ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับผสมพันธุ์ฟรี สนใจติดต่อ 088-8172109
  • เพื่ออะไรครับ
  • ถามหน่อยค่ะ ทำไมลงรูปไม่ได้ซักกะที
  • รูปต้องเป็นไฟล์ jpg ขนาดไม่เกิน 120 k กดแทรกภาพก่อนโพ๊ส
  • ขอบคุณค๊าบบบบบ
  • โดนพี่ Mark แน่... :013:
  • อันนี้เข้ามาดูเป็นกระทู้ที่๒ เค้าลงหลายอันเหลือเกินพอเค้ามาดูอันนี้

เจอคำถามพี่มาร์คถามเหมือนที่ผมถามอีกกระทู้นึงแปะเลย555*

ว่าเค้าเปิดผสมฟรีเพื่ออะไร
  • คลายเครียด อยากเห็นลูกมัน หรือผลงาน ...
  • ประกาศก้องให้โลกนี้รู้ว่า สายเลือดข้า อุ้ยไม่ใช้ สายเลือดหมาข้า ก็อยู่ใน ยุทธจักร์เหมือนกัน ( หล้อเล่นนะเจ้าของกระทู้ ) :-D
  • นั่นสิครับ ทำไมถึงฟรี?
  • .....หวงลูกชายหน่อยก็ดีน่ะค่ะ :028: อย่างน้อยก่อนผสมคัดตัวเมียด้วยก็ยังดี X_X
  • อย่างน้อยน่าจะเห็นความสำคัญของสายเลือดบ้างก็ดีนะครับ
    อย่าคิดแค่ว่า สงสารหมา ไม่อยากให้หมาเครียด
  • เพิ่งมาเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่ก็แจ้งเกิดในวงการได้เร็วจริงๆ (เกิดในด้านความชุ่ยนะ) เมื่อไรคนแบบนี้จะหมดไปจากสังคมแห่งนี้เสียที
  • เห็นด้วยคับพี่มารค
  • ขอยืมข้อความโดนๆ จากหัวหน้าใหญ่มาอีกที (วลีโดนใจมาก)

ที่นี่คือเว็บของปัญญาชน ไม่ใช่โรงชำเราหมาครับ :063:
  • คิดได้แค่นี้เองเหรอ
  • จะเรียกว่าคุณ ดีไหมเนียมาร์ก แล้วมันมีปัญหาอะไรมากมายเหรอค่ะ จะแจ้งเกิดหรือไม่มันมีอะไร คุณดูแลไม่น่าทำแบบนี้นะคะ คนมีการศึกษาเค้าไม่ทำกันหรอกค่ะ เหตุและผลทุกคนมี ควรรับฟังกันก่อนจะตัดสินคนนะคะ
  • ว่าไป เหตุผล อยากรู้เหมือนกานครับผสมฟรีเหมือนมันมะมีค่าเลยง่ะ
  • ที่พี่มาคทำก็มีเหตุผลเหมือนกันคับ เอาเป็นว่าอย่าเพิ่งทะเลาะกัน ลองบอกเหตุผลของคุณChonticha มาก่อนละกัน
  • เห็นคุณเพิ่งจะเป็นสมาชิกได้ไม่นาน ไม่รู้ว่าคุณได้ติดตามอ่านในเวปหรือไม่ ว่าตอนนี้ หลายๆ ท่านในนี้
    กำลังรณรงค์ เรื่องอะไรอยู่ ผมเอา link มาให้ลองอ่านดูครับ เผื่อจะรู้ว่าหลายๆ ท่านต้องการจะสื่ออะไร
    บางทีคุณอาจจะมีเหตุผลที่สมควรก็เป็นได้ ทุกคนรอคำตอบอยู่ครับ :-D
    ทุกคนในที่นี้หวังดีต่อพิทบลูทั้งนั้น ลองดูครับ ^^

http://pitbullzone.com/community/discussion/29636/พิตบูลกำลังจะกลายเป็นหมาจร-/p1

http://pitbullzone.com/community/discussion/29938/เปลี่ยนมุมมองกันใหม่...ดีกว่าไหม#Item_26
  • เราไม่ได้เห็นสุนัขของเราเป้นกำไรหรือขาดทุนเราอยากไหสุนัขของเรามีความสุขก็พอแล้ว
  • ถ้าอยากให้มันมีความสุขก็...ว่าว...ให้มันสิคับหรือไม่ก็ซื้อตุ๊กตายางให้มัน
  • ปากคุนว่างหรือปาวค่ะ
  • ที่กำลังเป็นประเด็นอยู่ ไม่ใช่แค่เรื่องการหาผลประโยชน์จากสุนัขเท่านั้นครับ เป็นแค่ส่วนนึง
    แต่ที่กำลังรณรงค์ คือ เรื่องการผสมลูกหมาจนมากเกินไป มากเกินความต้องการของผู้ที่มีความพร้อมจะรับผิดชอบทุกกรณีที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ทำให้เกิดปัญหากับสังคม ทุกวันนี้ มีแจก ยกให้ ขายทิ้ง เยอะมาก การผสมหมาออกมาคอกนึงควรจะมีการวางแผนที่ดี พ่อหมาเป็นไง แม่หมาเป็นไง ถ้าลูกหมาขายไม่ออก จะทำยังไง เลี้ยงไว้เองหมดไหม หรือ ลดราคาลงเรื่อยๆ จนกว่าจะขายออก แล้วคนที่ได้ลูกหมาไปเพราะเห็นว่าราคาถูกมีความรับผิดชอบพอหรือไม่ หากคุณเห็นว่าเหมาะสมแล้ว ก็คงไม่มีใครห้ามคุณได้ ผมแค่อยากจะให้คุณคำนึงถึง ผลที่อาจจะตามมาในอนาคต
  • ขอเพียงลูกหมา 1ตัวเยอะไปไหมค่ะ
  • ไม่เยอะหรอกครับ

แล้วตัวที่เหลือล่ะ ? หรือช่างหัวมัน เจ้าของแม่หมาจะเอาไปทำอะไรก็ตามใจเหอะ ไม่ใช่เรื่องของฉัน
  • ปากผมไม่ว่างคับหรือคุนเคยใช้ปากคับ เหตุผลก็ไม่บอกว่าเพราะอะไร
    ตั้งใจมาป่วนหรือปล่าวเนี้ย
  • คิดเยอะๆหน่อยคับถึงผลที่จะตามมากับการให้หนึ่งชีวิตมีความสุข แต่อีก10ชีวิตที่จะเกิดมาจะมีความสุขไม๊ แล้ว10ชีวิตนั้นสามารถให้กำเนิดอีก100ชีวิตได้ภายในเวลาสอง1ปีถ้าตกไปอยู่กับพ่อค้าหมา

ผมอยากรณรงค์ให้คนไทยกินแปปทีนเยอะๆคับ
  • คุณchonticha ไม่รู้สึกตัวบ้างเลยหรือคะว่ะทำไมไม่มีใครเห็นด้วยกับทัศนคติของคุณเลย บอกตามตรงค่ะที่นี่เค้ามีเรื่องที่รณรงค์อยู่เกี่ยวกับการเเลี้ยงสุนัข คนอย่างคุณนี่แหละที่จะสร้างปัญหาให้กับสังคมคนเลี้ยงพิตบูล เห็นเเก่ตัวมาก บอกตรงๆ ให้หมาผสมพันธ์ฟรีเพราะอยากได้หมาแค่ตัวเดียว แล้วลูกหมาที่เหลือจะขายหรือแจกฟรีในบอร์ดเหรอคะ? แล้วไอ้เรื่องที่อยากให้หมามีความสุขเนี่ย เอาส่วนไหนมาคิดแทนสมองมิทราบ ถ้าหมามันจะเป็นจะตายเพราะไม่ได้ผสมพันธ์เนี่ย มีความคิดสักนิดก็เอามันไปทำหมันตัดปัญหาไปสิคุณ การกระทำแบบนี้ไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคมแม้แต่นิดเดียว แถมยังไม่สำนึกด้วยว่าตัวเองผิดตรงไหน
  • ผมคงไม่ต้องอธิบายถึงเหตุผลว่าทำไมไม่มีใครเห็นด้วยกับคุณสักคนอีกแล้วนะครับ เพราะมีคนช่วยอธิบายแทนผมเยอะแล้ว

ที่นี่เป็นเว็บของปัญญาชน เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม เราไม่สนับสนุนการชำเราหมาครับ
  • เสริมให้อีกนิด พิตบูล จัดเป็นสุนัขสายพันธ์อันตราย อยู่กับหมาอื่นก็ลำบาก เพราะนิสัยชอบต่อสู้กันเอง จึงไม่เหมาะที่จะขยายพันธ์อย่างขาดการควบคุม ถ้าอยากได้ลูกสุนัขเพียงตัวเดียว ซื้อเอาดีกว่าครับ พิตบูลออกลูกมากถึงสิบตัว หมาส่วนเกินเหล่านี้จะไปอยู่ที่ไหน การมาประกาศรับผสมฟรี ก็เข้าทางพวกโรงงานปั๊มลูกหมาทันที พวกนี้มันไม่สนหรอกขอให้เป็นตัวผู้กับตัวเมียมันก็จัยปี้กันหมด ลูกหมาออกมาขายได้แค่ตัวละห้าร้อยหรือพันมันก็เอาแล้ว. และ ไม่ว่าลูกเล็กแดงจะรับผิดชอบได้หรือไม่ได้ ถ้ามีเงินมาซื้อมันก็ขาย ให้ทั้งนั้น

กลับไปนอนคิดในสิ่งที่ผมเขียนดูนะครับว่าจริงหรือไม่
  • คิดสั้นจัง :012:
  • หมาหรือสัตว์ไม่ได้มีความคิด หรือความรู้สึกเรื่องเพศเหมือนคน การที่ตัวผู้ติดสัดแปลว่าถูกกระตุ้นด้วยฮอร์โมน จากเพศเมียที่ติดสัด (หรือเรียกว่าฮีต) เช่นกัน

ต่อให้ผสมไปแล้วครั้งนึง หมามันก็ไม่ได้จะหายเครียด ตราบที่ยังมีกลิ่นเพศเมียอยู่ ทางออกที่คนมีความรับผิดชอบคือ ทำหมันหมาของตัวเองซะ เพื่อลดพฤติกรรมไม่พึงประสงค์ และหมาจะได้ไม่เครียด ทั้งยังลดอัตราการเกิดโรคในระบบสืบพันธุือื่นๆ ด้วย แต่ถ้าทำหมันแล้วหมายังขึ้นเจ้าของอยู่ นั่นแปลว่า มันแสดงอาการข่มแล้ว เพราะแม้แต่ตัวเมียปกติก็สามารถ มีพฤติกรรมเช่นนี้ได้เช่นกัน ในธรรมชาติลูกฝูงจะไม่มีทางกระทำเช่นนี้ต่อจ่าฝูง
    ท้ายที่สุดนี้ถ้าวัตถุประสงค์คุณ แค่อยากได้หมาฟรีๆ ตัวเดียวล่ะก็ ยอมจ่ายเงินซื้อจากคอกหรือบรีดเดอร์ที่มีคุณภาพดีกว่า อย่าให้ผสมฟรีกับพวกปั๊มหมาเลยครับ สังคมเป็นสิ่งที่คนดีๆ และมีสติปัญญา ควรรับผิดชอบร่วมกัน

ทุกวันนี้พวกมักง่ายมีเยอะแล้ว มาร่วมเป็นด้านที่ตรงข้ามดีกว่าครับ
    :o034:
  • เข้าใจทุกคนที่หวังดีกับสุนัข ถ้าไม่เลือกป่านี้คงทับไปแล้วตอนนี้สุนัขมีอายุ 3ขวบแล้วแต่ยังไม่ได้ทับกับตัวไหนเลยค่ะ
  • ^ ^ ใจเย็นครับยังไงคุณ chonticha ก็เป็นผู้หญิงเตื่อนกันเบาๆน่าจะพอครับ(พี่ๆในเวปเค้ารักครับเลยหยอก อาจแรงไปนี๊ดนะครับ) ง่ายๆครับ พิทบูลมีข่าวไม่ดีออกมามาก ตอนนี้คนเลี้ยงพิทบูลเลยต้องระวังตัวกันหน่อยครับ
  • น่าจะไปว่าไอ้พวกที่นำหมาตัวเมียมาใสเครื่องล็อกผสมพันดีกว่าไหม ผสมพันหมากันทีละ 40000-50000กะเอารวยกันหรือยังไง นีหรื่อปัญญาชน
  • ><เฮ้อ<br />
    การที่ตั้งราคาไว้สูงๆก็เป็นอีกปัจจัยหนึ่งที่ช่วยลดปัญหานะคุณChonticha

สายเลือดที่ดีก็ควรตั้งไว้สุงเพื่อที่จะได้บีบกลุ่มเป้าหมายให้แคบลง ไม่ใช่ใครอยากผสมก็ผสมได้ หมาก็รกโลกกันพอดี

คนที่มีทัศนคติอย่างคุณChonticha นี่ละที่ทำให้เกิดปัญหาหลายๆอย่างในสังคมพิทบูล ไม่ใช่แค่คุณคนเดียวนะที่คิดยังงี้ ยังมีอีกหลายสิบกะทู้เลยที่คิดเหมือนคุณChonticha

คนที่เป็นบรีดเดอเค้ารวยอยู่แล้วละคับ และให้ความสำคัญในการบรีดสุนัข มากกว่าเม็ดเงินอีก
  • นั้นเดียวเปลียนเป็นขอค่าทับด้วย 5555 บาท ค่ะ ขอบคุนที่เข้าใจค่ะ
  • ทำถูกแล้วถ้าของเราดีเราต้องหวงของเราซิครับมันถึงจะมีค่า
  • แท้ 1000% สายเลือดโครตดี ไม่เคยโชว์ที่ไหนมาก่อน แต่ตอนนี้เป็นสัตอย่างมากเพอทีไรจะผสมกับแมวทุกทีเลยค่ะ