ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ภาระกิจแรกของ กรามล๊อค
  • ได้รับเชิญไปออกรายการทีวี โอ้ มายเพ็ท

image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0849rs.jpg 140K
    IMG_0822rs.jpg 147K
    IMG_0860rs.jpg 150K
  • รายการแรกก็ทำขายหน้าเสียแล้ว เพราะเห็นรูปตัวเองในจอมอนิเตอร์แล้วพุ่งใส่ 5555

image

ซ่าส์สุดๆขอบอก ทำเอาพิธีกร ไม่กล้าเข้าใกล้เลยครับ
  • พิธีกรเกร็งเเย่เลยพี่ 55+

กรามล๊อกมันโชว์สักยภาพเลยหรอครับ.. :-D
  • สงสัยพี่มาร์คไม่เคยพาเจ้ากรามล๊อคไปส่งกระจกเลยสินะครับมันเลยอาการแบบนี้ที่บ้านก็เป็นตอนเห็นกระจกแรกๆกระจกเกือบแตกมันโดดสอยซะ
  • image
    image
    ถ่ายรูปคู่กับ สองพิธีกรหนุ่มหล่อและสาวสวยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0870rs.jpg 145K
    IMG_0869rs.jpg 142K
  • อยากถามพี่มาร์คว่า เวลาพาออกกําลังกายเนี้ยใช้เวลาเยอะไหมครับเพราะว่าพี่มาร์คมีตั้ง 3 ตัว แมชชีน บีเจ กรามล็อค ไม่เหนื่อยแย่รึกว่าพวกมันจะเหนือยกัน -.- อีก 1 คําถามคือ บีเจ กับ แมชชีน อายุเท่าไหร่แล้วครับเห็นพี่บอกว่าแก่
  • ทีมงานและตากล้องตกใจ เผ่นกระเจิง ฮ่าๆๆๆ
    image

ฮามากครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0854rs.jpg 144K
  • พี่ใช้เครื่องวิ่งช่วยครับ และบีเจกับแมชชีน อายุประมาณหกปีกว่าทั้งคู่ครับ
  • ออกอากาศเมื่อไหร่ครับช่องไหนพี่ ... :006:
  • ผมผิดไหมที่ผมไม่ได้มองกรามล็อคเลยอ่ะ หึหึ
  • รายการ Oh my pet ออกอากาศผ่านทางช่อง Share TV (จาน PSI ช่อง 72 และจาน DTV, จานดำ OK ช่อง 26)
    ทุกวันเสาร์ อาทิตย์ เวลา 12.00 - 13.00 น. เราได้ออกสองวันเลย แต่วันไหนจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0861rs.jpg 119K
  • เห็นกรามล็อคแล้วกลุ้มใจ เฮ้อ
  • กลุ้มทำไม มันน่าเกลียดและนิสัยไม่ดี ชิมิ
  • 55555555"กรามล๊อค" แกเลือกหาที่นอนได้เมาะจังนะ55555555"เจ้าของอย่างไร.........หมาก็......อย่างนั้น ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ กับ"หมาอย่างไร.........เจ้าของอยางนั้น" ความเหมือนกันนิ
  • หน้าพิธีกรดูแหยงๆ 555+ :013:
  • มันรู้ว่าพ่อมันคิดอะไร ฮ่าๆๆๆ
  • กรามล็อก เอ็งนี่มันเหลี่ยมจัดจริงจริ๊งงงง
  • สีกรามล็อคมันแดงดีจิงๆ ตาเหลือง ขนเตียนๆ ตัวหนาๆ ชอบบบบบบบบบ!! :m44:
  • พี่Mafiaคือแง่บวกของพิทบลู
  • อาการผิวหนังแพ้ง่ายเป็นโรคประจำสายพันธ์ โดยเฉพาะหมาสีแดง ผมเองตั้งแต่เลี้ยงกรามล๊อคมา ไม่เคยเจอปัญหาเรื่องผิวหนังเลยครับ ผมจึงมั่นใจว่า สุขภาพที่ดีคือภูมิต้านทานชั้นยอด การเลี้ยงดูผมก็ไม่มีอะไรต่างจากคนอื่น แต่เน้นการออกกำลังกายเป็นพิเศษ และเสรมวิตามืน ฟิวเจอร์สตาร์
  • หมั่นไส้ กรามล็อค ไม่อยากสนับสนุน กระทู้นี้

อิจฉาหมา กรามล็อค เหลียมจัดจริงๆ เห็นด้วยๆ :021: :021: :021:
  • เรียนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เคารพทุกท่าน

ผมขอร้องอะไรสักอย่างนะครับ ถ้าอยากจะคุยกับผม ทักทายกันก็ยินดีและดีใจ แต่คำถามที่กรุณาอย่าส่งมาทั้งทางอีเมล์และเฟชบุ๊ก คือ ทำอย่างไรจะให้หมาอ้วน ล่ำ หนา และควรให้มันกินอะไรดี หรือทำอย่างไรหมาถึงจะกินข้าว ผมอยากให้มันอ้วนหนาเหมือนหมาคนอื่นบ้าง มันเป็นคำถามที่น่าเบื่อมากๆ เปิดเจอแต่เช้าก็อารมณ์เสียแต่เช้า เพราะ มันงี่เง่าสิ้นดี คุณถามมาสั้นๆ แต่เวลาตอบมันยาว ผมก็ต้องมาเสียเวลาถามกลับไปอีก ว่า เลี้ยงดูอย่างไร อายุเท่าไร มันกินอะไร ออกกำลังกายบ้างไหม และพ่อแม่เขาเป็นอย่างไร เพื่อจะเอามาเป็นข้อมูลก่อนการตอบ เจอร้อยคนก็ต้องพิมพ์แบบนี้กลับไปร้อยครั้ง มันน่าเบื่อน่ารำคาญมากครับ

ผมไม่อยากจะเสียมารยาทหรอกครับ แต่ผมไม่ชอบคนที่ไม่พึงพอใจในสิ่งที่ตนเองมี รูปลักษณ์ภายนอก มันไม่ใช่หัวใจสำคัญของหมาพิตบูล และการหวังจะให้หมาสวยโดยการอัดอาหาร และการให้กินเยอะๆเพียงอย่างเดียว มันคือความเห็นแก่ตัวและเอาเปรียบหมาครับ ดังนั้นก่อนจะถามคำถามปัญญาอ่อนเหล่านี้ส่งมา ถามตัวเองบ้างว่า เคยคิดจะพาหมาออกกำลังกายบ้างไหม เคยมีเวลาให้มันบ้างไหม เคยสนใจสุขภาพของมันบ้างไหม และเคยฝึกสอนอะไรมันบ้างไหม นอกจากการพยายามให้มันกินอาหาร บางคนเลี้ยงสายกัดที่มีโครงสร้างผอมบางแต่ดันพยายามจะอัดอาหารเพื่อให้มันเป็นบูลลี่ ผมว่ามันไร้สาระครับ

ถ้าทุกอย่างครบแล้วยังไม่ดีขึ้น ค่อยมาถามนะครับ ผมยินดีเข้าไปช่วยแก้ปัญหาให้อย่างเต็มใจ

ขอบคุณครับ
  • และถ้าจะปรึกษาอะไร ผมยินดีให้คำปรึกษาด้วยความเต็มใจครับ แต่กรุณาให้ข้อมูลมาให้ครบ อายุ เพศ และถ้าจะให้ดีมีรูปที่เห็นโครงสร้างได้อย่างชัดเจนประกอบมาด้วยมันจะช่วยประหยัดเวลาผมได้มาก แต่อย่าถามมาสั้นๆและที่เหลือให้เดาเอง เพราะคุณจะไม่ได้คำตอบ เผลอๆโดนผมด่าฟรี :-D
  • ป๋า...กรามล็อคมันโตเร็วเกินไปมั้ยครับ ผมว่ามันอายุไม่เท่าไหร่รู้สึกว่าตัวจะใหญ่มาก บวกกับกะปู๋กะไข่มันทำไมยังกะหมาโตเลย อ้อ...ความห้าวอีกอย่าง มาเร็วมาก... :-D
  • สุดยอดครับ.. :063:
  • ไปออกมาเมื่อไหร่ครับพี่ อยากจะบอกว่า พิธีกร ญ น่ารักมาก อิอิ
  • อยากเห็กรามลอครูปที่3แบบซูมใกล้ๆกว่านี้สักหน่อยจัง
  • พี่วัฒน์ ผมว่าไม่ใหญ่นะ ดูจากรูปมันเหมือนใหญ่ แต่น้ำหนักตัวจริงๆ แค่ 22 กก กับหมาห้่าเดือนครึ่ง ที่ออกำลังกายเต็มที่ ผมว่ากำลังดีครับ มันแน่นปัก ไม่มีไขมันเลยครับ
  • ไปถ่ายมาเมื่อวานครับ จะออกสองวันเสาร์และอาทิตย์ ส่วนรูปจะซูมให้ดูชัดๆนะครับ รอถึวออฟฟิตก่อน
  • โอ้ววววว. พี่มาร์คครับ........ผมชอบแดงๆๆๆๆครับบบบบบบบบบบบบบ(กางเกงแดง)นะ. ฮ่าๆเนียนมากกกก :o040:
  • กางเกงแดงน่ารักจริงๆ คอนเฟิร์มครับ แต่พี่รักครอบครัว ฮ่าๆๆ
  • มันรู้ว่าป๋าคิดอย่างอื่นอยู่ กรามล็อกมันรู้มากนะป๋า
  • หมาและคนใจรวมเป็นหนึ่งเดียว ฮิ้วๆๆๆ

image
    ใครจะคือผู้หาญกล้า มาหยุดความร้อนแรงของ กรามล๊อค พิตบูลเทพ ตัวนี้
    ไฟล์แนบ
    g1.jpg 86K
  • ภาระกิจต่อไปของกรามล๊อคก็คือ ก้าวขึ้นเป็นหมาลากอันดับหนึ่งของเมืองไทย ฮิ้วๆๆๆ

image
    image
    image
    image
    image

ลงมือฝึกสอนเองทุกขั้นตอน เพื่อขจัดข้อสงสัย และยืนยันคำพูดที่ว่า
    หมาสวยมีเงินซื้อได้ แต่หมาคู่ใจต้องลงมือสร้างเอง
    ไฟล์แนบ
    g2.jpg 78K
    g3.jpg 144K
    g4.jpg 112K
    g5.jpg 146K
    g7.jpg 84K
  • พี่มาร์ครูปนี้พี่ดูกึ่งเมากึ่งมันส์น่ะค่ะพี่ 5555 (แซวเล่นน่ะ) หุหุ
    image
    ไฟล์แนบ
    305064.jpg 78K
  • มันทำได้ต้องรีบชมมัน
  • หมาน้อยของผม กำลังไล่ตามกรามล็อค มาเป็นว่าที่หมาลากอันดับสอง ของประเทศ วันนี้ นิตยสาร โทรมาขอถ่ายรูปลงหน้าปกเป็นงานแรก .... หนังสือ นี่หรือสัตว์เลี้ยง !!! อิอิอิ :o005:
  • ตามคำขอ กรามล๊อคทะเลาะกับเงาตัวเอง
    image

ท่าทางจริงจัง ขึงขังเอาเรื่อง แปลกจัง หมาเราทำไมมันดุทุกตัว 5 เดือนก็ดุแล้ว แต่หมาบางคนเป็นปีไม่สู้หมา

ไฟล์แนบ
    IMG_0822rrs.jpg 138K
    IMG_0828rs.jpg 158K
    IMG_0846rs.jpg 137K
    IMG_0868rs.jpg 168K
  • image
    image
    พิธีกรสาวสวย ตามคำขู่ หวังว่าคงถูกใจหนุ่มๆหลายๆคน
  • image
    image
    เราคนโสดต้องยอมตัดใจ ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0834rs.jpg 140K
  • image

รายการ "สัตว์เอ๋ย Oh my pet" ออกอากาศทางช่อง Share TV ทุกวันเสาร์ อาทิตย์ เวลา 12.00 - 13.00 น.ทางช่อง Share TV (จาน PSI 72 OK/DTV 26 Big4 29 DynaSAT 112 GMM Z 221)
    ทุกวันเสาร์ อาทิตย์ เวลา 12.00 - 13.00 น. ค้าา

สรุปรายการออกอากาศวันเสาร์และอาทิตย์ ที่ 28-29 นี้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0864rs.jpg 161K
  • สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน กรามล็อค ตัวใหญ่มากเลยนะครับ

ป๋ามาร์ค ก็ กลับมาดู เป็นหนุ่ม จริงๆๆ :063:
  • กรามล็อค ผมก็ชอบนะ แต่ผมชอบ ผมทรงนี้ของพี่จริงๆ เหมือน George Harrison แห่ง The Beatles เลย :-D

image
    ไฟล์แนบ
    gh.jpg 80K
  • เห็นกรามล็อคแล้วอิจฉา คองโก้ผมพอเจอยางรถยนต์ไม่ยอมลากเลยรู้ว่าหนักมันจะลากแต่ยางรถจักรยานอย่างเดียว แรงขับเป็นศูนย์ :-((
  • กรามล๊อคแต่เดิมเป็นหมาที่ไม่มีแรงขับ ดังนั้นเราต้องเป็นคนสร่างขึ้นครับ
  • mv Share TV ช่องเดี๋ยวกันปะคับพี่