ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากหาหมาแดงเรดโนสสายเลือดดี
  • อยากได้หมบแดงเรดโนสลักษณะสูงใหญ่นะครับเอาอายุไม่เลยสามเดือนครับ(ตัวผู้เท่านั้นนะครับ) งบน้อยนะคับ
  • เห็นโพสแล้วไม่อยากแนะนำให้เลี้ยงเลย pitbull เป็นหมา sensitive ทั้งเรื่องการอยู่ การกิน เรื่องโรคต่างๆ ไหนเวลาเกิดไปกัดใครขึ้นมาก็เดือดร้อนอีก ถ้าคุณพร้อมก็น่าเลี้ยง แต่ถ้าไม่ อย่าเลย ไม่เท่ห์หลอก อยากเลี้ยงเป็นเพื่อน หรือเฝ้าบ้านพันธ์อื่นก็ได้ไม่ต้อง Pit หรอก เป็นแค่โรคลำไส้คุณก็ถอดใจแล้วเพราะค่ารักษาบางทีมันแพงกว่าค่าหมาอีก ไม่อยากเห็นแบบเลี้ยงไม่ไหว รักษาไม่ได้แล้วเอาไปทิ้งไว้ตามที่ต่างๆแล้วไปเป็นปัญหากับคนอื่น เดียวจะต้องมาโพสในเว็ปอีกว่ามีเรื่องจำเป็น ขายด่วนอะไรประมาณเนี๊ยะ เห็นแล้ว Sad

ถ้าอยากเลี้ยงอะไร ถูกๆ ดุๆ กัดเก่งๆ ออกทำกิจกรรมได้ แนะนำให้เลี้ยงปลากัด สุโค่ยยยยยยยยย
  • ของถูกของด๊ไม่มีหรอก
  • ผมอยากให้จำกัดความตรงคำว่าถูกลงไปเลย ว่าตั้งงบไว้ที่เท่าไหร่ เล่นพูดกว้างๆแบบนี้ ก้อไม่รู้จะให้แนะนำยังไง หมาแดงถ้าจะเรียกว่าสูง ก้อต้อง ดูพ่อแม่ ดูสายบรรพบุรุษ คำว่าสูงก้ออีกอะครับ บางตัวสูงแค่ 20นิ้ว แต่รูปร่างโปร่งๆมันก้อดูสูงแล้ว บางตัว 23นิ้ว แต่รูปร่างทึบๆตัน มันก้อดูไม่สูง ดังนั้น ถ้าจะถามควรมีการระบุชัดเจนกว่านี้หน่อย
    ผมอยากจะเตือนสตินิดนึงนะครับเห็นว่ายังใหม่ เลี้ยงพิทเนี่ย พิทบูลมันเป็นหมาพันธุ์พิเศษ มันต้องการคนที่จะรับผิดชอบมันไปจนกว่ามันจะตาย แล้วอายุมันเฉลี่ย10ปีขึ้นไป เลี้ยงปล่อยๆนี่อันตรายมากๆ วิธีการเลี้ยงจึงไม่เหมือนหมาพันธุ์อื่นๆ ลองศึกษาดูให้ดีก่อนนะครับว่าทำไมเค้าต้องใช้โซ่หนา7-10มิลมาล่ามพิทบูล (โซ่ขนาดนี้ ผมเอาไว้ยกเหล็กหนักเกือบสิบตันมันยังแทบไม่สะทกสะท้านเลย ) ลองดูนะครับ
  • อีกข้อนึงเรื่องโรค อันนี้ไว้เป็นความรู้นะครับ พิทบูลพ่อแม่พันธุ์ในไทยนั้น ส่วนมากเลยนะครับ เป็นสายที่นำเข้ามาได้1-3Genดังนั้นลูกหมาค่อนข้างที่จะมีปัญหาเรื่องการปรับตัว ทำให้เสี่ยงต่อการเป็นโรคร้ายแรงเช่นพาโวและอีก2-3โรคสำคัญ หากเป็นขึ้นมา ค่ารักษาไม่ใช่แค่หลัก1000บาท หมดกันเป็นหมื่นๆทั่้งนั้น เอาว่าคิดให้ดีหากเราแจคพอตเป็นขึ้นมาเราเอาอยู่มั๊ย ลองชั่งใจดูให้ดีครับ
  • งบน้อยงี้ซื้อหมาไปพอดีงบ ก็ไม่มตังค์เหลือซื้ออาหารแล้วมั๊งคับเนี้ย [-(
  • แสดงว่าไม่ค่อยได้เข้าเวบ แน่ๆเลย
  • ตั้งใจจะเอาไปทำอะไรหรือครับ???
  • 5555งั้นขออทิบายให้เคลียนะครับงบไม่อยากเลย8000เพราะ1 ผมไม่ได้ต้องการเอาหมามาเลี้ยงระดับพ่อพัน 2 ทางบ้านไม่เห็นด้วยที่จะซื้อหมาราคาเป็นหมื่นครับแต่เรื่องอาหารการกินการดูแลมีปัญญาจ่ายครับมีแน่ๆไม่อดหรอกกลัวจะกินไม่หมดด้วยซ้ำและเรื่องค่ายลก็มีจ่ายครับไม่ต้องห่วง

ส่วนสาเหตุที่มาโพสแบบนี้ใยบอดนี้เพราะเชื่อครับว่าลูกหมาที่มาจากพิทบูลโซนจะดีกว่าถ้าผมไปหาตามเว็บนอกหรือเดินหาตามจตุจักร จิงไหมครับ
  • @ anakoaks โทรมาที่ 0899595066 ผมมีอายุ 2เดือนกว่าๆ
  • ผมอยาดเลี้ยงพิทบูลก็เพราะชอบครับใครเห็นก็กลัวและที่แน่ๆเฝ้าบ้านครับถ้าใครจะไล่ให้ไปหาพันอื่นก็ขอให้ไปหาเองนะคับเพราะผมเชื่อว่าคนเลี้ยงหมาหลักๆก็คือต้องให้เฝ้าบ้านคับไม่ได้ตั้งโช. ขนาดพี่มาคยังบอกเองในรายการตีสิบเลยว่าเพราะบ้านพี่เค้ามีผู้หญิงเลยคิดว่ามีหมาไว้ปกป้องคนในบ้าน
  • ถ้าอธิบายแบบนี้แต่แรก ป่านนี้ได้ลูกหมาไปแล้วครับ
  • @zeeda ขอบคุนสำหรับความรู้และคำแนะนำดีๆตลอดที่เขียนไว้ด้านบนไม่ได้ว่าพี่นะครับแค่กลัวคนที่ชอบมลเม้นว่านะครับเพราะผมยม่ค่อยชอบเวลาถูกเข้าใจผิด ตัวผมเองก็ศึกษาพันนี้มาสักพักแล้วเพราะชอบครับและเคยอยู่กับมันถึงจะไม่ได้เป็นเจ้าของแต่ญาติผมเป ึนคนเลี้ยงผมก็อาศัยเรียนรู้หมาพันนี้ตอนอยู่กะญาติอะครับ
  • 8000 นี้ได้แดงๆสวยๆเลยนะ หาดีๆใจเย็นๆ
  • ขอให้ได้พิทสวยๆไว้ดูแลซึ่งกันและ กันครับ
  • หมาพันธ์พิทบูลมันมีอะไรมากกว่าคำว่าหมาท้าเข้าใจมีความรับผิดชอบมีเวลาโทรเลยครับ0873639208
    แต่ราคาจับต้องได้ พ่อเป็นลูกJOJOแม่เป็นลูกBJ+สโตนโคล
  • พร้อมใบABC
  • สู้ๆ ขอให้เจอหมาสวยๆ นะครับ
  • นึกว่าเผื่อจะมีนักลากเพิ่ม...เจอน้องไวๆนะครับ สูงใหญ่จริงหายากนักแล
  • เห็นมีลูกซีเกมนะครับ...สูงใหญ่จริงๆ ลองหาดูนะครับ