ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

############# ขายหมาเล็กขายหมาโต #############
  • หมาอยู่ที่ปทุมธานี สนใจติดต่อมาได้ที่ 0812522251

เพศผู้ อายุ 16 เดือน

image

image

เพศผู้ อายุ 16 เดือน

image

image

เพศเมีย อายุ 17 เดือน

image

image

เพศผู้ อายุ 7 เดือน

image

image

เพศผู้ อายุ 5 เดือนเข้า 6 เดือน

image

image

เพศผู้ อายุ 4 เดือนเข้า 5 เดือน

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5548.JPG 101K
    IMG_4463.JPG 67K
    IMG_4614.JPG 92K
    IMG_5480.JPG 65K
    IMG_5487.JPG 70K
    IMG_5572.JPG 105K
    IMG_5576.JPG 105K
    IMG_5562.JPG 111K
    IMG_5565.JPG 111K
    IMG_5548.JPG 101K
    IMG_5551.JPG 98K
    IMG_5558.JPG 105K
    IMG_5537.JPG 77K
    IMG_5567.JPG 105K
    IMG_5538.JPG 84K
  • ขอทราบ ราคาเพศเมียอายุ17เดือน
    สายเลือดสุนัขประวัติสุนัข
  • ถ่ายใบเพ็ด ลงด้วยจะเยี่ยมมากเลยพี่ :063:
  • เทพทั้งบ้าน
  • ตัวสุดท้าย โดนเลยสวยมาก
  • ตัวสุดท้ายราคาเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ
  • หมาสวยมากครับ....
  • ตัวผู้ตัวที่ 2 ราคาเท่าไหร่ ครับ แล้วใบเป็นใบอะไร ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ ครับ
    mistersuchat_53@hotmail.com.
  • เข้ามาเชียรครับพี่ โละหมาหมดเลยจะนำเข้าเลยหรือครับพี่ท่าน เสียดายตัวสุดท้ายจัง
  • คุณไปกว้าน ชื้อ หมา แล้วก็เอามาปั้นมาขายต่อ เกรงกำไร คอกต่างๆรู้จักคุณดี เอามาปั้นแล้วขายได้กำไรก้ดี
    คุณทำแบบนี้ คุณเปิดเป็นคอกเป็นฟาร์มไปเลยดีกว่า ทำแบบนี้ เจ้าของคอกหมาที่คุณชื้อมา มันเสียความรู้สึก
    ตอนโทรไปชื้อคุยดีว่าจะเลี้ยงอย่างดีอย่างโน้นอย่างงี้ต่อราคา คอกใหญ่ๆๆต่างๆๆ เอื่มระอา กับพฤติกรรม ของคุณ ถ้าจะหากินกับหมา ก็ทำให้จริงๆๆจังๆๆไปเลย อย่ามาจับเสือมือเปล่าแบบนี้
  • สถานที่เลี้ยงชื้นรึป่าวค่ะ มีปัญหาผิวหนังเกือบทุกตัวเลย..
  • งง เจ้าของไม่แจ้งราคา ไม่แจ้งสายเลือด แถมเป็นโรคผิวหนังอีก ขายทั้งหมาโตหมาเล็ก ไม่ชี้แจงเหตุผล
    อย่าเพิ่งเห็นหมาแล้วหลับหูหลับตาโทรไปดีกว่าคับ ผมว่า จขกท ควร ชี้แจงด่วนครับ
  • พวกตัวอิฉฉามันมาอีกแล้วผมไปซื้อมาใครมามันเกี่ยวอะไรกับคุณการซื้อของมันมีการต่อรองกันทั้งนั้นเงินก็เงินผมมันไม่ไช่เงินคุณสักหน่อยคุณมาเลี้ยงช่วยผมหรอพอเลี้ยงมาโตแล้วมันก็ต้องขายตามธรรมดาอยู่แล้วคนอื่น ๆ เค้าก็ทำกันแบบนี้กันทั้งนั้นคนเล่นหมามันก็ต้องมีการซื้อการขายผมยังไม่ทำอะไรให้คุณเลยคุณนี้ก็แปลกติดร้อนตัวไงผมไม่ได้ขอเงินคุณมาซื้อนี้ผมอยู่เชย ๆ ของผมถ้าคุณคิดว่าจะมาตอบอีกขอไม่ต้องตอบมาคุยกับผมเลยดีกว่าไม่อยากพูดอะไรคงเข้าใจภาษาคน

• ตัวนี้ซื้อมา 70000 ไม่ขายลง
    ให้ตัวอิฉฉามันดูกล้าซื้อเหมือนผมหรือเปล่า
    หมาทุกตัวผมซื้อหมาไม่ได้ขอใครเข้าใจ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    300099.jpg 63K
    300100.jpg 71K
    300101.jpg 60K
  • ในความเข้าใจของผม
    ถ้าเป็นบรีดเดอก็คือคนที่ผสมหมา ให้ได้ลูกหมาที่่มีคุณภาพ
    คนขายหมาก็คือคนขายหมาให้กับคนเลี้ยงหมา
    คนเลี้ยงหมาก็คือคนที่จะเลี้ยงไปจนตายไม่ได้เอาไปขาย รึบางคนอาจจะขายหรือให้คนอื่นฟรีเวลามีปัญหา
    ขอโทษนะคับผมไม่เข้าใจคำว่า คนเล่นหมา มันคืออะไรหรอคับผมไม่ได้กวนนะคับ แค่ถามเฉยๆ คือซื้อมาถ้าสวยก็เก็บไว้ถ้าไม่ถูกใจก็ขายต่อหรอคับ หรือจะเอาไปประกวดต่อ หรือบรีดต่อรึยังไงคับ ช่วยชี้แนะหน่อยคับ

ปล.อย่าเพิ่งโมโหนะคับ ไม่ได้อยากขัดการค้าขายคับ แต่แค่เห็นว่ารูปสุนัขยังมีปัญหาผิวหนังอยู่ถ้าหายแล้วก็น่าจะขายได้ดีกว่านี้
  • **คอกใหญ่ๆๆต่างๆๆ เอื่มระอา กับพฤติกรรม ของคุณ ถ้าจะหากินกับหมา ก็ทำให้จริงๆๆจังๆๆไปเลย อย่ามาจับเสือมือเปล่าแบบนี้**

คุณเข้าใจความหมายนี้ไหม คุณมีเงินมีทองก้ดีนี้ครับเลี้ยงหมาได้ แล้วคุณใช้คำว่า ** คนเล่นหมา** หมาไม่ใช่พระเครื่อง ต้นไม้ ของเก่า ถ้าคุณจะทำแบบนี้ ไปทำวงการอืนๆๆนะ
    ผมบอกแล้วไงถ้าจะทำแบบนี้เปิดเป็นครอกไปเลย คุณมีเงินทำได้อยู่แล้วนะท่าน

ไอ้ตัว ข้างบน 70000 นะ เดียวก็ต้องขายอีกตามเคย เพราะ คุณชื้อมาปั้นขายต่อ
    ไครจะขายหมาให้คน คนนี้ คิดให้ดีก่อนนะครับ

เขาเป็นคนเล่นหมา ไม่ใช่คนรักหมา

• มีตัวเมียอีกรึป่าวคับ
  • ไม่ได้เข้าข้างใครนะคับ แต่ส่วนตัวคิดว่าหมาเค้า เงินเค้า เค้าจะซื้อ-ขาย ก็ช่างเค้าเถอะคับ ใครถูกใจก็ซื้อไป ถ้าไม่ถูกใจดูผ่านๆไปแค่นั้นเองคับ อีกมุมนึงเค้าอาจจะโล๊ะคอกเก่าที่เคยทำ จะบรีดสายใหม่ให้เข้ากับยุคสมัยก็ได้คับ ลองมองมุมกว้างๆ คับ
    ปล. ไม่ได้อยากมีปัญหาอะไรกับใครนะคับ แต่ผมเข้าชมหมาทุกๆ กระทู้ที่ตั้งขายหมาวัยรุ่น / หมาโต จะต้องมีการวิพากวิจารณ์ จขกท ทุกกระทู้ (ถ้าเค้าทำแล้วเราไม่ได้เดือดร้อนอะไร อยู่เฉยๆ น่าจะดีกว่านะคับ)
  • หมาสวยครับผม
  • ถอยๆกันบ้างเรื่องของเขา
  • ถึงคุณ xinal ครับ

ผมเป็นอีก 1 คนที่ติดตามพฤติกรรมของคุณมานานแล้ว ผมเห็นติคนนู้นติคนนี้ไปทั่ว พอหมาใครไม่สวยถูกใจคุณ คุณก็ตำหนิว่าเขาอย่างโน้นอย่างนี้ พอใครขายหมาโตหน่อยก็ว่าเขาไม่มีความรับผิดชอบ

แล้วมีอยู่ 1กระทู้ที่เขาแจก โดเมอร์แมน ผมเห็นคุณเลียแล้วเลียอีก อยากได้ใจจะขาด แล้วก็อ้างว่าลูกน้องอยากได้ แล้วทำไมทีนี้คุณไม่ติเขาบ้างล่ะครับ ว่าผสมหมามาแล้วไม่มีความรับผิดชอบ ผมมีข้อความส่วนหนึ่งของคุณที่คุณได้ไปเลียขอหมาเขามาครับ

xinal มิถุนายน 14 Permalink

พนักงานผมอยากได้มากคับ แต่อยู่เพชรบุรี เค้ารักโดเบอแมนมากคับ รับรองมีพื้นที่เลี้ยงคับ ความรักเอาใจใส่ก็ดีคับ รบกวนรับพนักงานผมไว้พิจารณาด้วยคับ
  • xinal พิทบลูมีหลายสาย หลายแบบ แบบที่คุณไม่ชอบคนอื่นอาจจะชอบก็ได้ครับ

คุณเป็นใครครับถึงคิดว่าตัวเองทำถูกอยู่คนเดียว
  • เห็นด้วยกับคุณ neek9919 ครับ
    xinal ประพฤติตัวไม่ต่างจากสุนัขที่หอบเห่าหอนไปทั่ว มั่วไปหมดใครจะลงอะไรยุ่งกับเขาไปหมด บางทีว่าคนโน้นคนนี้โดยที่ไม่มองตัวเองเลย สงสัยว่าเป็นเด็กอมมือหรือเปล่า
  • ผมยังไม่ได้บอกว่าใครถูกใครผิดเลยนะคับ และยังไม่ได้พูดเลยว่าไม่มีความรับผิดชอบผมแค่ให้เจ้าของกระทู้มาชี้แจงเหตุผลก่อน อ่านดูใหม่ดีกว่านะ มีแค่สองความเห็นเองคุณอ่านกันยังไง

ผมแค่เห็นว่าหมาในรูปยังมีปัญหาผิวหนังอยู่ก็รักษาให้หายก่อนดีกว่าไม๊คนที่เข้ามาดูจะได้ไม่เข้าใจผิด ไม่ได้เกี่ยวกับสายไหนเลย ผมไม่ได้ติที่สายสักนิด งง อีกอย่างผมแค่ถามเฉยๆว่าคนเล่นหมาคืออะไร ผมแค่ไม่เข้าใจเท่านั้นเอง อย่าเพิ่งโมโหกันสิคับ ผมไม่ได้ห้ามเข้าขายเลยซะหน่อย ผมต้องการความรู้เข้าตัว เท่านั้นไม่งั๊น ผมคงไม่ลงท้ายด้วย "ช่วยชี้แนะหน่อยคับ" พวกคุณอย่าเพิ่งมีอคติกับผมแล้วอ่านไหม่อีกสักรอบจะดีกว่า

และอย่างที่บอกว่ามันคือโดเบอแมนไม่ใช่พิทบูล ผมออกมาแสดงเจตจำนงแทนลูกน้องเพราะว่าผมกล้ายืนยันในความรับผิดชอบของลูกน้อง และเพราะลูกน้องผมใช้คอมไม่เป็นคืออีกหนึ่งเหตุผล และแน่นอนว่าถ้าเจ้าของไม่ได้ใส่ใจในตัวคนเลี้ยงผมก็คงไม่ให้ลูกน้องผมรับไว้แน่นอน

ผมว่าสิ่งที่พวกคุณทำก็ไม่ได้ต่างอะไรกับผมเลยเพียงแค่เห็นผมก็เห่าหอนใส่ผมเท่านั้นเอง ควรดูให้ดีว่ากะทู้ใหนผมทำถูกหรือทำผิดก็ว่ากันไปตามกะทู้นั้นดีกว่า
  • xinal ผมไม่ได้หมายถึงกระทู้นี้กระทู้เดียวครับ คนที่เข้า pitbullzone เป็นประจำจะรู้ดี ถึงพฤติกรรมของคุณครับ แล้วก็มีหลายคนที่ทวงถามถึงควารับผิดชอบของคุณ แล้วก็หมาของคุณ ขอดูรูปครับว่ามันดีกว่าคนอื่นยังงัย รึว่าไม่ได้เลี้ยง

ตอนแรกผมก็ชื่นชมคุณนะครับ ที่คอยเป็นหูเป็นตาให้กับพี่น้อง pitbullzone แต่ตอนนี้ผมว่ามันมากเกินไปแล้วครับ เรื่องบางเรื่องผมก็ไม่เห็นมันจะไม่มีความรับผิดชอบตรงใหนเลย

ถ้าคุณอยากด่าคนขายหมา ก็ไปด่าตามจตุจักสิครับ
  • ผมว่าเจ้าของเวปเค้าเจตนาดี แต่คุณ xinal แกเข้าใจผิดนะแกถึงออกมาว่าเกือบทุกกระทู้ขายหมา

ผมว่าเราควรรณรงค์ทางสายพันธุ์อันดับแรก ไม่ใช่ผสมมั่วไปหมด เราทำได้โดยไม่ซื้อกับคนพวกนี้

การทอดทิ้งไม่รับผิดชอบ อันนี้ถ้ามีคุณ xinal ก็จะดีมากเลย ส่วนการซื้อขายถ้าสายพันธุ์แท้ก็ ok

แล้วแต่สมัครใจครับ
  • ฉันไม่เข้าใจวิธีการใช้ความพยายามที่จะขายสุนัขราคาถึง 25,000 และเมื่อถูกถามเกี่ยวกับสายเลือดของสุนัขที่เขาบอกว่าเขาไม่ได้ดูแลเกี่ยวกับชนิดของเส้นสายโลหิตและฉันเป็นลูกค้าก็อยากที่จะทราบว่าสายเลือดของสุนัขของคุณและชนิดของเอกสาร UKC ใช่เขามี แต่สุนัขดังกล่าวเขาจึงบอกว่ามันไม่สำคัญและไม่ทราบถึงชื่อของพ่อ และ แม่ ของสุนัขว่ามาจากที่ไหน เป็นไปด้อย่างไรที่สุนักที่คนเลี้ยงนั้นให้ความใส่ใจแต่ไม่ได้ลงรายละเอียนในตัวสุนัข ลุกค้าจึงอยากทราบเกี่ยวกับข้อมูลของสุนักแต่คำตอบที่ได้จากผู้ค้าสุนักคือ เขาบอกว่ามันกากดีและที่ซื้อนั้นก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร ไม่ทราบว่ามันมาจากวิธีการที่คุณสามารถตอบสนองคำถามเหล่านี้ให้ลุกค้าที่สนใจหมาของคุณในราคา 25000 อยากทราบว่าคุณทำธุรกิจทางนี้คุณควรที่จะสามารถที่จะตอบและเข้าใจว่าลูกค้าต้องการที่จะรู้ว่าสิ่งที่คุณกำลังซื้อโดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อราคาเป็น 25000 จากลูกค้าคนหนึ่งที่ได้ถามข้อมูลสุนักแต่ทุกคำถามถูกบอกได้แค่ว่า อยากได้ก็ให้มาดูเอง และไม่มีคำตอบเกี่ยวกับประวัติความเป็นมาของหมาจากผู้ขายเลย