ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull กัดคนตายอีกแล้วอะ
  • http://thestar.com.my/news/story.asp?file=/2012/5/9/nation/11255532&sec=nation#.T6oVYNo1_84.facebook

เจ้าตัวนี้เจ้าของเพิ่วได้มาสามเดือนเพื่อมาปกป้องบ้านหลังโขมยเข้า แต่เผลอลืมปิดประตูบ้านหมาวิ่งหนีออกไปขย้ำคนวิ่งจนแน่นิ่งตายไปในที่สุด
  • เค้าบอกว่าเป็น บลู เทอเรีย หนิครับ
  • Bull terrier ค่ะ ช่วยอ่านเเบบละเอียดถี่ถ้วนหน่อยนะคะ ก่อนจะมาโพสตั้งกระทู้เเบบนี้
  • นั่แดิภาพพิตบูลยิ่งเสียๆอยู่ เฮอ! :022:
  • ชี้ชัดๆ Bull terrier kills ไม่ใช่ Pitbull terrier kills นะครับ
  • เอาอันนี้ไปอ่านก็ได้ ผมก็ไม่รู้ว่าบางท่านจะปกป้องกันไปทำไมกับคำว่า pit bull เนี่ย ผมแค่ให้ระวังเท่านั้นว่าหมาที่เราเลี้ยงนั้นต้องเอาใจใส่ดูแล ไม่งั้นมันอาจสร้างความสูญเสียให้กับสัตว์ร่วมโลกอื่นๆ
    http://www.asiaone.com/News/AsiaOne+News/Malaysia/Story/A1Story20120509-344691.html
  • ขอโทษครับคุณขึ้นต้นหัวข้อว่าอะไรละครับ ใช่คำว่า pit bull ใช่ไหมครับ ซึ่งใครไม่ได้อ่านไม่รู้ก็ว่าเอาอีกแล้วpitbullกัดอีกแล้ว แล้วในรูปมัน bull terrier ครับ
  • ลองอ่านอีกข่าวครับ.
  • แล้วทำไม ไม่ตั้งกระทู้ว่า bull terrier?
  • ไม่เข้าใจเหมือนกันเห็นหลายคน สับสนระหว่างสองพันธุ์นี้ มีอยู่วันมีแขกไปที่บ้านเห็นไอ้มินิบูเทอร์เรียที่บ้านวิ่งไปหากระโดดโหยงขึ้นโต๊ะเลยเลย ร้องจ๊าก
    "เห้ย pitbull หมาล่าเนื้อ อย่าปล่อยมันมานะ.." คนตัวเท่าช้างหมาตัวเท่ามด เห็นแล้วเหนื่อยใจ

แล้วก็เพื่อนใน FB อีก บอกผมซื้อหมามาผิด อยากได้บลูเทอร์เรีย แต่ซื้อผิดเป็นพิบู (คุณรีบขนาดนั้นเลยเหรอ )

:-| ดู๊ มันเหมือนกันตรงไหน

image :O
    ไฟล์แนบ
    c2.JPG 144K
  • ข่าวแรก ไม่มีรูปหมา บอกว่าเป็น bull terrier
    ข่าวท่ี 2 บอกว่าเป็น pitbull แต่รูปเป็น bull terrier
    สรุปไม่รู้จะเช่ืออันไหนดี
  • มันก็ข่าวเดียวกันทั้งสองอันนิครับ ของ ASIA ONE พาดหัวผิดน่ะครับ :025:
  • ฮ่าๆๆๆ ขอขำคนโพส แยกไม่ออกว่าตัวไหนพิทบูล ตัวไหนบูลเทเรีย
    ข่าว2อันนี้เข้าไปอ่าน มันข่าวเดียวกัน เหมือนคุณPor บอก แต่ข่าวที่2มันเสือกจั่วหัวข่าวผิด
    ดูหมาตัวที่อุ้มซิ ดูยังไงเป็นพิทบูลว่ะ
    พยายามจริงๆนะ ที่จะให้เป็นพิทบูล
  • :012: ดูยังไงว่าเป็นพิทบูล สายหายหมด!!!
  • ถามมาได้ไงว่า "ไม่รู้จะปกป้องกันไปทำไมกับไอ้คำว่าพิทบูลเน่ีย" ชื่อเสียงของส่ิงที่เรารักมันก็ต้องปกป้องมันถูกเเล้วไมใช่หรือ โดยเฉพาะสิ่งที่มันไม่จริงอย่างข่าวที่คุณเอามาตั้งกระทู้เนี่ย ในเนื้อข่าวเค้าก็บอกว่ามันคือพันธ์ bull terrier รูปในข่าวมันก็รูป bull terrier พอโดนท้วงยังเเถข้างไปอีก ไม่รับผิดชอบในความเข้าใจผิดของตัวเองด้วย เเมนหน่อยดิ่ มาตั้งกระทู้ในเวปนี้ด้วย เพื่ออะไร คนที่เลี้ยงพิทบูลเเบบมีความรับผิดชอบในนี้มันเยอะกว่าที่คุณคิดนะ
  • อีกอย่างเวปที่คุณลงไว้อันเเรก มันคืออันนี้http://thestar.com.my/news/story.asp?file=/2012/5/9/nation/11255532&sec=nation#.T6oVYNo1_84.facebook
    พอคนมาท้วงก็เอาอีกเวปมาให้ไปดูใหม่เพราะตัวเองโชว์ฉลาดไปเเล้ว อย่าโยนความผิดให้คนอ่ืนสิคะ
  • อย่ามาว่าพ่อตาผมนะ

ฮิ ฮิ ล่อเล่นครับ
    พี่เจ้าของกระทู้ครับ ใจร่มๆหน่อยครับ พวกผมก็รักและพยายามทำสังคมพิทบลูให้ถูกต้องแหละครับ
    ผิดถูกว่ากันไป แต่อันนี้มันไม่ใช่พิทบลูจริงๆ ผมว่าพี่ผิดเต็มๆนะครับ

พี่อาจต้องศึกษาพิทบลูให้มากเหมือนถ้าผมจะสนใจมาลินอยหรือไอ้พวกดัช เชดเพลด ผมก้ต้องศึกษาให้มากนั่นแหละครับ

ปล ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่สะกดผิด พอดียังไม่ได้ศึกษาครับ
  • เจ้าของกระทู้ ไม่ได้เลี้ยงพิทบลูใช่ไหมครับ คุณเลยไม่รู้ใช่ไหม ว่าพวกผม ปกป้อง คำว่าพิทบลูทำใม ก็อย่างเวลาหมากัดคน ตาย โทษ หมา ไม่โทษ คนเลี้ยง
    แล้วก็มาว่าหมาพิทบลู ดุ ๆ แล้วพอหมาทำดี มึงเคยเอาลงหนังสือพิมหรือว่า สื่อต่างๆบ้างไหม เอาแต่ด้านลบ ออกข่าว จวย
    http://pitbullzone.com/community/discussion/29985/pitt-va-beer เอานี่ไปอ่านดูแล้วค่อยๆคิดนะครับ
  • ใช่แล้วครับ คุณเข้าใจผิดหรือตั้งใจจะทำลายชื่อ พิทบลู ละครับ
  • แจ๋วอ่ะ คนตั้งกระทู้ มีความรู้เกี่ยวกับสามพันธ์ สุนัข มาก คุณเป็นคนที่ฉลาดในด้านโง้มากเลย :-D :-D :-D
  • เจ้าของกระทู้ --ไสหัวออกไป แล้วไม่ต้องกลับมาที่นี่อีก-- สังคมนี้ไม่ต้องการคนแบบคุณ

ไม่สร้างสรรค์แล้วยังมาทำลาย
  • bull terrier ครับไนรูปยังไงก็bullterrier
    show buffolo มากๆครับ
    you are a very dumb person :-))
  • บู เทอเรีย สามารถ ฆ่าคนได้ด้วยหรอครับนี่เห็นน่าตาบื้อๆ ผมว่าอยู่ที่คนมากกว่าครับ ที่จริงพิทบูลเป็นหมาที่เชื่อฟังคำสั่งมากๆเลยครับเท่าที่ผมสำผัสและเปรียบเทียบกับหมาพันธ์อื่นๆที่เลี้ยงพร้อมๆกัน พิทบูลที่บ้านผมสอนไม่ให้กัดคนเลยแม้จะกัดแค่ทักทาย เค้าไม่เคยกัดมือคนเลยครับ จะเอาแค่หัวถู คางถูอย่างเดียวถ้าจะกัดมือคนเล่นแค่ผสั่งคำเดียวว่า "อย่ากัด" แค่นี้เค้าก็จะหยุดทันทีครับ แต่พันธ์อื่น สอนเท่าไรบอกอย่ากัดๆ มันก็จะกัดครับ

แต่อย่างว่าพิทบูลส่วนมากคนต้องการเลี้ยงให้ดุเลยมักจะดุ ถ้าเราเลี้ยงให้ไม่กัดผมผมเชื่อว่าพิทบูลไม่กัดคนแน่นอนครับ แต่สัตว์อื่นไม่รับประกันนะครับ ^ ^
  • ถ้าเป็นเมื่อก่อน เจอน้าผีใส่แตกแน่ขอบอก555
  • โง่แล้วอวดฉลาด ทีหน้าทีหลังดูให้ดีๆก่อนนำมาโพสครับ มันเสียความรู้สึก :o034:
  • พิทบูลมันไม่ใช่ปีศาจไม่ใช่ฆาตกรครับ มีเรื่องแต่ละทีโยนให้พิทบูลตลอด หมาไม่ได้เลวครับคนเลี้ยงต่างหาก ไม่เอาใจใส่ ไม่ดูแลพอมีเรื่องยิงหมาทิ้งแล้วจบ ถึงเวลาหามาเลี้ยงกันใหม่ บอกได้คำเดียวครับไม่ว่าหมาพันธุ์ไหนมันอยู่ที่คนเลี้ยงครับ อย่าไปโทษหมามันเลย "สายพันธุ์พิทบูลเกิดขึ้นมาก็เพราะคนนี่แหล่ะเป็นคนสร้างมัน"
  • หึหึหึ. มีสปิริตหน่อย. ผิดพลาดก็แก้ไขเรื่องแค่นี้. มันไม่เห็นต้องอายเลย =D>
  • อุ๋ย!!! พิทบูลมีดั้งด้วย แนวๆ