ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายแม่พันธู BULLY
  • 4 ขวบ เพด UKC ให้ลูก 3 คอก ตัวหนามาก แข็งแรงสมบูรณ์ฟิตเปี้ยขาย 8,000 บาท
    สุนัขไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น
    สนใจโทรคุยตกลงรายละเอียดได้ครับ 0897606239
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    251741.jpg 33K
    199719.jpg 73K
  • ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยคับ เหตุผลที่ขาย ให้ลูกมากี่คอก คอกละกี่ตัว
  • xinal ถูกต้องคร๊าบ

ปัจจุบันเราอยู่ในโลกของเสรีภาพไม่มีใครตั้งกฏเกณพ์เพื่อบังคับใครได้หรอกครับ
    เราอยู่ในสังคมเดียวกันมาร่วมกัน ช่วยกันสร้างมาตรฐานสังคมให้ดีขึ้นเถิดครับ

ผมเห็น จขกท ลงขายเจ้าตัวนี้หลายครั้งแล้ว
    ผมอยากให้มันได้ไปอยู่กับเจ้าของใหม่ที่รัก ทีพร้อมและเข้าใจมันจริงๆ
    กลัวว่าถ้าไปอยู่กับเจ้าของที่ไม่เข้าใจเหตุผลที่แท้จริง หวังประโยชน์อื่นจากการเลี้ยงมัน
    สุดท้ายผิดหวังขึ้นมาเจ้าตัวนี้อาจถูกเปลี่ยนมืออีกหรือกลายเป็นหมาจรได้

หวังว่า จขกท คงคิดเช่นเดียวกัน จึงยังไม่ตัดสินใจขายให้ผู้ซื้อทั่วๆไป
  • มันโตขนาดนี้แล้ว มันจะเอาอยู่หรอ คับ ถ้าไม่ใช่ไปตกอยู่ในมืออาชีพจริงๆ
  • นี่แหละตัวอย่างของคนที่ไม่รู้จักความรับผิดชอบ คุณเลี้ยงมันมาจนอายุ 4 ขวบแล้วออกลูกมา 3 คอก
    ทำคุณประโยชน์ให้คุณไปตั้งเท่าไหร่ พอเริ่มแก่คุณก็เอามันออกมาขาย ลดราคาไปเรื่อยๆจนเหลือ 8000
    ใครฉลาดก็ซื้อไป เมื่อซื้อไปแล้วกรุณาเลี้ยงมันต่อไปจนมันตายด้วยล่ะ อย่าเอามันไปปล่อยหรือขายมันทิ้งอีก สงสารมัน
    อย่าเห็นแก่เงินกันนัก คอยแต่จะปั๊มๆลูกหมามาขาย สงสารแม่มันมันบ้างถึงมันเป็นสัตว์แต่มันก็มีชีวิตมีจิตใจมีความรู้สึกนะครับ
  • มีเหตุผลอะไรที่ไม่เลี้ยงต่อแล้วหรอคับ จะเลิกเลี้ยงหมาแล้วรึยังไง รึปัญหาครอบครัว

แต่ผมยังหวังว่าคงไม่ได้เห็น คุณQB_home ซื้อแม่พันตัวใหม่ มาเพาะขายลูกแล้วก็ขายแม่ตอนหมดประโยชอีกนะคับ

หวังว่าคงจะไม่มีโรงงานปั๊มลูกมาสนใจนะ

อย่างน้อยๆก็พาไปทำหมันซะ อย่าขายให้ไปทำพันเลยคับ
  • แม่หมาตัวนี้นิสัยดีไม่ดุ ผมซื้อต่อมาอีกที ตอนซื้อเค้าให้ลูกมา 2 ท้องครับ (ซื้อมาในราคา 20,000 บาท) ค่าทับตังหาก
    อยู่กับผมให้ลูก 1 ท้อง ผลงานการจ่ายลูกก็ค่อนข้างดี ตอนนี้จะลดจำนวน (เลี้ยงแค่ตัวเดียว) ไม่อยากเพาะหมาไม่มีเวลาจริงๆ เลี้ยงหลายตัวมันเหนื่อยครับ จึงลงประกาศขายให้สำหรับผู้ที่มีความพร้อมกว่า

ดีกว่าผมตั้งกระทู้แจกฟรี หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ขอบคุณสำหรับบางท่าน ที่พูดด้วยเหตุผลไม่ใช้อารมณ์ หรืออคติครับ ;-)
  • MXZ

ผมว่าคนประแบบคุณควรนิ่งๆไว้ ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราว เห็นเค้าคุยอะไรกันก็ตามน้ำ ใส่ไว้ก่อนค่อยว่ากัน
    หมา 4 ขวบ เพิ่งให้ลูกแค่ 3 คอก คุณว่าปั้มหมา เอาอะไรคิดครับ
    พ่อพระจริงๆ :-$
  • ความจำเป็นของแต่ละคนบางที่มันมาหลังจากความพร้อมเสมอใครไม่เจอไม่รู้หรอกให้มันไปอยู่กับคนที่รักจริงๆนี่สิหายาก ยังงัยก็ให้หาบ้านให้มันได้ไวๆนะครับQB_home
  • ถ้าไม่ต้องการเพาะจิงๆก็ทำหมันก่อนนะคับ ผมขอร้อง เพราะหมาไม่ขี้เร่เลย ไม่อยากให้ตกไปอยู่ในมือคนบางประเภทจิงๆ
  • ผมว่ามาลงขายก็ไม่แปลกมีคนซื้อก็จบ. อย่าแจกอย่าขายถูกๆนะ. และหมาน่าจะตรวจโรคดูก่อนว่ามีโรคประจำตัวปะ. แค่นี้เอง
  • newhand ความจำเป็นของแต่ละคนบางที่มันมาหลังจากความพร้อมเสมอ ใครไม่เจอไม่รู้หรอก
    =D>
    ขอให้ได้บ้านใหม่ที่พร้อมดูแลนะคะ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ :)
  • ปิดการขายครับ :)
  • หน้าเสียด้ายครับ ตัวนี้จ่ายลูกดีครับ