ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับลูกหมาอเมริกันพิทบูล เรดโนส
  • ขอโทด สำหรับทุกคน ด้วย คือผมผิดเอง ไม่ได้เรียนรู้ในเรื่อง กฎหมายของประเทศ นั้นดีพอ
    จึงอยากจะขอโทดอยากใจจิง และหวังว่า พี่ๆทุกคนคงให้อภัย

ขอโทด ครับ -/\-
  • ไม่ได้บ่นกันเพราะกฏหมายประเทศไม่แน่นค่ะ ไม่ใช่เว็บศาลปกครอง. เค้าบ่นกันเพราะน้องยังไม่รู้จักหมาพันธุ์นี้หรือพันธุ์ไหนเลย ดันจะเอาเค้าไปเจอวิบากกรรมอีก เผลอๆด้วยวุฒิภาวะน้่องแล้วอาจจะทำให้หมาโดน put down ที่ custom ได้ง่ายๆ
  • เอาล่ะ ที่คุณบอกว่า อยากมีเพื่อน ที่นี่แหละมีแต่เพื่อน ที่คุณหาอยู่ ทุกคำตอบมีแต่ความหวังดี มีอะไรคุณก็ตั้งคำถามมามีคำตอบให้คุณเเน่ๆ สบายใจได้เลยน้อง ขอโทษ เเล้วไม่มีใครโกรธหรอก :063: :063:
  • อาจจะทำให้หมากลายเป็นหมามีปัญหา พอมันโตเป็นหมาวัยรุ่นมันเลยหันไปใช้ยา
  • ให้พร้อมแล้วค่อยเลี้ยงดีกว่านะ มันหลายเหตุผล
  • ก่อนทำอะไรใช้เวลาศึกษาให้เยอะๆ ก่อนดีกว่า..
    อยากได้หมาอายุไม่เกิน 1 เดือน ...= ไม่เกิน 30 วัน?... หมาอายุเท่านี้ยังบอบบางมาก
    ยังดูดนมไม่ทันอิ่มเลย..วัคซีนยังไม่ทันครบเลยด้วยซ่ำ... ไหนจะถ่ายพยาธิอีก
    หมาควรอายุไม่ต่ำกว่า 60 วัน หรือประมาณ 2 เดือนขึ้นไป

ปกติเคยเลี้ยงหมามาก่อนรึป่าวค่ะ ถ้ายังไม่เคยเลี้ยง ไปศึกษาก่อนดีกว่า ตอนเอามาเลี้ยงจะได้ดูแลได้

แล้วคุณจะไปเรียนต่อสิงคโปร สมมุติว่าเอาไปได้แล้วตอนคุณเรียนจบจะเอากลับไว้ไหม? น้ำx10เท่า
    หมามันอายุเป็นสิบปีน๊า หมาพันธุ์นี้ ถ้าใครได้ยินก็กลัวแล้ว แล้วก่อนจะเอาไปเลี้ยงควรปรึกษากับทาง
    บ้านก่อน ยิ่งถ้าที่นู้นเขาเลี้ยงหมาอยู่แล้ว เอาไปเกิดมันไม่ถูกกันขึ้นมา.. จะหาทางออกยังไง

ใจเย็นๆ ไว้เราพร้อมจริงๆก่อนดีกว่า มันไม่สายไปหรอก

:)
  • รู้สึกได้เลยว่าทุกคนเป็นห่วงทั้งคนเลี้ยงและพิทบูลเยี่ยมครับ กระบวนการกลั่นกรองอย่างงี้มีก็ดีครับ :063: :063:
  • นิน้องอยู่สิงโปร์ ไม่มีเพื่อน ก้อมาคุยกะเราในเว็ปนี้ดิ เพื่อนๆพี่ๆ พร้อมที่จะคุยด้วยเสมอนะ จะได้ศึกษาหาความรู้ ไปด้วยงัย ถึงเวลาน้องกลับมาเมืองไทย จะได้เลี้ยงได้อยากภาคภูมใจ เลี้ยงเเบบมีความรับผิดชอบงัย มีพิตมีเพื่อน ไม่มีพิตก้อมีเพื่อนได้ อิอิอิ
  • ยาว..........
  • พุดเดิ้น ดีกว่าไหมคุนอะ อย่าเลี้ยงเลย พิทบูลอะ ผมดูๆเเล้วคุนไม่เหมาะหรอก
    คุนมันก็เเค่ตามกระเเส :o017:
  • น๊ ????
    นะ !!!!! นะน้อง!!!

พี่ขอร้องละ...
  • อย่าให้ผมพูดอะไรไปมากกว่านี้เลยนะ พูดเเล้วของจะขึ้น
    เงิน ซื้อไม่ได้ทุกอย่างหรอกนะ
  • น้องสาวผมเรียนอยู่สิงคโปร์คับ
    เคยจะเอาพิทบูลไปเลี้ยง แต่เค้าไม่ให้นำเข้าหมาพันธุ์นี้ครับ
    อย่าเอาภาระมาใส่ตัวเองเลย เชื่อผมสิ
  • จขกท คืออะไร? บ็อทชัวร์ :o034:
  • ถามนิดเดียวถ้าได้ลูกหมาแล้วเข้าสิงคโปรไม่ได้จะทำอย่างไงกับลูกหมาพิตบลูนะคับไม่ใช่ชิวาวาให้ใครเขาก็ไม่เอาเห็นปัญหาอยู่แล้วความอยากทำให้คนตาบอด
  • ติดต่อคุณ ริว จิตสัมผัส มาบรรเทาทุข์ ให้ จขกท. หน่อยคับ กูละเชื่อเลย!!!!!!! :o065:
  • ติดต่อผมก็พอ ... เรียว เจี๊ยวสัมผัส
  • อยากบอกว่าผมชอบความเห็นนี้เป็นพิเศษ ไม่มีอะไรครับ :o069:

oKaTaio สิงหาคม 22 Permalink
    เลี้ยงด้วงกว่างดิ โหดกว่าพิตอีกนะ สู้กันหัวหลุดเลย เลี้ยงได้เดือนนึงมันก็กลายตุ๊กตุ่นละ เอาไปเก็บใส่โหลไว้ดูได้อีกนะเออ แหย่เล่นขำๆนะค่ะ ^^
  • เอิ๊ก เอิ๊ก มะว๊าก มะว๊ากกกกกกกกกกกกกก :-))
  • จขกท เจ้าของกระทู้
    ..... ชอบมาก.. 555+