ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำจากพี่
  • ผมมีลูกสุนัขออกมา6ตัวพอดีแม่หมาผ่าออกคลอดเองได้4ผ่าออกรอด2ตาย2ตอนนี้ตัวหนึงผมให้กินนมกระป๋องอยู่ทุก2ชั่วโมงต่อตัวกินประมาณ6-12ซีซีครับแม่หมายังให้นมลูกไม่ได้อีก2อาทิตย์ถึงจะให้ได้ครับ
    คำถาม
    1.แม่หมาแพ้ยารักษาคุณหมาเปลี่ยนกลุ่มยาให้อาหารดีขึ้นแต่ให้นมไม่ได้ทำอย่างไรอีก2weekถึงยังมีนมให้ลูกได้
    2.ขั้นต่อไปลูกหมาควรกินอย่างไรครับ
    3.การส่องไฟต้องส่องตลอดหรือเปล่าเพราะกลางวันอาการร้อนครับ
  • ก็ต้องป้อนเอาครับ เลี้ยงนมสำหรับลูกสุนัขกำพร้า การส่องไฟก็ส่องแค่มุมเดียว ถ้าร้อนเขาจะได้หลบออกมาได้ แต่อากาศแบบนี้กลางวันไม่จำเป็นต้องใช้เลย
  • ใช่ค่ะอย่างที่ป๋าบอก ต้องป้อนเองจะใช้นมทารก
    ก็ได้ค่ะเอาแแบบแรกเกิดถึงหกเดือนไปก่อน เพราะ
    บางทีราคานมของลูสุนัขอาจแพงหน่อย แต่ด็แล้วแต่เลือก
    ที่บ้านลูกสุนัขเป็นชิวาวา แม่มันมือใหม่เหมือนกัน ไม่ได้ใช้ไฟส่องค่ะ
    เพราอากาศช่วงนี้ได้ที่อยู่ เด็กๆแข็งแรงทุกตัวค่ะ ใกล้จะลืมตาแล้ว
    ป้อนนมทุกๆสองถึงสามชั่วโมงน่ะค่ะ ปล่อยแม่เค้าอยู่กับลูกๅบ้างน่ะค่ะ
    เพราะบางทีลูกเค้าขับถ่ายออกมา แม่เค้าจะเลียทำความสะอาดได้ดีกว่าเราค่ะ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้รอดทั้งหมดครับ
  • ผมมีลูกสุนัขออกมา6ตัวพอดีแม่หมาผ่าออกคลอดเองได้4ผ่าออกรอด2ตาย2ตอนนี้ตัวหนึงผมให้กินนมกระป๋องอยู่ทุก2ชั่วโมงต่อตัวกินประมาณ6-12ซีซีครับแม่หมายังให้นมลูกไม่ได้อีก2อาทิตย์ถึงจะให้ได้ครับ
    คำถาม
    1.แม่หมาแพ้ยารักษาคุณหมาเปลี่ยนกลุ่มยาให้อาหารดีขึ้นแต่ให้นมไม่ได้ทำอย่างไรอีก2weekถึงยังมีนมให้ลูกได้
    2.ขั้นต่อไปลูกหมาควรกินอย่างไรครับ
    3.การส่องไฟต้องส่องตลอดหรือเปล่าเพราะกลางวันอาการร้อนครับ
    คำถาม
  • รอด 6 ตัวครับลายเสือ 3 ตัว น้ำตาล 2 ตัว ดำ 1ตัวครับ สามสีทุกตัวครับ