ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้าพิทบูลทำหมันจะมีแรงลากไหมครับ
  • อยากรู้มากครับ
  • ต้องลองครับ
  • ของผมตัวเมียทำตอน8เดือนตอนนี้จะ2ขวบแล้วคับลากยางทำกิจกรรมทุกวันไม่มีปัญหาimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC08939.JPG 122K
    DSC08853.JPG 128K
  • มันค้างคับ อยากจะไปลงสนามมั้งคับ
  • นํ้าหนัก23โลคับ จะบอกให้นะคับมันอยู่ที่การเลี้ยง ลูกผมจี๊ดกว่าเฟิมกว่าตัวไม่ทำหมันเยาะคับ ผมว่าตัวเมียไม่ทำหมันผมว่ามันจะโซมคับ เพราะว่าเอามาเลี้ยงที่แลกไม่คิดจะมาทับเอาลูกเลยทำหมันคับ
  • หมาไทยที่เลี้ยงอยู่ทำหมันแล้วให้กินพอดีๆ กับออกกำลังกายทุกวัน (วิ่งเดิน 2-3 กิโล) ผมว่ามันฟิตกว่าหมาที่ไม่ทำหมันแถวบ้านอีก แถมเจออัลเซเชียนฝรั่งจูงมา 2 ตัวยังจะพุ่งไปให้เขากัดเล่นอีก ปวดตับจริงๆ เง้อ :o034:
  • Aongpao =D> =D> =D> :063:
  • ถ้าทำหมันแล้วลากเพื่อเป็นการออกกำลังนี่ได้ครับ...แต่ท้าทำหมันแล้วลากเพื่อซ้อมเพื่อลงแข่งนี่ผมเข้าใจว่าเค้าห้ามสุนัขที่ผ่านการทำหมันลงสนามแข่งนะครับ ผมคิดว่าเคยอ่านเจอกฏนี้ถ้ายังไง จขกท.ลองศึกษากฏข้อบังคับเกมส์ลากน้ำหนักเพิ่มก็ได้นะครับ