ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

****หมาแดงสู้ๆๆๆๆๆ****
  • ท่ามกลางกระแส บูลลี่ เตี้ยล่ำ (แข่งกันเตี้ยว่างั้น)
    เห็นได้ชัดว่ามีแต่หมาแดง (โอลแฟมฯ) เท่านั้นที่พอสู้กับบูลลี่ได้
    ต้องขอบคุณ พี่ๆหลายคนที่นำเข้าหมาแดงสวยๆมาเพื่อพัฒนาหมาแดงของไทย
    และคงรักษาความเป็น อเมริกัน พิทบูล ไว้ให้มากที่สุด เอาใจช่วยครับ
  • สู้ด้วยจ้าชอบหมาแดงมากมาย
  • อยากให้ตระหนัก ถึงความเป็นพิทบลู ว่าเสนห์ มันอยุ่ที่ไหน ไม่อยากให้ลืมกันและอยากให้ผู้ที่เข้ามาใหม่ได้ทำความเข้าใจและศึกษาประวัติ เพราะบางรายเข้ามาแยกแยะไม่ออกด้วยซ้ำว่ามาตฐาน บลูลี่+ พิทบลู ว่าบอดี้ มันต่างและแตกต่างกันยังไง นั้นคือความไม่เข้าใจ และความที่อยากเลี้ยง ไม่รู้ด้วยว่ามันต่างและเป็นมายังไง เวลามาเจอ พิทบลู ที่ไม่ใช่บลูลี่ ก็บอกว่า ทำไมไม่เตี้ย ไม่หลำ อยาก ให้แยกแยะให้ ถูกด้วยครับ อยากให้ ผุ้ที่สนใจลองมองศึกษา ดูว่าชอบ สไตล์ไหน และแบบไหนที่เราชอบ และศึกษาความเป็นมา พิทบลูสำหรับผม มันคือพิทบลูที่มีเสนห์ในตัวมันเองอยู่แล้ว ไม่อยากให้ลืมความเป็นพิทบลู :o001:
  • ถูกต้องนะคร้าป
  • ไม่ค้องห่วงครับ ตอนนี้เขาก็แยกกันเรียบร้อยแล้วครับ ระหว่าง อเมริกัน พิทบูล กับ อเมริกัน บูลลี่
  • ถูกต้องคับ..Windesel เห็นด้วยๆ แต่ของผมหมาดำคับพอจะคุยกันได้ป่าว....อิอิอิ
  • ปัจจุบัน สุนัขในแบบ บูลลี่ที่อเมริกา ก็มีการตั้ง สมาคมใหม่ของตัวเองขึ้นมาแล้ว เขาเรียกสุนัขในแบบของเขาว่า

อเมริกันบูลลี่ครับ ที่เมืองไทยเอง หลายๆคอกก็เริ่มเปลี่ยนชื่อเรียกตามแล้ว ผมว่ามันเริ่มเป็นนิมิตรหมายที่ดีแล้วครับ

ถึงความชอบแตกต่าง ก็อย่าให้เป็นความแตกแยกนะครับ :005::006:
  • ถูกต้องคับ..Mafia เห็นด้วยๆ แต่ของผมหมาดำคับพอจะคุยได้ป่าว....อิอิอิ
  • หมาดำหมาแดง เจ้าของก็คุยกันได้อยู่แล้ว สีไหนเจ๋งกว่าสีไหน เกทับบลั๊ฟแหลกกันพอขำๆ
    แต่อย่าเอาหมาพิทบูลมาอยู่ใกล้ๆกันเด้อ ถึง แดงกับแดง ดำกับดำ ก็ฟัดกันเละแน่ๆ ฮา..............
  • :m061:สู้ๆๆคร๊าบบบบบบแต่มีงานบูลลี่งานใหญ่แล้วน่าจะมีหมาแดงแบบงานใหญ่มั่งเนอะ
    ว่ามั้ย
    ไฟล์แนบ
    DSC008642.JPG 36K
  • บูลี่คือบูลด๊อกหรอเปล่าเตี้ยจัง
  • ผม ไม่นับญาติกะบูลลี่มานานแล้วคับ อิอิ ส่วนตัวไม่ชอบ ให้ฟรียังเคือง ถ้าจะเรียกพิทบูล ต้อง เรียกพิทบูลแคระ ปล. ต้องขออภัยท่านที่เลี้ยงบูลลี่ด้วยนะครับ อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวจริง มิได้ชี้นำหรือชักจูง แต่เป็นการแสดงความเห็นส่วนตัวจริงๆ
  • นานๆทีเข้ามาอ่าน..ช่วงนี้ hit หมาแดงกันดีจัง ผมก็ขอฝากเรื่องนึงด้วยครับ

- หมาแดง, จมูกแดง ก็มีเยอะ แต่ก็ต้องดูด้วยว่าโคตรเหง้าสายมันมีแดงๆเยอะไหม มีจมูกดำผสมมาหลายตัวไหม

- ไม่อย่างนั้นแล้ว เดี๋ยวแห่ไปซื้อหมาดงมาเลี้ยงแล้วจะมานั่งเถียงกันว่าทำไมหมาเราจี๊ดไม่เท่าเค้า

ที่พูดนี่เพราะว่าหมาผมเองในสายก็มีจมูกดำเยอะเช่นกัน เลยทำความเข้าใจกับการคาดหวังในตัวหมาแล้ว

- หมาแดงราคาส่วนใหญ่ถูก..ซื้อง่าย..กลัวว่าถ้าไม่ศึกษาให้ดีแล้วจะผิดหวังแล้วก็ปล่อยปะ...แล้วก็เกิดเรื่องลงหน้า1อีก

- ทุกวันนี้ หลังจากเป็นข่าวหน้า1 .... เด็กๆเดินผ่านบ้านผมก็เรียก"นี่ไงๆ หมาฆ่าคน"

ก็เล่าสู่กันฟังครับ
  • ตั้งแต่มีเรื่องลงหน้า1 ผมอธิบายคนรอบข้างถึงความจริงว่าพิทบูลมันไม่กัดเจ้าของ..มันอยู่ที่ความรับผิดชอบในการเลี้ยงดูมากกว่า..ผมชอบและทำคำพี่มาร์คมาใช้เสมอว่าถ้าคนมันไม่รับผิดชอบ..ต่อให้เลี้ยงปลามันก็ทำความเดือดร้อนได้เช่นกัน

ผมอธิบายไปประมาณ50-60คนแล้ว

...เหนื่อยเนอะ..พยายามทำให้คนรอบตัวในสังคมมองพิทบูลให้ถูกต้องมาตั้งนาน...เจอหน้า1ทีเดียว ตูม
  • 555+ไม่ได้เข้ามาดูเลยขอบคุณพี่มารค์ที่ช่วยเข้ามาตอบนะครับพอดีช่วงนี้ วุ่นกับลูกหมาที่บ้านและเตรียมงานแต่งนะครับ ขอบอก เลยละกันผมจะแต่งงาน 1 สิงหานี้นะครับ ครับ ส่วนเรื่อง บลูลี่+พิทบลู หรือ สีดำ จมูกดำแดง ก็คุยกันได้ทั้งนั้นครับ รักกันไว้คนไทยด้วยกัน ครับ คุณต้นเรดโนส เยี่ยมมากเลยครับ ช่วยๆกัน ผมก็เช่นกัน แต่เหนื่อยหน่อย แต่ก็เพื่อสังคม พิทบลู :o001:
  • รับเขาเข้ามาเป็นสมาชิกในบ้านแล้ว แดงหรือดำก็ต้องเลี้ยงละครับ