ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ตามที่เคยสัญญาไว้ครับ
  • นั่งโหลดตั้งแต่ 10 โมงเช้า เพิ่งเสร็จ นานโคตรๆ รอจนเกือบถอดใจนึกว่าเครื่องแฮงค์ :001:
  • กว่าจะโตเป็นหนุ่มเต็มตัวคงแข็งแกร่งน่าดูเลยนะครับพี่มารค์ :063:
  • มีโอกาสโชว์ต้องรีบโชว์ อีกอย่างความกดดันมันเยอะ 555

หวังว่าคลิปนี้จะช่วยปลุกพวกที่ยังหลับไหลให้ตื่นขึ้น และคนที่ไม่กล้าดูแล้วเกิดแรงบันดาลใจนะครับ
  • อนาคต ตำนานแบบ พ่อมันแน่นอนคับ

คนเทพหมาเซียนคับ. กลามล็อคสุดโหด :-D
  • กรามล้อคนักสู้ตัวแทนจมูกแดงจริงๆๆแท้
  • กรามล๊อคแสดงเองไม่ใช้ตัวแสดงแทนแต่ใช้สริงเยอะ..!!ฮ่าๆ คึกคักจริงๆ
  • กองเชียร์เพียบ กดดันกันสุดๆ กว่าจะถ่ายทำเสร็จ
    แต่พอลากได้ เบียร์หวานชุ่มคอทันที มีความสุขมาก
    ใครอยู่รุ่นนี้แล้วประมาท ขอบอกเลยว่า ผ่านกรามล๊อคยาก :p
  • สุดยอดครับ :006:
  • โอ้.....................ว้าว................ดูฝีไม้ลายมือไม่เบาเลยทีเดียว สำหรับนักกีฬารุ่นเด็กอย่างกรามล๊อค

ต้องให้มันส์ได้ใจอย่างงี้หน่อย.............คู่แข่งเค้าถึงจะได้ตื่นตัวครับพี่มาร์ค :063: ;-) :062:

เอ้าใครยังหลับไหลอยู่...........จงตื่นได้แล้วครับ................มาช่วยพิจารณา หมาแดงตัวนี้ทีครับ

แบบว่าหมั่นเคี้ยวเพราะเจ้าของหน้าตาดีอ่ะครับ ว่างๆต้องหาโอกาสไปจิบเบียร์หวานกับคนหน้าตาดีคนนี้ซะหน่อย

( อยากไปแอบดูการซ้อมก็ไม่ว่า อิ อิ ) :m93:
  • แพ้ในสนามไม่เป็นไร ขอเอาชนะคำสบประมาทในสนามคีย์บอร์ดก็พอ อิอิ

วันนี้วันหยุด เดี๋ยวรอให้แดดร่มลมตก จะพากรามล๊อคออกไปเดินเล่นสักหน่อย
    ถือว่าเป็นการผ่อนคลายและสร้างความผูกพันธ์ และเอาไปไล่ฟัดหมาจรในหมู่บ้าน ฮ่าๆๆ
  • โรคจิตแล้วพี่. ไม่สงสัยเลยว่าทำไมกลามล๊อกถึงกัดไม่เลือกหน้า
  • เรียบร้อย จัดการไปแล้ว สิบกว่าศพ 555

ฝนดันตก เดินได้แปบเดียวเอง หมาจรวิ่งออกมารุมเป็นฝูงเลย แต่กรามล๊อคก็ยังนิ่งใช้ได้ ไม่แสดงอาการกลัวยังลากโซ่ต่อไป แต่ถ้าตัวไหนเข้ามาใกล้เกินไป แค่กรามล๊อคพุ่งใส่พวกมันก็วิ่งป่าราบ แล้วออกไปยืนเห่าอยู่ไกลๆ
    ผมว่าทำแบบนี้อีกไม่กี่วัน มันคงคุ้นเคยและเห็นเป็นเรื่องธรรมดา ต่อไปเราพาไปเดินมันก็คงต่างคนต่างอยุ่
  • ต้องบอกเจ้าหมาจรจัดทั้งหลายอย่าเข้าใกล้รัศมีมากเกินอาจโดนลูกเตะพิฆาตป๋ามาร์คก่อนเจอเจ้ากรามล็อคแน่นอน :-))
  • กามร็อคแววมาดีมากเลยคับพี่มาร์คอณาคตไม่ต้องบอกแชมร์แน่ๆๆๆๆๆๆๆๆเลยครับพี่ =D>
  • เก่งมากคับ :)
  • พี่สุดยอดมากเลยคับ
  • ขอบคุณทุกแรงใจครับ :005:
  • น้ำหนักลากประมาณกี่โลครับพี่ มองดูแบบเหลือๆเลยครับ :063:
  • สถานที่พร้อม อุปกรณ์พร้อม ใจพร้อม ไปได้สวยจริงๆครับ
  • พรากรามล๊อคไปออกรายการ ตอนที่หนึ่ง ออกอากาศวันเสาร์

สำหรับคนที่ยังไม่ได้ชมครับ
  • ขอสารภาพ !!!

หลังจากเห็นเจ้ากรามล็อคแล้ว เลือดในตัวมันสูบฉีดยิ่งขึ้น จากที่กิจกรรมที่ทำอยู่ทุกวันก็พออยู่แล้ว แต่พอเห็นแบบนี้คิดว่า จะช้าไม่ได้แล้ว

ดูคลิปเสร็จ จาก FB มองหน้าเจ้าซันตัวจี๊ด ข้างๆ จับชุดลากทำเองไปสนามบอล ใน มทร.ล้านนาตาก เริ่มแรก ขว้างบอล สปีดต้นเก็บของ 15 นาที จับลากยาง รอบสนามบอล 2รอบ ว่ายน้ำเก็บของอีก 15นาที ยอมรับเลยว่าเห็นคลิปแล้วขึ้นนนนน !!!!!

เชื่อว่าหลายคนที่หลับไหลอยู่ได้เห็นคลิปนี้แล้ว ขึ้นตามๆกัน ฟันธง ฮ่าๆๆๆ
  • กามล็อคลากกี่โลแล้วครับพี่ แล้วอายุเท่าไหร่แล้ว
  • 5000 โลแน่ๆ
  • ในคลิป กรามล๊อคลากไม่น่าจะเกินสามร้อยโลครับ เพราะมันยังเด็กมากอายุแค่ห้าเดือนกว่าๆเอง
    ตอนนี้เน้นให้มันเข้าใจคำสั่งก่อน และวิธีการลากก่อน ยังไม่เน้นน้ำหนักครับ
  • ต้องบอกเจ้าหมาจรจัดทั้งหลายอย่าเข้าใกล้รัศมีมากเกินอาจโดนลูกเตะพิฆาตป๋ามาร์คก่อนเจอเจ้ากรามล็อคแน่นอน

-555555555ชอบจังกับคำของท่าน Marwin :-)) :)>- :016:
  • ขอตามมาเชียร์ในกระทู้นี้อีกคนนะครับ พี่"กราม.....ล๊อค"
  • เชื่อว่าหมาหนุ่มที่ยังหลับใหล เห็นคลิปนี้คงต้องตื่นตัวกันบ้าง หากไม่อยากอายเด็ก ฮ่าๆๆ
  • ขออนุญาตแชร์คลิปครับพี่มาร์ค
  • หนุ่มน้อย ตัว นี้ ไม่ธรรมดาเลย :o043:
  • :063: สุดยอดมากครับ เดอะกามล็อค :033: โปรดชมด้วยวิจารญาณเป็นความสามารถเฉพาะตัวห้ามลอกเลียนแบบ 5555+

ฝากเเรื่องนึงมือใหม่ใครมีลูกหมาอยุ่อย่าพึงเกิดแรงบันดาลใจมากไปนะครับ ควรศึกษาให้มากๆก่อนปฎฺิบัตินะครับ :033:
  • การฝึกลูกสุนัข ต้องค่อยเป็นค่อยไปนะครับ ที่กรามล๊อคทำได้ขนาดนี้ เพราะผมเตรียมตัวเขามาแล้วตั้งแต่เด็กครับ
    อายุสองเดือนก็เริ่มพาออกกำลังกายชนิดเบาๆให้แล้ว พอสามเดือนก็เริ่มขึ้นเครื่องวิ่ง แต่ค่อยๆทำทีละน้อย เขาจึงแข็งแรงมาก สามารถทำกิจกรรมได้มากกว่าหมาหลายๆตัวในวัยเดียวกัน ที่เลี้ยงแบบกินแล้วก็นอนครับ

ตอนนี้กรามล๊อคว่ายน้ำครั้งละประมาณครึ่งถึงหนึ่งชั่วโมง โดยการโยนบอลลงสระให้ไปเก็บ และขึ้นเครื่องวิ่งทุกเช้า 20-30 นาทีแล้วแต่ความคึก ถ้าซ่าส์มากสปีดไว ก็เหนื่อยไว ก็จำเป็นต้องพักไว ผมจะดูอาการเขาว่าไหวแค่ไหนครับ

อย่ารอให้หมาครบ แปดเดือนแล้วค่อยพาออกกำลังกายครับ ผมก็ไม่รู้ว่าใครเป็นคนเริ่มต้นความคิดแบบนี้ เพราะที่เจอมาส่วนมากช่วงสองเดือนจนถึงแปดเดือน ขยันยัดแต่อาหารกันอย่างเดียว ส่วนกำลังกายไม่ค่อยได้ออก พอครบแปดเดือนขาเสียไปแล้ว แก้ไขอะไรลำบากไปแล้ว

ถ้าอยากเลี้ยงหมาแต่ไม่มีเวลาพาเขาออกกำลังกายอย่าเพิ่งเลี้ยงเลยครับ เพราะเลี้ยงไปก็ไม่ได้ดี ท้ายสุดหมาโตมาแล้วสวยไม่ถูกใจ ไม่พ้นต้องหาตัวใหม่กันอีก
  • สุดยอดคับพี่มาร์ค
  • กรามล็อค ทำดีแล้วครับป๋า... :-D
  • พี่สันต์ แต่มันยังดีไม่พอ วันไหนมันคว้าถ้วยกับบ้านก็ยังถือว่าแค่พอใช้ได้ แต่ เป้าหมายผมคือ การเป็นสุดยอดหมาลากที่มีคะแนนะสะสมเป็นอันดับหนึ่ง ห้าปีซ้อนครับ อิอิ
  • ถ้าใครได้เอาหมาพิตบูลมาเลี้ยงแล้ว โปรดอย่าอ้างว่าไม่มีเวลา ผมเหม็นขี้ฟัน เพราะถ้าไม่มีเวลาก็ไม่ควรเอามาเลี้ยงตั้งแต่แรกครับ

เวลาคนเรามี 24 ชั่วโมงเท่ากัน ถ้าจะอ้างว่างานเยอะ มันก็หมายความว่าเรายังไม่พร้อมที่จะเลี้ยง รอให้งานน้อยลงก่อนค่อยเลี้ยงก็ยังไม่สาย ดังนั้นถ้าเอาหมามาเลี้ยงแล้ว ต้องแบ่งเวลาให้มันได้ครับ

ผมเห็นบางคน ไม่อยากจะด่าหรอกนะ ปากบอกไม่มีเวลา ไม่เคยพาหมาเข้าร่วมกิจกรรม แต่มีลูกหมาขายทั้งปี คนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ มันแปลว่าอะไร :p
  • พี่มาร์ค คลิปหมดเเล้วหรอครับ.... อยากดูต่อครับ....
  • สมราคาครับป๋า

แต่ก็จะรอชื่นชมผลงาน/ซ้ำเติม แล้วแต่สถานการณ์นะครับ อิอิ
  • คลิป รายการทีวี ต้องรอหน่อยครับ เมื่อคืนโหลดทิ้งไว้ทั้งคืน ตอนเช้าบอก ล้มเหลว รมเสียจริงๆ

พี่สันต์ได้รอซ้ำผมแน่ ฮ่าๆๆ
  • จะรอชมคลิปตอนต่อไปนะครับ สนุกเเละมีสาระดีครับ ที่สำคัญพูดตรงๆ กระเเทกๆ โดนๆ นี่เเหละเเนวผมเลย..

หมากัดคนมันต้องพาดหัวข่าวว่า คนชุ่ย คนนรก คนเลี้ยงเเย่ ใช่ป่าวครับ อิอิ โดนเลย.......ประโยคนี้
    ต่อไปนี้จะได้เลิกโทษหมากันที...ความผิดมันมาจากคนล้วนๆ.

เห็นเเล้วอิจฉาจังครับ........... อยากไปนั่งพูดออกรายการมั่งจังเลย. อิอิ (ต้องใกล้ๆพิธีกรสาวด้วยนะ)
  • ไม่มีความคิดเห็น.....

บอกได้คำเดียว ว่า "อิจฉา คร๊าบบบบบ" ลากได้ ลากดี ลากเอ้า ลากเอา คริ คริ

:m87: :m87: :m87: :m87: :m87: กราม นะ กราม

• คลิปนี้เป็นการทดลองลากยางครั้งแรกครับ ตอนประมาณสี่เดือน
  • เยี่ยมเลยครับพี่มาร์ค กรามล็อคดูเหมือนมันลากเอาใจพี่เลย
  • พี่ขู่มันไว้ ถ้าไม่ตั้งใจศึกษาเล่าเรียนและฝึกวิทยายุทธ จะส่งไปเรียนต่างประเทศ (เวียดนาม)แทน มันเลยกลัว ฮ่าๆๆ
  • หลังจาก ทนนั่งโหลดมาหนึ่งวันเต็มๆ ก็สำเร็จ ได้มาอีกตอนเป็นตอนที่สองครับ