเวลา และพร้อมเสมอที่จะรอเหยียบย้ำซ้ำเติมฝ่ายตรงข้าม

ผมเคยคบคนพวกนี้มาก่อน เคยหลงกับคำพูดที่หวานหู แต่การกระทำที่สวนทาง มันเป็นสาเหตุหลักที่ผมต้องถอยห่างออกมา
    แล้วมันเหมือนกับเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีน จากคำพูดที่เคยหวานหู มีสัมมาคาระวะ ได้เปลี่ยนมาเป็นหยาบคาย ถ่อยสถุล จนแทบไม่อยากเชื่อหูตัวเอง

คนเหล่านี้ ยามให้ทุกอย่างดีหมด แต่ยามขัดใจ หายใจดังก็ยังผิด

มันจึงทำให้ผมได้ค้นพบสัจธรรมสำคัญข้อหนึ่งที่ว่า

การเคารพคน เขาให้เคารพกันที่ คุณธรรม ความดี ไม่ใช่คบกันที่ อำนาจ เงินตรา หรือยศถาบรรดาศักดิ์

ขอบคุณ IXY ที่ช่วยทำให้ผมตาสว่างมากยิ่งขึ้น

ขอบคุณอีกครั้งครับ :063::063::063:
  • พระสมุทรสุดลึกล้น คณนา
    สายดิ่งทิ้งทอดมา หยั่งได้
    เขาสูงอาจวัดวา กำหนด
    จิตมนุษย์นี้ไซร้ ยากแท้หยั่งถึง .................:046:
  • เหตุผลที่คนหลายคนในกลุ่มนั้นไม่กล้ามาเข้าเล่นในบอร์ดแห่งนี้

1. ไม่กล้ายอมรับความจริง
    2. ไม่สามารถครอบงำความคิด
    3. หนีคดีต่างๆ เช่น โกงเรื่องหมา เบี้ยวค่าน้ำเชื้อ และ ฯลฯ
    4. สันหลังหวะ
    5. และอื่นๆ อีกมากมาย ฯลฯ

ก็ฝากพี่น้องลองสังเกตุดูนะครับ ว่าคนไหนเป็นอย่างไร ตรงตามที่ผมพูดหรือเปล่า

พิทบูลโซน บอร์ด มันเหมาะสำหรับคนจริง และยอดคน เท่านั้น ฮา................................. :039::039::039:
  • พี่มาร์คทำดีแล้ว อย่าสนใจ..พวกปัญหาเยอะ
    หนักสมอง
  • สวัสดีครับ
    ผม ขาใหญ่ ตบเด็ก เจ้าเก่า คนเดิม
    หลังจากที่คู่ปรับผมต่างๆตั้งแต่สมัยเก่าแก่ เริ่มห่างหายไปก็ว่างไปเหมือนกัน
    แต่ผมก็ยังวนๆเวียนๆอยู่ในบอร์ดแห่งนี้ตลอด จะออกมาโพสก็ต่อเมื่อ เจอเรื่องราวชวนสนุกสนานเท่านั้น

งานนี้มาอ่านเข้าก็เจอกลับ พวกคนแก่ที่เต็มไปด้วยอุดมการณ์เท่ห์ๆ
    พิทบูลต้องพิเศษ พิทบูลต้องเถื่อน พิทบูลของพี่เค้าเท่ห์จริงๆ
    แล้วพวกลูกพี่จะเอาหมาสายกัดไปออกรายการให้มันแดกมือ สรยุทธมั้ย
    พี่เรียนมาเยอะ มาเฟียไม่รู้เรื่องเอาพิทบูลติ๋มๆไป
    ต้องแบบกลุ่มพี่ๆเค้า เอาไปเลยไอ่ตัวดุๆ
    เค้าจะได้รู้ว่า เราเก๋า
    ให้รู้ว่า มันดุ และเท่ห์มากแค่ไหน

ฮั่ว ด๋อออออออ
    ไฟล์แนบ
    20081009095928_20080912070950_20071124115517_b0035b1fdc8dab06d7e5f78ad8061ad83.gif 39K
  • We are TWPA.

ผมชอบคำนี้เนาะ....
    กล้าใช้ดี ..
    พวกเรา กลุ่มเรา...คนอื่นๆไม่เกี่ยว
    We are TWPA. แล้วหลังจะมีคำว่าแห่งประเทสไทย
    We are TWPA. thailand ชะด้วย ช่างกล้าเนาะ
    มีพวกมีกลุ่มแค่10กว่าคน แข่งลากน้ำหนัก ก็มีแค่10กว่าคน
    ผลัดกันได้ถ้วยรางวัลกันไปทุกคน..แบ่งๆๆกันๆๆชะงั้น.....
    การ.ทำลากน้ำหนักเป็นสิ่งที่ดี..
    แต่ถ้าจะให้ดีเปิดกว้างกว่านี้หน่อยนะ.......ผีปริมณทล
  • อันนี้ ฝากถึงหมอ แก่ๆที่เลอะเลือน

ช่วงที่มีเหตุการณ์หมากัดคน หนังสือพิมพ์ และทีวี ไม่มีใครสามารถติดต่อผมได้
    เขาจึงโทรไปที่ภรรยาผม และผมก็พยายามหลบ เพราะไม่อยากเป็นข่าวอีกแล้ว

หากท่านไม่รู้ความจริงอย่าเพิ่งพ่นโชว์ความโง่ออกมา สิ่งที่ท่านพูดออกมา ล้วนเป็นเพียง อคติที่ท่านมีต่อตัวผมทั้งสิ้น
    มีหลายครั้งแล้วที่ท่านด่าผม เหตุเพราะเข้าใจผิด แต่ท่านก็ไม่เคยแม้แต่สักครั้ง ที่จะเอ่ยคำขอโทษ
    ผมพูดยาวเป็นหน้ากระดาษ ท่านก็จับเฉพาะใจความบางช่วงเอามาตำหนิ เอามาเป็นประเด็น

ผมเคยเคารพในความอาวุโสของท่าน แต่ท่านทำตัวเสื่อมเอง วันนี้ความเคารพจึงไม่มีเหลือให้อีกแล้ว
    ทุกครั้งที่ผมทำพลาดท่านไม่เคยประคอง มีแต่ซ้ำเติม แต่ท่านก็ไม่เคยปฏิบัติ ในมาตรฐานเช่นเดียวกันกับคนในกลุ่มของท่าน
    ผมพลาดท่านซ้ำ แต่คนในกลุ่มท่านทำเลว ทำเลวในหลายๆ ท่านกลับปกป้อง และไม่เคยแม้แต่จะตักเตือน

การไปออกรายการ ผมไปในฐานะมวยแทนและไม่ได้มีการเตรียมตัวล่วงหน้า
    ตัวจริงที่จะไปออกรายการคือ คุณบิวหนวดงาม และสุนัข จากกลุ่ม BB แต่วันนั้นคุณบิวกลับมาจากประจวบไม่ทัน
    ผมจึงไม่ได้ไปยืมหมาใครมา ตามที่ท่านกล่าวหาผมครับ

ท่านมองเห็นข้อบกพร่องทุกอย่างของฝ่ายตรงข้าม แต่ท่านไม่เคยมองเห็นข้อบกพร่องของฝ่ายตัวเอง
    ท่านอาจจะแค้นฝังใจในตัวผม ผมคงไปห้ามท่านไม่ได้ แต่วันนี้ ผมขอให้สติแก่ท่านสักนิดหนึ่งนะครับว่า

การกระทำตัวให้น่าเคารพนั้นไม่ยาก
    แต่ควรให้เขาเคารพที่ คุณงามความดี หาใช่เคารพที่ความอาวุโส มันจะได้ยั่งยืนครับ

:064::064::064:
  • คนพวกนี้คบไม่ได้ มีอคติกับคนรอบข้างต่อให้เพื่อนเเท้ๆก็ยังอิจฉาครับ
    ผมเจอมาเเล้วใกล้ตัวมากครับ เวลาดีก็ดี เเบบว่าดีเเล้วกูต้องได้คำชมกับคนรอบข้าง
    เวลาทำอะไรต้องมีคนมาดู ต้องมาชม เเล้วก็ได้หน้าไป อันนี้ผมไม่ชอบครับบอกตรงๆ คบไม่ได้
    ต่อให้มีคนคบ เเต่สุดท้าย เขาเผยความเเท้จริงออกมา ก็ เสียเพื่อนพ้องไปโดยตัวเอง
    เรื่องความเคารพนั้น คนเเก่ ย่าเคารพมีเยอะ คนเเก่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะสนกับเรื่องหน้าตา การชมจากคนรอบข้างเพราะเเก่เเล้ว
    เเต่พวกอย่างงี้เป็นหมอ หมอเป็นคนดี ส่วนใหญ่ นิสัยดี ไม่มีอคติ ถ้าหมอมีอคติก็โดนเล่น ไล่ออกไปเเล้ว
    การมาวิจารณ์ โน่นนี่ว่า ต้องเอาหมาที่มันเป็น Red Nose ไป คนเราคิดได้ คงไม่มีใครอยากเอาหมาไปกัด พิธีกร หรอก
    เขาต้องหมาเชื่อง หมาที่ผ่านการฦึกไป สมดีเเล้ว พวกอิจฉาก็งี้ละ เห็นคนอื่นดีไม่ได้
    พี่มาเฟีย เขาทำเพื่อทุกคน เเก้หน้าเพื่อชาวพิทบูล ไม่ได้เอาหมาไปเเล้วเเสดงความดุดัน บ้าไปเเล้วพวกนี้ อวด
  • ใช่เลยพี่มาร์คพูดตอบโต้ได้ดี ในรายการ สด ผมดูอยู่ เสียดายเวลาน้อยไป ถ้ามีเวล
    าผมว่า พี่มาร์คต้องตอบเหตุผลได้ครอบครุมกว่านี้ ชัวร์
  • อันนี้ถึง ครู สากกระเบือ

มรึงกับกรูอายุใกล้ๆกัน จากนี้ไป ไม่มีคำว่า คุณกับผม มีแต่มรึงกับกรู เท่านั้น

กรูเลิกยุ่งกับมรึงนานแล้ว ตั้งแต่ครั้งที่มรึง โทรมาโชว์พาวครั้งที่แล้ว กรูก็ไม่เคยไปวุ่นวายอะไรกับมรึงอีก
    มรึงแถมาใส่กรูครั้งนี้ เพราะอยากเรียกเรตติ้งให้ตัวเองหรืองัย อยู่สงบๆ ก็ดีอยู่แล้ว ไม่ชอบหรือ

การไปออกรายการทีวี อะไรคือความเห็นแก่ได้ที่มรึงหมายถึง มรึงช่วยพูดให้ชัดๆ มาเลยกรูชอบ
    กรูก็อยากรู้ว่าไปออกรายการมันได้ตรงไหน ตอบดีก็เสมอตัว แต่ถ้าตอบพลาด ก็เละ

หากมรึงหมายถึงผลประโยชน์จากการค้าขายหมา คงไม่ใช่กรูแน่ เพราะกรูเลิกนานแล้ววะ
    แต่ว่ามรึงทุกวันนี้ยังทำอยู่ มรึงยังเพาะหมา มรึงยังบรีดหมาอยู่เลย แถมเอามาไข่ใบเดียวมาเป็นพ่อพันธ์เสียด้วย

และ กรูขอถาม การเอาหมาไข่ใบเดียวมาเป็นพ่อพันธ์ มรึงทำเพราะเห็นแก่ได้หรือเปล่า ???????

หากพูดถึงอุดมการณ์และการทำประโยชน์ให้วงการ กรูว่ากรูทำเยอะกว่ามรึงวะ

มรึงว่ากรูไม่รู้เรื่องอะไรเลย แล้วหมาแดงที่ดัง และแสนรู้ จนเป็นตำนานมันชื่ออะไร ใครคือคนฝึก ใครคือเจ้าของ
    และวันนี้ที่พวกมรึงพ่นกันตลอดว่ากรูฝึกหมาไม่เป็น หมามรึงทำได้แบบหมากรูหรือเปล่า หรือแค่เลี้ยงไว้เก็บขี้เฉยๆ

และที่กรูไม่ได้ฝึกหมาลากน้ำหนักเอง เพราะกรูไม่ได้มีเวลาว่างอย่างมรึงนี่หว่า
    มรึงอย่าลืม กรูต้องทำมาหากิน อาชีพอย่างกรู เวลาทุกนาทีมันมีค่า ออกจากบ้านเช้า กลับดึก เสาร์อาทิตย์ ก็ไม่ได้หยุด
    กรูไม่ใช่พวกเช้าชามเย็นชาม จะได้แอบเอาเวลาราชการมาฝึกหมาเสียด้วย

การลากน้ำหนัก มรึงลองทบทวนดูดีๆ ใครคือคนสร้าง ใครคือคนทำลาย
    จัดแค่ปีละครั้งและลากได้ไม่กี่โล อย่าคุยยยย ทุเรศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศ :030::030:
  • พวกปากดีปล่อยไปเถอะครับอย่าไปสนใจมัน
    ดีแต่เห่า
  • คนเราคิดไม่เหมือนกันพี่เป็นธรรมดาที่ต้องถูกพูดถึงแบบเสียๆหายๆแต่เราต้องสู้ๆๆๆๆๆ pitbull zone คับ
  • ไอ้พวกสวะชอบทำตัวเป็นขยะ สร้างปัญหาอยู่เลื่อยๆ
    หน้ากระทืบปาก
  • ชนใดใจชั่วร้าย ทุรชน
    พูดเหยียดหยามเหลือทน ทุกถ้อย
    สายตาหมิ่นแคลนคน กดขี่ ข่มแล
    ดูถูกคนต่ำต้อย เยี่ยงนี้ความหมาย
  • งัย เหมา เอาความดีใส่ตัวตามสไตล์เดิมอีกแล้วน่ะนิสัยแบบนี้ไม่เลิกน่ะ ออกรายการทีวีน่าให้ความรู้แบบตรงไปตรงมาไม่ควรบิดเบือนประเด็น ถ้าต้องโดนทำลายทิ้งทั้งหมดก็ต้องยอมเพื่อสังคม ว่าแต่รายการทีวีนี่ก็ ตาถั่วน่ะบรีดเดอร์ที่ดีมีตั้งมากมายไม่เชิญ ดันไปเชิญไอ้คอก หมาเจ้าปัญหากระจงหลิม มาขำว่ะ555 เสียดายทำไมไม่ขอเวลาโปรโมทขายอาหารหมาไปในตัวด้วยว่ะ แต่ก็ดีนะสร้างกระแสได้จน บรรดาลิ่วล้อออกมาปกป้อง ทั้งปรโปกซ้าย กระโปกขวาออกมาเต็มไปหมด เห็นๆตอนนี้กระโปกขวา ไข่ไร้ขนเจ้าของ สโลแกน หมาแลกเย็ด ออกมาป้องแล้วนี่ 555 เดี๋ยวก็คงมีตามมาอีก

เหมามีมารยาทหน่อย พี่หมอเค้ารุ่นไหนแล้วผู้ใหญ่เตือนหัดฟังบ้าง ลองทบทวนดูดีๆ อย่าออก สไตล์เอาสีข้างไถเหมือนที่เคยทำ ปรับปรุงได้แล้ว อ.เพิ่มแกเป็นครูบารอาจารย์ จะว่าอะไรก็เบาๆหน่อยเดี๋ยวลูกศิตย์เค้าเอา รองเท้าอัดปากแล้วจะเสียคน สร้างภาพจริงๆน่ะเหมา ว่าแต่ไม่เห็นแตะ สีกากี เลยนี่เหมาหรือกลัวว่ะ 555 เค้ามีปืนมีอำนาจอย่าไปเล่นน่ะ เดี๋ยวจะโดนลูกตะกั่วยัดปาก เคยได้ยินมั้ย อำนาจอยู่ในมือกู กูจะทำอะไรก็ได้

และที่สำคัญ เค้าคุยเค้าวิจารย์ในบ้านของเค้า เค้ามีสิทธิ ที่จะทำได้พวกมึงดันเสือกเค้าไปอ่านเองแล้วจะร้อนกันไปทำไมง่ะ ถ้าไม่อยากโดนด่าก็อย่าเสือกเค้าไปดู ทำตัวใหม่นะ เหมา ได้ข่าวว่าตอนนี้มีการงานที่ดีทำไม่ใช่เหรอ ทำงานไปดีกว่าอย่าหาเรื่องใส่ตัวจะดีกว่ามั้ย นี่คือคำเตือนพร้อม ขู่น่ะ อย่าซ่าให้มากน่ะ จะโดนส้นตีนน่ะ แล้วจะแวะมาเยี่ยมใหม่

ด้วยความเคารพแต่ไม่เคารพ ผมคุยกับเหมาหรือ มาเฟีย พวกลูกกระโปกอย่าเสือก เข้าใจมั้ยครับ

จากเพื่อนเก่าแต่ไม่บอกใคร
  • :m044: ผมอยากเห็นหน้า พวกหมอกับ ครู ที่ว่าอ่ะครับ ว่าหน้าตาเป็นอย่างไร ทำงานกันที่ใหน ทำไมถึง ชอบกัดป๋ามาร์ค สิงสถิตในบอร์ดใหนหรอ คนเอามาเปิดเผย ต้องการสื่อถึงอะไร ป๋ามาร์คโทรเคลียร์กับเค้าหรือยัง คือผม งง ครับ คนพวกนี้ทำเพื่ออะไร ?
  • ไม่ต้องสนใจพวกปากดีหรอกพี่มาร์ค
    ผมเป็นกำลังใจให้ เอเขื่อนอุบลรัตน์ ขอนแก่น
    ถ้าพวกปากดีอยากเจอ มาเจอได้
    จะรออยู่
  • ท่าน เอ ไม่สนนานแล้ว แต่ครั้งนี้มีเอามาให้อ่านถึงบ้าน ไม่ตอบโต้เดี๋ยวแมร่งว่ากัวอีก ฮ่าๆๆ

ท่านวา เขาอยู่ชมรมคนอกหักกั๊บ ฮา.........................:005:
  • กระทู้นี้เดี๋ยวมาตอบนะพี่ เพิ่งเห็นครับ ตอนนี้ ยังไม่ว่าง

กอฟ BB
  • "สายบัวบอกลึกตื้น ชลธาร มรรยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ
    โฉดฉลาดอาจคำขาน บอกกล่าว จิตมนุษย์นี้ไซ้ยากแท้หยั่งถึง"
  • ไม่ยักรู้ว่าในบอร์ดนี้ มีลูกพี่ลูกน้องด้วย มีลิ้วล้อ คุณมาร์ค มีลูกกระโปกด้วย ตั่งแต่เล่นมาเห็นมีแต่เพื่อน ร่วมอุดมการ ( เลี้ยงหมา) กันทั้งนั้น เลยไม่แปลกที่ใครจะแสดงความเห็นอะไร หรือใครพูดอะไรไม่ได้เลย ไอ้ผี มึงจะด่ามึงก็ช่วยลงชื่อหน่อยดิ เจ้าตัวเค้าจะได้รู้ไปเลยว่ามึงเป็นใคร นี่ดีนะขู่ คุณมาร์ค คนเดียว ถ้าขู่พวกกูด้วย จะได้บอกมึงว่า ลูกปืน กะส้นตีนไม่ได้มีที่พวกมึงคนเดียว แถวบ้านกูก็หาได้เหมือนกัน
    เอ๋ แม่สาย
  • นี่แหละวงการพิทบูล พิทบูลนอกจากกัดคนแล้ว ยังสามารถกินสมองคนได้ด้วย
    อันไม้งามยืนต้นกว่าจะเกิด ........ต้นกำเนิดหลายปี สีสดใส
    มีพวกเหรี้ย มาตัด ต้นไม้ไป ......แค่เร็วไว วันเดียว ล้มทั้งยืน
    คนคอยสร้าง แสนเหนื่อยทุกข์ทนหนัก.... อนุรักษ์ เอาไว้ ไม่ไห้หาย
    พวกอิจฉา คอยมา จ้องทำลาย ....ไม่เคยหมาย พัฒนา เหมือนมาเฟีย
    ....
    เป็นกำลังใจไห้ พี่มาร์ค
    ใครจะคิดยังงัยผมไม่สน สำหรับผม พี่มาร์คคือคนดีคนนึง
  • มาในรูปผี แถมไม่ลงชื่อกำกับให้ด้วย ก็เลยจนปัญญาไม่รู้ว่าใคร แต่สไตล์แบบนี้คุ้นๆ
    เขาไม่ลงชื่อก็แสดงว่า เขากัววววว หากมีความสุขกับการลอบกัดก็ตามซาบายเด้อ :001::001::001:

ผมยอมรับครับไม่รู้ว่าใคร ท่านผู้ชมต้องเดาเอาเองนะครับ และโจทย์เก่าผมก็เยอะเสียด้วย ฮ่าๆๆๆ :030:
  • ก็บอกแล้วคุยกับ เหมา คนเดียวคนอื่นอย่าเสือกยังจะมากันอยู่ได้ เข อินเตอร์มาแล้วเหรอ นี่ก็สังกัดเดียวกับ บิว หัวโล้นเจ้าของสโลแกน หลิมละลายโลก BBB 555 คดีเก่าเคลียร์หมดยัง เงินๆทองๆ ที่ไปโกงเค้าไว้ไปเคลียร์ให้หมดก่อนแล้วค่อยมาเสือก บอร์ดนี้มีแต่ ดุๆทั้งนั้นว่ะ โคตรกลัวเลย กูด่าพวกมึงทั้งหมดล่ะ อย่าเสือก เข้าใจมั้ยไอ้ ควาย
  • เย้ยยยย ต้อง อุดร แนวโหด เลี้ยงสายกัด แต่แต่งกลอนเป็นด้วยเว๊ยยยยยย เจ๋งวะ :006::006::006:
  • กููหรือผีตัวไหนก็เคยเป็นเพื่อนเก่ามึงนั่นแหละ ใครเป็นใครจะไปสนทำเหี้ยอะไร คนดีๆอย่าว่าแต่ผู้ใหญ่เลย เด็กก็เค้าก็ยังเคารพกันเลย
    หมอเหี้ยครูเลวก็มีเยอะ อย่าร้อน แค่นิดๆทำเป็นดิ้น อาศัยเขียนเรียงความด้วยถ้อยคำสุภาพ หวานปานเลียตูด เหี้ยได้ใจขนาดนี้
    เรื่องเหี้ยๆออกมาจากพวกมึงทั้งนั้นแหละ มึงว่าลูกศิษย์ อ.เพิ่ม มีตีน มีปืนคนเดียวในประเทศไทยหรือ อ้ายสาด คนอื่นเขาเอาตีน เอาปืนใส่กระเป๋าไว้ที่บ้านหรือไง เขาไม่มีพวกบ้างเลยหรือไง พูดโง่ๆ สาด ของแบบนี้มันต้องพอๆกัน อย่าๆๆๆ ให้กูต้องมาสอนเป็น อ.พวกมึงนะ เก็บปากไว้แปรงฟันดีกว่า
  • CommentAuthorGhost CommentTime18 นาทีก่อน
    งัย เหมา เอาความดีใส่ตัวตามสไตล์เดิมอีกแล้วน่ะนิสัยแบบนี้ไม่เลิกน่ะ ออกรายการทีวีน่าให้ความรู้แบบตรงไปตรงมาไม่ควรบิดเบือนประเด็น ถ้าต้องโดนทำลายทิ้งทั้งหมดก็ต้องยอมเพื่อสังคม ว่าแต่รายการทีวีนี่ก็ ตาถั่วน่ะบรีดเดอร์ที่ดีมีตั้งมากมายไม่เชิญ ดันไปเชิญไอ้คอก หมาเจ้าปัญหากระจงหลิม มาขำว่ะ555 เสียดายทำไมไม่ขอเวลาโปรโมทขายอาหารหมาไปในตัวด้วยว่ะ แต่ก็ดีนะสร้างกระแสได้จน บรรดาลิ่วล้อออกมาปกป้อง ทั้งปรโปกซ้าย กระโปกขวาออกมาเต็มไปหมด เห็นๆตอนนี้กระโปกขวา ไข่ไร้ขนเจ้าของ สโลแกน หมาแลกเย็ด ออกมาป้องแล้วนี่ 555 เดี๋ยวก็คงมีตามมาอีก

เหมามีมารยาทหน่อย พี่หมอเค้ารุ่นไหนแล้วผู้ใหญ่เตือนหัดฟังบ้าง ลองทบทวนดูดีๆ อย่าออก สไตล์เอาสีข้างไถเหมือนที่เคยทำ ปรับปรุงได้แล้ว อ.เพิ่มแกเป็นครูบารอาจารย์ จะว่าอะไรก็เบาๆหน่อยเดี๋ยวลูกศิตย์เค้าเอา รองเท้าอัดปากแล้วจะเสียคน สร้างภาพจริงๆน่ะเหมา ว่าแต่ไม่เห็นแตะ สีกากี เลยนี่เหมาหรือกลัวว่ะ 555 เค้ามีปืนมีอำนาจอย่าไปเล่นน่ะ เดี๋ยวจะโดนลูกตะกั่วยัดปาก เคยได้ยินมั้ย อำนาจอยู่ในมือกู กูจะทำอะไรก็ได้

และที่สำคัญ เค้าคุยเค้าวิจารย์ในบ้านของเค้า เค้ามีสิทธิ ที่จะทำได้พวกมึงดันเสือกเค้าไปอ่านเองแล้วจะร้อนกันไปทำไมง่ะ ถ้าไม่อยากโดนด่าก็อย่าเสือกเค้าไปดู ทำตัวใหม่นะ เหมา ได้ข่าวว่าตอนนี้มีการงานที่ดีทำไม่ใช่เหรอ ทำงานไปดีกว่าอย่าหาเรื่องใส่ตัวจะดีกว่ามั้ย นี่คือคำเตือนพร้อม ขู่น่ะ อย่าซ่าให้มากน่ะ จะโดนส้นตีนน่ะ แล้วจะแวะมาเยี่ยมใหม่

ด้วยความเคารพแต่ไม่เคารพ ผมคุยกับเหมาหรือ มาเฟีย พวกลูกกระโปกอย่าเสือก เข้าใจมั้ยครับ

จากเพื่อนเก่าแต่ไม่บอกใคร
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    กูไม่รู้หรอกว่ามืงมีเรื่องอะไรกับพี่มาร์คเค้า
    แต่ที่พี่เค้าทำในตอนที่ออกรายการเค้าคงไม่ได้ทำเพื่อตัวเองหรอก
    มืงลองคิดดูดีๆข่าวออกแบบนี้พิทบูลเรตติ้งตกไปขนาดไหน
    ไหนจะต้องมาปวดหัวกะพวกสื่อที่เอาแต่เขียนข่าวแต่ไม่รู้เรื่องส้นตีนอะไร
    พวกมืงก็เลี้ยงหมากันไม่ใช่หรือแล้วข่าวแบบนี้ออกมามืงไม่คิดจะช่วยปกป้องหมาเลยหรอ
    คนเค้าทำเพื่อให้ความเข้าใจกับประชาชนเกี่ยวกับหมาสายพันธุ์นี้
    แต่พวกมืงมีแต่มาทำลายอย่างเดียวมืงอิจฉาที่ไม่ได้ออกทีวีหรอ
    หรืออิจฉาที่เค้าไม่เชิญมืงไปออกรายการ
    แค่เรื่องที่หมากัดคนก็ปวดหัวพออยู่แล้วแต่นี่มืงยังมาทำตัวแบบ
    มือไม่พายเอาเท้าราน้ำอีก
    โตๆกันแล้วหัดทำประโยชน์ให้วงการมั่งก็ได้นะ
  • ไอ่หอกเวนตะไล เขาออกมาช่วยกรูก็ดีแล้วนี่หว่า อย่าเสือกกันท่า มรึงจะลอยแพกรูหรืองัย
    ทีมรึงแขวะเขาไปทั่ว โดน ทั้งหัวเหน่งจิงหัวเหน่งเทียม แล้วเสือกบอกว่าจะคุยกระกรูคนเดียว กาดออออออ แม๊ะ olo
  • ไปสัตหีบ แค่ 2วันกลับเกิดไรขึ้น อีกวะเนี้ย มัีนเป็นไงมาไง เดียวมาอ่าน
  • เย้ยยยย ต้อง อุดร แนวโหด เลี้ยงสายกัด แต่แต่งกลอนเป็นด้วยเว๊ยยยยยย เจ๋งวะ
    .........................
    คนดังอย่างพี่มาร์ค ไม่แปลกที่จะมีโจทย์เยอะ
    บรรดาโจทย์ที่มาในแนวผีๆ สงสัยจะกลัว เลยอาศัยรูปหัวกะโหลก อ้าปาก พะงาบ พะงาบ
    เหอะๆ
    อิจฉาพี่มาร์คอยู่อย่าง ยกไห้เป็นสุภาพบุรุษ ไม่เคยหยุดเหงา 55555555555+
  • แน่จริงลงชื่อมาซิวะ กรูจะได้ด้าถูกตัว ไอ้ผีหางแดง
  • เรื่องดุนี่ยอมรับ เรื่องมึงกลัวนี่กูเชื่อ 555 ถ้าไม่กลัวคงลงชื่อไปแล้ว คุยคนเดียวมึงโทรไปหาเค้าเลย ไป อย่ามาโพสต เพราะที่นี่เค้าเปิดกว้างใครๆก็แสดงความเห็นได้ แล้วที่นี่ไม่มีลิ้วล้อ ไม่มีเบ้ ( ตังแต่พวกมึงออกไปกลายเป็นผีทั้งหลายก็ไม่มีเบ้อีกมีแต่เพื่อน) 5555 ควายนั้นมีคุณ ไถนาปลูกข้าวให้เรากิน แต่หมาจรจัดนี่ดิ เห่าไปเรื่อยไร้สาระพอจะเอาจริงๆก็หลบลี้หนีหน้า พวกกูรักพิทบูลถึงได้ปกป้องมัน พวกมึงไม่รักก็อย่าเสือก ยอดหมาคู่กะยอดคน โปรดฟังอีกครั้ง
  • ท่านต้อง มันไม่กล้าชนซึ่งๆหน้าหรอก กำความลับมันไว้เยอะ ฮ่าๆๆ

นี่ขนาดพักหลัง ทำตัวเงียบๆ แล้วนะเนี่ย
  • ไอ่มาร์ค ที่นี่มันบ้านของมรึง
    มรึงมาพูดว่าพวกกรู หนีคดีต่างๆ เช่น โกงเรื่องหมา เบี้ยวค่าน้ำเชื้อ และ ฯลฯ
    ได้ยังไง อย่ามาพูดลอยๆ อย่าพูดแต่ดีเอาเข้าตัว ชั่วให้คนอื่น เลิกซะ
    ไอ่พวกลูกกระโปรก มรึงที่คอยห้อยตามหว่างขาเช็ดกระดอให้มรึงจะได้ตาสว่าง สักที
    ฟวย
  • :006:ผมว่านะคับการที่จะคบใครเราควรรู้จักคำว่าจิงใจต่อกันคำว่าให้หรือมีความเคารพคนๆนั่น ไม่ปากหวานตูดเหม็นใส่กันก็มีความสุขแล้วคับ
    แต่ถ้าคบใครสักคนแล้วดีแต่จะหาผลประโยชน์คนแบบนี้มีเยอะคับ ผมเป็นคนนึงที่เข้ามาหาความรู้ในนี้ ผมว่าพี่(Mafia)เป็นคนที่หน้าเคารพ
    นะคับดูจากหน้าตาและการพูดการจาเค้าไม่เคยหาผลประโยชน์ในนี้เลย มีแต่มานั่งตอบคำถามน้องๆซ้ำๆจำเจๆแต่ก็ไม่เคยเหนื่อยที่จะตอบ
    ผมว่าคนจิงดูไม่ยากลอกคับ ว่าใครควรเคารพใครมิควร ผมต้อมก้องไพร(รักและเคารพ)คับ(มีนกกรง มีพิท มีความสุข)พี่Mafia คับผมว่าปล่อยวางดีกว่าคับเดียว:020:น้ำขุ่นไว้ในน้ำใสไว้นอก:029:
  • ยังไงๆ ก็ช่วยกันทำให้วงการพิทบูล เรารอดวิกฤต ครั้งนี้ให้ได้ดีกว่าคับ ช่วยๆ กันไม่ว่ากลุ่มไหนก็ตาม
  • โค้ดเพลง ติด Hi5 - gigcode.blogspot.com
  • ไอ้ผี หางแดง กรูยังไม่ได้ระบุชื่อเลยว่าเป็นใคร มรึงไม่ได้โกง ไม่ได้เบี้ยว มรึงจะร้อนตัวทำ เกืออะไรวะ

ถ้ามรึงร้อนตัว แสดงว่า ทำจิงๆ ใช่เป่า สารภาพออกมาซะ จะได้ปิดคดี

แต่ยืนยันว่ามีนักสร้างภาพ หนีคดีไปหลบอยู่แถวๆนั้นจิงๆนะ ฮา............................
  • ไม่เข้าข้างใครเเต่รู้มาว่ามีคนๆหนึ่งซึ่งทางวงการสายกัดเค้าเเบนมันเเล้วยังมีหน้าไปรวมกลุ่มกันรื่นเริงอีกไม่รู้จักสำนึก ( ใส่หน้ากากเข้าหากันพอหมดประโยชน์ก็เเดกกันเอง )
  • พี่ มารค์ สู้ๆครับ อย่ายอมเเพ้ คนดีผีคุ้ม
    ใช้สมองคิดก่อนทำนะครับ เพื่อความรอบคอบ เเล้วความสำเร็จในวันข้างหน้าครับ เพื่อ วงการพิบูล