ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ทำไมครับคนรักพิทบูลมักชอบเป็นพ่อค้าครับ ทั้งขายหมา ทั้งขายอาหารหมา ของเล่นหมา
    และชอบทำเหมือนจะรักหมาครับ แต่แล้วก็ขายหมาซะเองครับ
  • มันหลายเหตุผล แต่ถ้าบรีด ขายอาหาร ขายของเล่น ขอตอบเลยมันเข้าเส้นครับ
  • ส่วนตัวผมว่าการขายหมามันไม่ใช่เรื่องที่ผิดนะครับยกเว้นหมาโตนะที่ผมไม่ชอบคนที่มาขายหมาโตทิ้งแล้วสารพัดข้ออ้าง แต่การขายหมาก็ต้องมีจรรยาบรรณกันหน่อย ไม่เอาเปรียบหมาไม่เอาเปรียบคนซื้อผมว่าก็โอเคละ ส่วนขายอย่างอื่นไม่ออกความเห็นละกัน
  • ขายหมาโต นี่มันเกินไปครับ เลี้ยงมาจนโต เค้าผูกพันธ์กะเราแล้วอยู่ๆๆเอาเค้าไปอยุ่กะคนอื่น ไม่คิดถึง เค้าบ้างกันรึไง ว่าเค้าอยากจะไปอยู่กะคนอื่นไหม
  • ส่วนตัวนะคับผมไม่ได้เป็นพ่อค้าอะไรทั้งนั้น แต่อ่านแล้วมันแปลกๆ

ถ้าคิดมากขนาดนั้น ผมว่าคุณก็ไม่ต้องซื้อหมามาเลี้ยงหรอกคับ หรือถ้ามีหมาอยู่แล้วก้ไม่ต้องซื้ออาหารให้มันกิน เพราะนั้นก็จะถือว่าคุณเป็นอีกหนึ่งคน ที่สนับสนุนให้กับคนไม่รักหมา :o034:
  • Kwan_Fha ตอบแบบได้จัย =D> =D> :063:
  • จขกท.ตั้งกระทู้ขึ้นมาถามเพื่อ....อะไรยังงัยทำไมแล้วมัยมีไร
    :o034: ...ใจสั่งมา... :o034:
  • นี้ไงฮ่ะ ตัวอย่างคนที่จะเป็นพ่อค้าหมาเหี้ยๆตามที่คุณเจ้าของกระทู้บอก :022: :032:

http://pitbullzone.com/community/discussion/25365/อยากเพาะพันธ์พิทบูลขายครับ :-((
  • คนรักพิทบูลต้องทำแบบนี้ฮ่ะ ไม่ขายแต่แจกฟรีแม่งเลย

http://pitbullzone.com/community/discussion/28184/หาบ้านให้น้องหมาครับ-ฟรีครับ :p
  • เยี่ยมคับ พี่ det_cm :063: :063:
  • โอ้... สับสนชีวิต งง เลย

:o024: :o024: :o024: :-))
  • ถ้ามองโลกแง่ลบแบบนี้ก็ไม่ต้องซื้ออะไรกันพอดี อย่างเช่น คนชอบกินกาแฟ รักในรสชาติกาแฟ ก็เลยขายกาแฟ จะให้เค้าไปขายกล้วยแขกเหรอคับ ? อ่านกระทู้ก็งง มันต้องมองจากจุดเริ่มต้นนะ ผมว่า ใจรักก่อนนั้นแหละเริ่มต้นได้ถูกแล้ว ถ้าใจรักก็จะทำออกมาได้ดีและมีความสุขด้วย ธุรกิจก็ส่วนธุรกิจ แต่อย่าทำจนน่าเกลียดเกิน อย่าให้ธุรกิจอยู่เหนือสิ่งที่เรารัก มันจะออกมาไม่ดี และเป็นผลเสียกับเราเอง ทำอะไรก็ทำเถอะคับเพียงแต่ขอให้สินค้ามีคุณภาพและราคาสมเหตุสมผลก็พอ

Kwan_Fha & det_cm =D>

ปล.งงกับ จขกท จิงๆ :o034:
  • ตรรกะ จขกท. แปลกๆ นะครับ กระทู้ฆ่าตัวตายหรือเปล่าเนี้ย :-D
  • det_cm ส๊วดยอด =D>
  • นึกว่ามีอะไร ไร้สาระจริงๆ
  • หลักฐานคามือ ไงดีละคับ จขกท.

ขอบุณ det_cm คับ ^:)^
  • ปัญญาอ่อน
  • det_cm สุดยอดดดดด =D>
  • กระทู้นี้ เตือนผู้ที่จะเปิดโรงงาน ผลิตหมาได้เป็นอย่างดีเลยครับ มันตั้งกระทู้ทำไมวะเนี่ย มันทำเองทุกข้อเลยที่ถามมา
  • สับสนในตัวเองอยู่ว่าทำไมเป็นอย่างนี้ :o034:
  • ทำไม น่ะเหรอ.. จะว่าให้ฟัง

เริ่มจาก เลี้ยงเพราะรัก พอเลี้ยงจริง จากรัก มันก็ต้องการพัฒนา ไอ้จะคอยซื้อหมาคนอื่น ก็อาจจะไม่ได้อย่างใจ
    ทีนี้ ก็เริ่มบรีด พอบรีดเสร็จ ก็ไม่ได้อยากเก็บทุกตัว ก็ลงขาย
    ทำไปทำมา ก็เริ่มอยากทำอาหารหมา เพราะไอ้ที่มี มันไม่ได้ดั่งใจ ไม่ได้อย่างที่อยากจะได้ ก็เลยเริ่มทำอาหารหมา ทำออกมา พอเริ่มมีลูกค้า เค้าก็ถามหาอาหารตัวอื่น ก็เลย เอาวะ ทำก็ทำ จนมันก็ พัฒนาไปเป็น ธุรกิจ

คุณคิดว่า วงการนี้ ควรจะเลิกขายหมา แล้วก็เลิกซื้อหมากัน จริงๆเหรอ อ่ะ กูให้มึง แล้วเดี๋ยวมีลูก มึงให้กูนะ อาหารหมา ก็บอกว่า เดี๋ยวผมมีลูกหมา พี่มาเอาไปตัวสองตัวละกัน พอฮีทมา เอาไปผสม ก็บอกเจ้าของพ่อหมาว่า ไม่จ่ายนะ เดี๋ยวเอาลูกหมามาให้ ไปหาหมอ ก็บอกหมอว่า รักษาเต็มที่ มีลูกแล้วผมจะให้หมอตัวนึง

ยุ่งตายห่า !!!!!
  • อยากเป็นจุดเด่นนี่เอง :o008:
  • superkim ตุลาคม 2011 Permalink
    คิดเยอะๆ แต่อย่าคิดมากนะ เป็นห่วง :-D

บอกว่าให้คิดเยอะๆ 5555+ ให้คิดหลายๆด้าน หลายๆมุมมอง คิดเยอะๆคิดให้ถี่ถ้วน 555+

และก็บอกแล้วว่าอย่าคิดมาก 5555+ เลยกลายเป็นคนคิดมากไปเลย หึหึ น่าจ่งสาน :m93:
  • อย่าไปเสียเวลาตอบเลยครับ คำถามปัญญาอ่อน ไม่เฉพาะคนเลี้ยงพิตบูลหรอกครับที่ชอบขาย มันเกือบทุกคนในโลกนี้ ที่ต้องทำมาหากินก็ต้องขายอยู่แล้ว ขึ้นอยู่ว่าเราจะขายอะไร ขายฝีมือ ขายแรงงาน ขายสินค้า ขายบริการ ฯลฯ

ผมขาย อะไหล่รถยนต์ ขายเครื่องจักรสำหรับงานซ่อม ขายอุปกรณ์สำหรับศูนย์บริการรถยนต์ ขายเครื่องมือช่างสำหรับศูนย์บริการ ขายลิฟยกรถ ขายปืนลม ขายผ้าเบรค ขายลูกหมากอะไหล่ช่วงล่าง ขายใบปัดน้ำฝน ขายอาหารหมา ขายอาหารเสริม ฯลฯ

แต่อย่าไปขายสิ่งของผิดกฏหมาย ขายยาเสพติดเป็นใช้ได้ :-D
  • ไปบวชดีกว่าผม 5555
  • 555 จขกท ขุดหลุมฝังตัวเองแท้ๆ :064:
  • เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ได้ดีที่สุดครับ