ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยสอนวิธี resize รูปภาพหน่อยครับ
  • พอแนบไฟล์ แล้วมันบอกว่า ภาพเกิน 300k นะครับ มี acdsee ก็ดันทำไม่เป็นอีก ขอบคุณครับ กระทู้เก่าๆ ก็หามะเจอนะครับ
  • ขอโทดนะครับ ทำเป็นหละ
  • เปิด acdsee คลิกขวาที่รูป เลือก batch tools แล้วเลือก batch resize images ง่ายๆครับ ลดที่ล่ะ 50% ก็ได้ ลองดูครับ
  • ใช้ microsoft office picture manager ก็ได้ เปิดโฟลเดอร์ คลิกที่ภาพหนึ่งที แล้วคลิกเม้าท์ขวา open with คิดว่ามันน่าจะมีมาด้วยนะ เพราะเครื่องส่วนใหญ่ก็มี MS office โปรแกรมมันใช้ง่าย ลองๆดู ลดขนาดภาพตามที่จะเขียนใส่ไป....จ้ะ