ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เอามาโชว์ไม่มีขาย ใครอยากได้แวะไปที่บูธสมาคม
    ที่งาน Thailand International Dog Show 2012
    อิมแพค เมืองทองธานี ติดต่อกลุ่ม Bull Buster Bull
    Terrier ลงทะเบียน ร่วมเล่นเกมส์ ลุ้นกันเอาเองนะครับ
    อิอิ

image

image
  • ช่วยบอกด้วยคับว่าโชวอะไร เพราะตอนนี้ผมคิดไปไกลละ :m73: ถ่ายซะไกล้เชียวคิดลึกนะเนี่ย
  • ผมว่าบางทีจะแซวเล่นก็ดูความเหมาะสมบ้างเถอะครับ นางแบบอาจจะเป็นคนใกล้ตัว ญาติ,พี่น้อง กับ จขกท ก็เป็นได้
    ด้วยความเคารพ
  • ด้วยความเค้ารพคับ เสื้อสวยดี อย่าโกรธกันนะ ใส่แล้วน่ารักมาก
  • ขอบคุณครับ holdmyown ใช่น้องตั๊วป่ะ
    บางที่ผมก็พยามทำใจนะครับ พยามคิดว่า
    การแสดงความเห็นแบบไม่เข้าท่า มันบ่งบอก
    อะไรบ้าง
    1. ความล้มเหลวของสถาบันครอบครัว หรือ
    2. ความล้มเหลวของระบบการศึกษาของเรา

สิ่งที่แสดงออกมามันสะท้อนตัวตนของตัวเอง
    ผมถึงพยามบอกว่าจะเขียนอะไรให้คิดถึงผล
    กระทบที่ตามมาด้วยทางเจ้าของเว็ปก็พยาม
    รณรงค์เรื่องการพัฒนาคน แต่ก็คนอีกหลายๆ
    คนที่เกินกว่าจะพัฒนา
  • นี้ก็แรงไป :-D
  • ตามดู xianl มาหลายครั้งแล้ว ก่อนจะพิมพ์ คิดสักนิดก่อนว่า ควรไม่ควรที่จะแสดงความเห็นอะไรไป อย่างอันนี้ผมบอกตรงๆเลยว่ารับไม่ได้ครับ เฮ้อๆๆๆๆ [-X
  • ว้าว ซีเรียสเลย ขอโทษครับ ^:)^
  • 555 เจอ anti ดาวซะแล้ว คุณ xinal ขำๆครับอย่าซีเรียสกันเลย
    แหมกำลังว่าจะไปเที่ยวงานอยู่เชียว
  • สวัสดีครับพี่มุ ^/|\^ สบายดีนะครับพี่?? น้องต่อเองครับ 555 พี่มุเคยอุดหนุนเสื้อผม ผมจําได้แม้นนนแม่น
    คุณ xinal ก็อย่าโกรธผม อย่าหาว่าผมเขี่ยเลยนะครับ คือผมเองโดนแซวแบบนี้ ถ้านางแบบเป็นคนใกล้ตัวผม ผมคงโกรธ คิดใหม่ทําใหม่ครับ หวังดีนะครับเลยอยากเตือนสติ
    :X :X
  • ใจเขาใจเรา ผมเข้าใจ ผมผิดเอง ผมก็ขอโทษคับ :-D
    ไม่อยากให้ซีเรียส ใครไปงานเอารูปฝากหน่อยนะคับ :-D
  • :022: ลูกพี่ผมโดนอีกแล้ว
  • เสื้อสวยครับ นางแบบที่ใส่ก็สวยครับ ^ ^ ที่จริง xinal ก็คิดจะสื่อสารแบบนี้เหมือนผมใช่ไหมครับ
  • :o051: ถูกต้องนะค๊าบบบบ
  • ไปรับแน่นอนพี่มุ๊ ฮ่าๆๆๆ มีไซส์ผมไม๊
  • -- ใจเย็นคร๊าบพี่มุเด็กเค้าไม่รู้จักวิธีการพิม อย่าซีเรียส --
  • สวยงามครับ วันนี้ก็ไปมาครับ
  • คำว่า.....ขำๆ อย่าซีเรียส มันอาจจะใช้ได้กับพวกคุณ
    แต่ถ้า....เป็นญาติพี่น้องผมละก็
    การที่จะสื่อสารกันแบบนี้ ผมไม่เห็นด้วยครับ ถ้าคน คนนี้เป็นน้องเป็นพี่พวกคุณละก็....ผมว่าด่าคนอื่นยับไปแล้ว
    คุณอาจจะขำ......ในความทุกข์ของผู้อื่นก็เป็นได้
    ในขณะ....ที่พวกคุณขำๆๆๆ คนบางคนก็อาจจะหลั่งน้ำตา
    อย่าคิดว่าเรื่อง.....ขำๆ.....ของพวกคุณ จะไม่สร้างน้ำตา ให้กับใคร......
    อย่า ยกหาง ให้กับคนผิด
    ขอบพระคุณครับ........
  • ถ้าผมเป็นญาติน้องเขาละก็ งานลากถ้าจะไปอย่าไปบอกนะว่าเป็น xinal ผมว่าญาติน้องเขา จะควานหาตัวคุณทั้งงานเป็นแน่แท้.....
  • ผมอยากจะรู้ว่า คนไหนที่ยกหาง เยินยอ ในกรณีนี้บ้าง ผิดก็ว่าไปผิด ถูกก็ว่าถูก อย่าสร้างกระแสความดัง บนความทุกข์ของผู้อื่นอีกเลย ระวังนะครับ กระทู้อื่นๆ ของคุณจะหมดความเชื่อถือ......อีกต่อไป
  • ผมเห็นด้วยครับ แรกๆมาดี หลังๆน่ารำคาญจะมองผ่านก็ไม่ไหว โชว์ออฟทุกหัวข้อ!! เพลาๆบ้างฮะ
  • แอบไปมาเมื่อวานร่วมกิจกรรมหลายอย่าง เลยครับ แต่ยังเดินไม่ทั่วเลยวันนี้ไปต่อimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    548724_10151925731735145_604332424_n.jpg 143K
    563955_10151925730595145_66650646_n.jpg 96K
    403824_10151925728105145_1064180564_n.jpg 129K
  • แต่ผมก็ต้องชื่นชมคุณ xinal ครับที่ได้ออกมาขอโทษ ผิดแล้วรับผิด และขอโทษ ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ :013:
  • อย่าไปว่าดาว มหาลัย เค้าอย่างนั้นดิพี่ต้น เด๋วก็โดนหรอก ไม่กลัวไง
  • ขอไปเล่นกะโม หน่อย
  • xinal โดนหนักเลย อะๆ เอารูปน้องสาวผมมาให้ชมปลอบใจ เบอร์โทรอยากได้หลังไมล์มา ขำๆครับ ^ ^image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3019s.JPG 152K
  • โจทเก่าตามสมทบ555
    neouniversezผมคิดว่าจะไปเที่ยวเชียงใหม่อยู่พอดีเลยคับ หุหุ
    ฮักน้องแต๊ ๆ, ฮักน้องจ๊าดนัก เจ้า
  • ว่าแต่ไอ้คำว่า จ๊าดนัก นี่แปลว่าไรหว่า :m52:
  • เนียน-เปลี่ยนเรื่อง
  • รายการนี้จริงๆแล้วเป็นการพูดเล่นๆ แต่สถานะ และเวลามันผิดไปหน่อย แต่อย่าถือสาหาความเลย น้องเขาก็ขอโทษไปแล้ว ใจเย็นๆ อย่าให้มันถึงสถาบันครอบควัรกันเลย มันแรงไปป่าววววว
  • โชว์ด้วยคนคร๊าบบบบ ! :-))

วันงานเห็นพี่มุ ยุ่งๆเลยไม่ได้เข้าไปทักอย่างเป็นทางการไม่ว่ากันนะครับ

แต่พี่มุเป็นคนแรกที่ผมเจอในวันงานเลยครับ
    image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_6525.JPG 210K
    Copy of IMG_6524.JPG 112K
    IMG_6507.JPG 162K
    IMG_6514.JPG 132K
    IMG_6515.JPG 81K
    IMG_6520.JPG 89K
    IMG_6526.JPG 152K
  • แอบเชียร์อยู่ข้างสนามครับคุณมุ๊ :-bd
  • ผมไม่ได้หลับหูหลับตาปกป้องครับ อย่ากระแนะกระแหนผมเลย
    อะไรที่ไม่สมควรผมก็ไม่สนับสนุนครับ คนเราทำอะไรมันรู้อยุ่แก่ใจตัวเอง
  • ผมว่าเรื่องนี้มันเป็นสิ่งที่ผมทำคนเดียว ไม่ควรไปพาดพิงคนอื่น เพราะคนอื่นไม่ได้มีพฤติกรรมเหมือนผม เค้าไม่ได้ทำอะไรผิดอย่าไปว่าเค้าเลย ด่าผมคนเดียวก็พอ
    ยังไงผมก็ทำไม่ถูกกาละเทศะ ผมต้องขอโทษเจ้าของกะทู้อีกรอบนะคับ
    ผมรู้ตัวว่าผิดคับพี่มาคไม่งั๊นผมคงไม่ออกมาขอโทษตั้งแต่แรก แต่ที่ไม่อยากออกมาพูดอีกเพราะไม่อยากมานั่งเถียงกับโจทเก่าบางคนคับเพราะไม่ว่าผมพูดอะไรเค้าก็ต้องหาเรื่องผมอยู่ดี เดี๋ยวเรื่องมันจะยาวเกรงใจเจ้าของกะทู้คับ
  • เยี่ยมครับ รู้ตัวว่าผิดก็ยังยอมรับผิด แต่บางคนเถียงเพื่อเอาชนะเพียงอย่างเดียว เหตผลเราดีอย่างไรเขาก็ไม่ฟังหรอกครับ
  • สมมุต เราเดินไปชนคนอื่นโดยไม่เจตนา คนที่โดนชนอาจเจ็บแต่ก็ไม่สนใจ แต่ถ้ามีอีกคนมาบอกว่า เฮ้ยมรึงชนคนอื่นทำไม เท่านั้นแหละครับ เรื่องราวใหญ่โต เราอยู่ด้วยกัน อะไรที่ทำโดยไม่ได้ตั้งใจเตือนกันเบาๆน่าจะพอนะครับ

ขอเตือน xinal สำหรับบางคน แค่คุณจาม ก็โดนด่าว่าผิดแล้วครับ 55555

คำเดิมเน้นๆเหมือนเดิม รักๆกันไว้ดีกว่าครับ :065:
  • ขอโทษ พี่มุ๊ จขกท ใจจริงไม่อยากให้กระทู้พี่ต้องเสียบรรยากาศ

การ หยอกล้อ แซว ของน้องเค้าในกระทู้นี้อาจเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะ ไม่ควร
    และผมก็มั่นใจว่า ไม่มีใครคิดสนับสนุนหรือให้ท้ายในกรณีนี้แน่นอนครับ
    เพียงแต่อยากให้ น้อง เค้าแสดงความรับผิดชอบด้วยตัวเค้าเองจะเหมาะสมที่สุด
    และ xinal ก็ได้ แก้ไขทำในสิ่งที่สมควรกระทำแล้ว ผมจึงขออนุญาตนอกเรือ่งนะครับ

neo เรื่องบางเรื่องมันอยู่ในใจ เราอ่านยาก
    แต่สำหรับ "โจทย์เก่า xinal รายนี้ " ผมดูจากพฤติกรรม และความคืดที่แสดงออกผ่านตัวอักษร
    ขอฟันธง เข้าข่ายโรคจิต ใช้ xinal และ คำว่า "กลุ่มดาวมหาลัย" เป็นเพียงหมากตัวหนึ่ง
    ตีกระทบชิ่ง ประชดประชัน ลามปราม อคติ หวังเพียงวัดรอยเท้า "พี่มาร์ค" ทางอ้อมมาตลอด

ผมไม่อยากพูด หรือ เอ่ยถึงคนแบบนี้ให้เสียบรรยากาศ
    จะพูดครั้งนี้ ครั้งเดียวและครั้งสุดท้าย สำหรับคนประเภทนี้

เพื่อขอให้ neo xinal และเพื่อนๆ ปล่อยผ่านคนประเภทนี้ อย่าเอามาใส่เป็นอารมณ์

ถ้าเค้าตั้งสติได้ ก็จะเป็นบุญของเค้า ใจเค้าจะสบายเอง
    แต่ถ้ายังไม่ปล่อยวาง ตามอามาต จ้องตามราวีผู้อื่นต่อไปไฟก็จะเผาผลาญตัวเค้าเอง

ปล่อยให้เค้าเลือกทางเค้าเองเถิด ดั่งคำว่า " เราหยุดแล้ว แล้วท่านล่ะ ? "

• power_pit ใครที่หวังวัดรอยเท้าใครอ่ะ ไม่มีใครจะวัดรอยเท้าใครทั้งนั้นแหละ สิ่งที่ทำไม่ถูกก็ติงแล้วมันผิดไรเงียบไปนานแต่พอลูกพี่ออกมา เอากันใหญ่ ผมเปิดหน้าสู้ตลอด ผมออกมาแต่ละกระทู้ก็เห็นว่ามันเกินไปจึงออกมา จิงๆแล้วไม่ได้โพสมานานแรมปี นั่งดูอย่างเดียว แต่ถ้าพูดถึงอยากเป็นโจย์เก่าโจทย์ใหม่กันก็ได้ไม่มีปัญหา และอีกอย่างผมก็เลียใครไม่เป็นความคิดผมอ่ะมันอาจจะต่างกัน โดยสิ้นเชิง แล้วมันผิดตรงไหนบอร์ดเสรี มีความคิดต่างและมันเป็นอ่ะไร แล้วก็ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้กับใคร กระดูกมันคนละชั้นนขอบอก ไม่กลัวอยู่แล้วทั้งหลังคีย์บอร์ด และ ถ้ามีโอกาสเจอต่อหน้าก็อยากเจอ จะได้มาแขร์ความคิดและพูดคุนฃยกันและจะได้รู้ว่า ผม โรคจิตหรือไม่โรคจิต อาจจะเป็นคนเดียวที่เห็นต่างนะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะต่างในทุกเรื่อง
    สุดท้ายขอทิ้งประโยคนี้หน่อย
    "ใครคิดใครเห็นเหมือนกู ก็คือพวกกู แต่ใครคิดต่างจากกู ไอ้พวกนั้น ผิดหมด" สังคมนี้มันเป็นแบบนี้โว้ย คิดจะใหญ่เปิดใจยอมรับความคิดคนอื่นบ้างลงทุนบ้าง อย่าเอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง ของดีเค้าไม่ต้องโชว์ คนอื่นเค้าจะเห็นเอง
  • ใครคิดเหมือนกูคือพวกกู อันนี้ถูกต้องครับ เพราะคนเราคบกันได้เพราะชอบอะไรเหมือนกัน
    แต่ถ้าใครคิดไม่เหมือนกู พวกนั้นผิดหมด ไม่น่าจะจริงครับ โปรดอย่าอคติกับผมนักเลยครับ

เปิดใจให้กว้างสักนิด การป้องกันมันดีกว่าตามแก้ไม่ใช่หรือ และลองนึกดูดีๆ สิ่งที่ผมทำมันทำให้สังคมเราดีขึ้นหรือว่าแย่ลงครับ
    ลองถามตัวคุณเองว่าทุกวันนี้ได้ทำอะไรตอบแทนแก่สังคมของคุณเองบ้างหรือเปล่า และใครกันแน่ที่เอาแต่ความคิดตัวเองเป็นใหญ่
    เขากำลังรณรงค์ เรื่องการควบคุมปริมาณพิตบูลที่ออกสู่ท้องตลาด เพื่อป้องกันไม่ให้ภาพพจน์พิตบูลติดลบมากไปกว่านี้ ถ้าคุณไม่ช่วย ไม่สนับสนุน ก็ไม่ควรคัดค้านครับ

ที่สำคัญผมและกลุ่มดาวมหาลัย เขาก็ไม่ได้ทำหมาขายแข่งกับใคร คุณน่าจะมองที่เจตนาของพวกเขามากกว่าการจับผิดนะครับ
  • ผมอยู่ตรงนี้มาสิบกว่าปี หลักการณ์ อุดมการณ์ ไม่เคยเปลี่ยน ซึ่งมันก็น่าจะช่วยการรันตรีจุดยืนได้ระดับหนึ่งแล้ว
    ดังนั้นแทนที่คุณจะมาต่อต้านผม มันควรจะออกมาช่วยผมมากกว่า และอย่าเสียเวลามาพยายามเปลี่ยนแปลงผมเลยครับ
  • ผมว่าพี่นี่ก็พูดไม่รู้เรื่องนะ กระทู้นี้เขาพูดถึงความเหมาะสมรู้จักกาละเทสะ ซึ่งเด็กดาวแกก็ไม่ค่อยรู้จักคำนั้นเท่าไร แต่ไม่เคยเห็นมีใครทวงติงเขาสักครั้งจนมีเพื่อนผมที่พูดขึ้นมา ก็กลายเป็นว่าเขาใจแคบโรคจิตบ้างละ พี่ลองกลับไปดูว่าสิ่งไหนที่เขาทำถูกทำดีพวกเราเคยว่ามัย แต่ถ้าอันไหนที่มันไม่ถูกไม่ควรก็ควรจะติติงกันไม่ใช่ให้ท้ายคนผิดใช่หรือไม่ครับ ถ้าพี่ถามว่าพวกผมเคยทำอะไรให้กับสังคมพิบูลบ้าง ผมตอบว่าพวกผมทำแล้วและเป็นสิ่งที่สำคัญด้วย คือเลี้ยงหมาของพวกผมอย่างรับผิดชอบไม่ให้เป็นปัญหากับใคร และแนะนำคนที่เข้ามาหาพวกเราเท่าที่เราจะทำได้ ไม่เคยเลียหรือยกยอใครเพื่อให้คนอื่นมองเราว่าดี เราทำตามที่เห็นว่าผิดหรือถูก และเราก็ยอมรับความคิดคนอื่นเช่นกัน ไม่งั้นคงไปไล่คัดค้านที่เรื่องที่เขาทำแล้วละครับพี่ และเรื่องที่จะวัดรอยใครพวกเราไม่เคยคิดแน่นอน พี่ก็ยังเป็นที่นับถือของพวกผม...ในบางเรื่อง ส่วนเรื่องที่ทำหมาพวกเราก็ไม่เคยทำหมาแข่งกะใครไม่ต้องกลัวครับว่าเรื่องที่เราคอยท้วงติงจะเป็นเพราะเรื่องทำหมาขาย เพราะเรามีงานประจำทำกันอยู่แล้ว และผมก็เตือนเพื่อนผมไปแล้วว่าให้หยุดคุยกะเด็กดาวได้แล้วเพราะมันเปลืองตัวเรา เพราะถึงเราพูดในสิ่งที่ถูกยังไงมันก็จะต้องผิดอยู่ดี.....ขอบคุณครับ
  • น้องเขาผิด และก็โดนด่าไปแล้ว ผมก็ไม่ได้ปกป้องอะไร เพียงแค่ไม่ตามซ้ำเขาเท่านั้น และน้องเขารู้ตัวก็ออกมายอมรับผิดแล้ว ยอมขอโทษแล้ว จะให้ผมทำอย่างไรอีกครับ หรือ ต้องกระทืบซ้ำเอาให้เละกันเลยหรือ

ที่ผมออกมา ก็เพราะมีคำพูดมาประชดประชันใส่ผมเท่านั้น ใครกันแน่ที่กำลังเล่นพวก ไม่รู้กาลเทศะ หลับหูหลับตาเข้าข้างกันโดยไม่ฟังคนอื่น.
  • ใช่ครับเพื่อนผมอาจจะพูดพาดพิงประชดจริงและผมก็ต้องขอโทษแทนเพื่อนด้วย และผมรู้ว่าน้องเขาก็โดนด่าและยอมรับผิดไปแล้วเรื่องนี้ผมก็นับถือในข้อนี้ แต่ถ้าพี่ห้ามปรามเขาสักนิดเขาคงจะรู้จักควรไม่ครวมากกว่านี้ เพราะเวลาเขาทำดีพี่ยังชม เพราะฉนั้นเวลาเขาทำผิดพี่ก็ควรจะห้ามปรามบ้าง ผมใช้คำว่าห้ามปรามนะครับไม่ได้ให้พี่ด่าหรือกระทืบซ้ำ เพราะคนเราทำผิดกันได้
  • คุณจะทำหมาขายหรือไม่ทำหมาขาย ผมไม่สนหรอก ผมรู้แค่ที่พวกคุณไม่พอใจผม ก็เพราะเรื่องการไม่สนับสนุนการเพาะหมาและเอามาขายราคาถูก และที่พวกคุณต่อต้านผมตอนนี้มันก็เพราะเรื่องนี้ ความจริงกระทู้นี้ ผมไม่จำเป็นต้องโดนลากเข้ามาเลย เพราะคนผิดก็โดนด่าไปแล้ว และเขาก็ยอมขอโทษแล้ว ที่สำคัญคู่กรณีเขาเคลียร์กันเองได้แล้วมันก็ควรจะจบไป ผมเองก็ไม่ใช่ว่าจะว่างตามอ่านได้ทุกกระทู้ เรื่องไหนที่จบกันเองได้ก็ปล่อยให้มันจบไปไม่ดีหรือ ถ้าทุกเรื่องในบอร์ดผมต้องเข้ามามีส่วนร่วม วันๆก็คงไม่ต้องทำมาหากินอะไร กระทู้ในนี้มีเป็นร้อย บางกระทู้ผมแทบไม่เคยคลิกเข้าไปอ่าน หรืออ่านแต่ก็ไม่มีความเห็น

กลับไปแหกตาอ่านดูนะครับ ว่าผมออกมาตอนไหน และออกมาเพราะอะไร และใครกันแน่ที่พูดไม่รู้เรื่อง และไม่รู้กาลเทศะ ถ้าอยากจะหวดผมก็เปิดหน้าออกมาหวดเลยตรงๆ ไม่ต้องเอาใครมาเป็นหมาก กลุ่มดาวมหาลัย หน้าตาเป็นอย่างไร มีใครบ้างผมยังไม่รู้เลย มันเป็นเพียงชื่อเรียกกันเล่นๆขำๆ และผมก็ไม่ได้เป็นคนตั้งด้วยครับ
  • ถ้าผมผิด ที่ไปพาดพิงกระแนะกระแหน คุณมาเฟีย ผมก็ขอโทษในที่นี้ด้วย ผมก็ลูกผู้ชายพอ แต่!!!!!!ผมก็ยังยืนยันคำเดิมว่ากาละเทศะ อ่ะควรจะมี พิมพ์ไรให้เค้าคิดก่อนพิมพ์ เพราะการที่ต้องออกมาขอโทษของน้องเค้าผมก็ไม่รู้ว่าเป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว มากมายเหลือเกิน
  • พี่นี่ก็ยังพูดไม่รู้เรื่องอยู่ดีอะนะครับ พี่ลองย้อนกลับไปดูว่าพวกผมสนับสนุนให้เพาะหมาราคาถูกมาขายตอนไหนกันครับ และเรื่องที่เพื่อนผมทำผิดเขาก็ยอมรับและขอโทษแล้วเช่นกันครับ และคุยอย่าใช้อารมณ์ครับเพราะผมก็พูดกับพี่อย่างสุภาพเช่นกัน
  • พี่ๆครับ เท่าที่อ่านมาเขาได้ว่าและเตือนคุณxianl แต่ไห๋ง กับมาเป็นเรื่องวัดรอย อะไรกับป๋าไปได้ เลยย้อนไปอ่านดูอีกที เลยร้องอ๋อ มีคนจุดประเด็นเรื่องวัดรอยมานี่เอง อ่านยังไงก็ไม่เกี่ยวแล้ว งง? เอามาโยงได้ไง :o024: