ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัดใจขายครับ
  • ขายพิทบลูขวบกว่าๆลายเสือเพศเมียฮีท2กำลังมาครับรูปอาจจะไม่มีแต่ถ้าสนใจแวะมาดูหรือติดต่อมาได้ผมส่งรูปให้สาเหตุที่ขายไม่มีเวลาคับต้องขายของตัวแสบเลยพังบ้านเลยถ้าคัยสนใจหรือยังไงติดต่อมาคับที่0804487721 ถ้าเป็นBB22377A17ขอคนรักจิงๆนะครับเพราะผมรักมันมากแต่ไม่มีเวลาดูแลเลยอยากหาบ้านหลังใหม่ให้อยู๋ หรือคัยอยากเห็นหัวจิง แวะมาดูได้ที่ ท่าดินแดงซอย1 ถนนท่าดินแดง แขวงสมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสานคับ กทม ถ้ามาโทรมาได้เลยคับ
  • ท่าคุณรักมันจริงคุณจะขายทำมัยคับ แค่คุณแบ่งเวลาให้ถูกหมามันก็จะเข้าใจคุณเองอะคับ ท่าผมพูดอะไรไปแล้วทำให้คุณไม่พอใจผมขอโทดด้วยนะคับ เพราะผมสงสานมัน มันอาจจะได้เจ้าของใหม่จริงแต่มันอาจจะไม่มีความสุขเท่ากับอยู่กับคุณหรอกคับมันก็เหมือนคนอะคับ (คับที่อยู่ได้คับใจอยู่ยากคับ)
  • ผมทำงาน8.00-21.00 น. วิ่งไปวิ่งมา วันหยุดหาไม่ได้ถ้ามีก้อเทศกาลไม่ก้อต้องฟลุ๊คจริงๆ ผมยังเลี้ยงเองสี่ตัวสบายๆ คุณเอาไปคิดดูเอง ไม่มีเวลาหรือไม่มีความพยายามกันแน่ พิตนะครับไม่ใช่พุดเดิ้ล
  • โดนใจ......คับ
  • เหมือนกันครับ ผมทํางานวิ่งเอกสาร เช้า - เย็นมาวิ่งวินมอเตอร์ไซร์ต่อ กลับบ้าน 4ทุ่ม พาเดินเล่น วันละ 4กิโล
    รายได้ผมต่อเดือน 25000 ตื่น 7โมงเช้า นอน ตี 2 เลี้ยง 4 ตัว F1สีแดงเดือนละ2ถุงถึงจะเหนื่อยแต่เรามีความสุขที่เราได้ใช้ชีวิตอยู่กับหมาเชื่อเถอะซักวันคุณจะรู้ถึงความสุขที่แท้จริง สุนัขไม่มีความสุขหรอกครับถ้าไม่ได้อยู่กับเจ้าของ หมาแยกแยะไม่ได้หรอกครับเห้ย ไปบ้านนู่นดีกว่าวะบ้านโน่นมีเอ๊กตรีมบูลลี่ให้กินมีสนามหญ้าให้วิ่งเจ้าของมีตังด้วย หมาไม่มีความคิดเช่นนั้นเพราะ หมาต้องการอยู่กับเจ้าของที่รับเลี้ยงมันมาทําไมก่อนเลี้ยงไม่คิดละครับตอนนี้มันปลายเหตุนะครับขอความกรุณาคิดทบทวนอีกซักรอบนะครับ....
  • Jcob_Rockyเจ๋งอะ
  • อดทนเอาครับ เลี้ยงมันต่อไป ผมเป็นกำลังใจให้
  • สู้ต่อไป Jcob_Rocky ผมขอชื่นชมคนแบบคุณครับ (ก่อนเลี้ยงและหลังเลี้ยงยังคงเป็นคนเดิม) :o034:
  • ใช่เลย... the_door

ผมก็ลืมไปถ้า the_door ไม่พูดขึ้นมา คนอย่าง Jcob_Rocky น่ายกย่องและชื่นชมมาก

ผมเคยตามเรื่องคุณ jcob ตั้งแต่เก็บพิตบูล ที่ถูกทิ้งมาเลี้ยงแล้ว (ถ้าจำไม่ผิด) เลี้ยงดูได้เยี่ยมมาก

ความแตกต่าง และความสุขของมันเห็นได้อย่างชัดเจน คนอย่างนี้ซิ เยี่ยมจริงๆ :063: :063: :063:
  • อยากจะบอกให้เพื่อนๆได้ทราบว่า คุณ Jcob เป็นคนที่มีน้ำใจมาก ทั้งเรื่องหมาและเรื่องทั่วๆไป ผมเองก็ไม่อยากเชื่อว่าตอนที่ผมกำลังจะหาปลามาเลี้ยง ก็ยังมีน้ำใจโทรมาให้คำแนะนำ ไปสวนกลับมา ก็ยังเอาข้อมูลเรื่องปลากลับมาให้

ขอบคุณจากใจครับ ^:)^
  • อยากให้มีคนแบบนี้เยอะๆในเว็บเรา

รับผิดชอบ มีน้ำใจ มีจิตสาธารณะ
  • Jcob_rocky

:-bd ^:)^ =D> :063: :033: :o027:
  • สุดยอดเลยครับท่าน Jcob_Rocky \m/
  • พี่มาร์คพูดถูกครับ มีน้ำใจจิงๆครับ ที่คุยกันในกระทู้ปลามังกรเกร็ดหลุดแล้ว เป็นคนที่มีน้ำใจคนนึงก้อว่าได้ เยี่ยมมากครับ =D>
  • ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ผมไม่ใช่คนยอดอะไรมากมายแค่เพียงผมเป็นบ้าเข้าเส้นเลยแหละเกี่ยวกับหมาเนี้ยปกติเวปนี้ไม่เคยเข้ามาก่อนไม่รู้สังคมในนี้เป็นอย่างไรตั้งแต่ได้เจ้าชาร์ลีมาได้ติดโรคนี้เข้าซะแล้วโรคนี้รักษาไม่หายซะด้วยต้องเข้าเวปทุกวันไม่เม้นไม่ตั้งกระทู้ก็เปิดเพลินๆดูกระทู้ย้อนหลังไปเรื่อย เชื่อไหมครับตั้งแต่ผมรับชาร์ลีเข้าในชีวิต(ตอนแรกกะว่าจะเอามาไว้แล้วหาคนเลี้ยงไปๆมาเกิดรักมันซะงั้น)ผมได้งานใหม่ขึ้นมาทันทีตอนแรกขับวินเฉยๆรายวันละ 500 บ. เหลิอเก็บต่อวันประมาณ 150-200 พอเลี้ยงชาร์ลีได้สักพักได้งานใหม่ทันทีเลยครับตั้งแต่นั้นมาชีวิตผมได้เปลี่ยนไปการเงินคล่องขึ้นเยอะอย่างที่พี่มาร์คเคยบอกว่าพิตบูลมันเป็นหมาอาถรรพ์ใครดีกับมันมันให้คุณ ขอเพียงแค่คุณมีเวลาบ้าและรักมันเท่านั้นพอเป็นพอ
  • ขอเพิ่มเติมหน่อยนะครับ ไม่มีบ้านไหนหรอกครับที่เลี้ยงหมาแล้วไม่วุ่นวายเลี้ยงตัวเดียวก็วุ่นวาย หลายตัวก็กัดกัน
    เลี้ยงสิ่งมีชีวิตทุกชนิดแหละครับวุ่นวายและมีปัญหา แต่เราต้องทําใจยอมรับถ้าคิดจะเลี้ยงสิ่งมีชีวิตทุกชนิดเห็นหลายกระทู้ ให้พิตฟรีบ้าง ขายบ้างปัญหาต่างๆนา ผมเชื่อว่าเราทุกคนทําได้ครับไม่มีปัญหาอะไรในโลกที่แก้ไม่ได้ ยกเว้นการเมืองไทย 555+ ถ้าแก้ไม่ได้แค่คุณทําใจยอมรับมัน แค่นั้แหละครับทุกๆอย่างจะดีขึ้น (ปล่อยวางดีที่สุด) ขอบคุณสําหรับพื้นที่ดีๆครับ By...ผู้ก่อการดี
  • ขอโทษครับบางคําพิมพ์ตกหล่นไปบ้างคือพอดีปิดไฟพิมพ์ครับ!
  • ผมเองก็ประสบปัญหาเรื่องหมาเวลาหลุดออกจากกรงแล้วก็ทำลายสิ่งของเหมือนกันครับ แต่ก็เก็บกวาดให้เรียบร้อยแล้วก็หาวิธีป้องกันไม่ให้มันพังบ้านหรือทำลายสิ่งของ ตอนนี้กำลังค่อยๆฝึกให้หมาไม่ทำลายสิ่งของอยู่ครับ ถ้าคุณอยากเลี้ยงจริงๆผมว่าหาวิธีป้องกันไม่ให้หมาหลุดออกจากกรงเวลาที่คุณไม่อยู่แล้วเวลาที่คุณอยู่บ้านก็ปล่อยออกมาวิ่งเล่นให้เขาอยู่นอกกรงแล้วถ้าเขากำลังจะกัดสิ่งของให้เสียหายก็ดุด้วยเสียงบ่อยๆผมว่าหมาจะรู้แล้วว่าอะไรที่มันไม่ควรทำ ทำซ้ำๆแล้วอีกหน่อยคุยก็เลี้ยงปล่อยได้นะครับ อยู่ที่ตัวเราครับว่าจะเลี้ยงหรือไม่เลี้ยง
  • เดอะกรามล๊อค ก็มีปัญหากับอ่างบัวและปลาหางนกยูง เผลอเมื่อไรเละ แต่ทำไงได้ หมาก็คือหมา เราเอาเขามาเบี้ยงแล้วต้องทำใจยอมรับมันให้ได้

ผมกล้าพูดว่า อเมริกันพิตบูล มันเปลี่ยนชีวิตผมจริงๆ ถ้าคุณบ้าพอ ชีวิตคุณจะดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ผมก้าวหน้าในหน้าที่การงาน
    ผมเป็นเจ้สของกิจการหลายอย่าง มีบริษัทเป็นของตนเองอีกสองบริษัท มีหุ้นในธุรกิจ ก็เพราะมีแรงบันดาลใจให้สู้จากหมาพิตบูล

มันสอนผมให้สู้และไม่ยอมแพ้ วันนี้ผมจึงประสบความสำเร็จครับ
  • กด Like ข้อคาวมนี้......อุบ๊ะ...

"หมาแยกแยะไม่ได้หรอกครับเห้ย ไปบ้านนู่นดีกว่าวะบ้านโน่นมีเอ๊กตรีมบูลลี่ให้กินมีสนามหญ้าให้วิ่งเจ้าของมีตังด้วย หมาไม่มีความคิดเช่นนั้นเพราะ หมาต้องการอยู่กับเจ้าของ"
  • ประทับใจกระทู้นี้จิงๆครับ มันเป็นเรื่องที่น่ายินดีที่สุด ที่คนรักพิทบูลด้วยกัน มาเล่าความในใจที่ดีๆให้ฟังกัน ซาบซึ้งใจมาก
  • Giant1997_as โทษครับ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยได้ไหมครับพี่ พอดีจะปรึกษาเรื่องปลานะครับ
  • 0807001701 กอล์ฟ
  • ใช่ครับ เราต้องรู้จักแบ่งเวลาให้เป็น ผมตื่น ตี 5 ครึ่ง พาหมาออกจากกรง พาเดินเล่น 6 โมงอาบน้ำ ท่านข้าว 7 โมง ขับรถไปทำงาน เลิกงาน 20.00 น แถบทุกวัน แต่ในเมื่อเราคิดว่าทำเพื่อสิ่งที่เรารัก มันคงจะไม่มากเกินไปที่เราจะยอมเสียเวลาเล็กๆๆน้อยให้กับ พาละ ที่เราสร้างขึ้นมาเอง ถ้าเรื่องแค่นี้เรายังช่วยเหลือหรือแก้ปัญหาเองไม่ได้ ผมว่าเราต้องไปพิจารณาตัวเอง แล้วและครับถ้าผ่านจุดนี้ไปได้ ทุกๆๆเรื่องทุกๆๆปัญหา มันก้คงจะไม่ยาก นี้มันเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ด่าไม่ได้สอน แต่มันเป็นประสบการณ์จริงที่มาเหล่าสู่กันฟังครับพี่น้อง
  • ผมอยู่ตลิ่งชัน ครับ หมาที่บ้านร๊อตไวเร่อ เพิ่งแก่ตายไป พอดีอยากจะหาเพื่อนดุดุซักตัว ไปเดินจตุจักรหลายรอบแล้วแต่ไม่อยากจะซื้อ ถ้าสนใจจะขายผม รึไห้ผมเลี้ยงดูคุยได้ได้นะคับ ผมอยู่ฝั่งธนนี่เอง