ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายบูลลี่ถูกด่วนๆ
  • ผมซื้อมาจาก http://www.chiangmaidogs.com/market/dogs/cats,9-36-14747/ ตอนนี้ไม่มีเวลาเลี้ยงแล้วครับ 082-3885880
    ไฟล์แนบ
    900-rl6y5h13r4c7as.jpg 117K
    900-aq04958qc21huh.jpg 118K
  • 082-3885880 ด่วนเลยครับ
  • รูปล่างรูป พ่อมันครับ
  • ไม่ทราบอยู่ จ. ไรครับ
  • ไม่มีเวลาเลี้ยงซื้อมาทำไมแต่แรก โคตรปัดความรับผิดชอบสุดๆเลยวะ ตัวยังนิดเดียวเอง จะขายด่วนอีกตังหาก ไม่ถ่ายหน้าตัวเองมาให้ดูด้วยละ ตอนซื้อไม่คิด พอมีปัญหาก็ปัดทิ้งเอาง่ายๆ คนยังงี้จะเจริญได้ไง
  • อยู่ เชียงใหม่ครับ (ความจำเป็นของคนเรามี ไม่เหมือนกันครับ) บางทีบางเรื่อง ก้อเข้ามามีบทบาทในสภาวะ จิตใจของคนเรา และอธิบายไม่ได้ครับ
  • มีปัญหาอะไรก็ปรึกษาพี่ๆในเวบก็ได้ ดีกว่ามาประกาศขายหมาทิ้ง เพราะเวบนี้ไม่ได้มีเอาไว้สงเคราะหมาพิทบูล แต่ให้สาระความรู้และมีตติ้งกัน ในนี้มีคนทุกเพศทุกวัยทุกสายอาชีพปรึกษาได้ทุกเรื่อง
  • อีกแล้วคับพี่น้อง
  • เชียงใหม่เหมือนกัน แถวไหนครับขายเท่าไหร่
  • คิดดีๆก่อนซื้อนะคับ ไม่ได้ว่าหมาไม่ดีแต่เจ้าของแบบนี้ไม่ควรสนับสนุนอย่างยิ่งคับ
  • ผมว่ายกเลิกตลาดซื้อขายเลยดีมั้ยครับ
  • xinal จขกท อย่า ดาวมหาลัย หายไปเลย เนอะ

คนบางคนก็ช่างเป็นบัวใต้น้ำซะเหลือเกิน

การค้าขายเป็นเรื่องปกติของโลกใบนี้ แต่สังคมที่ดี ควรพยายามสร้างมาตรฐาน

ความแตกต่าง ระหว่าง

พ่อค้าที่ดีมีความรับผิดชอบและจรรยาบรรณ กับ
    พ่อค้าที่ขาดความจริงใจเอาเปรียบ ทั้งตัวเองและผู้บริโภคออกมาให้เห็นอย่างชัดเจน
    แล้วผู้บริโภคจะเป็นผู้ตัดสินเอง

ข้อมูลและความรู้และความรับผิดชอบจึงจำเป็นอย่างสูงสุด
    เพราะนี่คือ "การค้าชีวิตผู้อื่น" ถึงแม้มันจะเป็นแค่ชีวิตหมาก็ตามที
  • เพราะนี่คือ "การค้าชีวิตผู้อื่น" ถึงแม้มันจะเป็นแค่ชีวิตหมาก็ตามที :063:
  • การทอดทิ้ง และ ขาดความรับผิดชอบในชีวิตสัตว์เลี้ยง เล็กๆน้อยๆ

การเพิกเฉยและสนับสนุนในการกระทำเช่นนี้

นี่เอง.......

มันจึงเป็นจุดเริ่มต้นที่ ตกต่ำและย่ำแย่ของสังคมไทย

ไม่แปลกใจเลยที่ทุกวันนี้ บ้านพักคนชรายังมีไปทั่วทุกภาค
    ไม่แปลกใจเลยข่าวทำแท้งทอดทิ้งชีวิตเด็กน้อยๆและ มูลนิธิ บ้านเด็กกำพร้ายังคงทำงานกันอย่างหนัก

เพราะคนส่วนใหญ่ยังมองข้าม การพัฒนาจิตใจ กันนี่เอง

• คน "บางคน" ไม่เคยเห็นค่าของชีวิตอื่นใดๆ เลย พ่อ แม่ พี่ น้อง ลูก เมีย เพื่อนฝูง หมา แมว ฯลฯ จะเห็นค่าก็เพียง "ชีวิตของตัวเอง" เท่านั้น

ปัญหาหลายๆ อย่างจึงตามมาในบ้านเมืองนี้ เมืองพุทธที่นับถือศาสนาแค่ ถวายสังฆทาน ใส่บาตร สะเดาะเคราะห์ รดน้ำมนต์ ขอหวย ฯลฯ แต่ไม่เคยเข้าใจ "แก่นแท้" แห่งพุทธ

:o034:
  • ผมไม่ได้เจตนาว่ากล่าว หรือเอาเรื่องกับเจ้าของกระทู้เป็นการส่วนตัวนะครับ

เพราะเรื่องทีมันเกิดขึ้นแล้วไม่มีประโยชน์มาด่าทอกัน...พูดความจริงแล้วช่วยกันหาทาางแก้จะดีกว่าครับ

แต่แค่อยากให้ผู้ที่กำลังตัดสินใจจะรับผิดชอบชีวิตผู้อื่น หรือผู้เลี้ยงรายใหม่

อ่านแล้วคิดให้หนักๆ นำไปเป็นตัวอย่าง กับตัวเอง

เรื่องประเภทนี้ ป้องกันได้ โอกาสเกิดซ้ำจะได้น้อยที่สุด
  • the_door

พูดได้....โดนจัยยยยส์ :o027:
  • เช่นกันกับ power_pit ครับ (แค่พูดรวมๆ เฉยๆ ตามอารมย์พาไป ไม่ได้เจาะจงเช่นกัน) เดี๋ยวจะเข้าใจผิดว่าเจาะจงคุณ ^:)^
  • http://www.pantipmarket.com/pet/dog/dogs/medium/pitbull/
    เขาขายที่นี้ไม่ได้เขาก็ย้าย ไปขายที่อื่น เราแก้ปัญหากันถูกทางแล้วรึ :)
  • กำจริงๆ พิทบูลเอ๊ย เข้าไปดูตามลิงค์ข้างบนแล้วตกใจ :o034:
  • Amarican _euro

ไม่ใช่แค่พันทิพครับ เอเชียบูลลี่ ด้วย
    ธรรมชาติของคนขายครับ ตรงในมีช่องทางขายตรงนั้นคือตลาด

ผมได้บอกไปแล้วเรื่องที่เกิดขึ้นแล้วมันแก้ไขยาก ยิ่งกับการหวังเปลี่ยนแปลงผู้อื่นยิ่งยากเข้าไปใหญ่

แต่สิ่งที่เรากำลังทำกันอยู่ Amarican_euro อย่าเพิ่งท้อครับ

เราทำเพื่อป้องกันให้ผู้ที่เริ่มคิดจะเลี้ยงหรือผู้เลี้ยงรายใหม่ได้ตะหนักว่าการนำสิ่งมีชีวิตเข้ามาในชีวิตเรา

เพื่อหวังดูแลและรับผิดชอบ ด้วยความปราถนาดี มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆแต่เป็นภาระอันใหญ่หลวงครับ

หากไม่เตรียมตัว หาความรู้ หาข้อมูลให้ดีแล้วมักจะลงเอยด้วยการขาดความรับผิดชอบเช่นนี้ไปทุกราย
  • สมาชิกเว็บเราน่ารักจริงๆ ผมกล้าพูดว่า เว็บหมาที่มีคนคุณภาพมากที่สุดในเวลาคือ พิตบูลโซน ครับ

เราเดินมาถูกทางแล้ว พัฒนาคน เพื่อให้ได้คนคุณภาพไปพัฒนาเรื่องอื่นๆต่อไป

ขอบคุณครับ
  • ปลายปีนี้อยากจัดงาน รวมพลคนคุณภาพ เพื่อถือโอกาสได้เจอตัวจริงของดาวมหาลัยเสียหน่อย 555
  • :) ร่วมด้วย ช่วยกันครับ :065:
  • หวังว่างานรวมดาวมหาลัยแบบนี้ คงไม่โดนถล่มยิงนะครับ รู้สึกแต่ละคนโจทย์เยอะเหลือเกิน น่ากลัวจริง 555
  • อันนี้ขอพูดรวมๆนะครับไม่เจาะจงว่าเป็นใคร ผมเข้าเว็ปนี้เพราะในนี้มีความน่ารัก มีคนรักสุนัข มีคนจิตใจดีคอยให้คำแนะนำสำหรับผู้เดือดร้อน มีคนขายของแปลกๆที่ในชีวิตประจำวันก็ไม่ค่อยได้เห็นและอีกหลายสิ่งหลายอย่างแต่เมื่อเจอหัวข้อกระทู้ที่ขึ้นต้นด้วยเดือดร้อนต้องการขายสุนัข ผมจะคิดอยู่เสมอว่าทำไมหนอคนชอบคิดว่าสุนัขที่เราตั้งใจเอาเขามาเลี้ยงชอบคิดว่าเขาเป็นทรัพย์สิน ทำไมต้องแปลงสินทรัพย์เป็นทุนด้วย ถ้าอยากให้สิ่งต่างๆเปลี่ยนเป็นเงินได้ผมแนะนำให้ซื้อทองดีกว่าใส่ก็ได้ยิ่งนานยิ่งมีราคาขายหรือจำนำก็ได้ สำหรับฟาร์มต่างๆก็เข้าใจครับว่ามันเป็นธุรกิจ ผมก็คิดอยู่เหมือนกันว่าวันหนึ่งถ้าหมาของเราเกิดมีลูกขึ้นมาผมจะทำยังไง จะขาย จะแจกหรือยังไงดี ก็ยังคิดไม่ตก ตอนนี้เลยตัดสินใจว่าจะยังไม่บรีสกับใคร พวกที่รู้จักกันมาบ้านก็บอกว่าโตเป็นสาวแล้วจองนะ ก็ยังไม่ให้คำตอบใครซักที เฮ้อกลุ้ม ผมรู้จักพี่คนหนึ่งเขาเอาลูก pitbull ของพี่สาวผมไปเลี้ยง
    ผ่านไป 2 ปีอุ้มลูกหมามาเที่ยวบ้านผมบอกว่าที่บ้านเพิ่งคลอดออกมา 12 ตัวทำคลอดเองกับมือได้ตัวผู้หมดผมตกใจเลยเพราะปกติที่บ้านแกมีสุนัขหลายชนิดรวมกัน20ตัวอยู่แล้ว แกอยู่บ้านเช่าชั้นเดียวประมาณ 30 ตารางเมตรไม่มีพื้นที่รอบบ้านแทบจะไม่มีที่นอนอยู่แล้วยังได้เพื่มมาอีก12ตัว แกบอกว่าก็บอกขายอยู่ตัวละ 5000 ผมก็เลยแซวไปว่าแหมรวยเลยละซิ แกตอบมาหน้าเศร้าๆว่ามีคนมาขอเหมา แกไล่เปิงหมด ที่บอกว่าตัวละ5000ก็แค่ขู่เท่านั้นเองทำตามนโยบายเขา จำหน่ายไป10ตัวแล้วยังได้ไม่ถึง5000เลยแกเลือกเอาคนเลี้ยงได้จริงๆถ้าเอาไปแล้วเลี้ยงไม่ดีแก่ด่าแล้วทวงคืนด้วย ผมจึงอยากบอกว่าถ้าตัดสินใจเลี้ยงแล้วก็เลี้ยงเขาให้ดีเถอะครับถ้าคิดเพาะพันธุ์ขายก็แล้วแต่ แต่ถ้าเบื่อแล้ว เดือดร้อนแล้ว ไม่ไหวแล้วเอาไปขายดีกว่า ใครก็ได้ช่วยเอาไปดูแลต่อที อันนี้ก็ทำได้นะเพราะมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่สำหรับผมแล้วมันปวดใจ ไม่ใช่ผมจะรวยมาจากไหนนะครับ ยุคที่เศรษฐกิจเป็นแบบนี้ใครไม่มีหนี้อันเนี้ยะน่าจะแปลก แต่ผมเลือกที่จะทำที่จะสู้ก็เพราะผมรักเพื่อนที่เรียกว่า pitbull ครับ ขอให้กำลังใจกับผู้มีความเดือดร้อนทุกท่านครับ หายใจเข้าลึกๆ แล้วลองหยุดคิด บางทีอาจได้ทางออกของปัญหาครับ ดีกว่าเราจะเสียเพื่อนที่ดีของเราไป
  • ผมเจอปัญหา บางอย่างที่ไม่สามารถอธิบายให้ใครฟังได้ นะครับ ผมไม่ได้ปัดความรับผิดชอบ ทุกวันนี้ผมยังดูแลมันดีอยู่นะครับ ผมทราบครับแต่ละท่านหวังดกับสุนัข Pitbull ผมเองก้อรักสุนัขเช่นกันครับ ผมจึงคิดว่าคนที่รัก พิตใคร ที่พอจะดูแลมันได้ดีกว่าผม การที่ขึ้นกระทู้ ตั้งชื่อกระทู้สั้นๆ ก้อเพื่อ ให้เกิด ความ สะดวกแค่นั้นเองครับ อ่านความเห็นของ @power_pit ผมขอบคุณครับพี่ที่เข้าใจ @SleePlesS ผมอยู่ แถวราชภัฏครับ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีๆสำหรับเว็บ Pitbullzone ขอบคุณพี่มาร์ค ครับ
  • ขอบคุณเช่นกันที่เข้าใจเจตนา
  • http://www.pantipmarket.com/pet/dog/dogs/medium/pitbull/
    ถึงจะทำใจไว้บ้างแล้ว แต่เห็นแล้วก็อึ้งอยู่ดี

• จ๊ากกกกกกกก เยอะขนาดนี้เลยหรือ :002:
  • ถึงเวลาสร้างมาตราฐานการซื้อ-ขาย และทำให้คนไทยทุกคนรู้แล้วครับ ว่าสุนัขและเจ้าของได้มาตราฐานมีความรับผิดชอบเท่านั้น จึงจะมีสิทธิ์ลงในเว็บนี้ และถ้าใครไปซื้อที่อื่นก็คงต้องเสี่ยงสารพัด (ในเว็บนี้ถูกสมาชิกร่วมคัดกรองเบื้องต้นให้แล้วระดับนึง)

:063:
  • ฝากบรรดาดาวมหาลัย ช่วยกันคัดกรอง หมาที่จะลงขายในนี้ด้วยเด้อ ฮ่าๆๆ
  • สู้ๆ นะทุกคน
  • เรามาตั้งกลุ่ม ดาวมหาลัยกันดีกว่าใครสมัครบ้างครับ :-D

ยังเติร์ก รวมตัวกันทำกิจกรรมมีแล้ว แต่ดาวมหาลัยรวมตัวกันรักษากฏบอร์ด OK ไหมครับ
  • ถ้าดาวมหาลัยไม่โดนยิงตายซะก่อนก็หน้าสนใจนะพี่
  • เอาน่า พลีชีพเพื่อชาติ

ใครสมัครเข้ากลุ่มนี้เดี๋ยวใส่ _Ustar ต่อท้ายชื่อให้ เลียนแบบพวกยังเติร์ก อิอิ
  • ใส่ชื่อนาม-สกุลจริง เบอร์โทร ที่อยู่ด้วยเลยดีไหมครับ อิอิอิ
    :o071: :o065: :o070:

ผมว่าแทนที่จะตั้งกลุ่มรักษากฏ คุณมาร์ค ประกาศกฏแล้วให้สมาชิกทุกคนช่วยกันรักษาดีกว่าไหมครับ
    :o058:
  • ผมว่าจะซื้อปืนพกสักกระบอก เอาไว้ป้องกันตัว(แถวบ้านอันตราย) มีใครเล่นปืนกันบ้างไม๊คับเนี่ย
  • หลายหัวย่อมดีกว่าหัวเดียวน่า งานนี้เราต้องการอาสาสมัคร อิอิ

มาเลยใครมีจิตอาสา กล้ายอมโดนด่า ลงชื่อมาเลย เดี๋ยวต่อท้ายชื่อให้เลย อยากดูว่าจะมีกันกี่คน 555