ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การแข่งกระโดด(น้ำ)ไกล
  • ผมว่าพิตบูลโดยทั่วๆไปว่ายน้ำสิบนาทีได้สบายๆนะครับ พิตบูลส่วนมากมันจะชอบน้ำ เห็นน้ำไม่ได้เลย ยิ่งอากาศร้อนๆนี่ยิ่งชอบ แต่โดดน้ำนี่ละคือปัญหาครับ มันต้องฝึกกันนิดหน่อย แต่พอโดดเป็นแล้วตานี้สนุกมากครับ
  • ขอโทษสมาชิกท่ีานอื่น ๆ ด้วยนะครับ ขออนุญาตใช้ความรู้สึกล้วน ๆ ผมไม่เกี่ยวข้องกับใครไม่เข้าข้างใครทั้งนั้นหละ ถึงอ่านไม่หมดทุกข้อความแต่สะดุดนิดนึงคือ เวลาที่ด่ากัน โกรธกัน อย่าเอาครอบครัว ลูก เมีย ของคนที่ทะเลาะด้วยมาพูด เพราะแมร่งดูสถุนเหี้ยครับ ... เห็นแล้วแมร่งขึ้น ลูกเมียครอบครัวพี่น้อง ไม่เกี่ยวข้อง จะลากมาทำอะไรวะ ลูกของใคร ๆ ก็รัก ยิ่งเด็กด้วยไม่รู้ไม่เห็นอะไรด้วย เสือกลากเอามาในกระทู้ เป็นผู้ใหญ่ด่ากันก็เฉพาะคนโตก็พอ
  • พี่มาร์คพูดแบบนี้หมาผมอดเป็นเทพเลย ;;)
    พี่มาร์คประโดดไกลระยะทางเค้าวัดไหนถึงไหน เช่น ขอบไม้กระดานถึงขาหน้าของหมา หรือ ขอบไม้กระดานถึงส่วนที่กระทบน้ำเป็นจุดแรกครับ แล้วส่วนใหญ่ได้กี่เมตรกันครับ

ฝึกยากมาก บางที่ก็โดดบางที่ก็วิ่งลง เอาแน่เอานอนไม่ค่อยจะได้ ถ้าแข่งน่าจะให้โดดสามครั้งนะครับ
    ไม่เป็นไรลงแข่งปี้แทนดีกว่า ของผมเทพกว่ากินไปปี้ไปได้ด้วยนะครับ หรือปี้ไปเลยเกมไปก้ได้ ตอนนี้ปี้ไปพิมไปอยู่ :) ปล เก็บเป็นความลับด้วยหละครับ ถ้ารู้ถึงแม่บ้านเข้ามีหวังได้อดปี้ยาว :-((
  • วิธีการฝึกไม่ยากครับ การโดด เขาใช้ของล่อเป็นตัวกระตุ้นครับ ใช้บอลขว้างให้กระโจนลงไปเก็บก็ได้หากเขาชอบ เริ่มจากต่ำๆก่อน

การวัดระยะ จากจุดกระโดดไปปลายขาหน้า ลงตรงไหนวัดจากตรงนั้นครับ
  • เอ้า.............โดด.........โดด................โดด...........................ลุย
  • "การวัดระยะ จากจุดกระโดดไปปลายขาหน้า ลงตรงไหนวัดจากตรงนั้นครับ" วัดจากจุดที่สัมผัสน้ำไปจุดแรกถูกต้องป่าวครับ
  • อวัยวะส่วนไหนของร่างกายที่สัมผัสผิวน้ำแล้วได้ระยะไกลสุดเอาตรงนั้นเลยครับ แต่ก็ต้องเข้าใจว่าเปอร์เซนต์ความผิดพลาดมันต้องมี เพราะว่ามันเป็นน้ำ ระยะอาจจะไม่ตรงร้อยเปอร์เซนต์ครับ การแพ้ชนะน่าจะเป็นฟุตเพราะเห็นได้ชัดเจน แต่ ถ้าเฉือนกันนิ้วสองนิ้งคงต้องให้โดดใหม่ครับ
  • ว่าแล้วจะเริ่มแข่งได้เมื่อไหร่ดีพี่....แต่ของผมสงสัยต้องใช้อวัยวะบางส่วนของเจ้าของช่วยนะ...อิอิ :-D
  • วันที่ 6 นี้ผมจะประชุมทีมงาน เรื่องรูปแบบงาน แล้วนำเรื่องไปเสนอครับ หากได้รับการอนุมัติ ก็จะเดินหน้าต่อ แต่ไม่แน่ใจว่าเดือน พย ทะเลและชายหาดจะเป็นอย่างไร
  • ทะเลกับชายหาด พี่จะไปแข่งนอกสถานที่เลยเหรอพี่ โหๆๆๆ
  • กิตกรรมนี้ไม่แน่จัดทีไหนก็ได้ที่มีบึ่งน้ำใหญ่ๆหรือจังหวัดชายทะเลครับ จะพยายามดันให้เป็นงานของจังหวัดเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวครับ ถ้าจังหวัดกับการท่องเที่ยวไม่ช่วยมันก็เป็นได้แค่งานเล็กๆ ไม่สะใจ อิอิ
  • ระดับจังหวัด เยี่ยมครับ :063:
  • ไม่แน่นะ ถ้าสารคามสนใจ เราก็อาจจะไป ดีไหมท่านประธานหนุ่ม 555

พิตบูล ไม่ได้เจ๋งแค่ลากน้ำหนักครับ เราทำกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีมได้หมด
  • ขอบคุณพี่มาร์คที่เกียรติพิทบูลมหาสารคามครับ ถ้ามีโอกาสผมจะลองปรึกษาหารือกับน้องๆสมาชิกดูครับ

" ความพร้อม " ต้องค่อยๆเติมครับ รีบเกินไปเดี๋ยวจะสะดุดหกล้มได้ครับ แต่ก็ท่าทางจะมีแนวร่วมเยอะอยู่นะครับ

เบื้องต้นผมคิดว่ากิจกรรมดีดีเกี่ยวกับชายหาดสวยๆอย่างงี้ ขอยกให้เป็นทางจังหวัดที่มีภูมิประเทศเหมาะๆก่อนดีกว่าครับ

เอาใว้ดูกันไปเรื่อยๆ ผมพร้อมเมื่อไหร่?พี่ๆน้องๆทางอีสานพร้อมเมื่อไหร่? รับรองได้มา " โดด " แน่ๆครับ \m/
  • นี่ยังว่าจะยุ เฮียโฟก จัดโดดที่นครสวรรค์เลยครับ ลงบึงบรเพ็ด ปล่อยไอ้เข้ลงไปสักตัว มีเฮ แน่ ฮา ....
  • ขอไปเชียร์ด้วยคนนะครับ \:D/
  • ช่วยกันยุครับ เฮียโฟก จัดแน่ อิอิ
  • เสาร์ นี้ ไปแจม ที่ D1 ด้วยพี่ อยากโดดน้ำ

ปล. ผมขอรับของ ที่ D1 เลยครับพี่จะได้ไม่ต้องรบกวนเรื่องส่งครับ
  • ได้ครับทั่น เสาร์นี้เจอกัน อาจจะพา บีเจ ไปยืดเส้นยืดสายบ้าง
  • อยากไปด้วยจังแต่หมาเรายังไม่สมบูรณ์เลยเศร้าจัย
  • เสานี่จะเข้าไปดูสถานที่แข่งหน่อย พิทบูลสุรินทร์
  • มีแข่งดำน้ำด้วยมั้ยครับ เดี๋ยวผมจะให้ลูกน้องผมลงไปโชว์ อิอิ :013:
  • พึ่งนัดโดดครับยังไม่กล้า ฮ่าๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    549673_3045931967602_2060245751_n.jpg 63K
  • ถ้าMKทีม มีงานแบบนี้"สวัสดี"เตรียมพร้อมคับ แต่ถ้าไม่มีทีมงานไป ก็คงจะไม่ไปนะคับ
  • น่าจะมีการจัดต่างจะหวัดบ้างครับ แบบจัดแต่ละภาคอะไรประมาณนี้ แบบว่าบางคนไม่สะดวกในเรื่องการเดินทางครับ
  • สนับสนุนครับ อยากให้มีการจัดกิจกรรมนี้ในส่วนภูมิภาคบ้าง รบกวนแม่งานช่วยสนองหน่อย เอาภาพมาลงให้ชมด้วย
    ผมอยากเห็น กลุ่มพิตบูล ของพวกเราเป็นผู้นำในเรื่องการนำหมามาทำกิจกรรม ผมมั่นใจว่าสังคมภายนอกต้องมองเราในภาพบวกมากขึ้นครับ
  • วันนี้ พากันขนเด็กๆไปซ้อมกระโดดน้ำ ที่D1 มาขออนุญาตเอามาโชว์กันหน่อย

กับครั้งแรกคร๊าบบบบบบบบบ :o027: :o027: :o027:

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image

ตัวสุดท้ายเจ้าเสือน้อย กับแชมป์ว่ายน้ำอึดแน่นอน คลิปไม่จำเป็นเห็นกับตา

45นาทีไม่ขึ้นฝั่ง ที่เหลือขี้เกียจ จับเวลาไม่ยอมเลิก เจมส์ ส่งเข้าประกวด :-)) :-))

image
    image

ตัวนี้ อลาสกา 5 เดือนตามมาฝึกด้วยครับ :062: :062:
    ไฟล์แนบ
    309592.jpg 109K
    309595.jpg 86K
    309609.jpg 58K
    IMG_7712.JPG 92K
    309610.jpg 109K
    IMG_7718.JPG 75K
    309620.jpg 97K
    IMG_7694.JPG 86K
    IMG_7695.JPG 96K
    IMG_7696.JPG 87K
  • =D> กับลีลาครั้งแรกถือว่าไม่ธรรมดาครับ ท่านเพาเวอร์พิท :063:
  • ขอบคุณครับ พี่ปธ หนุ่ม แล้วมหาสารคามมี ที่กระโดดน้ำมั๊ยครับ (จะได้ขอแอบไปโดดด้วย ฮะ )

หลังวันแม่ ไปแล้ว ผมจะโทรหานะครับ จะขอเอา น้องจากัวส์ ไปร่วมแจมขอ ฝึกลากด้วยซัก 2วันนะครับ

[-O< [-O< [-O< :033: :o027:
  • พอมีสระน้ำแบบธรรมชาติๆนะครับ ส่วนเรื่องซ้อมลาก โอเค เลยครับ รีบๆมาด่วน ครับ เดี๋ยวจัดน้ำจับเลี้ยงหวานๆรอครับ
  • อัพเดทพัฒนาการเล็กน้อย... ตอนนี้กล้ามเนื้อขาเริ่มมา สปริงขาดีขึ้น ทำได้ดีพอสมควร หุหุหุ :m84:
    image
    ไฟล์แนบ
    297305_10151092676213058_662080666_n.jpg 182K
  • วันไหนจัดนอกรอบกันสักครั้งดีไหม
  • เสาร์นี้เลย กับปิตัน ลงไปส่งนักกีฬาทีมเหนือลงแข่งเลยนิ...imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    305056.jpg 143K
    289675.jpg 46K
    307265.jpg 79K
  • เสาร์นี้ใครว่าง เอาหมามาแข่งโดดน้ำกัน
  • ใครได้แชมป์ถ่ายรูปมาโชว์ด้วยนะครับพี่ อยากเห็นท่าโดดเจ๋งๆ ถ้าอยู่ใกล้ๆจะไปด้วยแล้ว อิอิ
  • มีว่ายน้ำเร็วไมครับ
  • image
    เอามาให้ดูครับบบ ขอแจมด้วยยคนครับ :)
    ไฟล์แนบ
    2012-08-26 15.10.33.jpg 138K
  • Hong_Tae

ว้าวววววว.... ท่าสวย เลยยยยย

สิ้นปีนี้ น่าจะมีนักกีฬาโดดน้ำเก่งๆเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย สู้ สู้ :033: :062: :o027: :o027: :o027:

มันส์แหละงานดี :o052: :m30:
  • ท่าสวยจริงๆ

งานนี้เราตั้งใจจะจัดประมาณเดือน พย ถ้าได้รับการอนุมัตินะครับ แล้วจะเอาความคืบหน้ามาแจ้งให้ทราบในลำดับต่อไป
    ระหว่างรอการตอบรับ อาจจะต้องขอถอดหมุดออกก่อน เพื่อโปรโมทเฉพาะงานที่ใกล้เข้ามานี้ก่อน