ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บทกลอนสอนใจในวันหยุด
  • image
    (ส่งมาจากน้องสาวท่านหนึ่ง)

คิดสักนิด ก่อนซื้อ “พิตบูล”เลี้ยง
    มิใช่เพียง ทำไป ตามใครเขา
    ไร้ความรู้ ความชำนาญ พาลคาดเดา
    เกิดเรื่องเศร้า… สังคม ดิ่งจมดิน

ข่าวหน้าหนึ่ง “หมาปีศาจ” ที่พาดหัว
    คนพากัน ตื่นกลัว “พิตบูล” สิ้น
    ผิดที่คน ขายหมา เพื่อหากิน
    ผิดคนเลี้ยง ที่ชาชิน แต่เชยชม

ถ้าอยากได้ แค่ของเล่น อย่าซื้อหมา
    จงซื้อเพียง ตุ๊กตา มาสะสม
    สุนัขมี เลือดเนื้อ มีอารมณ์
    โปรดรับผิดชอบ ต่อสังคม และต่อหมา

...................

สุขสันต์วันหยุดยาวค่ะ

Cr. Nat Dharmasaroja ผู้แต่ง
    ไฟล์แนบ
    IMG_1106rs.jpg 170K
  • กดไลท์ตรงไหนหว่า :m15:
  • image

กด LOVE ก็ได้คร๊าบบบ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1101rs.jpg 204K
  • เห็นด้วยครับ ก่อนซื้อต้องตอบตัวเองให้ได้ ในทุกปัญหาที่จะตามมา ไม่งั้นสุดท้ายพอเกิดปัญหาก็รับผิดชอบกันไม่ได้ "หมาซวยอีกแล้ว" :o034:
  • อุ๊ย!!! ลืมกดไลค์บทกลอน :018:
  • ฟังไว้ มือใหม่ที่อยากได้ทั้งหลาย
  • กรามล็อคสวยครับ โตขึ้นเยอะเลย สุดยอดดูแลดีจจิงๆ
  • ขออนุญาตแชร์นะครับ
  • รูปสองกามล็อคออกแนวเก้งกวางนะยะ ;;)
  • เจ้ากราม...ล๊อค นั่งฟังกลอนอย่างตั้งใจ สั่งอะไรได้หมดจริงๆๆๆหมาน้อยตัวนี้ เทพสมญานาม แต่ลากไม่ได้เรื่อง