ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบว่าทำไมต้องจับหมาผสม
  • ผมแปลกใจน่ะครับ เห็นมีการจับ ล็อก ผูก ให้มันผสมพันธ์ อยากทราบว่าทำไมมันยากเย็นจังครับ หรือว่ามันยังอ่อนประสบการณ์ทำให้ผสมไม่ได้
  • เพราะส่วนใหญ่มันขึ้นเองไม่เป็นครับ บางทีตัวเมียไม่ยอมแล้วขู่ตัวผู้ทำให้ตัวผู้ไม่กล้าก็มี
    หรือบางที่พวกบูลลี่ที่มีปัญหาด้านการหายใจ บางครั้งถ้าขึ้นแล้วยังไม่ได้ซักที อาจจะเหนื่อย
    แล้วเป็ฮีทสโตรกตายก็ได้ครับ
  • โอ๋ อย่างนี้สินะคับที่เรียกว่า ตาย คาอก...
  • อย่างนี้นี่เอง ผมมีตัวเมีย จะเอาไปผสมน่ะครับ ลองถามผู้รู้ดูว่าจำเป็นแค่ไหน ขอบคุณมากครับ
  • มันเป็นการลดอัตราเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นจากการผสม เพื่อไม่ให้สูญเสียทั้งสองฝ่าย ไม่ใช่แค่หมาครับ.