ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาเป็นเม็ดพืนอดงๆ
  • ใช้ยาไรทาดีไปหาหมอฉีดยาก้อไม่หาย
  • เป็นพืนแดงๆคับ
  • สบู่ยา vibra ครับอาบวันละ2ที่ หม้าจะหยา แต่ผมว่าไปหาก่อนดีกว่าว่ามันแพ้อะไรนะครับท่าไม่รู้ว่าแพ้อะไรเดียวก็เป็นอีก
  • รายละเอียดน้อยจังคับ เอาเป็นว่าขอแนะนำแบบรวมๆละกันคับ pitbull เป็นสุนัขที่ผิวแพ้ง่ายมากครับ บางทีไปเล่นดินเล่นทรายมาก็เป็นผื่นแดง อันนี้หายได้เองแต่ไม่ไวนัก ก็หาวิตามินเสริมให้กินพยายามให้เขามีสุขภาพที่ดีมีภูมิเองจากภายในดีกว่า ให้ได้ออกกำลังกายอย่างเหมาะสม แนะนำให้กินนมแพะครับ สุดยอด แต่ถ้าเป็นผื่นแล้วมีทีท่าจะมากขึ้นทุกทีไปให้หมอตรวจหาเชื้อเถอะครับให้สงสัยก่อนว่าเป็นขี้เรื้อนหมอตรวจให้แป็บเดียวรู้ ตัวเชื้อมันเหมือนจรเข้เลย(ดูในกล้องครับ)ฉีดยา8เข็มห่างเข็มละ1สัปดาห์ทุกอย่าต้องใช้เวลาครับ ปล่อยไว้นานเดี่ยวมีอาการต่อมน้ำเหลืองโตอีกยุ่งเลย เป็นขี้เรื้อนเปียกอาบน้ำบ่อยไม่ได้ครับไม่ค่อยเป็นอันตรายกับมนุษย์ เป็นขี้เรื้อนแห้งติดคนนะครับ ให้ชัวร์หาหมอ(ดูร้านดีๆหน่อยครับบางทีแพงก็ไม่ได้หมายความว่าดีเสมอไป)สุนัขมีเชื้อแทบทุกตัวหละครับไม่ต้องตกใจ แต่ที่แน่ๆต้องช่างสังเกตุและขยันเพิ่มพูนความรู้ครับ พอมีประสบการณ์อยู่บ้างเล็กๆน้อยๆหวังว่าคงเป็นประโยบน์นะครับ
  • อย่าให้สุนัขนอนในที่ชื้นแฉะครับ
  • ขอบคุนมากโดน ค่ายาไป800แล้วลกลงไวมาก