ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมากินขี้ตัวเอง!!
  • พี่ๆท่านใดเคยเกิดปัญหาแบบนี้บ้างค่ะตอนนี้อายุ3เดือนแล้ว พอน้องหมาขี้ออกมาวิ่งไปเก็บไม่ทันเลยค่ะ มันรีบกินเข้าไปเลย -..- มันจะเป็นอันตรายหรือเปล่าค่ะ
  • ยังไม่เคยเจอครับสงสัยมันหอมมากสินะ ของผมมันชอบกินแต่ขี้ไก่โป่ :-))
  • ของผมมีบ้าง บางครั้งครับ 555555 แต่ก็ไม่เป็นอันตรายอะไรครับ สงสัยมันคงเสียดายน่ะ ครับ :-D
  • ไม่อันตราย แต่มันอาจจะทำให้เจ้าของขายหน้าเท่านั้นเองๆ 555

อย่าคิดมาก พยายามดุมันให้มันรู้ว่าเราไม่ชอบ เดี๋ยวก็ดีขึ้นเองครับ
  • ที่บ้านเลี้ยงไก่กับเต่าไว้ เช้ามาน้องหมาออกมากินเรียบเลย

• 555+ ขอบคุณพี่ๆค่ะ ค่อยสบายใจหน่อย หนูเลี้ยง2ตัวค่ะ เป็นพี่น้องกัน ไอ้ตัวที่กินขี้ตัวเองก็ใหญ่เอาๆ อีกตัวไม่ได้กินขี้ตัวเองก็รูปร่างปรกติ
    ว่าแต่ขี้ไก่โป่ นี่มันเป้นยังไงค่ะอธิบายหน่อย -*-
  • วันนี้เรามารู้จักภาษาอีสานวันละคำ มาอธิบายให้หายสงสัย คำว่า " ขี้ไก่โป่ "

ขี้ไก่โป่ คือ มูลไก่ที่มีลักษณะเหลว ถ้าติดมือจะเหม็นมาก เผลอเหยียบติดเท้า เหม็น ทน นาน
    ลักษณะไม่เป็นก้อน ถ้าเลี้ยงไก่จะพบเห็นได้ตามพื้นดิน บริเวณถิ่นอาศัย

จบข่าวครับ :017:
  • เคยอ่านเจอประมาณว่าหมากินขี้ตัวเองแบบนี้แหละครับ เค้าบอกว่าคอยสังเกตุดูว่ามันขี้ตอนไหน แล้วเอาพริกไท เกลือ ใส่ลงไปเยอะๆ จะทำให้เสียกลิ่น เสียรสชาติ ไม่รู้จริงเปล่า ไม่เคยลอง ฮ่าๆๆๆ
  • ใช่ครับเอาพริกป่นโรย
  • ผมฮาตรง ขี้ไก่โป่ นี่ละคับ :o023:
  • เอาอย่างพี่มาร์คว่า น่าจะง่ายสุดคอยดุเอา เพราะหนูก็สังเกตุหมาตลอดค่ะพอมันอึปุ๊บ รีบวิ่งไปจะเก็บทันที+ร้องเฮ้ยๆๆ(ระหว่างวิ่ง) ปรากฎว่าไม่ทันค่ะมันรีบกิน อย่าว่าแต่เอาพริกเอาเกลือไปปรุงรสเลยค่ะ ไม่ทันจิงๆ555
  • ขี้ไก่โป่ :o028:
  • ก้อต้องใส่สายจูงครับ ถือพริกกะเกลือไว้ รอจนมันอึ ดึงออกมาโรยหริกกะเกลือก่อนแล้วให้มันดมดูว่ามันจะกินป่าว ให้มันลองชิมดู คริคริ
  • ขี้จิ้งจกอร่อยจริงคับ
  • ไม่แปลกหรอกคับ คนยังกินขี้เลย - -

• สงสัยปากเจ้าตัวนี้คงจะเห็นนาดู 555 ล้อเล่นนะครับ
  • :m52: โรคจิตร
  • ทีแรกลองเข้ามาหาความรู้แต่พอจะอย่างนี้อ้วกแทบไม่ทันกำลังกินหนมอยู่เลยนึกว่าคลิบกินอาหารแบบอี้ ยอมค่ะ
  • ใครดูจบบอกหน่อยใครชนะครับไม่ไหวจะอ้วก
  • @ okataio สุนัขทานอุจจาระเนื่องจากอาจจะติดใจกับรสชาติหรือกลิ่น อาจไม่อันตรายในทันที แต่ก็เสี่ยงต่อพยาธิครับ แก้ไขไม่ได้ทันทีนะครับ แต่วิธีแก้ไขที่ได้ผลคือ พอสุนัขถ่ายอย่าเก็บทันทีครับ แต่ให้เอาวัตถุที่มีรสหรือกลิ่นที่รุนแรง เผ็ดร้อน เช่นพริกป่น พริกไทย หรือน้ำส้มสายชู ราดไปบนอุจจาระนั้น เมื่อเค้าไปทานหรือดมจะไม่ชอบกลิ่นและรสชาตินั้น นานๆก็จะเลิกไปเองครับ อย่าตกใจ อย่าโวยวาย อย่าเก็บทันที เพราะสิ่งเหล่านี้จะทำให้เค้าสนใจ "เป็นพิเศษ" และจะแก้นิสัยนี้ยากขึ้นครับ
  • มือกลางวันวันนี้ บอกตามตรง กินข้าวไม่ลง
  • แชมป์เก่าชนะค่ะ
  • ขี้ไก่โป บ้านผมเรียกว่า ขี่ไก่น้ำตาลเปียก แล้วบ้านเพื่อนๆล่ะ เรียกว่าอะไร 5555
  • poppop 12:11PM Permalink
    ขี้ไก่โป บ้านผมเรียกว่า ขี่ไก่น้ำตาลเปียก แล้วบ้านเพื่อนๆล่ะ เรียกว่าอะไร 5555

ชอบมุกพี่เเกมาก hahahaha