ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับลูกหมาอเมริกันพิทบูล เรดโนส
  • รับลูกหมาอเมริกันพิทบูล เรดโนส อายุไม่ถึง 1เดือน สุขภาพดี มีใบรับรองสายพันธุ์
    ->ฝากรูป และเบอร์โทรติดต่อไว้ ด้วยน๊ครับ
  • ไม่เข้าใจช่วยอธิบายหน่อย
  • โห ลูกหมาไม่ถึงเดือน รอให้หย่านมก่อนดีกว่ามั้ง....
  • ให้หมาหรือ
  • คือว่าผมจะบินไปดูด้วยตัวเองอ๊ ครับ เลยอยากดูลูกหมาก่อนจะเดินทาง และที่บอกว่าอายุไม่ถึง 1 เดือน ผมต้องแบ่งเวลา ใครการเดินทาง เพราะผมต้องเรียนและทำงานไปด้วย
    (ผมลืมบอก ฝากรูป ราคา และเบอร์โทรไว้น๊ ครับ)
  • ไม่เข้าใจ อาไรถามได้น๊ ครับ
  • ขอถามหน่อยทำไมถึงตั้งกระทู้ขึ้นมาคับแทนที่คุณน่าจะเข้าไปดูตามกระทู้ที่เค้าลงขาย???
    อีกอย่างคุณอยากได้ลูกหมายังไม่มีความมุ่งมั่นกระตือรือร้นที่จะเข้าไปดูถ้าผมเป็นคอกละก็ไม่ง้อคนซื้อหรอกคับ
    ...ไม่เข้าใจ... :o034:
  • คือว่าผมไม่มีเวลาเข้า อินเตอร์เน็ต บ่อยๆ ครับ ผมเข้ามาดูทีไร ไม่ทัน คนอื่นเค้าสักที ผมเลยไม่รู้จาทามไงเลย ตั้งกระทู้ เองเลยอ๊ครับ
  • ถ้าผมทำอะไร ผิดผมขอโทดด้วย น๊ ครับ
    เพราะมัน เปนเหตุบังคับจิงๆ อะ ครับ เพราะปลายเดือนกันยานี้ ผมก็ จาได้ไปเรียนต่อที่ประเทศสิงคโปร์แล้วครับ
  • แล้วจะเอาหมาไปเลี้ยงทำหยัง ไปเรียนต่อแล้วไผจะดูแลมัน
  • ไม่เป็นรัยหรอกคับผมไม่เข้าใจ
    อ้าวววผมไม่แนะนำให้เลี้ยงคับไปเรียนให้จบก่อนดีกว่าคับตั้งใจเรียนดีกว่า
    หมามันยังไม่สูญพันธุ์หรอกคับใจเย็นๆ
    ...เรื่องเรียนต้องมาก่อนเรียนจบกลับมาหมามันรออยู่จะได้มีเวลาดูแลมันเต็มที่...โอเค.น่ะ :o034:
  • งง งง ดีเน้อ ไม่เข้าใจเลย เฮ่อ....เล่นมุขป่าวเนี้ยยย.....
  • พี่ครับ ผมอยู่คนเดียว ตั้งแต่เรียน ม.1 แล้วน๊ ครับ ผมก้ออยากมีเพื่อน เพื่อนที่รักเราจิง เพื่อนที่ไม่ทิ้งเรา คอยเดินข้างกาย ร่วมเปนร่วมตาย อย่างเช่น สุนัขพันธุ์อเมริกันพิทบูล นี้ล๊ ที่ผมเลือก
  • ยิ่งอธิบายยิ่ง "ง ง" ค่ะ จะไปเรียนต่อแล้วทำไงกะหมาละค่ะ เอาไปเลี้ยงเล่นถึงสิ้นเดือนหรอ เราว่าอย่าเลี้ยงเลยค่ะ ทำงานด้วยเรียนด้วย ไม่มีเวลาแม้ดูกระทู้ แล้วเอาเวลาที่ไหนมาหาอะไรให้หมากินค่ะ แล้วหมาเด็กด้วยเลี้ยงแล้วต้องเฝ้าค่ะ หิวบ่อย ถ่ายบ่อย ไหนจะต้องมาหาเวลาเล่นกับมันอีก ทุกวันนี้เพื่อนชวนไปไหนเราไม่เคยไปเลยค่ะ"เพราะต้องดูแลหมา" เราเลี้ยง บีเกิ้ล1 ปั๊ก2 ไซบิเรียน1หมา ปญอ. ทั้งนั้น พวกนี้ไม่ต้องอะไรกับมันมาก ดูแลเอาใจใส่ปรกติ แต่พอตัดสินใจเลี้ยง"พิต"แล้ว ปล่อยไว้เหมือนหมาพวกนั้นไม่ได้เลย เพราะมันคือหมาสายพันธุ์สัตว์ปะหลาด อิอิ ไม่ใส่ใจไม่ได้ปัญหาจะตามมา
    นายอย่าไปซื้อเลยหมาเอาตังค์ไปเที่ยวกะหญิงเหอะ สงสารมันเด ี๋ยวมันจะเกิดปัญหาว่าไม่อยู่แล้วใครเลี้ยงหมาต่อ เอามาลงขายต่อหรือยกให้คนอื่น ปัญหาสังคมตามมาอีกค่ะ พี่ๆในนี้เขาก็สวดกันขนาดนี้แล้วยังมาแนวนี้อีก
    ไม่ใส่ใจมันอีกหน่อย จะไปโทดว่ามันกัดเจ้าของไม่ได้นะ5555 :013:
  • หาเมียสักคนจะดีกว่าไหม๊ :-)) :-)) :-))
  • ถ้าผมได้ไปเรียนที่สิงตโปร์ ผมก็ไม่ต้องได้ทำงาน เพราะป้าของผมเอาสามีที่นั้นพอดี ผมเลยจาได้มีเวลา มากกว่าตอนอยู่เมืองไทยมาก เพราะเหตุนี้ผมจึงเลือกที่จาเลี้ยงไงครับ พี่
  • ผมได้ศึกษา ข้อมูล ของสุนัขสายพันธุ์นี้ มาพอสมควร ผมจึงเลือดที่จาเลี้ยงสายพันธุ์นี้ ครับ
  • เลี้ยงด้วงกว่างดิ โหดกว่าพิตอีกนะ สู้กันหัวหลุดเลย เลี้ยงได้เดือนนึงมันก็กลายตุ๊กตุ่นละ เอาไปเก็บใส่โหลไว้ดูได้อีกนะเออ แหย่เล่นขำๆนะค่ะ ^^
  • ที่สิงกะโปเค้าจะให้เลี้ยงบ่หล่ะ กดหมายเขาเข้มเด้ ศึกษาดูก่อนนะอย่าใจร้อน หมาดีๆหาได้ทุกฤดูแหละ ไม่เหมือนทุเรียน ไปอยู่นู่นก่อนดูความเหมาะสมของสถานที่ แล้วก็เวลาว่างจิงๆของน้อง ถ้าไปอยู่ที่นั่นแล้วยังอยากได้ ค่อยกลับมาซื้อ
  • เป็นกระบวนการคัดกรองครับท่าน จขกท ใจเย็นครับ คนในที่นี้อย่างจะให้พิทบูลอยู่กับคนที่ควรอยู่ ถามมา ตอบตรงจบครับ เอาใจช่วยครับ ไม่มีอีกแล้วที่พูดตรงสะขนาดนี้
  • เรื่องกฎหมายที่สิงคโปร์ ผมก็ไม่เข้าใจมาากนัก แต่ที่ผมรู้ ป้าผมก้อเลี้ยงสุนัขพันธุ์ เชาๆ
    ผมคิดว่า ผมก็หน้าจาเลี้ยง พิทบูลได้ เช่นกัน
  • จขกท คืออะไรครับ งง
  • ก็คุณไงครับ ท่านเจ้าของกระทู้
  • ไม่รู้อะไรเลย ชิมิ จขกท แปลว่า ( จง อย่าขวาง ทางกรู นะเทอ ) 5555
  • ครับ 555 ไม่รู้อะไรมั้งเลย เรา 5555
  • จขกท เจ้าของกระทู้
    ผมว่า คุณศึกษาพวกความรู้รอบตัวให้ดีกว่านี้แล้วค่อยมาศึกษาเรื่องสุนัขพิทบลูดีกว่าครับ
    เพราะพิทบลูลึกซึ้งกว่าที่คุณคิดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • 555 ผมว่าพรุ่งตื่นมากระทู้นี้ยาววววว
  • งง เอางัยกันแน่พระเอกสรุปว่างัยดีจะไปหรือไม่ไปเอาให้ชัวร์!!!
    1.อยู่สิงค์โปรเรียนหนังสือไปซื้อหมาที่สิงค์โปร.เพราะมันจะวุ่นวายตอนพาขึ้นเครื่องบิน
    2.อยู่ไทยทำงานเลี้ยงหมา
    (หรือถ้าพระเอกจะซื้อหมาที่ไทยแต่ไปสิงค์โปรคงต้องพายเรือไปแล้วกันนะ)
    โอเค.มั้ย.พระเอก(เด็กสมัยนี้พ่อแม่อยากให้เรียนไม่ยักเรียนๆจบมีงานทำมีเงินอยากเลี้ยงจะเลี้ยงอะไรเลี้ยงสัก100ตัวก็ไม่มีใครว่า)
    เด็กเอ๋ยเด็กน้อย!!! :o034:
  • ลึกไม่ลึกไม่รู้ดิ แต่ผมว่าใจคนลึกสุดแล้วล๊ แล้วถ้าได้แต่หาข้อมูล แล้วไม่ได้ลงมือทำสักที เมื่อไหร่จารู้สักทีล๊

• หมาต้องทำวัคซีน พิษสุนัขบ้า แล้วไม่ต่ำกว่า1เดือนถึงจะพาไปได้ค่ะ ก็อายุประมาน4เดือน ค่าฝังไมโครชิบ ค่าตรวจเลือด ค่าเอกสาร ค่ากรง +ค่าน้ำหนัก ก็เยอะอยู่นะค่ะ ลองไปถึงสิงคโปร์แล้ว เห็นพื้นที่ที่เราจะเลี้ยง แล้วค่อยมาคิดว่าเลี้ยงพันธุ์ อะไรด ีกว่าค่ะ พิตบูลไม่เหมือนพันธุ์อื่นจิงๆนะ ตัวเราเองเคยเลี้ยงอเมริกัน แสตป แต่ตายไปแล้ว และพันธุ์อื่นๆ ที่เลี้ยงอยู่ตอนนี้ก็หลายพันธุ์ พิตบูลไม่เหมือนพันธุ์อื่นจิงๆค่ะ เราว่าเริ่มต้นเลี้ยงหมาติงต๊องจะง่ายกับชีวิตกว่านะค่ะ
    ลองนึกกันเล่นๆ ตัวเราเปลี่ยนที่อยู่ ไปสิงคโปร์เท่าที่อ่านตัวเราเองยังจะรอดเปล่าก็ไม่รู้จะพามันไปด้วยนี่นรกเลยนะค่ะ เกิดมันหลุดวิ่งข้ามถนนไป แล้วเราวิ่งตาม "คุณพระช่วย" ตรงนั้นพอด ี ไม่ใช่ที่ข้ามถนน ค่าปรับแพงกว่าราคาหมาอีกค่ะ
  • สวัสดี จขกท ผมอ่านความคิดหรือความรู้สึกของคูณคับ ไม่เข้าใจ ทำไมต้อง พิตบูล ในเมื่อคูณขาดเพื่อน หรือ ว่ากันง่ายๆ คุณเหงา บอกตรงๆเลย เเม้คุณจะบอกว่าคุณศึกษา มีข้อมูล มันไม่พอคับ ดูจากการสื่อสารของคุณแล้ว ผมว่าไม่ผ่านคับ ลองมองพันธ์อื่นดีกว่า ชิวาวา แจ็ครัสเซล ผมว่าเหมาะสมกับคุณมากที่สุด และคุณต้องเดินทางด้วย พิตไม่เหมาะแน่ อีกอย่าง พิต จะมาจูงเดินเล่นกะโหลกกะลาไม่ได้ ผมขอถาม 1 คำถาม ลองเอาไปนอนคิดดูดีๆนะคับ สมมุติ ถ้าคุณได้เลี้ยง พิต จิงๆ จนมันโต แล้วจูงไปเดินเล่น แล้วหมาคุณกัดกับหมาข้างทาง คุณจะทำยังไง คุณเอามันอยู่ไหม คุณกล้างัดปากหมาไหม คุณใช้ไม้งัดปากเปนไหม แล้วที่สำคัญ คุณจะมีสติสามารถเเก้ปัญหาได้ไหม อย่าเอาความรู้สึกมาเป็นตัวกำหนด คิดให้ดีๆกับคำถามที่ผมถาม ที่ผมเเสดงความคิดเห็น กับกะทู้ของคุณ ผมหวังดีกับคุณนะเชื่อผม อีกอย่างคุณอยากมีเพื่อนมันก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็น พิตบูล
    พันธุ์ไหนๆมันก็เป็นเพื่อนเเท้คุณได้ทั้งนั้น ถ้าคุณรักเเละสนใจเพื่อนสี่ขาของคุณและมันก็จะเป็นเพื่อนรักของคุณตลอดไป ด้วยความเคารพ folk skyline [-X =D>
  • เรื่อง การนำสัตว์เลี้ยง ไปสิงคโปร์ นั้นผมคิดไว้แล้วครับ ไม่ต้องห่วง
    อันที่2 ที่ว่าอยู่ไทยทำงานเลี้ยงหมา ป่าวครับ ผมไม่ได้ทำงานเลี้ยงหมาครับ
    ผมทำงาน 7 ครับ ตอนนี้ ออกแล้ว เพราะเตรียมตัวจาเดินทางไปเรียนต่อ อ๊ ครับ

• สิงคโปร์แบนพิทบูล เอาไปไม่ได้ ถ้าเอาไปเดี๋ยวโดนข้อหาฝ่าฝืน สิงคโปร์กฏยิ่งเข้มงวดอยู่ :o034:
  • AelLi 10:42PM Permalink

ลึกไม่ลึกไม่รู้ดิ แต่ผมว่าใจคนลึกสุดแล้วล๊ แล้วถ้าได้แต่หาข้อมูล แล้วไม่ได้ลงมือทำสักที เมื่อไหร่จารู้สักทีล๊

พิทบลูนะครับไม่ใช่ชิวาว่า พลาดขึ้นมาจะพาให้คุณเสียใจเพราะอาจเสียคนที่คุณรัก หรือคุณอาจจะเสียชีวิตเสียเอง กระทู้มีประโยชมากมายอ่านบ้างก้อได้ไม่ไช่อ่านแค่ประวัตมันแล้วนึกอยากเลี้ยงก้อเลี้ยง เพราะเหตุผลแค่ มันเทห์ มันโหด ไม่พูดต่อแระ ดั่งคำโบราณเค้าว่าอย่าเถียงคนรั้น
  • 1.เรื่องเงินในการเดินทาง ไม่ใช่ปัญหาครับ
    2 เรื่องที่อยู่ หรือบ้าน ของผม นั้นก้อไม่ต้องห่วงเช่นกัน เพราะ รั้ว บ้านผม สูงถึง 3.5เมตร เปนรั้วเหล็ก ขอบชิดพอสมควร
  • ขอโทษนะคับ คุณอายุเท่าไหร่ ตอบตรงๆ ผมรออ่านคำตอบจากคำถามที่ผมถามคุณ
  • เอานี่ไปอ่านครับ ความคิดจะได้สิ้นสุดซักที
    ข้อมูลเรื่องการนำหมาไปต่างประเทศ
    http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2006/05/J4383852/J4383852.html

ขอบคุณ จขกท จาก pantip
  • เอาจริงดิ ...
    ตอบให้ได้แบบไม่งงก่อน
    1.คือจะเอาไปเลี้ยงด้วยที่สิงคโปร์ถูกมั๊ย?
    2.เอาหมา1เดือนไปทำไม เหตุผลที่ให้มางงมาก?
    3.รู้วิธีการนำสุนัขเข้าออกประเทศหรือไม่?
    4.ไม่รู้กฎหมายพิตบูลสิงคโปร์ใช่มั๊ย เอาของปี2010 ไปดู

Second Schedule Part I dog breeds include the following: ”pit bull” (American Pit Bull Terrier, American Staffordshire Terrier, Staffordshire Bull Terrier, American Bulldog), Akita, Neapolitan Mastiff, Tosa, Dogo Argentino, Fila Brasileiro, Presa Canario, Boerboel, and any mixes of these breeds.

Part I dog restrictions include the following (includes new changes to dog law):

Muzzled and leashed in public
    Microchipped
    Spayed/neutered
    Liability insurance of $100,000 minimum
    Only one Part I dog may be kept on a premises (new restriction)
    Obedience training (new restriction)
    A $5,000 deposit that is forfeited (and must be renewed) if the owner fails to comply with any of these restrictions
    May not be imported

5. อ่านเข้าใจมั๊ยข้างบน? ถ้าไม่เข้าใจก็เดี๋ยวแปลให้แต่ถ้าเกิดไปแล้วเกิดปัญหาขึ้นมาหรือว่าอ่านไม่เข้าใจและไม่เข้าใจกฎของเขามันก็จะเป็นปัญหา
    6.เห็นค่าประกัน ค่ามัดจำการนำเข้าที่อาจถูกยึดถ้าไม่ทำตามข้อบังคับการนำเข้าด้านบนมั๊ยคะ? ดูแล้วไม่ต้องพูดถึงพิทหรอก ดูไม่รู้เรื่องหมาเลยด้วยซ้ำ(จากที่จะเอาหมา1เดือน เป็นพิทไปเลี้ยงคู่ใจ ตัวแรก?) ค่าปรับจ่ายไหวมั๊ยถ้าไม่สามารถทำตามข้อบังคับด้านบนได้. รู้เรื่องบ้างมั๊ยคะเรื่องฝังไมโครชิพ การทำวัคซีน และอื่นๆ
    7.ทำไมต้องพิทบูล?

ถามตัวเองก่อนดีกว่าค่ะ ค่อยมาถามหาหมา
  • สิงคโปร์แบนพิทบูล เอาไปไม่ได้ ถ้าเอาไปเดี๋ยวโดนข้อหาฝ่าฝืน สิงคโปร์กฏยิ่งเข้มงวดอยู่

จิงหรอครับ งามหน้า ล๊ไง ผมทำเรื่อง ขนส่งสัตว์เลี้ยงไว้แล้ว อ๊
    งั้นสงสัยต้องรอเรียนจบ ก่อนอีกง๊ ง่าาา า
    :-(( :-(( :o002:
  • การนำสัตว์เลี้ยงไปนะสัตว์อะไร
    อย่าไปเอาจิ้งจก,ตุ๊กแกแล้วก็ยุงไปรวมกับพิทบูลสิพระเอก
    จะเอาพิทบูลไปก็ไปดูข้อมูลว่าให้เอาพิทบูลเข้าประเทศเค้าได้รึป่าว
    ..อย่าเอาพิทบูลไปรวมกับสัตว์ประเภทอื่น..
    ..ปัดโธ่ลั้นจริงๆเอาๆเอางัยก็เอาๆไปซะไปๆเลย..
  • โอยเห็นกฎประเทศเค้าแล้วปวดกบาลแทน...
  • เปลี่ยนได้ไหม ภาษาไทยที่ใช้เขียน ^:)^
  • เห็น จขกท. พิมพ์แล้วปวดกบาลกว่า :o034: เอารางวัลตุ๊กตาคุณ the_door ไปเลย
  • งดอีกแล้ว ลบโพส ก่อน เด๋วโดนด่าตาย
  • ลบไม่ได้จ้ะ \:D/
  • ถ้าคิดได้แล้วคืนนี้ good nigth คับ :-ss :063:
  • ช่อง 5 คนอวดดี มาแล้วครับ พักครึ่งก่อน
  • ทำเรื่องขนส่งสัตว์เลี้ยงไปแล้วได้ไงอ่ะ ยังไม่มีหมาเลย งงงงงงงงงงงงงงงงงงง