ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ขอสวัสดีทุกๆท่านครับมาคุยกันเรื่องการฝึกกันหน่อย หมาน้อยที่น่ารักโตขึ้นจะเป็นหมาที่มีคุณภาพหรือไม่นั้นมันก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเจ้าของว่าจะฝึกและใส่ใจมากแค่ใหน

การฝึกสุนัขนั้นมีประโยชน์หลายข้อ(ไม่ขอพูดถึง)คิดว่าสมาชิกทุกท่านคงจะทราบดีอยู่แล้วแต่ที่ผมเห็นเป็นประโยชน์อย่างหนึ่งสำหรับผมก็คือ ลดอาการก้าวร้าว อยู่ร่วมกับสมาชิกในครอบครัวได้

การฝึกสุนัขของผมก็ไม่ได้จริงจังอะไรก็เน้นในเรื่องการดำรงชีวิตประจำวันนี่แหละครับ เช่น เจอหน้ากันหลังจากกลับมาทำงาน(หากสุนัขไม่ได้ฝึกเวลาเห็นเราจะตื่นเต้นดีใจและชอบกระโจนใส่ ตอนเด็กๆก็ยังพอรับได้แต่ถ้าโตไปมีหวังเราหงายท้องกันพอดี)จากที่เคยกระโจนใส่ เราก็สั่งให้เค้านั่งลงแล้วทักทายนิดหน่อยผมเชื่อว่าการฝึกและคำสั่งจะช่วยให้สุนัขมีคุณภาพที่ดีได้ครับ :-D

image

image
    ไฟล์แนบ
    q1.jpg 152K
    q2.jpg 113K
  • เห็นแวบๆ ก็รู้ว่าหนามาก อกกว้างด้วย เยี่ยมเลย
  • แน่ใจหรือว่ามันคือเพื่อนกัน???
    image

ผมไม่เคยไว้ใจเลย พิทบูล เพื่อน พิทบูล....!!!image
    ไฟล์แนบ
    q3.jpg 180K
    q5.jpg 182K
  • เย้ยไมมันใหญ่กว่ากรามล๊อคเยอะจัง
  • ผมไม่ได้อัดอะไรเลยนะครับ อาหารเม็ด กับ นม(บางครั้ง)
    image

เรามาฝึกพื้นฐานกันเถอะ
    image

อย่าปล่อยให้มันอยู่ตามลำพังเด็ดขาด
    image

ขอให้มีความสุขกับเพื่อนสี่ขาทุกๆท่านนะครับ :013:
    ไฟล์แนบ
    q6.jpg 164K
    q7.jpg 172K
    q8.jpg 176K
  • เห็นเท้ามันแล้วกลัวเลย ถ้าเอามาลูกพี่จูงไม่ไหวแน่ น่าจะสี่สิบโลขึ้นแน่ๆ
  • ขอทีเด็ดกรามล้อคหน่อย จะเจ๋งจริงเปล่า :)>-

รับรองใหญ่กว่าและที่สำคัญจะต้องจี๊ดกว่าแน่นอน ฟันธง...อิอิ :-))
  • ดูคลิปแล้วสุดยอดจริงๆ วันไหนเอามาดีวัน ขอชมเป็นขวัญตาหน่อย
  • ขอบคุณพี่เก่ง พี่ชายใจดีคร๊าาาาบที่ช่วยลงวีดีโอให้ ขอบคุณครับผม :)
  • พยายามให้มันเล่นเยอะๆ มันจะได้คึก ทุกครั้งที่ได้ออกจากบ้าน
    เวลาออกกำลังกาย แรกๆอย่าเพิ่งหนักมากจนมันรู้สึกว่ากำลังโดนทำโทษนะครับ
  • นี้แค่น้ำจิ้มครับ เดี๋ยวกลัวคู่แข่งหมดกำลังใจ(โม้)ฮ่าๆ เจอกันแน่ครับป๋า
  • เห็นแบบนี้พี่ก็ดีใจด้วยจริงๆครับ วันไหนว่างพามาดีวันครับ พี่อยากเห็นมันสืบทอดตำนานต่อจากพ่อมันครับ
    กรามล๊อค ข้อเสียมันคือ เล็กๆมันขี้กลัว ความมุ่งมั่นจึงต่ำไปนิด ถ้าไม่เอาคือไม่เอาเลย กำลังหาทางแก้อยู่ครับ
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จะพยายามปูไปเรื่อยๆตั้งแต่เด็กๆให้คุ้นเคยและจะไม่หนักเกินไปครับ(ความปลอดภัยในตัวลูกหมา)

• เรายังมีทีเด็ดอีกนะ....?แต่ขออุบไว้ก่อนใช่ใหม บาซ่าส์....!!!โฮ้วๆ โฮ้วๆๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    q9.jpg 158K
  • ศึกนี้ยิ่งใหญ่นัก555
  • ดาวรุ่งดวงต่อไป หมาเทพๆทั้งนั้น

สงสัยหมาที่บ้านหมดโอกาสเกิดแน่เลยเรา กลุ้มเล่ย :o017:

ยิ่งต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม และซ้อม เฮ้อ :m11:
  • แพ้ในสนามไม่เป็นไร แต่อย่าแพ้ใจตัวเอง ฮา ....
  • ท่านแมน โครงสร้าง กระดูก เห็นแล้วเกิดกิเลส :)
  • สวัสดีครับผู้หมวด
    สวัสดี คุณpower pit ครับ
    สวัสดีพี่เก้ว

กลัวจะเป็นอย่างเดียว หมูสนามจริง สิงห์สนามซ้อม :-)) ครับพี่มาร์ค
  • มามร่วมซ้อมกับกลุ่มยังเติร์กซิครับ เดี๋ยวนี้ไม่ธรรมดากันแล้ว
  • เยี่ยมมากแมน เห็นอนาคตเลยครับ :063:

ระวังรถหน่อยน่ะ :)