ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บทสรุปผลวิเคราะห์แชมป์ลากน้ำหนัก
  • ตามนั้นเลยครับ คุณมุ๊เค้าจะจัดม้วนเดียวจบ
  • จริงๆว่าจะไม่เขียนบทวิเคราะห์ในรุ่นนี้เพราะในรุ่นนี้มี
    นักกีฬาของพาร์คลงร่วมในการแข่งขัน เดี๋ยวจะหาว่า
    เขียนลำเอียงเชียร์นักกีฬาของตัวเอง 5555 แต่ไหนๆ
    แล้วก็ไหนๆ เขียนมันให้ครบทุกรุ่นไปเลยล่ะกัน

ขอย้อนกับมาในรุ่น นน. 30.1 - 35 กิโล กันนะครับ
    จริงๆรุ่นนี้ไม่ค่อยอยากจะวิจารณ์เท่าไรเพราะมีนักกีฬา
    ของพาร์คร่วมแข่งขันด้วย

รุ่นน้ำหนักตัว 30.1-35.0 กก.

1 MoOdy อายุ 39 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ มุ๊ Dog Fun Park สังกัด Dog Fun Park
    2 Baron อายุ 16 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Ton Youngturk สังกัด Youngturk Team
    3 Burgh อายุ 44 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เต็ก แซ่เฮ้ง สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    4 ไวแอท เอิร์บ อายุ 83 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ num_mk สังกัด MK Team @ Isan Team
    5 คีย์ล่า อายุ 19 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ เฉินหลง mk สังกัด MK Team @ Isan Team
    6 Junior อายุ 18 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Yuth สังกัด BrinDle of PIT
    7 ลูน่า อายุ 48 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ ปอม สามสี สังกัด TWPA Red Blood Society เชียงใหม่
    8 ซูโม่ อายุ 13 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เบียร์ สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    9 จิมมี่ อายุ 72 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ตี้ สังกัด Youngturk Team
    10 โคล่า อายุ 19 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อาร์ต สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    11 เปียกปูน อายุ 15 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เซนต์ สังกัด -
    12. ซูก้า เพศ เมีย อายุ 17 เดือน เจ้าของ เน็ท สังกัด Isanteam ---KKteam
  • คุณเต๊ก ช่วยเขียนไปนิดหน่อยแล้ว น่าจะประมาณ 4 ตัวหลักๆ ถ้าจำไม่ผิด
    จริงๆก็เขีัยนมันส์ตามสไตล์ของคุณเต็ก ตั้งใจจะรออ่านให้จบททุกตัวแต่อยูๆ
    คุณเต๊กก็หยุดเขียนขึ้นมาเฉยๆ ผมเลยทำหน้าที่ต่อเลยล่ะกัน

เริ่มที่นักกีฬาของพาร์คเองก่อนเลย นักกีฬาตัวนี้เป็นนักกีฬาที่ไม่มี
    ราคาต่อลอง ลงไปเพื่อสร้างสีสรร โดยเฉพาะ จากหมานิ่งๆวัีนๆเอา
    แต่กินกับนอนอยู่ใต้โต๊ะทำงานในออฟฟิศ เลี้ยงดูดุจเป็นลูกคนก็ว่า
    ได้ แต่ด้วยความที่โดนสบประมาทเลยของฮึดสู้ ฟิตขึ้นมา ให้คนเห็น
    ว่า สุนัขสายพันธ์นี้ มีความมุ่งมั่นและมีความสามารถทำเพื่้อเจ้านาย
    อันเป็นที่รักได้อย่างไรบ้าง งานนี้เบาๆ ลากผ่านตันสามก็กลับบ้าน
    พร้อมรอยยิ้มแล้วครับ "ไม่ขอแข่งกับใคร แข่งกับตัวเอง"

ตัวที่่สอง "บารอน" นักกีฬาปั้นของทีมยังเตริ์ก คราวที่แล้วฟิตไม่ทัน
    ทำให้ไม่ได้ไปร่วมงานที่เชียงใหม่ คราวนี้ทีมเชียงใหม่และทีมอีสาน
    บุกมาถึงบ้าน ไม่ออกไปสู้ืได้ไง ตัวนี้ใหม่สดไม่เคยลงลากในสนาม
    ไหนมาก่อน แฮนด์เลอร์ก็ใหม่ เช่นกัน เรามาลุ้นกันว่านักกีฬาตัวปั้น
    ของกลุ่มยังเตริ์กตัวนี้จะลากทะลุตันห้า ได้หรือมัย!!!

ตัวนี้เป็นนักกีฬาโปรโมทจากทีมพิทบูลนอร์ท ถือว่าเป็น บูลลี่ ตัวแรก
    ที่สมัครร่วมการแข่งขันลากในครั้งนี้ บูลลี่จากทางนอร์ททำผิดหวังมา
    หลายสนามแล้ว คราวที่แล้วตัวเก็ง โมฮ๊อกก้า ในคลิปลากกระจาย
    พอลงสนามเจอผู้คนและเสียงเชียร์กลับหยุดนิ่้ง ยืนโพสให้ผู้ชมผู้เชียร์
    ถ่ายรูปซะงั้น ไม่ยอมลาก คราวนี้เลยส่งนักกีฬาตัวใหม่ หมาดังแห่ง
    เมืองเชียงใหม่ มาลงเพื่อประกาศศักดา ตัวนี้เจ้าของคุณเต๊กบอกว่าถ้า
    ไม่มีอะไรพลาดทะลุ 2 ตันชัวส์ 555

คราวนี้มาถึงนักกีฬาจากทางอีสาน ไวแอท เอิร์บ ตัวเก๋งอีกตัวหนึ่ง
    ของอีสานทีม ตัวนี้ผ่านสังเวียนมาแล้วมากมาย เจ้าของประธานหนุ่ม
    แห่งเมืองสารคาม ซ้อมฟิตอยู่ตลอดเวลา พละกำลังดีไม่มีตก ตัีว
    นี้ติด 1 ใน 4 แน่นอนฟันธง

ยังอยู่กับอีสานทีมครับ "คียล่า" ตัวนี้เจ้าของบอกว่าจะมาปราบเจ้า
    จูเนียร์ นักกีฬาของคุณยุทธ คุยมาขนาดนี้ฝีมือคงไม่เบา อย่างน้อย
    ต้ัองทะลุ 2 ตันแน่นอน แถมยังมีเิดิมพันติดปลายนวมนิดหน่อยให้
    พอได้เมาส์เป็พิธี เกมส์นี้ใครพลาดมีหวังต้องโดนเมาส์ไปอีกนานนนนน

ต่อมาเป็น จูเนียร์ ตัวเต็งของรุ่นนี้ ลากดีๆ ตัวนี้อาจมีลุ้นแมกซ์เวทก็ได้
    รูปทรงนักกีฬา สูงยาว ผิวหนังบางๆ เห็นกล้ามเนื้อชัดเจน เส้นเลือดปูด
    ออก แสดงให้เห็นถึงความพร้อมของนักกีฬา สำหรับเจ้าจูเนียส์ หมามี
    ไอคิว คิดเอง ทำเอง แก้สถานะการณ์เอง ถือว่าสุดยอดฝีมือตัวหนึ่งใน
    เกมส์การแข่งขันในครั้งนี้ เลือกเล่นกันได้เลยสำหรับเจ้าจูเนียร์ปะทะคียล่า
    ขอบอกว่ามันส์แน่นอนสำหรับคู่นี้

• มาต่อที่ "ลูน่า" ของคุณเก่งกำแพง ตัวนี้มีดีกรีเป็นหมานอกนำเข้ามาจาก
    คอกลากน้ำหนักดังที่อเมริกา สายเลือดและการฝึกซ้อมมาไม่ต้องพูดถึง
    มีท่าทางการลากที่สวยงาม คำสั่งชัดเจน มุ่งมั่น สายเลือดนักลากมีอยู่เต็ม
    ทุกอนูในร่างกาย อยู่ที่ความฟิตความพร้อมของนักกีฬาและผู้่เรียกเท่านั้น
    ว่าจะทำให้มันระเบิดฟอร์มการลากที่ยิ่งใหญ่ได้อย่างไร

ตัวต่อมาเป็นบูลลี่อีกตัว ที่ทีมยังเตริ์กต้องการจะส่งประกับเจ้าเบริ์กบูลลี่ตัว
    ดังของเชียงใหม่ นักกีฬาตัวนี้อายุอานามก็พอสมควรแล้ว แต่ด้วยความที่
    อยากจะลงมาสร้างสีสรรและเรียกร้องให้ผู้ที่เลี้ยงสุนัขสายพันธ์อเมริกันบูลลี่
    จะไปกลัวว่าบูลลี่ของพวกท่านๆจะทำอะไรไม่ได้นอกจากกินกะนอน ถ้าคุณ
    พร้อมฟิตสุนัขของคุณแล้วล่ะก็ มันสามารถทำอะไรได้มากมายกว่าที่คุณคิด
    ส่วนเรื่องเดิมพันเบียร์ซะลังสองลังก็รอแต่เพียงเจ้านายเบริ์กจะตัดสินใจ

ตัวต่อไปเลยล่ะกัน "โคล่ืา" หมาซุ้มจากทางพิทบูลนอร์ท ตัวนี้ยังไม่เคยลง
    สนามไม่เห็นผลงาน แต่ถ้าไม่ดีจริง ไม่เก่งจริง ทางหัวเมืองเหนือคงไม่กล้าส่ง
    มาแน่ๆ เพราะครั้งนี้เดินทางมาไกลต่างบ้านต่างเมือง ถ้าจะคว้าน้ำเหลวกับบ้าน
    หาที่จะยอมได้ไม่ เรามาลุ้นเจ้าหมาซุ้มตัวนี้กันดีกว่า

ต่อมาเป็น เจ้าเปียกปูน ตัวนี้ไม่มีสังกัด พึ่งจะลงสนามครั้งแรกทั้งเจ้าของและ
    นักกีฬา ตัวนี้ดีกรีไม่มีแต่กล้าหาญชาญชัยมาลงรุ่นระดั้บเทพ ครั้งนี้คิดว่าน่าจะ
    มาเก็บเีกี่ยวประสบการณ์ไม่ได้คาดหวังชัยชนะซะเท่าไร

ตัวสุดท้ายของรุ่น 30.1 - 35 กิโลฯ แล้ว
    ตัวนี้เป็นนักกีฬาสังกัดอีสานทีมอีกตัวที่กว่าตัดสินใจลงสมัครได้ก็เป็นวันสุดท้าย
    ไม่รู้ว่าจะรออะไร รอให้ผู้อื่นคายกังวลว่าเจ้าตัวนี้คงไม่ได้มารวมงานหรือว่าจะรอ
    ดูนักกีฬาตัวอื่นๆในรุ่นมีตัวไหนบ้าง อันนี้ไม่ทราบได้ แต่ดูจากฟอร์มแล้ว คิดว่า
    คงจะลากได้ไม่เป็นสองรองใครอีกเช่นกัน เจ้า "ซูก้า"

เป็นอันจบผลการวิเคราะห์ล่วงหน้า ครบทุกรุ่นแล้วนะครับ รักใครชอบใครเชียร์ใคร
    ก็ตามสบาย แต่ขอย้ำนะครับว่า อย่านำข้อมูลนี้ไปเล่นการพนันขันต่อเลย มันผิด
    กฏหมายนะจ๊ะ เอาไว้ใช้เป็นข้อมูลประกอบการชมการเชียร์ดีกว่านะ อิอิ
  • โอ๋เอ๋ หายไปไหนอะครับ ไม่ลงแข่งหรอครับผมติดตามมาหลายสนามแล้วชอบมากจนต้องไปขอถ่ายรูปด้วย :-D
  • เออ...โอ๋เอ๋ ให้น้องใหม่ได้เกิดบ้างรึไง หนอ ไม่เห็นจริงๆๆล่ะ หนุ่มแจ๊ค ผู้ไม่แคสือ ออกแสดงตัวหน่อยน้อง
  • บูลลี่ของตั้มที่ตื่นสนามไม่ใช่โมฮ็อคก้า แต่เป็นเจ้าอาก้าครับทั่นมุ๊...
  • จ๊ากกกกกกก ขออภัยด้วยครับ จำผิดตัว พอบอกก็นึกออก
    เป็นเจ้าอาก้าจริงๆด้วย ขอบคุณที่แก้ไขข้อมูลให้นะครับ
  • :o043: ตื่นเต้นเสาร์นี้แล้ว
  • สงสัยเสาร์นี้ต้องลาพักร้อนซะละมั้งเนี่ยะตรู อยากไปดูจอมพลังทั้งหลายจริง ๆ แอบเชียร์อยู่ตัวสองตัวด้วย
    อยากไปมาก ๆ
  • ยังไงก็ขอกำลังใจ ซักตัวที่แอบเชียร์อยู่นั้น มอบให้ เจ๊ทโด้อุดรสักนิดๆๆๆหนอยนะขอรับ55555555555ขอๆๆๆๆๆรักน้อยๆๆแต่ให้นานๆๆๆ
  • หลบลงไปอยู๋รุ่นข้างล่างดีกว่า ชั่งนํ้าหนักเมื่อว่าน 28.7 :030:
    แค่ให้มันยอมลากตอนเจอคนเยอะๆ ผมก็พอใจแล้วงับ :m29:
  • โปรลิศ/ยักษ์