ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เดอะ กรามเทพ อิน แอคชั่น
  • พี่ หนุ่ม ถ้าวันแข่งมะนาวมันไม่ ทำเหมือนตอนซ้อม งานนี้ผมกับมะนาวมุดดินเลยนะพี่ พี่มาร์คคงได้หัวเราะแบบ5555555555555555555555555 555555555555 จนงานเสร็จไปอีกงาน พี่เค้าเล่น ประกาสซะขนาดนั้น
  • หนุก หนุก ครับ อย่าไปซีเรียส เรื่องลากไม่ลาก นิ พี่ชินซะแล้วครับ บ้างเรามั่นใจว่าเราทำมาดีแต่พอวันแข่งจริงดันไม่ออกตัวก็มี

เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ขนาดมวยชักกันอยู่คนแท้ๆ ผมยังแทงไม่ถูกเลยครับว่าจะ แดงหรือน้ำเงิน เหอะ เหอะ
  • ขอขอบคุณพี่หนุ่มอย่างสูง งั้นน้องเกิดและดับแน่ๆ เพราะงานนี้ไม่ใช่แค่การลากสุนัขเพียงอย่างเดียว
    แต่เป็นการผูกสัมพันธ์ของทุกท่าน ที่มาจาก ตจว เพื่อให้ นักลากรุ่นใหม่ๆ ได้รู้จักกับนักลากมืออาชีพ และผู้รู้เกี่ยวกับพิทบลู ซึ่งคนที่มาผมเชื่อว่าอยากเห็น พี่มาร์ค ตัวจริง และผมเองก้อได้เจอและถ่ายรูปกับพี่มาร์คเป็นครั้งแรกที่งานเมืองทอง ซึ่งแต่ก่อนผมมีโอกาสได้เห็นพี่เค้า ทางยูทูฟ หรือว่าเวลามีพิทบลูกัดคนพี่เค้าออกมาต่อสู้เพื่อคนรักพิทบลู ผมก้อเปนคนนึงที่เปนแฟนคลับพี่มาร์คคับ ด้วยความเคารพอย่างสูง
  • เมื่อวานลองที่หินสองแถวน่าจะเกือบๆพันโล แต่ใช้ดึงเชือกช่วยตอนออกตัว ลากได้สบายๆครับ
    ขอเปิดตัวแบบไม่มีกั๊กเลยนะครับ เดอะกรามเทพ เตรียมมาเพื่อเป็นตำนานโดยเฉพาะ อิอิ

ที่ใช้หินหนักไม่ได้ต้องการลากให้ผ่าน แต่แค่ทดสอบความเกมส์และสภาพจิตใจเท่านั้นครับ
    ต่อไปจะเน้นไปที่ ความแกร่งของกล้ามเนื่อและความมุ่งมั่นเพียงเท่านั้น ส่วนน้ำหนักคงรอครบ 9 เดือนก่อนครับ
  • =D> รู้สึกอยากฟังเพลงนี้จังครับ Take It Easy ของ Eagles คงเข้ากับบรรยากาศนะกรามเทพน้อย :-"
  • ตั้งใจจะทำตัวเป็นตัวอย่างครับ ปกติเวลาพี่มาร์คก็ไม่ค่อยมี แต่จะขอทำตัวเป็นแรงบันดาลใจให้คนรุ่นใหม่ๆว่า ขอเพียงมีความตั้งใจ ใตรก็ทำได้ครับ ถ้าจำกันได้ กรามล๊อค เริ่มออกอาละวาดโดยการส่งคลิปและรูปมาเขย่าวงการตั้งแต่อายุสามเดือนแล้ว และ ทุๆกเดือนจะต้องมีอะไรใหม่ๆมาลงให้ชม อันนี้คือความตั้งใจครับ

ตอนนี้อยากเห็นท่านอื่นๆ เอามาลงให้ชมบ้าง :-D
  • ตั้มคงขอศึกษา เรื่องเจ้าจมูกแดงซักสองปีก่อนอ่ะคับ พี่มาร์ค จากผู้ที่เล่นมาก่อนถึงจะนำมาเลี้ยง เพราะผมรอการบีทเจ้าจมูกแดงในวงการอยู่จะทำตอนไหนได้ยินแว่วๆ ว่าอีก 3ปีคับ ตอนนี้คงต้องทดสอบ ลิมิตของบลูลี่ตัวนี้ไปก่อน เพราะน้องตั้งใจ จะทำสุนัขบลูลี่นักลาก เลือดสาย มะ เริ่มเล่นหมาลากจากเจ้ามะนาวเพศเมียเป็นตัวแรก กะว่านัดนี้จะลงแข่งรุ่นต่ำกว่า 25 กิโล ถ้ามันทำได้เหมือนตอนซ้อม ซึ่งตอนไปซ้อมบ้านพี่ไทย ตั้มจะเอาการลากของเจ้ามะนาว มาให้ชาวพิทบลูโซนได้ชมคับ
  • =D> เห็นภาพหมาๆเล่นกีฬาแล้วชื่นจายยย :X
  • :063: เยี่ยมครับ สนับสนุนเต็มที่ ทำหมาที่เรามีอยู่ในมือให้ดีที่สุด มันอาจจะไม่ชนะการแข่งขันแต่ชนะใจกองเชียร์แน่นอนครับ
  • พ่อลูก นักกระโดดน้ำ :063:
  • ร่วมไว้อาลัยกับภาพชุดนี้ :039:
  • กรามล็อคของพี่มาร์คลากได้เท่าไหร่แล้วน้อ พอ เผยได้ไหมคับพี่

-กรามล๊อค แอ๊คชั่นนายแบบบนรถลากเฉยๆๆครับ เรื่องจริงยังไม่เริ่มเลยครับ และตอนนี้ไปหลงเล่นน้ำในสระว่ายน้ำแล้ว เอ๋ แต่สระว่ายน้ำปกติมีอะไรดีๆๆนะครับ หรือว่าเจ้านายพากรามหลงสี หลงทางแล้วหนอ
  • พี่มาร์คอย่าพาเจ้ากรามไปสระขนาดเมตรคูณสองเมตรเน้อเดี๋ยวเจ้ากรามมันจะติดใจทีนี้จะหนีเที่ยวล่ะ....เดี๋ยวสิว่าบ่บอกเน้อ :-D ข้อมูลจากสวนดุสิตเลยเน้อแม่นยำแน่นอน
  • กรามล๊อคลากได้ประมาณสามร้อยโลครับ ส่วนนิสัยชอบน้ำมันน่าจะได้มาจากเทรนเนอร์ อิอิ
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ...................ได้มาจากเทรนเนอร์ นิเอง อิอิ :m93:
  • น้ำมันนี่น้ำมันอะไรพี่บอกหน่อยได้ไหม...บอกหน่อยได้ไหมมมม!!!!
  • ในอนาคต ผมอยากเห็นเรดโนสเมืองไทยไปแสดงผลงานที่ต่างชาติโดยจัดเป็นทีมไปแข่ง จังครับ เพื่อให้เป็นที่ยอมรับในสังคมไทยและเพื่อไม่ให้มองแต่ความ ดุร้าย เป็นการเปลี่ยนมุมมองของประชาชน ว่าพิทบลูนั้น เป็นสุนัขนักกีฬาจอมพลังที่มีการแข่งขันลากน้ำหนักกันทั่วโลก ซึ่งคนที่คิดจะนำพิทบลูมาเลี้ยงจะได้เข้าใจมากขึ้นว่าพิทบลูไม่ใช่ทุกคนที่จะเลี้ยงได้ ถ้าเลี้ยงจะเลี้ยงเพราะจุดประสงค์อะไร เนื่องจาก พิทบลูนั้นร่างกายเค้าเป็นสิ่งที่มีพลังทำลายล้างสูงจริงๆ และถ้าทีมเรดโนสเมืองไทยไปแข่งกับต่างชาติ จนได้รางวัลมาซักรางวัลล่ะก้อ ผมว่าพิทบลูของสิงห์นักลากจะสร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยได้อย่างแน่นอน จะได้ยกระดับของพิทบลูของเมืองไทยให้สูงขึ้น แต่คงต้องใช้เวลาพัฒนาสายเลือดให้แข็งแกร็งมากกว่านี้ถึงจะสู้ต่างชาติและนำถ้วยรางวัลมาให้พี่น้องชาวไทยได้ชื่นชมกันได้ :)>- คนจะได้เลิกว่าแต่พิทบลูซักที ทีนี้ล่ะจะได้มีข่าวพิทบลูตามสื่อในทางบวก ดีๆกันซักที อย่ามาว่าพิทบลูเค้านะ :003:เค้าไม่ยอม ซึ่งผมเชื่อว่าพิทบลูไทยก้อสร้างตำนานแชมป์ได้เช่นก้น
  • เมื่อก่อนเคยคิดจะพาบีเจไปแข่งที่อเมริกา แต่สู้ค่าใช้จ่ายไม่ไหวเลยล้มเลิกไป แต่อนาคตไม่แน่ รอเดอะกรามเทพว่าจะไหวไหม ไม่แน่อาจจะพามันไปเที่ยว ไปลุ้นถ้วย ใครอยากร่วมขบวนก็เตรียมฟิตซ้อมรอไว้เลยครับ
  • ตั้มดีใจมากเลยคับ พี่มาร์ค ที่อนาคตจะมีแผน ยกระดับมาตรฐานเรดโนสไทย ไปสร้างชื่อในต่างแดน ครั้งแรกอาจจะลำบากในการฝ่าฟัน แต่ถ้าได้ซักถ้วยมาล่ะก้อ ผมว่าการบินไปครั้งที่สอง เราคงได้สปอนด์เซอร์สนับสนุนค่าใช้จ่ายแน่ๆครับ สื่อมวลชนคงได้ออกข่าวกันฮือฮากันทั่วประเทศทั้งในทีวีและหนังสือพิมพ์ ในแง่ดีหลากหลายกันไป อนาคตน่าจะมีการชิงแชมป์ประเทศไทย เพื่อคัดเลือกไปแข่งขันกับต่างชาติ ว้าวๆ ไม่ธรรมดาซะแล้วซิ ตั้มว่าถ้ามาถึงขั้นนี้ได้ จะเป็นการเพิ่มมูลค่าให้กับพิทบลูเพราะรู้สึกว่า ราคาพิทบลูจะเท่ากับพุดเดิ้ลแล้วคับ ตอนนี้พี่มาร์คก้อเริ่ม จัดระเบียบเรื่องนี้อยู่ใช่ไหมคับ ตั้มว่าไม่เกินปี 2556 เดอะกรามเทพ จะไม่ดังแค่ในประเทศอีกต่อไป จะเป็นการไปสร้างตำนานในต่างประเทศ เพื่อให้ชาวต่างชาติ มาแข่งที่ไทย ให้เป็นกีฬาสากลอย่างจริงจังไปเลยครับพี่มาร์ค
  • ขนาดแข่งกับพี่น้องต่างจังหวัดก็ยังสนุกแล้ว ถ้ามีต่างชาติมาแข่งด้วย ก็คงมันและตื่นเต้นแน่เลยครับ คุณตั้ม
  • :063: =D>

ผมจะฟิตนักกีฬาไว้รอครับ
  • วันไหนหมาไทยไปถล่มอเมริกาคงมันส์ อิอิ
  • ใช่ครับเราจะร่วมมือกันฉันพันธมิตรฝ่าฟันพัฒนาเรดโนสไทยให้แกร่งขึ้น และพัฒนามาตรฐาน ยกระดับพิทบลูไทย โกอินเตอร์ครับ แต่โครงการนี้จะเป็นไปไม่ได้ ถ้าขาดพี่มาร์ค เป็นผู้ริเริ่มตั้งแต่ตอนนี้ ครับ ผมคงทำได้เพียงเป็นบันไดขั้นหนึ่ง เท่านั้นเอง
  • รอให้หมาเราเก่งๆ ส่งไปแล้วมีลุ้น แล้วค่อยหาสปอนเซอร์ส่งไปครับ
  • ต่อให้พวกเรา ทำดี ทำประโยชน์ในทางสร้างสรรค์กับพิทบูล ขนาดไหน แต่ถ้าหากยังมีอีกพวกทีเลี้ยงพิทบูลสักแต่เลี้ยง ไม่มีความรับผิดชอบ ไม่สนใจสร้างศรัทธาให้พิทบูล พวกเราก็จังต้องเหนื่อยอีกนานครับ งั่นเรามารณรงค์เกี่ยวกับการบรีด การขาย สร้างจิตสำนึกให้คนที่คิดจะเลี้ยงพิทบูล มีสำนึก มีความรับผิดชอบ มีจิตวิญญาณในการรักพิทจริง เท่านั้นที่มีสิทธิ์ครอบครอง ซึ่งมองแล้วเป็นเรื่องที่หนักหนาสาหัส ด้วยแต่ละชีวิตก็มีเหตุผลของแต่ละชีวิต แต่ก็ยังดีกว่าที่เราไม่พูด ไม่ทำไรเลย ช่วยๆๆกันนะครับ
  • เรากล้าที่จะติง กล้าที่จะค้าน ไม่ปล่อยผ่านหูผ่านตา หากเห็นว่าไม่สมควร ผมเชื่อว่าดีขึ้นแน่ครับ
    ถึงจะเปลี่ยนโลกข้างนอกไม่ได้ แต่เราเปลี่ยนสังคมเราตรงนี้ดีขึ้นได้แน่นอน ผมเชื่อแบบนั้นครับ
  • อยากให้ทุกคนฝึกกันเยอะๆ ทั้งคนทั้งหมา แบบว่าผมอยากเห็นความพ่ายแพ้ของกรามล็อก และมาร์คมาเฟีย อิอิอิ เพี้ยงๆๆๆๆๆๆ จะมีวันนั้นไหมน้อออออออ [-O<
  • ยากกสสสสสสสสสสส์ เดอะกราม ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า กรามล๊อค+หมาเทพ เลยกลายเป็น กรามเทพ ฮ่าๆๆๆ
  • กรามล๊อค+หมาเทพ เลยกลายเป็น กรามเทพ ฮ่าๆๆๆ

-งั่น เจ๊ทโด้ขอศรมาฝากหน่อยเด้อ ...........ไม่ต้องห่วงครับ ตราบใดที่ยังมีเจ๊ทโด้ ตราบนั้นกามล๊อก ยังเกิดในสนามลากไม่ได้แน่ครับ55555555555555image
    ไฟล์แนบ
    doเมื่อ22ต.ค..JPG 114K
  • วันไหนเดอะกรามขย่มเจ้ทโด้สำเร็จ วันนั้นคือวันจรวดจอดยาว 555
  • สงสัยไม่ทันครับป๋า...พูม่าขอก่อน..อิอิ
  • ก็คิดว่าอย่างนั้นละครับ หลังเจทโดดูหงอยๆไงไม่รู้
  • เกาะขอบเวทีฟังพี่เลี้ยงโม้แทนนักกีฬาไปก่อน ฮ่าๆ :p
  • หมากรามเทพ เจ้าของ กามเทพ สุดหล่อ55
  • เจ้าของเป็นกามตายด้านด้วยครับ อิอิ
  • สาธุ สาธุ
  • แต่พระเจ้าก็มิได้กลั่นแกล้ง มียาดี ช่วยรักษาอาการนั้นได้แล้ว ฮ่าๆๆๆ
  • ก็คิดว่าอย่างนั้นละครับ หลังเจทโดดูหงอยๆไงไม่รู้

-ไม่หงอย ไม่หนี (ไม่มี ไม่จ่าย) ซุ่มมองๆๆอยู่แถวๆนี้แหล่ะคะครับ เพียงแต่ตอนนี้ เจ้าตัวปวดฝันรักษารากฟันนิดหน่อย ส่วนในเฟส ก็สัญญาณเนตต่ำถึงต่ำมาก เขาเฟสทีไรรมณ์เสียทุกที ภาพขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง แต่ไงรับรองครับ ทั้งพู่มา บิ๊กซี เดอะดุ๊ก เฮ็คเตอร์โดยเฮพาะเจ้า... .กราม...ล๊อค ไงก็ไม่มีโอกาสขึ้นแทนทันยุคเจ๊ทโด้แน่นอน ฟันธง....(โชว์รูปตามเคย)image
    ไฟล์แนบ
    jetdoซ้อม.jpg 222K
  • วันนี้กราม เงียบ คงเตรียมตัวรับน้ำท่วมแน่เลย ฮิ ฮิ ฮิ
  • ช่วงนี้งานเยอะครับพี่ไพทูรย์ เดินสายออกทีวี ฮ่าๆๆ
  • ครับ ไงก็ฝากพี่มาร์ค เป็นศูนย์หน้านะครับ ได้โอกาสยิงเต็มๆๆแบบเต็มที่เลยครับ อยู่ข้างสนามเอาใจช่วยเต็มที่ครับ (ถ้าเหนือกวักมือเรียกน้ำละกัน55555555จะวิ่งลงไปให้ ฮื ฮื ฮื อยากเอาความหล่อไปกระทบตอนออกทีวีกะพี่มาร์คง่ะ5555555555)
  • รอออกพร้อมกันที่ขอนแก่นครับ แจ้งไปหลายช่องแล้ว แต่ไม่รู้จะมีใครไปหรือเปล่านะ
  • ครับพี่ 3 5 7 9 11 itv astv หอยม่วง(ฮิ ฮิ)หอยไม่ม่วง ทรู เธอ เราจะเก็บลิขสิทธิ์ ให้หมดเลยนะพี่ ให้จอมันดำไปเลย เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหวงดีนัก แล้วเราเปิดช่อง โอบก ช่องเม็ก ช่องนนทรีย์แทนครับ
  • image
    image

รอชมรายการตีสิบนะครับ เดอะกรามไปอาละวาดอีกแล้นนนน
    ไฟล์แนบ
    IMG_1086rs.jpg 192K
    IMG_1105rs.jpg 160K
  • รอชมรายการตีสิบนะครับ เดอะกรามไปอาละวาดอีกแล้นนนน

-งี่แหล่ะ หมาลากยังไม่เก่ง ได้ออกทีวีบ๊อยบ่อย ที่เจ๊ทโด้แชมป์รุ่น สนามเมืองทองไม่มีใครติดต่อบ้างเลย555555555 มัวแต่ออกทีวี เด๋วก็ออ่นซ้อมลากแน่ กาม....ล๊อค จะหลงแสง เสียง สี เป็นเด็กใจแตกแน่ๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    jetdoยางรถ.jpg 181K
  • แสดงว่าเขารู้ว่า อนาคตเทพ เลยต้องรีบ อิอิ

กรามล๊อค เป็นเด็กรักดี ถึงจะดื้อซนไปบ้างก็ตามวัย แต่ไม่เจ้าชู้ เหมือนจรวดทบ ที่มีภาพหลุดมาฟ้องแบบนั้น
  • image

วันนี้ฝนตก อดออกไปซ่าส์ นอกบ้าน
    ไฟล์แนบ
    IMG_1121rs.jpg 146K
  • กรามล๊อค เป็นเด็กรักดี ถึงจะดื้อซนไปบ้างก็ตามวัย แต่ไม่เจ้าชู้ เหมือนจรวดทบ ที่มีภาพหลุดมาฟ้องแบบนั้น

-55555555555ห้ามต่อยใต้เข็มขัดครับพี่มาร์ค ฮิ ฮิ ฮิ
  • อันนี้มันเกิดจากมีภาพหลุด ไม่ได้เกิดจากคู่ต่อสู้กลั่นแกล้ง ไม่ถือว่าเป็นการชกใต้เข็มขัดครับ อิอิ