ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แค่รู้ข่าวก็รู้สึกเศร้าใจ ... !!
  • สมมุติ นะพี่มาร์ค
    สมมุติว่า พี่คิดอยากจะปิดเอง ผมยังจะว่า เหี้ย! เลย...

เวปบอร์ด เมื่อมันเกิดขึ้นมา และกลายเป็น "สังคม" แล้วนั้น
    มันไม่ได้ "เป็นของผู้ใดผู้หนึ่ง" อีกต่อไปแล้ว
    เจ้าของเวป คือคนที่ต้องรับผิดชอบ ดูแล ควบคุม และทำหน้าที่ที่ต้องทำ แน่นอน เผื่อมันจะมีรายได้ ก็รับไป แต่ถ้ามันมีคราวซวย เจ้าของเวปแหล่ะ โดนก่อนเพื่อน

ไอ้ที่มีเวปบอร์ดขนาดนี้แล้วจะมาประกาศ"ปิดตัวเอง" ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร ผมว่า คนด่า เหี้ย ทั้งเมืองล่ะ...

ตามนั้น!
  • :063: ที่นี่คือบ้าน ผมก้อไม่ยอม :067:
  • อีก 1 เสียง อย่าปิดเลยค่ะ เสียดายบอร์ดดีๆ เพราะที่นี่ให้ความรู้ที่ได้จากประสบการณฺ์ตรงจากหลายๆ ท่าน โดยเฉพาะ สุขภาพน้องหมา บางครั้งพาไปหาหมอ หมอยังให้คำตอบไม่ชัดเจนเท่าบอร์ดนี่เลยค่ะ
  • ท้าไปแล้วให้รีบมาปิด อยากรู้เหมือนกันว่าจะปิดมันด้วยเหตผลอะไร
    และใครจะสมองถั่ว กล้าดำเนินการออกคำสั่งปิด เว็บนี้ อยากเห็นหนังหน้ามันจริงๆ

ผมต่อสู้ทางความคิดมาตลอดระยะเวลา 12 ปีกว่า เพื่อสร้างคนเลี้ยงหมาคุณภาพ ผมสร้างมากกว่าทำลาย
    ผมสร้างสังคมแห่งนี้ให้เป็นศูนย์รวมคนรุ่นใหม่ เลี้ยงหมาด้วยความรักรับผิดชอบ เป็นเว็บระดับแนวหน้าให้ทุกคนมาใช้ร่วมกัน
    แต่วันหนึ่งไปเหยียบตาปลา ไม่ตามใจคนแค่คนหนึ่ง แมร่งถึงกับประกาศจะปิดเว็บนี้ทิ้งซะงั้น เช็ดเข้

อยากรู้จริงๆมันใช้ อะไรคิด ........... ยังรอฟังเหตุผลจากเขาอยู่
  • แล้ว เค้าจะปิด ได้ยังไงหว่า ?????

จะไปสั่งให้ใครมาปิด ???
  • อันนี้ก็ไม่รู้คราบบบบบ สงสัยอยู่ว่ามันง่ายขนานนั้นเลยหรือ
  • แหล่งความรู้ปิดได้อย่างไร ถ้าจะโดนปิดจริงขอเป็นอีก1คนและ1เสียงต่อตานผู้ที่จะมาปิดบ้านหลงนี้ครับ
  • เวปนี้เป็นเวปหนึ่งที่ผมรักและเข้าเล่นเสมอ แต่ก่อน วันนึงเข้ามาวันหลาย ๆ หน มาโพสบ้าง นั่งอ่านบ้าง ผมได้เพื่อนดีจริงใจ ได้ความรู้ ได้หมาดี ๆ ก็จากเวปนี้ครับ แล้วใครที่จะมาปิดเวปนี้ ผมก็แค่ถามคน ๆ นัั้้นว่า "คุณได้รู้จักพิทบูล เริ่มสนใจในพิทบูล หาความรู้เกี่ยวกับพิทบูล หาพิทบูลมาเลี้ยง และรักในเผ่าพันธุ์ของพิทบูล หรือขายพิทบูล" เวปนี้มีส่วนหรือไม่ครับ มันจะไม่เกินไปหรอครับที่จะทำร้ายเวปไซด์เวปนี้
  • เว็บนี้มันคือชีวิต มันคือความภาคภูมิใจส่วนตัว ผมกล้าพูดได้ว่าประโยชน์ของมันมีมากกว่าโทษแน่นอน และเว็บที่กล้าแสดงจุดยืนอย่างชัดเจนว่า อะไรสนับสนุน อะไรต่อต้านในบ้านเราก็น้อยมากๆ ผมจึงโกรธมากที่ใครบังอาจคิดจะทำลายมัน

ขอบคุณทุกท่านที่รักและช่วยกันปกป้องเว็บนี้ครับ
  • พี่มาร์ค !!! เดินเข้าไปที่ Server แล้ว ชักปลั๊ก ... ซั่นตั๊วะ !!! :-D
  • มีคนลงแดงชักแดกๆเป็นแถวอะดิ
  • ผมไม่ปกป้องใครแต่ขอปกป้องเวปนี้ครับ แหล่งความรู้ที่ทำให้ได้สัมผัสกับยอดสุนัขที่ชื่อว่าอเมริกันพิทบูล เมื่อ10ปีที่แล้ว ถึงแม้จะไม่เคยเข้าสมาคมหรือมิตติ้งที่ไหนแต่ตลอด10กว่าปีที่ผ่านมาเวปนี้เปิดทุกครั้งที่เล่นอินเตอเนต 13ปีแล้วนะครับสำหรับเวปนี้ที่เปิดมายาวนานมากระยะเวลาเป็นเครื่องการันตีอย่างดีสำหรับคุณภาพเว็ปและเป็นที่หล่อหลอมนักเลี้ยงพิทที่มีคุณภาพเปรียบสเมือนเป็นบ้านหนึ่งของเราและที่แน่นอนสำหรับเว็ปหมาๆที่มีคุณภาพแบบนี้คนก่อสร้างเว็ปนี้ย่อมไม่ธรรมดาเช่นกันครับเพราะฉะนั้นใครที่คิดทำลายบ้านหลังนี้หรือเจ้าของเว็ปนี้กรุณาออกไปอย่างสงบครับ.....
  • ถ้าปิดจริงจัดม็อบไปปิดบ้านแม่งเลยครับอยากด่ามันตัวเป็นๆไม่อยากด่าในนี้แล้วครับ