ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบเรื่องอาหารของน้องหมาครับ
  • ตามหัวข้อเลยครับ
    น้องหมากินโครงไก่บด + ฟักทองต้ม + อาหารเม็ด ทั้งหมดคลุกรวมกัน
    จะทำให้น้องหมาอ้วนไปมั้ยครับ แล้วมีผลดีผลเสียอย่างไรบ้างครับ
  • ผมให้f1สีม่วงเช้าเย็นพอ หนึ่งถ้วยอ้วนเหมือนหมูครับ
  • รู้ขอเสียอย่างเดียวคือลำบาก ข้อดีรอผู้รู้ครับ
  • นอกเรื่องของ จขกท
    ผมก็อยากทราบความคิดเห็นเหมือนกันครับ ว่าใครชอบอาหารแบบไหนแล้วทำไมถึงชอบ ระหว่าง F1 กับของ Rama3
    มีใครเคยนำมาผสมกันไหม หรือมีใครให้ F1 เช้า Rama3 เย็นหรือไม่ หรือมีใครให้สลับกันไหม (ห้ามบอกว่าอันไหนดีกว่ากันนะครับเพื่อลดอาการดราม่า)
  • ผมว่าต้องดูว่า สุนัขเรากินอาหารแล้วผลออกมายังไงบ้างครับบ้างตัวถ่ายเหลว บ้างตัวถ่ายปกติสีสวย เรื่องกลิ่นเหม็นไม่ต้องพูดนะครับขึ้นชื่อว่าขี้ก็คือขี้จะมาเหม็นน้อยเหม็นมากส่วนตัวว่าไม่เกี่ยว เน้นไปทางการถ่ายว่าออกมาแล้วเป็นยังไงครับ คนท้องเสียยังไม่ชอบเลยอะไรกะหมาละครับ ส่วนตัวผมใช้ เอ็กตรีม กับ F1ม่วง ผสมกันครับอย่างละครึ่งถ้วย เต็ม 1 ถ้วยพอดี ให้เช้าเย็น วันละ 2 มื้อ
    อาหารสดสำหรับผมใช้ว่าไม่ดีครับดีมากที่เดียวแต่ให้บ้างเป็นบางวันครับ เต็มทีอาทิตย์ละ 2 มื้อหรือ 3 มื้อแล้วแต่อารมณ์เจ้าของครับ
    ส่วนเรื่องอัดอาหารก็อย่างที่บอกครับอิ่มมากแน่นมากก็เท่านั้นครับอยู่ที่โภชนาการของอาหารที่กินเข้าไปด้วยครับ อย่างไปคิดเลยครับว่าต้องกินเยอะๆต้องอัดเข้าไป คิดแค่ว่าถ้าคุณโดนอัดโดนกินเยอะล้นกระเพาะคุณจะรู้สึกยังไงครับ ผมว่าเน้นไปทางวิตามิน ที่มีขายดีกว่าครับอาหารให้พอเหมาะ แต่ก็ให้กินวิตามินด้วยครับ ยังไงก็สวยครับ อาหารดี ออกกำลังกาย วิตามินเสริม อันนี้ก็ต้องแล้วแต่เจ้าของผู้เลี้ยงละครับ :o060:
  • ขอบคุณครับคุณ paxza :063:
  • ขอบคุณครับ
  • ผมให้กิน โครงไก่+f1ม่วง ครับ ขับถ่ายดีคับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0171.JPG 142K