ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายบูลลี่-บ้านๆขอย้ำ..บ้านๆจริงๆนะ
  • 7...(สำหรับพิทบูล เลี้ยงมา 4 ปี) เคยเขียนบทความเรื่องบางแก้วลงนิตสารอณาจักรสัตว์เลียง ปัจจุบันเขียนลงให้นิตยสารสีสันสัตว์เลี้ยง
    ......ตอบ...ก็เลี้ยงพิทบูลพอๆกันคับ..พันธุ์อื่นไม่นับคับ...อิอิ...ส่วนพี่เปรี้ยวรู้จักกันดีคับ....อิอิ
    ..8....เรื่องราวของคอกบางแก้วของผม ผมไม่เคยนำลูกสุนัขมาลงขายในเวปนี้ ไม่เคยพูดชื่อคอก หรือชื่อสุนัข
    ไม่มีแม้กระทั้งลายน้ำเวปไซด์คอกที่รูปภาพประกอบ เพราะไม่มีเจตนาแฝงโฆษณา (จริงๆแล้ว เวปพิทบูลโซน มันดีนะครับ แต่รายละเอียดของการซื้อ การขายยังไม่มาตรฐาน)
    ......ตอบ..อันนี้เยี่ยมคับ..
    ..9...สุดท้ายผมเลี้ยงพิทบูลเพราะผมชอบ และเคยที่เกือบจะทำผิดต่อมันอยู่บ้าง แต่โชคดีที่คิดทัน ทุกวันนี้ก็ยังเลี้ยง และดูแลมันอย่างดี ผมเลี้ยงอยู่แค่ตัวเดียวก็ยังเหนื่อย กับการต้องระวังปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้น มันไม่เหมือนเลี้ยงสุนัขพันธุ์อื่น เพราะมันคือ พิทบูล
    ......ตอบ..ข้อสุดท้ายนี้ผมขอตอบว่าผมรักเเละดูเเลมันด้วยหัวใจคับ
    ....ปล.......ผมเข้าใจว่าคุณปรารถนาดี..เเละขอบคุณมากสำหรับคำเเนะนำ..
    .ผมต้องขอโทษนะคับสำหรับคำตอบที่ไม่สุภาพ..สิ่งที่ผมตอบทุกข้อนั้นขอรับรองว่าเป็นความจริงคับ..
    .............................................vios-pitbullpathumthani
    .หมายเหตุ..รู้จักกันไว้ไม่เสียหลายคับ.."อย่ามองคนที่การพิมพ์ที่คีย์บอร์ดมองที่เจตนาดีกว่าคับ"...อิอิ
    ................bye
    image
  • ผมในนามของเด็กผู้ชายธรรมดาคนนึง ผมได้อ่านทุกข้อความที่คุณKOMPOK คุยกับพี่อ็อด เรื่องนี้เป็นเรื่องที่พลาดพิงผมเต็มเพราะเรื่องนี้มันจบลงแล้ว ทั้งที่คุณKOMPOK ก็อบปี้ข้อความผมมาลงเพื่ออะไรหรอครับ เรื่องที่เกิดขึ้นมันเรื่องส่วนตัวผมทั้งสิ้น ไม่เกี่ยวกับพี่อ็อดเลยสักนิด เรื่องมันเกิดหลังที่ผมซื้อหมาจากพี่อ็อดหลายอาทิตย์ พอเรื่องมันเกิดผมโทรไปหาพี่อ็อด ว่ามันเกิดขึ้นเพราะอะไร พี่อ็อดก็รับทราบทุกครั้งที่ผมโทรไปคุย แล้วเรื่องของผมที่มีเหตุผลต้องขายหมาไป แต่แฟนผมโทรมาบอกรถยนต์ที่บ้านโดนยึด เพราะญาติเอาไปไถ่ดอกเบี้ย ผมเลยต้องช่วย เพราะแฟนผมเหลือตัวคนเดียว ทางที่บ้านแฟนยากจน มีผมเนี่ยแระ พอรู้จัก บุคคลใหญ่โต ที่พอจะมาช่วยได้ ผมยอมถอนเงินของตัวเองที่เก็บไว้เป็นหมื่นๆ ผมเอามาให้แแฟนแล้วมันไม่พอจิงๆ ผมไม่มีเงินที่จะช่วย ผมเลยต้องขายหมาช่วยจิงๆ ผมเข้าใจตัวเอง รู้ว่าทำอะไร เหตุผลนี่ถ้าคนรักหมา มาฟังผมพูดมันคงตีความไม่ขึ้นหรอกครับ แล้วอีกอย่างเงินทุกบาท ผมไม่เคยขอพ่อแม่เลย ผมทำงานไปฝึกงาน ได้ตังมาส่งตัวผมเรียนอีกด้วย แล้วอีกอย่างนะครับ ไม่ต้องพลาดพิงผมหรือพี่อ็อดอีก น้องหมาอยู่กับพี่ที่ดอนเมือง แล้ว
    ผมว่าคงจบได้แล้วนะครับ พี่อ็อดครับผมต้องขอโทษพี่อีกครั้งที่มีคนเอาเรื่องผม มาพลาดพิงพี่ ขอโทษจิงๆครับ
  • ถ้าคำอธิบายของผมไม่ทำให้สิ่งที่ไม่อยากเกิดขึ้นอีก มันเกิดจนได้ผมลูกผู้ชายพอครับ ยอมรับผิดทุกประการ อย่าไปโทษพี่อ็อด หรือ โทษแฟนผม
  • ขอชี้แจง viosvta18....อีกครั้งนะครับ เพื่อความชัดเจน
    ............................................................................................................................................
    อย่างกรณีอย่างเนี้ยที่คุณลากข้อความมาลงอะมันค่อยข้างกระทบเเละไม่ให้เกรียติผมเลย(ผมคิดเอง)
    ..คุณวิจารณ์ในใจได้เเต่อย่าพิมพ์อะไรที่คุณยังไม่มีข้อมูลที่เเน่นพอเพราะคุณอาจจะเจอบางท่านที่เก๋าเกมกว่าเเละประสบการณ์เเน่นกว่าคับ
    ..........................................................................................................................................
    การที่ผมต้องลาก..กยาว ก็เพราะเนื้อหาในรายละเอียด วัน และเวลามันยาวไงครับ และจริงๆแล้วเจตนาจะตำหนิ(ในใจ)เฉพาะคุณNICE. สังเกตุดูจากรายละเอียดที่ลง ไม่มีข้อความอะไรที่เกี่ยวกับคุณviosvta18....เลยครับ และการที่ผมเข้ามาพิมพ์นั้น ก็เกิดหลังจากการที่คุณเข้ามาพิมพ์ ใช่ไหมครับ ดังนั้นการที่คุณว่าไม่ให้เกียรติ คุณคงคิดเอง จริงๆ ส่วนผลกระทบถ้ามี ผมต้องขอโทษด้วย

ส่วนเรื่อง ข้อมูลที่แน่น และอาจจะเจอคนที่เก๋าเกมส์ และประสปการณ์แน่นกว่า มันเกี่ยวกับเรื่องอะไร ตรงไหนครับ งง เก๋าเรื่องหมาทั่วๆไป หรือเฉพาะบางแก้ว หรือพิทบูล ข้อมูลเรื่องอะไร? ส่วนการบอกเครดิตประสปการณ์ ผลงานและระยะเวลาที่เลี้ยงสุนัข ไม่มีเจตนาที่จะคุย หรือเกทับใคร อย่างไร เพราะอย่างน้อยการที่จะยกเรื่องราวใดๆขึ้นมาพูด เขียนหรือวิจารณ์บุคคลอื่น ก็สมควรที่จะชี้แจงให้ทราบถึงที่มาที่ไป รวมถึงคุณสมบัติบางอย่างของผู้พูด น่าจะเป็นสิ่งดี

เรื่องเป็นคนดี หรือไม่ดี ไม่ใช่เป็นการการันตี ผลงานการเลี้ยง การขายดังที่ชี้แจงมาข้างต้น และไม่เคยบอกว่าตัวเองเป็นคนดี หรือไม่ดี ทุกคนมีหลายด้านครับ ตัวอย่างการทำความดีที่คุณยกมาจะเน้นไปทางมูลค่าของตัวเงินมากไปนิด แค่หยอดเศษเงินทอน 1-2บาทลงในตู้บริจาคตามห้าง ก็ถือว่าเป็นการทำความดีแล้วครับ อย่าเอาเงินล้านไปให้ตำรวจไปแทงไฮโลในห้องสอบสวนเลยครับ แซวได้ครับ ไม่โกรธอะไรง่ายๆครับ ปีนี้จะ 40 แล้วครับ

การถก(ไม่ใช่เถียง)เป็นสิ่งดีครับ แต่โอกาสที่จะแปลเจตนารมณ์ของทั้งสองฝ่าย อาจจะไม่ตรงกับที่คิด ตรงนี้ต้องระวังครับ มันค่อนข้างเปราะบาง ยินดีที่ได้รู้จัก คุณviosvta18 เช่นกันครับ
  • คุณNICE. ตามที่คุณชี้แจงมาก็คงเป็นไปตามข้อเท็จจริงของคุณครับ และผมก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะดึงผู้ขาย คุณอ็อดเข้ามาเกี่ยวข้อง

การจับเอารายละเอียด การซื้อ และขายสุนัขของคุณNICE.ไมใช่เรื่องที่ทำไปเพราะสนุก หรือมีเจตนาบั่นทอนหรือลดเครดิตผู้ขาย(คุณอ็อด)แต่อย่างใด เพียงอยากให้ผู้ที่สนใจ และกำลังตัดสินใจจะซื้อสุนัขมาเลี้ยงดูเป็นกรณีศึกษา โดยผมไม่ได้แสดงข้อความชี้นำ หรือตำหนิการกระทำนี้แต่อย่างใด ให้ผู้ที่เห็นคิดกันเอง เพียงแต่คุณอ็อด เข้าใจว่ามีผลกระทบต่อเค้า เลยเข้ามาชี้แจง ส่วนการที่ผมเข้ามาพิมพ์ ก็เพื่อชี้แจงแก่คุณอ็อดเช่นกัน

อย่าคิดมากขนาดว่าเป็นความผิดของใคร และผมก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะไปโทษใคร ไม่ได้สนใจ และลงลึกไปในรายละเอียดขนาดนั้น มันเป็นปัญหาและเรื่องส่วนตัวของคุณ ผมดูเฉพาะผลกระทบในมุมของสุนัขเท่านั้น อย่าคิดมากครับ ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ ค่อยๆคิดครับ สุดท้ายต้องขอโทษด้วยถ้าทำให้คุณ และผู้ที่เกี่ยวข้องไม่สบายใจ ขอบคุณครับ
  • หวัดดีคับ.คุณKOMPOK .
    .......ไม่เป็นไรคับพอดีผมเป็นคนค่อนข้างใจร้อน..ถ้าไม่ผิดเถียงหัวชนฝา...อิอิ
    ..............อายุก็ใกล้ 40 เเล้วเหมือนกันคับ..
    ผมถือว่าคุณเข้ามาสร้างสีสรรเเละกันนะคับ....ขอบคุณมากสำหรับคำชี้เเจง...bye..image
    ไฟล์แนบ
    286005.jpg 120K
  • หวัดดีคับทุกท่าน...หายไปไหนกันหมดคับ....อิอิ..
  • ไม่กล้าเข้า ...งงกะสถานการณ์ 555
  • อะอะมีหนุ่มสก๊อย...ล่าสุดมาฝากimageimage
    ไฟล์แนบ
    256261_3029351151276_696762841_o.jpg 187K
    388075_3029395272379_696999244_n.jpg 105K
  • จะครบ สามเดือนแว้วววววimage
    ไฟล์แนบ
    582646_3028231243279_449393512_n.jpg 121K
  • ประกาศ..ขณะนี้ได้ยกเลิก พ.ร.ก. ฉุกเฉินเเล้ว...อิอิ
    ...............เด็กเเว๊นส์นีหว่า!...อิอิ.....จับลากยางข้างหลังเลย \:D/
  • พี่อ๊อดค่ะ

หวานขอปรึกษาหน่อยค่ะพอดีเจ้าโคล่ามันไปกัดคนที่มาเช่าบ้านหวานที่มือ
    เพราะว่าโคล่าตกใจที่เค้าโวยวายแล้วเอารองเท้าตีปาก พอเมื่อวานเค้ากลับ
    มาแหย่เจ้าโคล่าให้โมโหหวานต้องทำอย่างไรดีอ่ะพี่อ๊อดกัวเค้ามาทำร้ายหมาที่สุดค่ะ
  • หวัดดีคับน้องหวาน.....
    ...เจ้าโคล่าเป็นพิทบูลหรือเปล่า..ถ้าใช่ต้องระวังให้ดีนะคับ..
    .........ที่พี่อ่านพี่เข้าใจว่าคนที่เช่าบ้านน้องหวานมาเเหย่หมาเราใช่ไหมครับ?...
    ....ถ้าใช่ช่วยบอกเขาเลยว่าทำประกันAIA ได้เลย....
    -เพราะว่าหมามันจำเเน่นอน..ไม่วันใดก็วันหนึ่ง..มันต้องมีเหตุการณ์เเบบนี้อีกเเน่นอน
    -พี่อยากทราบว่าเราเลี้ยงเเบบอิสระหรือขังกรงคับ
    -ระหว่างบ้านเช่ากับบ้านเรามีรั้วรอบขอบชิดหรือเปล่า!
    -คนที่โดนกัดเป็นอะไรมากหรือเปล่า!
    ปล.ถ้าว่างโทรหาพี่หน่อยนะ...bye :-c
  • ค่ะพี่อ๊อด พิทบูลพี่กีวี่ค่ะ
    เลี้ยงปล่อยเวลาเราอยู่บ้านมีรั้วกั้นไว้ค่ะแต่หมาส่วนมากจะอยู่บริเวณที่กั้นให้
    ตรงบริเวณบ้านค่ะพี่อ๊อด
    ส่วนคนที่โดนกัดไม่เป็นอารัยมากค่ะเพราะว่าฟันโคล่ามันไม่ค่อยดี
    แต่เขี้ยวก็ฝั่งจมเลยตั้ง 2 เขี้ยว

เดี๋ยวเลิกงานหวานโทรหาน่ะค่ะ
  • หวัดดีอ๊อด ผมคิวนะที่อยู่ดอนเมือง ตอนแรกที่จะเอาตัวเมียแต่อ๊อดแนะนําให้พี่คุยกับคยที่เมืองกาญนะ(จำได้ป่าว) ตอนนี้ผมได้หมามาแล้วนะ ผมตั้งชื่อให้ชื่อ ใจแอ้น ขอขอบคุณมากครับสำหรับการต้อนรับที่เป็นมิตรที่ดี(ไม่หลอกกัน) นับถือ นี้ครับ M2 imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG-20120817-WA0001.jpg 66K
  • อ๊อดน้องหมาสบายดีครับไม่ต้องห่วงนะ เดี๋ยว30นี้ก้อจะพาไปตัดหูแล้ว เราขอบใจนายจิงๆจากใจเลย (เราชอบนายอ่ะที่ เป็นคนตรงดีแบบไหนดีไม่ดีก้อคอยแนะนำ
    ไฟล์แนบ
    IMG-20120817-WA0006.jpg 59K
    IMG-20120817-WA0007.jpg 52K
  • หวัดดีคับคุณQDonmuang ....
    ......ยินดีที่ได้รู้จักคับ...
    ...มีอะไรก็มาPOSTที่นี่เลยคับ...เพราะว่าผมเข้ามาทุกวัน...ที่สำคัญลงรูปให้ดูด้วยนะคับ
    ....bye.. :-D
  • น้องกีวี่ตอนนอน
    image
    แสบกันทั้งคู่
    image

พี่อ๊อดหวานโทรหาพี่อ๊อดไม่ติดพี่อ๊อดปิดเครื่อง :o061:
    ไฟล์แนบ
    562794_518707198145283_1132920760_n.jpg 48K
    406231_519241581425178_148931131_n.jpg 133K
  • ลองใหม่คับ.. ;-)
  • 081-777-2711..ตอนนี้ใช่เบอร์นี้อยู่ :-c
  • วันนี้เป็นวันที่ ใจแอ้น ครบ3เดือนแล้ว สุขภาพแข็งแรกดีมาก สวัสดีเป็นแล้ว นั้งเป็นแล้ว และ คอยเป็นแล้ว มีความสุข (เจ้าของ อิอิอิอิ ) นำหนักตอนนี้ 7 โลกับ3ขีดครับ image
    ไฟล์แนบ
    ใจแอน7.jpg 66K
    ใจแอน8.jpg 52K
    ใจแอน10.jpg 59K
  • ใจแอ้นครับ M2
    ไฟล์แนบ
    ใจแอน7.jpg 66K
  • อ๊อดนี้ M2ครับ
    ไฟล์แนบ
  • หวัดดีคับทุกท่าน...ตอนนี้เรามีน้องใหม่ไจเเอ้นท์เพิ่มมาอีก 1...อิอิ.... :p
  • 5555++เมื่อวานโทรไปแฟนพี่อ๊อตรับพี่ตาร์เค้าพูดสนุกดี
    แต่ไม่ปล่อยช่องให้หวานพูดเลยอ่ะ 555
    ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลยค่ะ ไจเอ้นท์น่ารักดีค่ะ ไม่ทราบว่าตัดหูแล้วหรอค่ะ

• อิอิ..นึกว่าพี่คิดคนเดียว...อิอิ :-D
  • ใจแอ้นยังไม่ได้ตัดหูครับจะตัดสิ้นเดือนนี้ครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    ใจแอน4.jpg 66K
  • คิวเลิกงานยังคับ!..
  • เลิกแล้วครับ
  • ตอนนี้อยู่ที่บ้านอาบนำน้องๆหมาพึ่งจะเสร็จ

• วันนี้ใจแอ้นครบ3เดือนแล้ว(18ส.ค.)
    image
    ไฟล์แนบ
  • :035: :035: :035: ( H B D )
  • :/ เงียบแท้หร๋าาาimage
    ไฟล์แนบ
    kaa.jpg 119K
  • image ฝันดีทุกคนค๊าบบ
    ไฟล์แนบ
    kaa2.jpg 132K
  • พี่อ๊อดมาทวงสัญญา ลืมไรไปปะ design7_a@hotmail.com :-D
  • ไรอะ!.....นึกไม่ออก... :-?
  • รูป ไง ลิมสนิทเลยมั้ง :-(
  • รูปพี่เหรอ!....อิอิ :">
  • ฮ่าๆๆๆ อยากให้ก็ส่งมารูปพี่อะ(แต่อย่าลืมส่งรูปที่ขอมาให้ด้วยน้าาา) จะพยายามเก็บไว้555+ :"> พาวอดก้าไปตัดหูมาละ ฮือๆสงสารอะ ติดจานดาวเทียมอยู่อะตอนนี้ เอ่อพี่อ๊อด วอดก้ามันอ๊วกตอนเช้าอะแต่ไม่ได้มีอาการซึมอะไรถามหมอบอกว่ามันกินเยอะไปก็อ๊วกได้ จริงปะ อ๊วกมาสองสามครั้งแล้วอะแต่ตอนนี้นอนซึมเลยเจ็บหูมั้ง อีกนิดกินนมวัวได้ไหมตอนนี้หรือว่าต้องกินนมแพะตลอดอะ
  • น้ำหนักแรกชั่ง ตอนนี้วอดก้า 9.6 โลแล้วน้าาาอ้วนหรือผอมอะ
  • AO _vodga ส่งรูปวอดก้าให้ผมดูบ้างสิครับว่า..ตัดหูมาแล้วหน้าตาเป็นยังไงครับ QDonmuang ขอบคุณครับ
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    621949_418498711540753_1886162347_o.jpg 137K
    289258_3060206002628_1294813769_o.jpg 281K
  • QDonmuang เอาลงให้ดูแล้วน๊าา
  • หวัดดีคับทุกท่าน....ไอ้ก้าหล่อเเล้วโว้ย!....อิอิ...เอาเบตาดีนทาเเผลหน่อยก็ได้นะจ๊ะ....
    .....เบลล์ส่งรูปเจ้าบลูมาให้พี่ดูหน่อยเดะว่าตอนนี้เเผลหายดียัง..อยากเห็นอะ... O:)
  • อยากทำแต่ว่าหวงมาก...มันกลัวอะได้กลิ่นปั๊บตั้งท่าจะกัดอย่างเดียวเลยเหอๆๆๆ
  • อิอิ หล่อแล้ว ตัดหูแล้วหล่อเลย

สงสัยเจ็บน่าดู เด๋วไว้มีเวลาว่างมากกว่านี้จะลงรูปกีวี่น่ะค่ะ