ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไปไหน...ไปด้วย
  • imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0621.jpg 203K
    รูปถ่าย0585.jpg 148K
    รูปถ่าย0624.jpg 290K
    รูปถ่าย0518.jpg 297K
    รูปถ่าย0524.jpg 273K
    รูปถ่าย0514.jpg 215K
  • จากกระทู้ที่ผมเคยลงไปครั้งก่อนนี้ เจ้าพิซซ่าขาหลังมันมีปัญหา งดกิจกรรมหนัก แต่ผมกับครอบครัวก็ไม่อยากปล่อยให้มันอยู่บ้านตัวเดียว เวลาไปไหน หรือทำกิจกรรมอะไร ผมก็จะเอามันขึ้นรถไปกับผมด้วยตลอดครับ
  • สอบถามนิดนึงครับเวลาพาหมาเราไปข้างนอกเกิดไปเจอหมาเจ้าทิ่นหรือหมาจอนจัดบริเวณนั้นที่ไม่ค่อยเป็นมิตเท่าไหร่พี่มีวิธีจัดการยังไงครับแนะนำหน่อยครับผมมือไหม่
  • น่ารักจัง เรารักมัน มันก็จะรักเราเช่นกัน
    เหมือนเป็นเพื่อนเลย ชอบค๊ะ ครอบครัวของคุณ anom อบอุ่นดี :067:
  • เห็นแล้วมีความสุข
  • ที่เคยพาไป ผมจะสังเกตุอาการหมาอื่นก่อนครับ ส่วนใหญ่หมาเจ้าถิ่นมันจะเข้ามาหาในหลายรูปแบบ บ้างก็ขู่แยกเขี้ยวแต่ไม่เข้ามาใกล้ บ้างก็เห่าวิ่งไปวิ่งมา บางตัวก็เดินหนีถ้าหมาเราเข้าไปใกล้ พอดีเจ้าพิซซ่าของผมมันยังเด็กครับ ยังกัดไม่เป็น ผมก็เลยกลายสภาพเป็นคนปกป้องมันแทน คือถ้าหมาเจ้าถิ่น วิ่งเข้ามาทำท่าจะกัดผมก็จะไล่มันไป (โดยการขวางระหว่างหมาอื่นกับหมาเรา และส่งพลังงานให้มันรู้ว่าเราไม่กลัวมัน ไม่ใช้ไม้ หรือส่งเสียงดังโวยวาย) เคยมีอยู่ครั้งหนึ่งพาไปวิ่งสวนสารธารณะที่บ้านครั้งแรก หมาเจ้าถิ่นวิ่งปรี่เข้ามาจะกัด ผมไม่ทันตั้งตัว ก็เลยเสยปลายคางเบา ๆ มันไปทีนึง ไม่ได้ตั้งใจจะทำร้ายมันแต่ด้วยปฎิกิริยาตอบสนอง :)
  • ช่วงที่งดกิจกรรมหนัก ผลที่ได้มันก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ :) imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0587.jpg 161K
    รูปถ่าย0588.jpg 150K
    รูปถ่าย0589.jpg 154K
    รูปถ่าย0576.jpg 162K
    รูปถ่าย0580.jpg 172K
  • สุข สุดๆครับ
  • เห็นแล้วมีความสุขจังเลยครับ
  • เนื้อตัวสะอาด ที่หลับที่นอนสบาย ได้เปิดหูเปิดตา พาออกกำลัง

ผมว่ามันมีความสุขสุดๆไปเลยครับ ^_^
  • ครอบครัวคุณภาพ ตัวจริงครับ :063:

ภาพสวย ได้อารมณ์ดูแล้วได้ใจจัง กดLIKE กดLIKE
  • อยู่ที่ไหนหรอครับ....วัดคุ้นๆ เเต่ไม่รู้ใช่ที่ผมคิดป่าว ส่วนฝายน้ำล้นก็สวยมากน่าพักผ่อน เห็นเเล้วอยากตกปลาจริงๆเลยครับ 55+
  • สุดยอด!! :063:
  • ผมอยู่คลองห้า ปทุมครับ อยู่วันเสาร์-อาทิตย์ วันจันทร์ถึงศุกร์อยู่แฟลตแถวสนามเป้าครับ เจ้าพิซซ่ามันเป็นหมาแฟลตครับ :) imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5679.JPG 178K
    IMG_5692.JPG 191K
    IMG_5690.JPG 100K
    IMG_5694.JPG 212K
    IMG_5701.JPG 213K
  • อยากเกิดเป็นหมาบ้านนี้จัง
  • ครอบครัวอบอุ่นน่ารักมากมาย
  • ผมชอบคนเลี้ยงหมาอย่างนี้จริงๆ
  • รักครอบครัวนี้จังเลย
  • เหมือนบ้านเราเลย เวลาไปเที่ยวไหนก็พาหมาไปด้วยกันตลอด ขอยกนิ้วให้กับครอบครัวนี้เลยค่ะ พวกคุณเยี่ยมมาก พิซซ่าโชคดีสุดๆ
  • หมาตัวนี้โชคดีจริงๆ ได้เจอเจ้าของที่รักมากกว่าอยากเลี้ยง