ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายพิบูลราคาถูก
  • ต้อนนี้ อายู 4 เดือนครับ ฉีดยาไป 4 เข็ม ถ่ายพญาติไป 3 ครั้ง
    ตอนนี้น้ำหนัก 17 โล ครับ ตอนนี้เหลือ ตัวผู้ 1 ตัวเมีย 1 ครับ
    แข็งแรงปลอดภัยแน่นอน มีอาหาร โครงไก่่บด ผสมเนื้อ ผสมปลา ผสมตับ คอไก่ไม่มีหนังขาย
    ครับ มีรูปเยอะครับแต่กดแทรกภาพแล้วไม่ขึ้นครับ
    ไฟล์แนบ
    m1.gif 146K
    m1-1.gif 185K
    m1-2.gif 151K
    m1-3.gif 97K
    f1.gif 136K
    f1-1.gif 94K
    f1-2.gif 103K
    f1-3.gif 95K
  • ลืมไปมีอะไรสอบถามได้นะครับ โทร 0818468893 หนุ่มครับ
  • เห็นหัวข้อกระทู้แบบนี้แล้วรู้สึกเจ็บปวดอย่างบอกไม่ถูก

จากสุดยอดเครื่องจักรสังหาร มันกลายเป็นหมาที่เน้นการขายด้วยราคาไปแล้ว
  • จะขายถูกกันไปไหนครับ พิทบูมันไม่มีคุณค่าหรือหมาคุณไม่มีคุณภาพ ถึงขายถูก

น่าจะเปิดหัวให้มันดูว่าหมามีค่าหน่อยครับ และก็ประวัติของพ่อแม่ด้วย รวมถึงใบเพ็ดด้วย :o034:
  • ผมไม่ได้ทำเพื่อขาย ผมจะขายถูกแต่ให้เฉพาะคนที่พร้อม
    และเข้าใจว่าหมาพันธุ์เป็นยังไง ไม่ได้ขายหมดนะครับผมเลี้ยงด้วยความรักจริงไม่อยากขายแต่เลี้ยงไม่ไหว
  • เลี้ยงไม่ไหวแล้วคุณผสมมันขึ้นมาเพื่อ???
  • มันผสมกันเองผมบอกคุณอ่านไม่เข้าใจหรือเปล่าผมไม่ได้จับให้มันผสมกัน ไม่รู้ว่ามันมีประจำเดือนเพราะไม่เห็นก็ปล่อยให้เล่นกันแล้ว่มก็ไม่ได้สนใจอะไรมันก็เลยติ พอท้องจะให้ทำไงครับ ถามหน่อยคนเก่ง
  • พอท้องแล้วจะให้ทำยังไง? ตอบไม่ได้จริงๆ ครับ...

แต่ถ้าจะทำยังไงไม่ให้ท้องมีเยอะเลยวิธี ขึ้นอยู่กับว่าเจ้าของจะทำหรือเปล่า แค่นั้นเองครับ

เอาเป็นว่า ขอร้องจขกท.ช่วยสกรีนคนซื้อดีๆ ก็แล้วกันน่ะครับ อย่าขายถูกๆๆๆๆๆ ให้คนที่บุคลิกแอ๊บแบ๊วปัญญาอ่อน, เด็ก, คนไม่เคยเลี้ยงหมามาก่อน และคนที่ไม่เข้าใจว่า "พิตบูล" แตกต่างกับหมาทั่วไปยังไง เป็นต้น

ที่เหลือขึ้นอยู่กับคุณแล้วครับว่าจะทำยังไง
  • ครับผมแต่ผมไม่ตังใจให้เกิดจริงๆ แต่ผมไม่ขายทั่วแน่นอนครับ ขอบคุณครับที่เข้าใจ
  • the_Door 8:15PM Permalink
    พอท้องแล้วจะให้ทำยังไง? ตอบไม่ได้จริงๆ ครับ...

แต่ถ้าจะทำยังไงไม่ให้ท้องมีเยอะเลยวิธี ขึ้นอยู่กับว่าเจ้าของจะทำหรือเปล่า แค่นั้นเองครับ
    :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063:
  • noom999 5:39PM Permalink
    ครับผมแต่ผมไม่ตังใจให้เกิดจริงๆ แต่ผมไม่ขายทั่วแน่นอนครับ ขอบคุณครับที่เข้าใจ
    :063: :063: :063: :063: :063:
  • มีใบเพดฯรึป่าวคับ??? :o034:
    ...พิทบูลโซน...เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบ ไม่สร้างปัญหาแก่สังคม...พิทบูลโซน...
    ...ประกาศ ขอความร่วมมือจากสมาชิก...
  • แค่คุณบอก(ไม่ใส่ใจอะไรมันผสมกันเอง)คุณไม่ควรจะมีหมาพิทบูลด้วยซ้ำไป .
  • ผมยังหวังและเชื่อว่าตัวเองจะไม่ถูกหลอกครับ :o034:
  • พวกคุณจะเอาอะไรกัน ผมบอกได้เลยทุกตัวผมเลี้ยงอย่างดีแน่นอนยืนยัน และไม่ได้คิดจะหลอกใคร ผมบอกแล้วว่ามันมีปนะจำเดือนผมไม่รู้เพราะมันไม่มีเลือด ผมก็ปล่อยมันเล่ยกันปกติ จะรู้ไหมถ้ารู้คงไม่ปล่อยให้อยู่รวมกันเพราะผมขังกรงแยกไม่ได้รวมแต่เย็นก็ปล่อยมันมาเล่นกัน
    ผมผิดด้วยหรอ ถ้าขายแค่นี้มันเรื่องมากผมเลี้ยงก็ได้จบ
    ผมไม่ขายแล้วผมมีปัญญาเลี้ยง ผมพึ่งรู้สังคมบนนี้มันเป็นแบบนี้ คนที่ว่าผม ผมบอกได้เลยว่าผมเลี้ยงด้วยใจไม่ใช่ธุระกิจเหมือนพวกคุณทั้งหลาย หมาจะดีไม่ดีอยู่ที่คนเลี้ยงอย่าไปโทษหมาคนที่ผิดคือคนที่เลี้ยง คนที่ว่าผมขอให้เลี้ยงดีกว่าผมนะ
  • ไหนๆ มันก็เกิดมาแล้ว ถ้าหาผู้มีใจรักในพิตบูลและรับผิดชอบ ไม่ได้ ก็พยายามเลี้ยงต่อไปเถอะครับ แล้วก็ทำหมั๋น ตัวเมียทั้งหมดซะ แต่ทางท่ีดีหาผู้รับไปจะดีกว่า เพราะย่ิงหลายตัวปัญหาย่ิงเยอะ
  • บางคนหมาเป็นโรครู้ทั้งรู้ก็ขาย ผมเจอมากับตัวไม่อยากพูดว่าเป็นใคร. มีไหมที่ทำหมาขายฉีดยากี่เข็มถ่ายพญาติกี่ครั้ง ผมไม่ได้ฉีกยารวมนะครับตอนนี้ฉีกไป 4 เข็มผมมีหสักฐาน สำคัญหมาต้องแข็งแรงสุขภาพจิตดีมากกว่า
  • เหม็นขี้ฟัน พวกที่ผิดพลาดแล้ว แต่ก็ยังไม่รู้ตัว

คุณผิดตั้งแต่ประมาทปล่อยหมาหลุดทับกันโดยไม่รู้แล้ว อันนั้นคือผิดแรก
    และผิดที่สอง คือเอามาเร่ขายราคาถูก ทั้งที่รู้ว่าหมาคุณคือพิตบูล
    คุณไม่ได้บอกรายละเอียดอะไรเลย แค่บอกว่าขายพิตบูลราคาถูก
    พอโดนตำหนิถึงค่อยอธิบายเหตุผล

ทำไมไม่พูดตั้งแต่ทีแรกละครับ ? พอเถอะครับ เลิกแก้ตัวพูดให้ตัวเองเป็นคนดีเถอะครับ
    เมื่อรู้ตัวว่าผิด แล้วกล้ายืดอกแสดงความรับผิดชอบ ผมเชื่อว่าคุณจะได้รับความเห็นใจมากกว่า
    เลิกประชดและก็เลิกโทษคนอื่น ยอมรับในสิ่งที่ตนเองก่อขึ้นเพื่อช่วยกันหาทางแก้ดีกว่าไหม

ขออภัย ผมเบื่อพวกที่แก้ปัญหาที่ปลายเหต กับ พวกประมาท ครับ
  • ทุกคนหวังดีกับคุณและหมาของคุณน่ะครับ รับปากมั้ยว่าจะไม่ให้เกิดเหตุการอย่างงี้อีก
  • ขนาดหมาเป็น Heat ยังไม่รู้แล้วยังเสือกเลี้ยงอีก...แล้วยิ่งถ้าเป็นตัวเมีย ถ้าจะแก้ตัวว่าไม่ใช่ทำเพื่อธุรกิจ

เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน ทำไมไม่ทำหมั้นมันซะเลย ไอ้พวกอย่างงี้น่ากลัวกว่า พวกที่เป็นบรีดเดอร์ตัวจริงซะอีก

พวกอีกแอบจะเป็นบรีดเดอร์ก็ไม่ใช จะเป็นคนเลี้ยงก็ไม่เชิง ขายได้ขาย แจกได้แจก กำจัดมันซะพวกนี้...
  • ฝากไว้เป็นเกร็ด สาระ ความรู้

เมื่อต้นเดือน มิถุนา ผมพาหมา ตัวนี้ไปทำหมัน (ตอนนั้นอายุ 15 เดือน)

หลังจากเคยฉีดยาคุมไปครั้งหนึ่งเมื่อเค้า อายุได้ 6เดือน

image

แต่หลังจากคุณหมอตรวจแล้ว ท่านว่า อาจกำลังฮีทเงียบ ให้เฝ้าดูอาการก่อน
    เพราะหมาฮีททำหมันไม่เป็นผลดี และก็ให้กินยาบำรุงระบบสืบพันธุ์( กลูตาวิท) ให้ปกติก่อน

และแล้ว..... (ผมมาทำธุระอยู่กรุงเทพ ก่อนมาสังเกตุว่าเป็นฮีทแน่นอน เลยสั่งให้คนในบ้านดูแล)

เมื่อวาน แม่ผมโทรมาบอกว่า หมาพันธุ์ทางข้างบ้าน เข้ามาผสมติดเป้งด้วย

ในพื้นที่เรานะครับหมาเราอยู่ในโซ่ล่ามแน่นอนล็อคไว้ก่อนมากลัวพลาด

และผมก็พา"เจ้าผมพิตบูลตัวผู้" มากรุงเทพด้วย

ปกติพวกนี้จะกลัว "เจ้าผม" มากไม่มีใครกล้า หือเข้ามาง่ายๆ ซวยเลยยยยยยยงานเข้า

ผมติดต่อกลับไป ที่ นสพ.ณรงค์ศักดิ์ ( เปิดคลีนิคอยู่ปากช่อง ) Tel.0815900779

ท่านถามว่าเมื่อไหร่ ถ้าไม่เกิน 72 ชั่วโมง ให้รีบนำมาฉีด ฮอร์โมนเพื่อทำให้ท่อนำไข่ลีบชั่วคราว72ชั่วโมง

เพื่อไม่ให้อสุจิ เข้าสู่รังไข่ได้ ป้องกันได้ เกือบ100% ถ้าหากเกิดเหตุการณ์ไม่เกิน 24 ชั่วโมง

แต่มีผลข้างเคียงอาจทำให้ คลื่นไส้อาเจียน ต้องรีบนำกลับไปหาหมอด่วนอาจแพ้ยาได้....

ฝากไว้ ทุกปัญหาต้องมีทางแก้ แต่ป้องกันย่อมดีกว่าแก้ไข

เมือ่วานเครียดมาก โมโหก็โมโห ขับรถ ผิดทางหลงไปหลงมาเลย

จะกลับบ้านพระราม5 คุยโทรศัพท์กับหมอ ไปด้วย หลงเลยไปศาลายาพุทธมณฑ ซะได้

ไฟล์แนบ
    IMG_7623.JPG 189K
  • ถ้าตั้ง หัวกระทู้ดีกว่านี้ ไม่โดนขนาดนี้แน่นอนคับ สังคม พิตโซนไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คุณคิด เชื่อผมเหอะ L-)
  • noom999 สิงหาคม 9 Permalink
    พวกคุณจะเอาอะไรกัน ผมบอกได้เลยทุกตัวผมเลี้ยงอย่างดีแน่นอนยืนยัน และไม่ได้คิดจะหลอกใคร ผมบอกแล้วว่ามันมีปนะจำเดือนผมไม่รู้เพราะมันไม่มีเลือด ผมก็ปล่อยมันเล่ยกันปกติ จะรู้ไหมถ้ารู้คงไม่ปล่อยให้อยู่รวมกันเพราะผมขังกรงแยกไม่ได้รวมแต่เย็นก็ปล่อยมันมาเล่นกัน
    ผมผิดด้วยหรอ ถ้าขายแค่นี้มันเรื่องมากผมเลี้ยงก็ได้จบ
    ผมไม่ขายแล้วผมมีปัญญาเลี้ยง ผมพึ่งรู้สังคมบนนี้มันเป็นแบบนี้ คนที่ว่าผม ผมบอกได้เลยว่าผมเลี้ยงด้วยใจไม่ใช่ธุระกิจเหมือนพวกคุณทั้งหลาย หมาจะดีไม่ดีอยู่ที่คนเลี้ยงอย่าไปโทษหมาคนที่ผิดคือคนที่เลี้ยง คนที่ว่าผมขอให้เลี้ยงดีกว่าผมนะ

สังคมแห่งนี้ มันดีกว่าสมองที่คุณมีอยู่เยอะ ที่เค้าต่อต้านไม่ได้เพราะไม่อยากให้ขาย แต่เพราะว่า
    พวกเราหลายๆคนต่อต้าน การเพาะหมาที่ไม่มีความรับผิดชอบ พอมีปัญหา อ้างโน่น นี่ นั่น
    อยากจะอ้วก กับคำอ้างสาระพัด โทษอย่างอื่นก่อนทุกอย่าง ไม่เคยโทษตัวเอง
  • ผมติดใจคำนี้มาก
    "ผมบอกได้เลยว่าผมเลี้ยงด้วยใจไม่ใช่ธุระกิจเหมือนพวกคุณทั้งหลาย"

กูซื้อหมาตัวละแสน ทำโรงเรือน ติดแอร์ ทุกอย่าง ระบบทุกอย่าง อีกเป็นแสน
    ยังไม่รวมหมาที่เหลือที่ทำอะไรไม่ได้ เลี้ยงไว้เพื่อเก็บขี้ ค่าอาหารรายเดือน เดือนละหมื่นกว่าบาท
    หมดเงินไปกับหมา ขนาดที่ว่า ซื้อฟอร์จูนเนอร์ได้คันนึงแล้ว ทุกวันนี้ยังไม่เจอคำว่ากำไรจากมันเลย
    แล้วอะไรคือเลี้ยงเพื่อธุระกิจครับ มันไม่ได้อยู่ที่ธุระกิจ แต่มันอยู่ที่ความรับผิดชอบครับ
    พอพลาดแล้วอย่ามาอ้างว่าไม่รู้ไม่เห็น ถ้าผมเลี้ยงเป็นธุระกิจป่านนี้คงรวยไปนานแล้วครับ
    แต่ที่เลี้ยงนี่ แบบผมนี่แหละครับที่เรียกว่าเลี้ยงด้วยใจ หมาไม่เคยหลุดไปผสมซักครั้ง
    จะบรีดแต่ละทีก็วางแผนจนถึงที่สุด ไม่ใช่พอพลาดก็มาลงขาย พอโดนด่าก็ทำเป็นประชด รับความจริงไม่ได้
  • vespapink.... :063: :063: :063: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1203.jpg 40K