ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนสอบถาม จุดแดงๆบนหมาหน่อยครับ
  • รบกวนสอบถามพี่ๆผู้รู้หน่อยครับ พอดีหมาของผมทั้งสองตัว มันมีจุดแดงตามท้องแล้ว ก้อใบหู ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
    สภาพการเลี้ยง เลี้ยงไม่ได้ขังกรงครับ มีน้ำแชะบ้างเล็กน้อย ลูกหมาชอบเล่นน้ำอ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    photo.JPG 138K
  • ของผมเคยเป็น แต่ไม่แน่ใจว่าสาเหตุเดียวกันมั๊ย ผมใช้ เบตาดีนผสมน้ำในอัตราส่วนที่เท่ากัน ทาให้ทั่วไม่กี่วันก็หายครับ.
  • แพ้รึป่าวคับ หาหมอก็ดีนะ
  • เป็นนิดนิ่งคล้ายๆแบบนี้แต่ไม่เยอะขนาดนี้ น่าจะเพราะชื้น ที่บ้านเป็นเพราะมันกินน้ำมูมมาม กินแล้วหกแล้วก็ไปนอนทับน้ำ แต่เป็นแล้วเดียวก็หาย พยายามอย่าให้ชื้นค่ะ
  • ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับเดียวผมลองพาไปหาหมอดูก่อน แต่หมาผมมันชอบเอาขาแช่น้ำแล้วควักขึ้นมาลงพื้นแล้วนอนทับ สงสัยมันคงร้อน
  • หมาผมเคยเป็นน่ะครับ ที่เป็นแบบนั้น (ของผมนะ) เพราะ หมาเด็กพาไปเล่นสนามหญ้า กลับมาบ้านต้องหมั่นเช็ดตัวให้เค้าด้วยครับ เพราะ หมาเด็กผิวก็น่าจะบอบบาง ครับ ลองดูครับ โตมาน่าจะน้อยลง หรือไม่เป็นเลย
  • ของผมก็เคยเป็นครับ พิตมันแพ้ง่ายครับ พาหาหมอก่อน หมให้ยาแก้แพ้ ทีนี้มาดูสภาพแวดล้อมที่บ้านครับ ว่ามีอะไรที่เสี่ยงต่อการแพ้ของสุนัขบ้าง เช่น พื้นเป็นปูนซีเมนต์ หญ้าบางชนิด อาหาร ความชื้น มด นะครับ ต้องสังเกตให้มากนิดนึง
  • บางคนทาคาลาไมด์ก็หายครับ
  • สะดือจุ่น :-))
  • ขอบคุณพี่ๆครับผม หมาผมมันชอบกลิ้งกับหญ้าด้วย อาจมีส่วน ขอบคุณทุกคำแน่ะนำครับ

สะดือจุ่น 555 เจี้ยวใหญ่ด้วยน่ะครับ :-))