ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามพี่ๆทุกคน
  • ผมขอถามหน่อยครับใครที่เคยเลี้ยงพิทบูลเเล้วโดนรถชนครับ ประมาณกี่วันครับขาถึงจะเดินได้ไปหาหมอแล้วนะครับเดินกะจ้อกๆกะจ้อกๆเมื่อไรจะเดินปกตอสักที่กุมใจมากครับนี้ก็ผ่านมาแล้ว1อาทิตย์แล้วครับ
  • ชนแรงแค่ไหน กระดูกมันอาจจะเป็นอะไรหรือป่าวครับ
    ต้องลองไป x-ray ดูนะครับ
  • หมาของผมเคยโดนปิคอัพเหยียบเฉี่ยวสองครั้งกระโดดตกรถมอเตอร์ไซค์หนึ่งครั้งโดนมอเตอร์ไซค์ชนหนึ่งครั้ง โชกโชนเรื่องอุบัติเหตุเลี้ยงเเบบปล่อย พาไปx-ray ทุกครั้งขาไม่หักหมอจะฉีดยาเเก้ปวดเเก้อักเสบเเละให้ยามากินประมาณสามสัปดาห์ก็จะเดินสี่ขาได้ปกติเเต่ขาข้างที่โดนเวลาลงเท้าจะเสียวๆหน่อยหลังจากเดือนนึงก็วิ่งได้เป็นปกติ
  • ถ้ากระดูกไม่แตกไม่หักก็ไม่ต้องตกใจเดี๋ยวก็หาย แต่ถ้าได้x-rayดูก็จะได้สบายใจ
    แนะนำรพ.ปิยะมิตรขอนแก่นครับ เค้ารักษาดีอยู่เหมือนกัน หรือไม่ก็ตลาดหนองแคน หมอภัทรข้างโรงกลึงเจริญยนต์ครับ ขอให้หายไวๆนะคร๊าบ