ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ระวังกันนิดนะครับ
  • ใครที่ชอบเอาหมาออกเดินตอนเช้าๆ ระวังข้างทางพวกต้นไม้พุ่มไม้สักหน่อยนะครับ
    เมื่อเช้าผมพา2เปรตออกไปเดินตามปกติราวๆตี5ครึ่งข้างทางจะมีกะถินต้นเตี้ยๆอยู่เป็นระยะ
    เดินมาสักพักตัวพี่หยุดมองที่ต้นกะถินต้นนึง ตอนแรกคิดว่ามันจะฉี่แต่ไม่ใช่มันยืนมองทำท่าเหมือนจะเข้าไปดม ผมก็ว่าในเมื่อมันไม่ฉี่เลยบอกให้ไปกันต่อ ตอนนั้นมันสลัวๆมองอะไรไม่ค่อยเห็นหรอก ตอนขากลับฟ้าเริ่มสว่างเห็นข้างทางชัดแล้ว เดินมาตรงที่เดิม บร๊ะจ่าง หัวใจแทบวาย งูเขียวหางไหม้ตัวเกือบเท่าหัวแม่โป้งนอนขดอยู่กับกิ่งไม้ห่างจากจุดที่ยืนตอนแรกไม่เกินฟุต ครั้งนี้โชคดีมากที่งูมันเหมือนจะยังไม่ตื่น(ตามความเข้าใจของผมนะ)ถ้าเจออีกครั้งในภาวะที่มันพร้อมคงแย่แน่
    ฝากมาบอกเพราะเรื่องแบบนี้ไม่เข้าใครออกใคร ยิ่งใครที่อยู่บ้านนอกแล้วด้วยเรื่องแบบนี้เจอกันง่ายมาก
  • ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณมากคะ จะได้ระวังไว้ :067:
  • ขอบคุณมากค่ะ
  • ขอบคุณครับ