ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้มีกระแส หมาลากสีบูลครับ
  • ในสนามลากส่วนมากในบ้านเราเห็นแต่สีแดงทั้งนั้น (ส่วนตัวผมก็ชอบหมาลากสีแดงและที่มีก็หมาลากสีแดงครับ) อยากให้มีคนคิดจะทำหมาลากสีบลู มาเป็นคู่ปรับหมาลากสีแดงบ้างจังครับ วงการจะได้มีอะไรใหม่ๆให้เล่นกัน หมาแดง แข่งกับหมาสีบลู ในสนามลาก น่าจะสนุกไปอีกแบบนะครับ ตอนนี้ทุกๆสนามหมาแดงกินขาดเรื่องการลาก (หุ หุ ยุเติมเชื้อไฟให้มีคนอยากสร้างหมาสีบลูสายลาก)

บลูนี่คือกล้ามเนือ้เหมือนหมาแดงสายลาก และมีสีขาวไม่เกิน 5 เปอร์เซ็นต์ของสีบลูนะครับ มีใครอยากลองบรีดกันบ้างนี่ :o043:
  • ของผมก็ลากได้ครับแต่มันเป็นบูลลี่แล้วก็หอบเร็วครับ 555+
  • มันก็น่าแปลก ทำไมหมาลากส่วนมากจึงมีแต่สีแดง
  • คราวนี้ทำหมาแดงไปลาก ถ้ามันทำให้ขายหน้า
    งวดหน้าจะฟิตบูลลี่ไปลากแทน ส่วนหมาแดง
    ขอเลี้ยงไว้เก็บขี่ :-D
  • เฮ้ยไม่ได้นะ มูดดี้มันมีดีพอที่จะเข้าป้าย แต่โชคร้ายมันมีน้ำหนักตัวอยู่ในกรุ๊ปอ๊อฟเดดเท่านั้นเอง ฮ่าๆๆๆ
  • หมาแดงนิสัยมันจี้ดอยู่แล้ว คนเลยนิยมนำมาลากกัน ยิ่งถ้าสาย
    พ่อแม่ลากได้ ก็ซื้อลูกมาฟิต เพราะรู้ว่าโตขึ้นมา แข่งขันลากได้ชัวร์

ส่วนหมาสีบลูหนึ่งในพันเท่านั้น ที่จะนำมาลากกัน เพราะคนส่วนมาก
    ตั้งคำถามไว้ก่อนเลยว่า โตมามันจะลากได้เหรอเปล่า? ต้องใช้
    พรสวรรค์จากเจ้านาย มากกว่าความสามารถจากตัวหมา ที่อเมริกาตัวแรก
    ที่แข่งชนะพิทบูลเร็ดโนสได้อย่างสบาย ก็คือ Greyline's Goliath ครับ

http://m.youtube.com/watch?v=n52CbgzSyfI

• ขอสนับสนุนด้วยคนครับ

imageimage
    ไฟล์แนบ
    A27950[1].jpg 60K
    A29856[1].jpg 100K
  • ไม่มีรถลาก ไม่มีสายลาก มีแต่รถเข็นกับปลอกคอแล้วก็ พิทบูล
  • เดี๋ยวอาทิตย์หน้าหมาผมจะมาซ้อมลากอีกที ช่วงนี้ผมอะหมดไฟงานบานเลย :024:
  • หมาคุณKong26 ผมว่าน่าทำนะครับ หุ่นมันก็ให้ :-D

แต่ต้องเติมไฟคนนิดหน่อยฮ่าๆ
  • image

อีก 8 เดือน ต้องการคู่ปรับสีบลูครับ :o028:
    ไฟล์แนบ
    รูปภาพ[1].JPG 36K
  • หัวใจของการลากน้ำหนัก คือไฟในตัวของแฮนเล่อร์ครับ

ถ้าใจรักซะอย่างมันก็หาทางเอาจนได้นั่นละ แต่ถ้ายกข้ออ้างสารพัด รอจนชาติหน้าก็ไม่มีโอกาสได้เข้าร่วมครับ
  • มีส่วนครับ เพราะแฮนด์เล่อร์บางคนก็หมดปัญญา ที่จะต่อสู้กับหมาสีบลูจริงๆ... :015:
  • คงต้องคอยชมตำนานหมาสีบลูตัวแรก ของเมืองไทยไปด้วยกัน...
  • ตอนนี้กำลังปั้นครับ รออีกสักนิด จะมีสีบูลลงสนามแน่นอน ตอนนี้กำลัง7เดือน
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF3026.jpg 137K
    DSCF2786_resize.JPG 136K
    DSCF2787_resize.JPG 119K
  • จะคอยตามเชียร์นะครับ ชอบคนมุ่งมันแบบนี้ครับ
  • คุณก้องซ้อมแล้วนําวินเซ้นค์มาร่วมได้ยิ่งดีครับ กทม.จะได้มีบูลลี่แมนลุ้นกับเค้ามั่ง:015:

หุ่นให้มากเลยครับ Open สีบลูตัวนี้...