ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายแม่พันธ์เรดโน๊ตครับ
  • ขายแม่หมาเรดโน๊ตอายุประมาน 2ปี1เดือน ลูกเอเลี่ยน+เรดแมน เป็นหลานของ 454
    ขายในราคา 9000 บาท สนใจโทรสอบถามได้นะครับ 0894809166
  • imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0090.JPG 96K
    IMG_0092.JPG 164K
    IMG_0093.JPG 157K
    IMG_0095.JPG 105K
    IMG_0099.JPG 96K
    IMG_0100.JPG 97K
  • image
    ไฟล์แนบ
    เอเลี่ยน+เรดแมน.jpg 91K
  • เคยจ่ายลูกมาแล้วสองชุดครับ
  • ดุไหมครับ
  • เหตุผลที่ขายละคับ ใช้คุ้มแล้วหรอคับ อายุ2ปีเองนะคับ
  • คนเราเหตุผลต่างกันครับ
  • [..] อายุสองปีจ่ายมาแล้ว 2ชุด ไวจริงๆ
  • การันตีว่าคุ้มครับ เอาไปปั๊มครอกเดียวก็กำไรเห็นๆ ครับ อย่างต่ำก็ตัวละ 2-3000 แล้ว คูณเข้าไป จากนั้นจะเก็บลูกสวยๆ ไว้ตัวสองตัว แล้วขายแม่ทิ้งหรือยกให้คนอื่นฟรีๆ ก็ได้ ของฟรีใครก็อยากได้

มันก็แค่หมาใช่ไหมครับ เดี๋ยวนี้ใครก็ทำ
  • ตามเทรนกันใหญ่ แค่พรากลูกพรากแม่ก็บาปจะแย่อยู่แล้ว ยังทำยังงี้อีก
  • ใจเย็นๆกันดีกว่าไหมครับ ลดอคติลงนิดนึงเปิดใจให้กว้างกันหน่อยครับ เราชอบในสิ่งเดียวกัน
    เค้าอาจจะมีเหตุผลบางอย่างที่ต้องขาย มั้งครับ
    :o001:
  • ทำไม ไม่ถามเหตุผลกันดีๆ ค่ะ ไปด่าเขาทำไม.......นู๋ว่าหน้าจะมี เหตุ และผล ที่เค้าจะ ต้องการขาย น่ะ
    อยู่ที่ว่า เค้า แสดงเจตนาดีกว่าไหม?...........

• มองต่างมุมครับ

ผมก็เชื่อมั่นว่าคงไม่มีใครอยากเสียเวลามาจับผิด อวดภูมิ อวดรู้
    หรืออยากสร้างศัตรู โดยการออกมาว่ากล่าวติเตียนผู้อื่นโดยขาดเหตุผลหรอกครับ
    (เท่าีที่เห็นก็ไม่มีใครว่ากล่าวหยาบคาย)

แต่มันเป็นหน้าที่ที่ต้องร่วมรับผิดชอบสังคมร่วมกัน
    สิ่งที่ผมเห็นเพื่อนๆเค้ากำลังร่วมรณรงค์ให้เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ

สิ่งที่เพื่อนๆเค้าสงสัยมาจากกระทู้นี้ ลูกหมาขายหมดยังไม่ถึงวันลงขายแม่มันเลย
    ไม่ว่า จขกท ตัดสินใจอย่างไรไม่มีใครห้ามได้ เพียงแต่เค้าสงสารชะตากรรมหมาๆครับ
    หมามันเลือกนายไม่ได้

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/29568/อัพเดทเรดโน๊ตนครปฐมครับ#Item_10
  • โดน....จัยยยย์

ขออนุญาตตารางวัฏจักรของ k. the_Door อีกครั้งนะครับ

1 ปีก่อน ตั้งกระทู้หาซื้อหมา (ราคาถูกๆ) บอกว่าชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ รักมานานแล้ว (แต่อย่าถามว่าทำไมนะ เพราะใครๆ เขาเลี้ยงกูก็อยากจะเลี้ยงมั่ง เท่ห์ดีอะ)
    10 เดือนก่อน เพิ่งได้หมาเลยตั้งกระทู้ อวดรูปลูกหมาที่ซื้อมา ใช้คำว่า "รบกวนติชม" (แต่ติหมากูๆ เคือง)
    9 เดือนก่อน ตั้งกระทู้เรื่องหมาไม่กินอาหาร กลัวหมาผอม ทรงจะไม่สวย
    8 เดือนก่อน ตั้งกระทู้เอาอะไรให้กินถึงจะตัวหนาๆ มีอาหารเสริมอะไรแนะ (กล้วยดีไหม โครงไก่เพียวๆ หรือ xtream ฯลฯ)
    7 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมามีขี้มูกป่วย ผิวหนัง ขี้เรื้อนเริ่มกิน ฯลฯ (ไม่รู้จักหรอกสัตว์แพทย์น่ะ มันแพงหมาก็ซื้อมาถูกๆ รักษาเดี๋ยวเปลือง)
    6 เดือนก่อน ตั้งกระทู้ทำไงดี หมากัดแทะ ขี้เลอะเทอะ ที่บ้านเริ่มบ่น พ่อ แม่ พี่ น้อง แฟน รวมหมาตัวเดิมด้วย
    5 เดือนก่อน ตั้งกระทู้อยากหาอีกตัวไปเป็นเพื่อนตัวที่บ้าน (กลัวเหงา) เผื่อมันจะหายซน
    4 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมาเริ่มหวงของ กลัวจะดุทำไงดี ข่าวยิ่งเยอะๆ ด้วยช่วงหลังมานี้
    3 เดือนก่อน ตั้งกระทู้ทำยังไงดี ที่บ้านเริ่มกลัวกว่าเดิมเพราะมันขู่
    2 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมาเริ่มไม่เชื่อคำสั่ง (จะกัดกูเหมือนในข่าวไหมเนี่ย?) ฝึกวันละตั้ง 15 วินาที
    1 เดือนก่อน ตั้งกระทู้พยายามลองฝึกแล้วก็ไม่หาย แถมช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา ต้องมีภารกิจทำเยอะ ดีไม่ดีจะย้ายไปอยู่คอนโด หรือที่อื่นที่เอาไปไม่ได้แล้ว
    เดือนปัจจุบัน ตั้งกระทู้ (จำใจ) แจกทั้งๆ ที่รักมากนะ แต่มันจำเป็นจริงๆ (แต่ถ้าใครซื้อก็ขายนะ ขอทุนคืนหน่อยก็ยังดี)
    .
    .
    อีกไม่กี่เดือนนับจากนี้ เริ่มตั้งกระทู้หาซื้อหมา (อีกครั้ง) และวนซ้ำไปเรื่อยๆ แบบนี้จนกว่ารอยหยักจะเพิ่ม

ผมอยากบอกว่านี่คือเหตุการณ์คร่าวๆ ที่เกิดขึ้นจริงในเว็บนี้ ถึงแม้ทุกเคสจะไม่เหมือนแบบเด๊ะๆ แต่ส่วนใหญ่ก็จะวนแบบนี้แหละครับ ไม่เชื่อลองเอาชื่อเจ้าของกระทู้ที่ประกาศแจก ขาย ให้ หมาโตในนี้ไปเสิร์ชดูย้อนหลังสิครับ มีหลายรายเลยที่ตรงกับวัฏจักร (วงจรอุบาทย์) นี้อยู่หลายข้อ

เลี้ยงพิทบูลมีอะไรมากกว่าผสมพันธุ์เพื่อเพาะขายครับ
    นำมาร่วมกิจกรรม แสดงความสามารถ เข้าสังคม มีพิท มีเพื่อน ครับ
  • Mafia มีนาคม 2011 Permalink
    ผมยังจำวันแรกที่ไปขอซื้อหมาจากลินดา ปีเตอร์สัน ได้เลยครับ

ตอนแรกเขาไม่ยอมขายให้ เพราะเขาไม่มันใจว่าผมจะดูแลมันได้ เขาเห็นผมเป็นคนเอเชีย มีผมดำ ซึ่งต่างจากเขา เขาคิดว่าผมคงไม่รู้จักพิตบูล แต่ว่าวันนี้ ผมเอาชนะคำดูถูกของเขาได้อย่างราบคาบ ผมกลายมาเป็นคนที่คอยปกป้องพิตบูล สานต่อเจตนารมณ์ จากความคิดที่เคยจะเพาะลูกพิตบูลขาย ผมเลิกอย่างเด็ดขาด ผมไม่ต้องการให้พิตบูลกลายเป็นสินค้าที่ผลิตกันโดยเน้นที่ปริมาณ และผมก็ไม่ต้องเน้นที่การพัฒนาหมา แต่ผมต้องการเน้นที่การพัฒนาคุณภาพของคน คนที่จะก้าวเข้ามาเป็นเจ้าของพิตบูล ผมเบื่อฟังคำอธิบาย คำแก้ตัว ของคนที่ประกาศทิ้งหมา ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ผมว่ามันไม่แฟร์ ตอนอยากได้ ไม่ว่าไกลแค่ไหน แพงแค่ไหนก็ไปเสาะหามาจนได้ ซึ่งมันต่างจากวันที่เขาจะทอดทิ้งมัน

วันนี้ผมอยากให้คนเลี้ยงพิตบูล เน้นที่การเลี้ยงด้วยความรักและชื่นชอบในลักษณะพิเศษประจำสายพันธ์ของมันจริงๆ มากกว่าการเพาะขายเพียงเพื่อเป็นรายได้เสริมครับ แต่ถ้าหากจะเป็นบรีดเดอร์กันจริงๆ เพาะขายกันอย่างเป็นอาชีพ ผมก็อยากให้ทำอย่างมีคุณภาพ มีความรับผิดชอบ และต้องกล้ากำจัดหมาส่วนเกินทิ้ง มากกว่าที่จะนำมาเลหลังขายทิ้งแบบถูกๆ ถ้าไม่กล้าทำก็ต้องรับภาระเลี้ยงไว้เอง ไม่ใช่ใช้นโยบายลดแลกแจกกระหน่ำ มีระบบดาวน์น้อย ผ่อนนาน หรืออย่างน้อยทำหมันก่อนขาย ก่อนแจกก็ยังดีครับ

หากมันเป็นสัตว์เลี้ยง คุณต้องเลี้ยงมันด้วยความรัก ให้การดูแลอย่างเต็มที่
    หากคุณมองมันเป็นสินค้า คุณก็ต้องรักษามาตรฐานราคาและควบคุมคุณภาพ

ด้วยความเคารพฯ
  • Mafia มีนาคม 2011 Permalink
    ดีครับ สังคมไทย เป็นสังคมเอาง่ายเข้าว่า และก็ใช้โอกาสเปลืองที่สุด
    ไม่เคยเห็นคุณค่าของการให้อภัย บางคนทำผิดซ้ำซาก และไม่ยอมปรับปรุงตัว
    คนที่พูดคำว่าเกรงใจเยอะที่สุด ก็คือคนที่เกรงใจน้อยที่สุด รบกวนชาวบ้านมากที่สุด
    คนที่เกรงใจจริงๆ จะไม่ค่อยสร้างความลำบากใจให้ใคร เขาจึงไม่ค่อยพูดคำนี้ออกมา

ดังนั้นการป้องกันก่อนที่เหตุจะเกิด คือนโยบายที่ดีที่สุดครับ
    เกิดแล้วค่อยมาตามแก้ มันคือความมักง่ายครับ บ้านเราเป็นเรื่องปกติเลยจริงๆครับ

ตอนนี้พิตบูล มันดังมาก คนแห่มาเล่นเยอะ พี่กลัวว่ามันจะเป็นตัวเร่งให้พิตบูลมีจุดจบเร็วขึ้น
    พี่จึงต้องออกมาเตือน มีพวกเลี้ยงตามเขาเข้ามาเยอะมาก พวกนี้เข้ามาแล้วเป็นภาระครับ

• คัดลอกมาจากบทความเก่าๆพี่มาร์คครับ

ป้าพรครับผมทำแบบป้าพรไม่เป็นถ้ามีเวลาช่วยรวมเล่มให้หน่อยก็ดีนะครับ หนูขอร้อง 555

เพื่อให้มือใหม่และผู้เลี้ยงเอากลับมาทบทวน เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบครับ

รบกวนด้วยนะครับป้าพร ขอบคุณครับ

เลี้ยงพิทบูลมีอะไรมากกว่าผสมพันธุ์เพาะขายครับ
    นำมาร่วมกิจกรรม แสดงความสามารถของหมาและเจ้าของ เข้าสังคม มีพิท มีเพื่อน ครับ
  • การตำหนิคนที่ทำไม่ดี คงไม่สามารถทำให้เขาเปลี่ยนใจได้ เพราะเขาคิดทุกอย่างไว้แล้ว หากแต่คนที่ยังไม่ทันได้ทำ อาจจะถูกเตือนสติให้คิดได้ และเปลี่ยนใจไม่ทำ

อยากบอกว่ามันมีไม่กี่เปอร์เซ็นหรอกครับ ที่มีความจำเป็นจริงๆ ยกตัวอย่างนะ ถ้าคุณมีลูกแล้ววันนึงมีเหตุจำเป็น คุณจะเลือกยกลูกให้คนอื่น หรือทิ้งจะได้ไม่เป็นภาระไหมล่ะ?

อยากบอกว่าหมาไม่ได้ขอมาอยู่ด้วย แต่คุณเลือกเขามาเอง อย่างน้อยต้องเลี้ยงเขาจนหมดอายุขัย เพราะพวกคุณคือส่วนที่ทำให้เกิดการปั๊มมาขาย แค่ถูกคนด่าก็ควรจะยอมรับ อย่ามาขอความเห็นใจ เพราะนี่ไม่ใช่กรณีแรกและกรณีสุดท้าย เราจะต้องให้โอกาสเกิดการทิ้งหมาพิตบูล (หรือแม้แต่พันธุ์อื่นๆ) อีกกี่พันกี่หมื่นตัว ทุกวันนี้หมาจรจัด หมาวัดในประเทศไทยมันยังมีไม่พออีกเหรอ ต้องให้มีพิตบูลด้วยใช่ไหม ถึงจะค่อยด่าคนทิ้งหรือพูดปรามกันได้

:o034:
  • "โอกาส" พวกคุณมีตั้งแต่เกิดแล้วครับ โดยเฉพาะโอกาสจะ "ตัดสินใจ" นำพวกมันมาเลี้ยงหรืิอไม่ อย่าขอโอกาสทิ้งโดยชอบธรรมอีกเลย
  • พิทบูลมีชีวิตจิตใจ ไม่ใช่แค่สินค้านะคับ ทำเค้าลำบากแล้วก็ดูแลเค้าหน่อยสิคับ เค้าเหนื่อยจากการคลอดลูกให้นมลูก ยังไม่ทันจะบำรุงอะไรเลยขายฉิบละ
  • สงสัยว่าใช่หมาตัวเดียวกับรูปเมื่อเดือนตุลาคม 2011 หรือเปล่า?

ถ้าใช่เปรียบเทียบกับวันนี้ หากใครเป็นคนรักหมาจริงๆ อยากให้หมาตัวเองอยู่ในสภาพไหน? (เป็นผมผมจะดูแลมันไม่ให้มีสภาพอย่างนี้แน่นอน)

http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/478415#Comment_478415
  • น้องชบาน่าสงสารรรร ขอบคุณthe door ที่ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติม
    มันอาจจะไม่ผิดกฏหมาย แต่ผมว่าคุณฝานไม่ได้รักพิทจากใจจิงหรอกคับ
  • ผมเดาว่ามันออกอาการดุจนคุมลำบากไช่ไหมครับ :-D
    ถ้าเป็นแบบที่ผมเดา อย่าขายให้มันเป็นภาระคนอื่นดีกว่าครับ ให้ลูกแล้วอีก2ชุด ก็คงเป็นเงินพอสมควร ไม่คิดจะตอบแทนบุญคุณมันบ้างหรอครับ
  • ถึงแม้จะขังมัน ไม่มาเล่นกับมัน แต่เชื่อเถอะว่า แค่มันเห็นคุณตอนคุณกลับบ้านหรือให้อาหารมัน แค่นี้มันก็ดีใจแล้ว