ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายPitเฝ้าบ้านลูกสุนัขหลากหลายสี
  • บิ๊กบูล ได้ลู่วิ่งยังคับ
  • เด๋วพ่อจะเข้าไปดูลู่วิ่งคนที่หาดใหญ่ก่อนหน่ะค่ะ ถ้าราคามันโอเคคุ้มกว่า หมาวิ่งได้ คนวิ่งดี จะได้ซื้อของคนไปเลย อีกอย่างแกกลัวว่าซื้อของสุนัขมา เกิดบิ๊กบลูไม่วิ่ง ก็เสียดายเปล่าๆอีก ที่สำคัญไอเดียนี้เกิดจาก คลิปที่กาเซียวิ่งให้ดูหน่ะค่ะ :-D
  • 555แต่พิจารณาดีๆนะคับ อย่างที่ผมแนะนำ ลู่วิ่งคนมันมีมอเตอ ต้องระวังอึฉี่มากๆ มือหนึ่งหนือมือสองคับ ถ้ามือสองถ้าราคาเกิน12000แต่สภาพโทรมก็คิดให้ถี่ถ้วนนะคับ เพราะมือสองไม่มีประกันมอเตอแน่นอน และอีกอย่างส่วนมากลู่วิ่งคนจะไม่แข็งแรงเท่าหมาและไม่มีกำแพงด้านข้าง ฉะนั้นบิ๊กบูลตัวใหญ่กว่าบาเบลแน่นอน ก็จะลำบากตรงที่ไม่มีที่เอาไว้ให้ล่าม หรือถ้าล่ามที่ตัวเครื่องก็ระะวังจะหลุดมาทั้งยวง และอาจจะวิ่งออกด้านข้างได้

อย่าลืมครับ พาไปฉี่ก่อนขึ้นลู่ อย่าให้มันได้มีประสบการฉี่บนลู่แม้แต่ครั้งเดียว ไม่งั๊นมันก็จะฉี่บนลู่ตลอดไป555นังกาเซียมันเสี้ยมสอนบาเบลซะชำนาญเลย ฉี่อึมาหมด ทั้งๆที่ผมพาไปฉี่นอกบ้านก่อนแล้วนะ มันยังแอบเก็ยไว้ก๊อกสอง ก๊อกสามอีก
  • เป็นยังไงกันบ้างครับ ช่วงนี้แถวบ้านผมมีขุดคลอง ถางป่า ทำให้บรรดางูแตกต่ืนหนีเข้าบ้าน 3 วัน 3 ตัว ทำเอาผมกังวลกับพวกหมาๆทั้งหลาย กลัวจะโดนดีเข้าเหมือน บาเลียน เห้ออ... เซงจิตเลยช่วงนี้ ทั้งงูสิงค์ งูเห่า งูเขียวหางไหม้... x_x ถ้าได้ยินเสียงเห่าเป็นห้วงๆจังหวะแปลกเม่ือ ลุกทุกที เห้ออ
  • เดือนก่อนโน้นเจอแมงป่องช้าง กับงูเขียวหางไหม้
    อาทิตที่แล้วเจองูเหลือมตัวเป็นเมตรเอาหางล่อลูกแมวในที่จอดรถ
    เมื่อวานนี้สดๆร้อนๆ คนงานเจองูเห่าในสวนคับ
    พูดแล้วก็หลอน เพราะเราพาวิ่งออกกำลังตอนดึกๆเมื่อวาน เพราะกลางวันแดดร้อน ตอนเย็นฝนตก ตอนเช้าไม่ตื่น555 แล้วแม่เพิ่งมาบอกเมื่อเช้า...
  • เลี้ยงหมาไทยสักตัวแบบปล่อยคับ แม่งจัดการเรียบ ไอ้แม่งป่องกับงูเขียวหางไหม้นี่ หมาไทยที่บ้านจัดการแล้วทิ้งซากมาให้เราเก็บ>< พิทบูลนอนตากแอเย็นๆ รอกินข้าวอย่างเดียว
  • roughsea :: พิทบูลตัวก่อนก็ตายเพราะงูเห่าเหมือนกัน น่าสงสารมาก

xinal :: คิดว่าบิ๊กบลูไม่น่าจะฉี่หรืออึใส่นะคะ เพราะบิ๊กบลูไม่เคยฉี่หรืออึในบ้านเลย แม้แต่คอก หรือศาลา ก็ไม่เคย บิ๊กบลูจะเห่าตลอดเวลาที่ปวดฉี่ปวดอึ ก็จะพามันออกไปปลดทุกข์ข้างนอกค่ะ ถ้าเป็นตอนกลางคืนเค้าจะฉี่ในห้องน้ำ แต่ที่คิดว่าน่าจะลำบาก คือบิ๊กบลูจะเป็นหมาที่ขี้สงสัย ขี้ตกใจ ถ้าเจออะไรใหม่ๆ จะเห่าอยู่นั่น ไม่ละสายตาไปไหนเลย ไม่มีเหนื่อยด้วย และที่สำคัญไม่รู้เจ้าตัวจะยอมขึ้นไปวิ่งด้วยรึเปล่า อันนี้ยังไม่ตัดสินใจนะคะ ว่าจะเอาของคน หรือของหมา ดูราคาก่อนหน่ะค่ะ แต่ถ้าของหมา มีเจ้าที่สนใจอยู่แล้วเจ้านึง ตอนนี้คือรอให้พ่อไปหาดใหญ่ไปดูลู่วิ่งของคนก่อน ให้แกเป็นคนตัดสินใจหน่ะค่ะ :031:
  • ขึ้นลูวิ่งไม่ยากหรอกคับ แต่อย่ารีบร้อน ใจเย็นๆ เทคนิคคือขนมและของเล่นคับ ลองดูคลิบของพี่มาคก็ได้เจ้ากามร๊อคอะ แต่อันนี้มันขึ้นง่ายไป 555
    ครั้งแรกอาจจะสงสัยระแวงคับ แต่เอาขนมล่อเดินไปเดินมาจนสนใจแต่ขนมก็ล่อมันขึ้นลู่วิ่งเลย
    ถ้ามันยังไม่ยอมเหยียบลู่วิ่งก็ยกขนมสูงขึ้นหน่อย เหมือนเชิงบังคับให้ปีนลู่วิ่งขึ้นมาไม่งั๊นก็อด555
  • xinal :: ไม่ทราบว่า เวลาโพส youtube ลงในบอร์ด ให้คลิปขึ้นบอร์ดเลย ทำยังไงคะ เห็นมันจะขึ้นแค่ลิ้งอย่างเดียว รบกวนทีค่ะ
  • ผมก๊อบurlที่เสบyoutubeแล้วก็เอามาลงเลยอะคับอย่างเนี้ย
  • สอบถามราคาลู่วิ่งสุนัขมารึยังคับ ราคาเท่าไรคับ?
  • ตอนนี้ผมว่าจะซื้ออ่างพลาสติดอยู่เอามาให้ว่ายน้ำเล่น อันตั้ง8000บรึ๊ย แต่ใหญมั่ก
    พอดีลู่วิ่งที่บ้านมันติดๆดับๆเลยไม่รู้จะซื้ออะไรก่อนดี555
  • มีเจ้านึง 9800 ค่ะ อันนี้ที่เล็งเอาไว้อยู่ :-D
  • ลู่วิ่งสุนัข9800!!ถูกจังเลยคับ แนะนำให้ผมบ้างสิคับ ><
  • เด๋วส่งเมลล์ให้ xinal มีเมลล์มั้ยคะ
  • jiradech.c@gmail.comขอบคุณคับ คนละที่กับpa2bullใช่ไม๊คับ
  • คนละที่กันค่ะ
  • จะครบเจ็ดเดือนแล้ว วันนี้ได้ของเล่นใหม่เลยเอามาอวดซะหน่อย
    imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    CIMG0021.JPG 244K
    CIMG0034.JPG 198K
    CIMG0035.JPG 197K
    CIMG0028.JPG 207K
    CIMG0030.JPG 184K
    CIMG0029.JPG 190K
    CIMG0031.JPG 203K
    CIMG0033.JPG 198K
    CIMG0023.JPG 179K
    CIMG0026.JPG 189K
    CIMG0027.JPG 173K
    CIMG0024.JPG 192K
  • barbell เล่นอย่างเมามัน....
  • บาแบลคงอยากช่วยเจ้าของประหยัดหน่ะค่ะ :-D เล่นแต่กระดาษอย่างเดียวเลย
  • เอามาอัพเดทกันหน่อยเร๊วว7เดือนแล้วจ้า ไปเที่ยวpet expo มาได้เสื้อมาตัว
    ตอนนี้บาเบลกลับมาแพ้อีกแล้วเซ็งมัก โดนยามาเยอะละ พอละ
    วันนี้เลยจัดกำมะถันซะเลย กลายเป็นหมาเหลืองเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    537548_389463911106415_100001284285955_1173021_1647808307_n[1].jpg 56K
  • ผมรู้สึกว่าบาเบลจะเป็นโรคผิวหนังเยอะนะครับ ถ้าเป็นเพราะพันธุกรรมผมก็ต้องขอโทษที่เป็นแบบนี้ครับ แต่สุนัขครอกนึงก็อาจจะได้ลูกสุนัขที่ดี กับไม่ดี แข็งแรง และไม่แข็งแรงครับ แต่ทั้งหมดทั้งสิ้นก็ไม่ได้ตั้งใจน้าา :014:
    หรือไม่ว่าจะเป็นอย่างไรก็สู้ๆนะครับ :008:
  • ไม่เป็นไรหรอกคับ เรื่องผิวหนังเดี๋ยวก็คงหาย ผมว่ามันไม่ได้ร้ายแรงอะไรนะแค่ดูไม่สวยเท่านั้นละ ดีกว่าเป็นโรคลำไส้หรือกระดูกซะอีก เค้าไม่ได้คันหรือเกาก็ดีหน่อยจะได้ไม่มีแผล
    ไม่ใช่ความผิดคุณroughsea ซะหน่อย มันมีหลายปัจจัยคับ เพราะคนในบ้านผมเยอะบางทีเค้าอาจแอบให้อะไรกินตอนผมไม่อยู่จนมันกลับมาเป็นอีกก็ได้ หรือบาเบลอาจแอบกินเศษอาหารที่ตกพื้นตอนผมพาเดินเล่นแล้วเผลอก็ได้ ในสายตาผมเค้าดูแข็งแรงดีปกติทุกอย่าง วิ่งชนลังกระดาษกระเด็นทุกวัน (ดิฟโชว) ช่วงนี้ฝนตกเลยไม่ค่อยพาไปออกกำลังกายเท่าไร คึกเกิน
  • อ่ะนะไม่เป็นไรหรอกครับ โรคผิวหนัง เดียวก็หายครับ ของผมเป็นหนักกว่านี่อีกน่ะครับ ไม่กล้าโชว์ เดี่ยวเพื่อนๆ จะหาว่าไม่ใส่ใจ แต่จริงๆแล้ว ผมก็ใส่ใจนะครับแต่มันเป็นเอง....
  • อ๋อลืมบอกคุณ xinal ไปครับ ว่าต้องไปหาหมอต่อเนี่อง นะครับไม่งั้นไม่หายครับ ...
  • แล้วของไจแอนหายรึยังคับ
    ผมไปทุกอาทิตเลยพอหยุดให้ยาก็ขึ้นมาอีกอะคับ
  • ตอนนี้ผมบอกได้เลยครับว่าเบ่ือหมาแนวบูลล่ี แนวโชว์มาก เพราะเท่าท่ีได้เลี้ยงเอง กับไปสัมผัสมาจากหลายๆแห่ง ก็ทำให้ได้รู้สึกว่ามันไม่ใช่ในแบบท่ีเราชอบในความเป็น Am. Pitbull terrier ด้ังเดิม ร่างกาย แข็งแรง ไม่เป็นโรคง่าย ฉลาด เรียนรู้ได้เร็ว โครงสร้างร่างกายสวยงามสง่า ไม่เหมือนกับหมายุคใหม่นี้ เป็นนู้นเป็นนี่ตลอด คิดแล้วก็เครียดแทนครับ ได้หมาสายพันธ์ุท่ีได้ช่ือว่าสุดยอดของหมา แต่กลับเทียบไอ้ตูบไทยเราไม่ได้เลย พิตท่ีบ้านผมท่ีผ่านมือมา 6 ตัว ก็มีแค่ 2 ตัวเท่านั้นท่ีไม่สร้างความปวดหัวให้เลย แล้วตอนนี้ก็เล็ง original ไว้แล้วด้วย กำลังเข้าไปคลุกคลี ศึกษาดู คนอ่ืนๆใครคิดเหมือนผมบ้างครับ
  • ตอนเริ่มเป็นใหม่ๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    WP_000948.jpg 144K
  • ตอนนี้หายแล้วครับ หมดค่ายา เกือบหมื่น แต่ไม่เป้นไรหรอกใจมันรักนะ หมาเป้นผื่นไปหาหมอ ผมเป็นผื่นรอให้หายเอง 5555
    image
    ไฟล์แนบ
    WP_000039.jpg 156K
  • หืมม....เป็นขนาดนี้ มันคืออะไรครับน่ี ช่วยชี้แนะเป็นประสบการณ์ด้วยครับ
  • ครับผมก็เห็นด้วย นะครับ ที่เราหันมาชอบ แบบเดิมๆ ( original ) แต่ก็ยังงงตัวเองเหมือนกันว่า ทำไมถึงมาเป็น บลูลี่ ตัวนี้บลูลี่ ตัวที่ 2 ครับimage
    ไฟล์แนบ
    WP_000831.jpg 143K
  • original ตัวแรก ตอนประมาณ 7 ปีที่แล้วครับ เรดโน็ต
  • image
    ไฟล์แนบ
    9823.JPG 108K
  • ตัวนี้สายกัดครับ ปีที่แล้วเองimage
    ไฟล์แนบ
    P1290392.JPG 110K
  • ผมไม่รู้เหมือนกันนะ คุณ roughsea มันเป็นเอง จิงนะ ผมอาบน้ำก้อเกือบทุกวัน ผมไปหาหมอ หมอบอกว่า
    สุนัขผม ภูมิต้านทานต่ำ หรือเป็นที่ กรรมพันธุ์ ครับ
  • โอ้ว...สภาพบ้านคล้ายๆกันเลย ไอ้ตัวไหนแสบสุดครับเน่ีย

เลี้ยงเยอะแบบนี้ เวรกรรมคงพอๆกับผมแน่เลย 55

ไม่เกินอีกหน่ึงอาทิตย์ครับ คงได้เร่ิมบทเรียนต่อไป original ในแบบ fighting dog :o013:
  • ครับ ผมก็คิดเหมือนกัน หน้าขาวครอกนี้มีปัญหากันหมด ผมเช่ือครับว่าได้มาจากบาเลียน ตอนเด็กเป็นเหมือนกันค่อนข้างเยอะ แต่ก็ไม่เท่าของคุณ ys นะครับ เป็นเยอะมาก น่ากลัวเลยครับ T T
  • เออ อีกอย่างครับ บาเลียนอาบน้ำใช้น้ำเปล่าตลอด ใช้น้ำยาอาบน้ำไม่ได้เลยครับ นอกนั้นไม่แพ้อะไรครับ
  • แสบสุด ลายเสีอครับขี้อิจฉาครับ และจอมทำลาย เหนื่อยครับ แค่เก็บขี้ก็จะตายอยู่แล้วครับ อิอิอิ
  • บิ๊กบลูก็เป็นค่ะ ขนร่วงไม่มากเท่าไจแอนท์ แต่มีตุ่มขึ้น ทุกวันนี้หาหมอก็แล้ว อาบน้ำทุกวัน ซักผ้าที่เค้านอน เปลี่ยนผ้าเช็ดตัวทุกครั้งก็ไม่หาย คิดว่าโตขึ้นอาจจะหายก็ได้ค่ะ ภูมิต้านทานตอนเด็กอาจจะต่ำ ก็เลยแพ้ง่าย โดนเกสรดอกไม้ก็แพ้
  • image

image

จะเห็นว่าด้านข้างมีตุ่มขึ้นอยู่ค่ะ
    image

image

ไฟล์แนบ
    1212.jpg 114K
    1313.jpg 98K
    1414.jpg 128K
    1515.jpg 77K
  • บาเลี่ยนเชื้อมันแรงสสสสส555

ไจแอนใช้ยาอะไรพอจะจำได้ไม๊คับ

บิ๊กบูลบังเป็นอยู่หรอคับ

ของบาเบลนึกว่าแพ้ไก่ แต่พหยุดกินไก่มาหลายเดือนก็ยังเป็นอีก สงสัยแพ้แชมพูด้วยมั้งเนี่ย หมาไฮโซลูกคุณหนู

เสียค่าหมอไปหลายพันแล้วเลยลองวิธีบ้านๆดูบ้าง กำมะถันกับน้ำมันมะพร้าว

ตอนนี้บ้านเหลืองไปหมดแล้ว >:D< แถมหมาเหลืองด้วย ฮาดี
  • ไม่รู้ยาอะไร หมอฉีดให้แล้วก้อทายาให้ ทุกอาทิตย์ ครับ กำมะถัน น้ำมันมะพร้าว แล้วก้อโยนลงทะเล ก้อแล้วไม่หาย เหลือแต่น้ำมันเครื่องยังไม่ได้ลอง ไม่กล้าลอง กลัวล้างไม่ออก....
  • บิ๊กบลู ต้องฉีดยาทุกๆสามเดือนค่ะ แล้วก็มียาเม็ดให้มากิน ทุกๆสองมื้อหลังอาหาร ค่ะ ขนไม่ร่วงแต่มีตุ่มบ้างค่ะ :-D
  • 555โยนลงทะเลเลยหรอ อันนี้ใครแนะนำเนี่ยไม่เคยได้ยิน

น้ำมันเครื่องก็มีคนแนะนำเหมือนกันแต่ไม่กล้าเดี๋ยวแม่บ้านเอาปืนมายิง55

มีคนบอกให้ลองกินบาฟแบบฟูลคลอสดูแต่ให้เปลี่ยนเป็นเศษเนื้อวัว อันนี้ก็น่าลอง
  • ลองดูครับ ขนาดคนเป็นยังหายเลย นึกว่าใช้กับ ใจแอ้นได้ แถวเพชรก็มีทะเล ลองดูเผื่อหาย จับกดน้ำเลย 5555..
  • ผมจับกดแม่น้ำเพชรมาแล้ว วันรุ่งขึ้นนี่สิวหัวช้างทั้งตัวเลย555555
  • สิวหัวช้างแบบบิ๊กบูลป่าวคะ ที่ตัวเพียบเลย
  • นั่นละคับสิวมีหนองเหลืองๆขุ่นๆ ขึ้นที่ข้อพับขาหลังแล้วก็ตามตัว