ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีเรื่องอยากถามพี่มาร์กครับ
  • คือว่าผมฝึกให้หมามันเล่นสปรีงโพผมพึ่งฝึกไห้มันกัดลูกบอลกับมือหัดไห้มันแย่งกับมือผมมันกะโด้ดใส่ผมเหมือนที่พี่มาร์กสอนแย่งกันมันก็กัดเป็นพอสมควรนะครับแต่พ่อผมไม่ไห้ผมทำแบบนั้นเพราะว่ากลัวว่ามันจะเกิดความเคยชินในการกัดนะครับแล้วไปกัดคนอื่นนะครับเเล้วอยากทราบว่าผมควรทำอย่างไรคับขอบคุณครับ
  • อธิบายให้คุณพ่อเข้าใจว่ามันเป็นเกมส์ เป็นการออกกำลังกายครับ

ส่วนการฝึกเชื่อฟังคำสั่งเราก็สามารถสอนให้เขาอยู่ในวินัยได้เช่นกันครับ
  • เห็นด้วยครับ หมามันรู้น่ะว่าอะไรคือเล่น อะไรคือจริง เราแค่คอยสั่งและควบคุมมันให้ได้ก็พอ.
  • ครับขอบคุณพี่มาร์กและพี่ๆทุกคนด้วยครับ