ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอระบายหน่อยครับ เซงอย่างแรง
  • เรื่องเกิดในซอยบ้านผมเองครับ ซอยบ้านผมเป็นหมู่บ้าน ที่พ่อผมสร้างห้องพักให้เช่า บริเวณท้ายซอยจะมีลานกว้างสำหรับจอดรถได้หลายสิบคัน แล้วก้อจะเป็นตรอกทางเข้าไปเเคมคนงานทางค่อนข้างแคบ เวลาผมเข้าไป จะต้องถอยเอาท้ายออกมาและกลับรถบริเวณหน้าทางเข้าแคมเป็นปกติ บริเวณหน้าทางเข้าแคมจะเป็นอู่รถซึ่งก้อจะมีรถจอดอยู่บ้างข้างๆอู่ วันนี้ก้อเช่นเคยผมเข้าแคมไปทำธุระ เส็ดแล้วจึงถอยออกมาจะกลับรถตรงที่เดิม ดันมีรถเก๋งของตาลุงที่ไหนไม่รู้ มาจอดตรงที่ผมกลับรถประจำ ผมก้อถอยจนชนเข้าไป เพราะตรงนั้นมันมืดด้วยและรถตาลุงนี่มันก้อเป็นสีเข้มๆไม่แน่ใจว่าดำหรือสีกรมเข้มๆ ผมก้อจอด ก่อนลงรถผมได้ยินเสียงโวยวายประมาณว่า "แม่งกุบอกแล้วให้ระวังๆแม่งก้อยังเสือกถอยมาชนอีก" ผมก้อเลยลงรถไป ด้วยความที่เห็นมันโวยวาย เลยพูดไปว่า"นี่มันไม่ใช่ที่จอดรถเลยนะ มาจอดตรงนี้ได้ไง" อีตาลุงนี่แม่งเลยปรี๊ดแตก โวยวายๆ ผมเลยหยุดมองหน้ามันซักอึดใจนึง พยายามจะเก็บอารมณ์ไว้ ทั้งที่ใจอยากจะระเบิดใส่หน้ามันเหลือเกิน แล้วบอกไปว่า "เด๋วผมโทรเรียกประกันให้(แบบห้วนๆ)" เส็ดแล้วผมก้อขึ้นไปสตาร์ทรถนอนรอประกัน ในใจตอนนั้นว้าวุ่นมากเลยอยากลงรถไปด่ากับเเม้งให้รู้แล้วรู้รอดไป หรือไม่ก้อถอยท้ายกระบะเน่าๆผมไปชนแม้งอีกครั้งให้ยับไปเลย(สะใจดี) ซักพักลูกน้องผมเดินมาเรียกขอตังพิเศษที่ผมเรียกให้ไปทำจ๊อบพิเศษ ผมเลยดับเครื่องลงมาแล้วคุยกะลูกน้องต่อแล้วเดินไปนั่งสงบสติอารมณ์ ที่อู่รถใกล้ๆ ตอนเดินไปเข้าอู่ผมก้อเห็นมันยืนกะใครไม่รู้(มารู้ทีหลังว่าเป็นตำรวจที่มันโทรไปแจ้งความเรียกตำรวจมา) ผมก้อเดินไปนั่งคุยเรื่องงานกะลูกน้องผม และถามเจ้าของออู่ว่าไอ่นี่มันใหญ่โตมาจากไหนเนี่ยโวยวายเหลือเกินอู่ก้อบอกว่าเห็นเป็นตำรวจทางรถไฟหรือลูกเค้าเป็นหรือไรเนี่ยแหล่ะ(ใหญ่โตจังเลยเน๊อะ) จนกระทั่ง ประกันโทรมาว่ามาถึงแล้วผมจึงเดินไปที่รถ เห็นประกันถ่ายรูปเก็บหลักฐานลงบันทึกอะไรของเค้าไป อยู่ตรงท้ายรถผม ผมก้อเห็นแล้วล่ะ ว่ามันยื่นบัตรตำรวจ พ.ต.ท. xxx เลยถ่ายรูปไว้ อีตาลุงนี่ เดินก้อเข้ามาดูประกันบันทึกเหมือนกัน มันคุยอีท่าไหนไม่รู้ ประกันเลยบอกว่าเค้าก้อมาจากเขตYYYเหมือนกัน อีตาลุงนี่รีบบอกเลย"อืม...ถ้าเป็นคนแถวนั้น คนรู้จักผมเยอะ" ผมแม้งคันปากยิบๆ อยากซัดกะแม้ง แต่ในใจคิด เออนี่มันซอยบ้านตัวเอง ถ้าเกิดเรื่องมา เราอยู่ที่แจ้ง อาจจะไม่ค่อยดีเลยเฉยๆไว้ ซักพักพนักงานประกันจะเอาหมายเลขตัวถัง แต่รถผมต้องเปิดแชทซีหลังดูผมเลยบอกว่าเด๋วผมเอารถไปขึ้นฮอยซ์ดูให้(ที่ยกรถให้ลอยขึ้นไปทั้งคันเลยอ่ะ) ก้อเข้าอู่ไปยกรถดูให้เค้าไป ซักพักประกันตามเข้ามาบอกว่า อีตาลุงนี่มันบอกว่า"มันจะเปลี่ยนจากเอารถไปเคลมประกันเปลี่ยนเป็ฯเอาเงินสด 6000 บาท แทน " ผมหัวเราะกร้ากกกเลย รถแม่งบุบนิดเดียว สีแทบจะไม่ต้องทำใหม่เลยแค่ขัดๆก้อน่าจะออก แต่ประกันเค้าก้อไม่อยากมีเรื่องให้มันยาวเลยให้มันไป ทำเรื่องให้มัน พอทำเรื่องเส็ดผมก้อขับรถออกไปเลย

• เซงกะแม้งจริงๆ บ้านผมก้อไม่ได้ใหญ่โตอะไร แต่ผู้ใหญ่ผมที่เป็นแบ็กก้อไม่น้อยหน้าใครในจังหวัดของผมเหมือนกัน เอาว่าถ้าอยากจะเลวให้ถึงใจละก้อ อุ้มให้มันหายไปเลยเด๋วนั้นยังไม่น่าจะยากเย็นอะไร แต่ผมเลือกที่จะไม่เบียดเบียนใคร ไม่เบ่งใคร ใจผม ผมก้อรู้ว่าผมเป็นฝ่ายผิด ผมยังไม่ได้พูดซักคำว่าผมอะเจ้าของที่นะเว้ย พูดคุยกับใครผม มีครับมีผมทุกคำสำหรับคนอื่นที่สมควรให้เกียรติ ที่จริงๆแล้วบุคลิกของตาลุงนี่ ถ้าไม่โวยวายแล้วพูดจาเหียกๆแบบนี้ มันจะได้รับเกียรติจากผมเต็มที่เลย เผลอๆ หาข้าวหาน้ำมาเลี้ยงเป็นการขอโทษด้วยซ้ำไป ผมหัวเสียมาตั้งแต่ได้เจออีตาลุงนี่ จนผมมาขอระบายออกซักหน่อย หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับ พิมมาถึงตรงนี้ผมรู้สึกดีขึ้นมากละ
    ขอบคุณพื้นที่ดีๆของ pitbullzone ครับ
  • เยี่ยมเลยค่ะที่เก็บอารมณ์อยู่.
  • แคมหรือแคมป์ครับ \m/
  • สุดยอด ที่ไม่ไปทำไรมัน นิสัยอย่างมันคงตีองโดนคนอื่นแทนคุณแน่ๆ
  • เรายอมถอยเรื่องจะได้จบ ^^ อย่าเอามาคิดให้รกสมองเลย
  • พวกชอบเบ่ง ชอบโวยวาย โชพาว พวกนี้จัดว่าเป็นผู้ป่วยคับอย่ายุ่งกับมันดีแล้วคับ
  • =D> ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ที่สุดคือชนะใจตัวเองครับ

ปล จำเค้ามาอีกทีนะครับ :o044:
  • เย็นไว้ครับ ผมก็เจอประจำ
  • คนที่ควบคุ้มอารมณ์ตัวเองได้ ผมว่าเยี่ยมมากครับ หากทำอะไรโดยคาดสติสิ่งที่ตามมาอาจจะไม่คุ้มก็ได้ :063:
  • ควบคุม (พิมพ์ผิด) :-D